กระผมอยากมาคุยเรื่องที่กระผมเคารพท่านผมไม่รู้ทำอย่างไรดี

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
lovely

อังคาร พ.ค. 27, 2008 2:34 am

มีอยู่ว่าป้าของผมนะสิเดียวนี้ทำไมไม่เคยเห็นหัวเราะเหมือนเมื่อก่อนนี้เลยที่ท่านมีเพื่อนแต่เพื่อนของท่านไม่ใช่ชายหนุ่มเลยนะคับเพื่อนป้ากระผมก็คือสาวน้อยหรือใครก็ไม่รู้ป้าผมพูดถึงเค้าตลอดเวลาหน้าเค้าจะสดใสขึ้นแต่เดี๋ยวนี้ผิดกันเลยไม่ยิ้มหน้าป้าเศร้าไม่รู้ท่านคิดอะไรอะอยู่ไม่ท่านโกรธกันหรือเปล่าสงสารป้าของผมจังเลยลูกชายของป้ากรกะ ผมตายมาเป็นเวลา3ปีได้เลยจริงนะลูกชายของป้าผมนะพวกรักกันทุกคนเฮียเฉินเค้าเป็นคนดีมากเมื่อก่อนป้าผมรักผมมากเลยพอผมพูดให้เค้าเสียใจเรื่องมีอยู่ว่าผมว่าเค้าว่าหพี่จ.ไม่น่าสอนคอมให้ป้าผมเล่นเลยท่านคงน้อยว่าทำไมผมซึ่งเป็นหลานทำไมพูดแบบนั้นทั้งๆคนซึ่งไม่ใช่ในครอบครัวยังมาสอนให้ป้าผมเล่นแต่วันที่ผมพูดกระผมไม่ตั้งใจที่จะพูดออกไปหรอกเดี๋ยวนี้ป้าผมไม่เค้ายิ้มเลยรู้สึกท่านจะไม่มีเพื่อนรู้ท่านจะเหงาผมเองที่ผิดที่ไม่ได้คิดก่อนที่จะพูดแต่วันนี้มานั่งคิดก็เสียใจไม่รู้ทำอย่าไรดีจริงๆผมไม่ใช่คาทอลิกผมเกือบเป็นคาทอลิกเพราะกถ้าเฮียเฉินไม่เสียก่อนคงต้องเป็นคาทอลิกแน่เฮียผมเป็นคนดีส่วนเฮียไม่ค่อยมีเพื่อนเป็นเด็กหรอกส่วนมากเฮียเค้าชอบพบผู้ใหญ่ ผู้ใหญ่รักเค้าทุกคนแม้ทั้งคุณหมอในร.พศิริราชยังรักเค้าเลยหัวหน้าพยาบาลก็รักเค้าพวกผมยังรักเค้าเลยแต่ผมก็กลัวเค้าเพราะผมกลัวผีมากเลยแต่ผมสงสารผมจังเลย ผมอยาให้ป้ากลับมามีความสุขเหมือนกับก่อนจังเลยแต่พี่คนนั้นทำให้ป้าผมมีความสุขมากคืนนี้ผมคงเล่าไม่จบแน่เลย
Prod Pran
Defender of lawS
Defender of lawS

อังคาร พ.ค. 27, 2008 6:04 am

สิ่งแรก คือภาวนาให้ท่าน ขอพระเจ้าทรงรักษาจิตใจของป้า

ต่อมาเป็นหน้าที่ของน้องที่จะชวนป้าคุย ถามสารทุกข์ สุกดิบ ช่วยเหลือป้า ตามความสามารถ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Zion
~@
ติดต่อ:

อังคาร พ.ค. 27, 2008 8:29 am

คุณอยากเป็นคาทอลิคหรือเปล่าละครับ?

บอกป้าสิครับ ว่าพาไปเรียนคำสอนที

ตัวคุณเองจะได้เรียนรู้การภาวนากับพระเจ้าและเรื่องราวอีกมากมาย
ที่จะช่วยให้คุณติดสนิทกับพระองค์ และคุณก็จะสามารถป้าคุณกลับมาติดสนิทกับพระองค์ด้วย
แล้วป้าคุณจะไม่เหงาครับ ::001::

ขอพระเจ้าอวยพร : xemo026 :
ดานุ้งพุงระเบิด

อังคาร พ.ค. 27, 2008 8:33 am

ตาลายก่อนอันดับแรก

ถ้าตั้งใจจริง พระเจ้าจะช่วยจัดแจงทุกอย่างไว้ให้ครับ :angel:
Immanuel (MichaelPaul)
~@

