พี่ๆคะเราฝันถึงพระเยซูแบบนี้หมายความว่ายังไงคะ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
therobotgirl

เสาร์ ต.ค. 25, 2014 11:10 pm

เราจะเล่าเท่าที่จำได้คร่าวๆนะคะ

ในฝันคือเรากำลังจะไปสอบเข้าโรงเรียนแห่งหนึ่ง ซึ่งต้องไปให้ทันตอน 8 โมง
แต่เราก็ทะเลาะกับแม่อะไรสักอย่างจำไม่ได้ ทำให้เราสายเลยเวลาไปแล้ว
ในฝันเรารู้สึกท้อแท้มาก แล้วเราก็คิดว่าจะไปสอบหรือไม่ไปดี
จนเวลาจะถึง 10 โมง พ่อเราก็บอกว่าจะไปส่งและในใจเราก็คิดว่าควรสู้ต่อ
เราควรไปสอบ ไปเรียน แต่ก็เกิดเหตุการแปลกๆคือเหมือนมีสงคราม :s013: แถวๆบ้านเรา
เขาก็บอกว่าให้หมอบลง มีการยิงกัน มีระเบิด เรากับพ่อเลยหนีออกมาจากบ้าน
แล้วพอเราออกมา เราก็เจอพระเยซู(ในฝันเรารู้ว่าเป็นพระเยซู) อยู่ไกลๆเดินไปข้างหน้า
เราเห็นท่านจากข้างหลัง แล้วก็มีอีกท่านนึงแต่อันนี้เราแทบจะมองไม่เห็นเลยกำลังเดินเลี้ยวไปอีกทาง
อยู่ด้านหน้าพระเยซู (ในฝันเราคิดว่าเป็นพระเจ้า) แล้วก็มีคนแต่งตัวแปลกๆ เหมือนคนโบราณ
แต่ไม่ใช่แบบไทย เดินตามพระเยซูไป แล้วก็ได้ยินใครไม่รู้พูดว่า
"เดินตามเรามา ให้พระองค์นำทางชีวิตท่าน"
แต่ในตอนนั้นเราก่ำกึ่งจะเดินตามไป รู้สึกกลัว(ด้วยความที่เราเป็นพุทธ เราก็ไม่รู้)
สับสน ไม่กล้าเดินตามท่านไป แล้วเราก็ตื่น

เราไม่รู้ว่าฝันนี้เป็นการสะท้อนจากจิตใต้สำนึกลึกๆของเราหรือเปล่า
เพราะในเรื่องจริงเราเรียนไม่จบคะ แล้วเราก็ผิดหวังกับเรื่องการเรียนไว้มากๆ

ปล.เรายังเป็นชาวพุทธ กำลังศึกษาพระคัมภีร์ และกำลังสับสนที่จะเชื่อพระเจ้าค่ะ
Gilchristsavio

อาทิตย์ ต.ค. 26, 2014 9:45 am

เราคิดว่า พระเจ้าทรงเรียกคุณแล้วครับ แต่นั่นก็ขึ้นอยู่กับการการตัดสินใจของคุณครับ
rosa-lee

อังคาร ต.ค. 28, 2014 3:11 pm

คิดว่าพระคงเรียกน้องนะ ถ้าตอนนี้ยังไม่พร้อมก็ลองหาอ่านพระคัมภีร์
ประวัติพระเยซูเจ้าหรือนักบุญหนังสือเกี่ยวกับศาสนาคริสต์ ดูก่อนก็ได้ค่ะ
ขอพระเจ้าอวยพรนะคะ
:s002:
siritawatss
ติดต่อ:

เสาร์ พ.ย. 01, 2014 11:29 pm

พระเยซูทรงเรียกครับ ถ้าลองคิดดูประสามนุษย์ทั่วไป ผู้ใหญ่ที่เรียกเด็กให้ตามมา น่าจะมีเหตุผลครับ ก็อาจจะ เอ็นดู สงสาร รัก เป็นห่วง และอื่นๆ พระเยซูทรงมีเมตตากับคุณมากครับ :s002:
sunofgod

เสาร์ พ.ย. 22, 2014 11:10 pm

พระเจ้าอวยพรครับ พระองค์ทรงเรียกพีิ ให้เดินในทางของพระองค์ ทางที่อ่อนน้อม และ ยอมต่ำต้อย ลองศึกษาพระคัมภีร์ ที่ติดต่อขอจากเว็บนี้ได้ :s002:
ขอพระเจ้าอวยพรพี่มากๆครับ
kanya Muang-in

ศุกร์ ธ.ค. 19, 2014 10:10 pm

หนูเชื่อว่า พระองค์อยากให้ท่านตามพระองค์ไปจริงๆ แต่หนทางที่ท่านจะต้องเดินไปนั้น เป็นการทดสอบความเชื่อและความรักที่ท่านมีให้พระองค์นั้นเอง ท่านควรจะตามพระองค์ไปนะค่ะ :s007:
ตอบกลับโพส