แผนการของพระผู้เป็นเจ้าในการเรียกเรามาเป็นคริสตชน

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
New lamb
~@

อังคาร มิ.ย. 21, 2005 8:29 am

พระองค์ทรงรับฟังลุกๆของพระองค์เสมอค่ะแม้แต่เพียงแค่เราคิดพระองค์ก็ทราบค่ะ พี่มีเหตุการณ์บางอย่างจะเล่าให้ฟัง ปรกติพี่เป็นคนไม่ชอบเล่นเวปบอร์ดตอนที่พี่เชื่อในพระเจ้าใหม่ๆ พี่ตระเวนท่องเวปไปเรื่อยๆเพื่อหาอ่านบทความหรือสิ่งที่จะมาหนุนความเชื่อ จนพี่เข้ามาเจอที่นี่ จำใด้ว่าตอนนั้นกระทุ้ของคุณ Buddy กำลังร้อนสุดๆเกี่ยวกับความรุ้สึกต่อพระบิดา และมีการพุดถึงหนังสือที่ชื่อว่า พระบิดาตรัสกับลุกๆของพระองค์ ตอนนั้นพี่มีความรุ้สึกอยากอ่านมาก แต่คิดว่าพี่อยุ่ไกลเกินไปเลยไม่กล้าขอ แล้วหลังจากนั้นพี่ก็ลืมหนังสือเล่มนั้นไป จนกระทั่ง2เดือนต่อมา หลังจากมาแอบอ่านอยุ่นานจึงตัดสินใจสมัครสมาชิก และพี่มีโอกาศได้รุ้จักกับคุณ Buddyและเขาบอกว่าจะส่งหนังสือมาให้พี่แต่ตอนนั้นพี่ก็ยังไม่คิดถึงหนังสือเล่มนี้ ระหว่างที่คอยหนังสือพี่ได้เข้าไปอ่านกระทุ้เก่าๆจนไปเจอกระทุ้เก่าของคุณBuddyพี่ถึงเริ่มจำใด้ ในนาทีนั้นพี่รุ้ใด้ทันทีว่านี่ไม่ใช่เหตุบังเอิญแต่เป็นสิ่งที่พระองค์กำลังแสดงให้พี่เห็นว่าแม้แค่ความคิดพระองค์ยังรุ้ เมื่อก่อนพี่เคยสงสัยว่าที่พี่สวดภาวนาอยุ่ทุกวันพระฟังพี่หรือเปล่า และนี่คือคำตอบที่พระให้พี่ แม้แต่เรื่องนักบุญพี่เคยวอนขอเพราะพี่เลือกไม่ถุกและก็เป็นช่วงจังหวะเดียวกันที่คุณBuddyส่งหนังสือประวัติของท่านนักบุญโฟสตินามาให้อ่าน ตอนนี้เลยเลือกใด้แล้วค่ะ นี่แหละค่ะคือสิ่งที่อยากแบ่งปันเพี่อยืนยันความเชื่อว่าพระองค์ทรงรับฟังเราเสมอ :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

อังคาร มิ.ย. 21, 2005 11:00 am

เพราะพระเจ้าทรงรักเราทุกคนเสมอ
ไม่ว่าเขาจะรักพระองค์หรือไม่ :D
Buddy.