อังคาร พ.ค. 27, 2008 12:31 pm

lovely เขียน: มีอยู่ว่าป้าของผมนะสิเดียวนี้ทำไมไม่เคยเห็นหัวเราะเหมือนเมื่อก่อนนี้เลยที่ท่านมีเพื่อนแต่เพื่อนของท่านไม่ใช่ชายหนุ่มเลยนะคับเพื่อนป้ากระผมก็คือสาวน้อยหรือใครก็ไม่รู้ป้าผมพูดถึงเค้าตลอดเวลาหน้าเค้าจะสดใสขึ้นแต่เดี๋ยวนี้ผิดกันเลยไม่ยิ้มหน้าป้าเศร้าไม่รู้ท่านคิดอะไรอะอยู่ไม่ท่านโกรธกันหรือเปล่าสงสารป้าของผมจังเลยลูกชายของป้ากรกะ ผมตายมาเป็นเวลา3ปีได้เลยจริงนะลูกชายของป้าผมนะพวกรักกันทุกคนเฮียเฉินเค้าเป็นคนดีมากเมื่อก่อนป้าผมรักผมมากเลยพอผมพูดให้เค้าเสียใจเรื่องมีอยู่ว่าผมว่าเค้าว่าหพี่จ.ไม่น่าสอนคอมให้ป้าผมเล่นเลยท่านคงน้อยว่าทำไมผมซึ่งเป็นหลานทำไมพูดแบบนั้นทั้งๆคนซึ่งไม่ใช่ในครอบครัวยังมาสอนให้ป้าผมเล่นแต่วันที่ผมพูดกระผมไม่ตั้งใจที่จะพูดออกไปหรอกเดี๋ยวนี้ป้าผมไม่เค้ายิ้มเลยรู้สึกท่านจะไม่มีเพื่อนรู้ท่านจะเหงาผมเองที่ผิดที่ไม่ได้คิดก่อนที่จะพูดแต่วันนี้มานั่งคิดก็เสียใจไม่รู้ทำอย่าไรดีจริงๆผมไม่ใช่คาทอลิกผมเกือบเป็นคาทอลิกเพราะกถ้าเฮียเฉินไม่เสียก่อนคงต้องเป็นคาทอลิกแน่เฮียผมเป็นคนดีส่วนเฮียไม่ค่อยมีเพื่อนเป็นเด็กหรอกส่วนมากเฮียเค้าชอบพบผู้ใหญ่ ผู้ใหญ่รักเค้าทุกคนแม้ทั้งคุณหมอในร.พศิริราชยังรักเค้าเลยหัวหน้าพยาบาลก็รักเค้าพวกผมยังรักเค้าเลยแต่ผมก็กลัวเค้าเพราะผมกลัวผีมากเลยแต่ผมสงสารผมจังเลย ผมอยาให้ป้ากลับมามีความสุขเหมือนกับก่อนจังเลยแต่พี่คนนั้นทำให้ป้าผมมีความสุขมากคืนนี้ผมคงเล่าไม่จบแน่เลย
อ่านแล้วตกใจเลย - -" เว้นวรรคตอนผิดทำเอาหลอนได้เหมือนกันนะเนี่ย
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

อังคาร พ.ค. 27, 2008 2:40 pm

รู้สึกคุ้นๆนะเนี่ย เด๋วIMหลังไมค์นะจ๊ะน้อง
แต่พี่ว่า ถ้าเรารักป้าเรา อยากให้ป้าเรากลับมายิ้มอีกครั้ง เราก็ต้องดูแลป้าเค้าให้ดีๆ
ลูกชายสุดที่รักของเค้าจากไป ใครๆก็ต้องเสียใจเป็นธรรมดา พี่เข้าใจป้าเราดี เข้าใจทุกๆอย่างเลย
บางครั้งพี่คุยกะป้าเรา พี่เองก็อยากจะร้องไห้ตามเหมือนกัน
สิ่งแรกที่ต้องทำคือ ดูแลท่านดีๆ เอาอกเอาใจท่านหน่อย
อย่างน้อยก็ให้เค้าคลายเหงาได้บ้าง
เด๋วเราคุยกันหลังไมค์นะ รู้สึกว่าจะเป็นคนใกล้ตัวซะด้วย
น้องโบสถ์ รีบมาตอบไวๆนะจ๊ะ copy that....
ตอบกลับโพส