paradise lost โดย john milton

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
daniel
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 02, 2006 2:52 am

มีใครเคยอ่านบ้างแล้วยังครับ ผมน่ะอยากอ่าน อุตส่าห์หามาจาก net
มันเป็นโคลงโบราณอ่ะ เห็นแล้วท้อเลย
แค่ภาษาอังกฤษธรรมดา ก็ดำน้ำแทบแย่แล้ว
เลยหยิบจับได้คร่าวๆ ว่าเป็นเรื่องตั้งแต่พระเจ้าสร้างโลกเลยอ่ะครับ

ใครสนใจจะแปลเป็นวิทยาทานมั่งมั๊ยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 02, 2006 3:42 pm

ลองถามคุณ Q ดูสิคะ

เห็นคุณQ ชอบอ่านหนังสือมาก
หลาย ๆ เล่มที่น้อง ๆ ในนี้ถาม มักจะผ่าน ๆ ตาคุณQ มาแล้วทั้งนั้น :D
ตอบกลับโพส