อังคาร มิ.ย. 21, 2005 12:47 pm

New lamb เขียน: พระองค์ทรงรับฟังลุกๆของพระองค์เสมอค่ะแม้แต่เพียงแค่เราคิดพระองค์ก็ทราบค่ะ พี่มีเหตุการณ์บางอย่างจะเล่าให้ฟัง ปรกติพี่เป็นคนไม่ชอบเล่นเวปบอร์ดตอนที่พี่เชื่อในพระเจ้าใหม่ๆ พี่ตระเวนท่องเวปไปเรื่อยๆเพื่อหาอ่านบทความหรือสิ่งที่จะมาหนุนความเชื่อ จนพี่เข้ามาเจอที่นี่ จำใด้ว่าตอนนั้นกระทุ้ของคุณ Buddy กำลังร้อนสุดๆเกี่ยวกับความรุ้สึกต่อพระบิดา และมีการพุดถึงหนังสือที่ชื่อว่า พระบิดาตรัสกับลุกๆของพระองค์ ตอนนั้นพี่มีความรุ้สึกอยากอ่านมาก แต่คิดว่าพี่อยุ่ไกลเกินไปเลยไม่กล้าขอ แล้วหลังจากนั้นพี่ก็ลืมหนังสือเล่มนั้นไป จนกระทั่ง2เดือนต่อมา หลังจากมาแอบอ่านอยุ่นานจึงตัดสินใจสมัครสมาชิก และพี่มีโอกาศได้รุ้จักกับคุณ Buddyและเขาบอกว่าจะส่งหนังสือมาให้พี่แต่ตอนนั้นพี่ก็ยังไม่คิดถึงหนังสือเล่มนี้ ระหว่างที่คอยหนังสือพี่ได้เข้าไปอ่านกระทุ้เก่าๆจนไปเจอกระทุ้เก่าของคุณBuddyพี่ถึงเริ่มจำใด้ ในนาทีนั้นพี่รุ้ใด้ทันทีว่านี่ไม่ใช่เหตุบังเอิญแต่เป็นสิ่งที่พระองค์กำลังแสดงให้พี่เห็นว่าแม้แค่ความคิดพระองค์ยังรุ้ เมื่อก่อนพี่เคยสงสัยว่าที่พี่สวดภาวนาอยุ่ทุกวันพระฟังพี่หรือเปล่า และนี่คือคำตอบที่พระให้พี่ แม้แต่เรื่องนักบุญพี่เคยวอนขอเพราะพี่เลือกไม่ถุกและก็เป็นช่วงจังหวะเดียวกันที่คุณBuddyส่งหนังสือประวัติของท่านนักบุญโฟสตินามาให้อ่าน ตอนนี้เลยเลือกใด้แล้วค่ะ นี่แหละค่ะคือสิ่งที่อยากแบ่งปันเพี่อยืนยันความเชื่อว่าพระองค์ทรงรับฟังเราเสมอ :)
Thanks P' Holy and LL for the books too ka... In fact, when I got the book of St. Faustina, I was so surprised to get it... There are just couple of pages that touched me... but I found out later that this book was not for me... but I don't know who is it for. I didn't know any Thai catholic in the US at that time. Then, I just knew you... and I just got that the book was just for you..... :)

So, thanks P' Holy for sending the book to me. In fact, thanks for responding to God... :) You see, we are just like servants of God. We just respond to God what we are told to do.... I know P' Holy didn't know the book is going to be yours. ..... But God see the whole plan... Isn't that wonderful? :)
-Rei-
ติดต่อ:

อังคาร มิ.ย. 21, 2005 1:31 pm

หยิบหนังสือมาอ่านไม่ได้ แต่เล่นเน็ตได้ เพราะเน็ตสามารถปิดได้อย่างรวดเร็วไงคะ
เวลามีคนเดินเข้ามา เราก็เปิดหน้าอื่นขึ้นมาทับ มุงิ มือไวเป็นต่อ

ตอนนี้มีโปรแกรมพระคัมภีร์ในเครื่องแย้วงับ พอไม่มีใครอยู่ก็เปิดขึ้นมาอ่าน
พอมีคนมาเราก็เปิดหน้าอีเมลขึ้นมาแทน ลั้นลา

ดีจังที่มีคอม เนาะคุณลิงเนาะ ^^

กลับมาจากเชียงใหม่ เอากล้องมาเสียบคอม
มันขึ้นว่า card not initialize

เราก็เอ๊ะ หรือว่าคอมจะเสีย
น้องสาวเรก็หยิบกล้องมาดู มันขึ้นว่ารูปในกล้องเป็น 0 ภาพ

ง่า... อุตส่าห์ถ่ายมาตั้งเยอะง่ะ แงๆๆๆ

ก็ลองเปิดแล้วเปิดใหม่ ทั้งกล้องทั้งคอม
มันก็บอกอ่านไม่ได้เหมือนเดิม
พยายามกันอยู่สองพี่น้อง ไม่สำเร็จ TT

ลองไม่เสียบคอม เปิดภาพดูจากกล้องเฉยๆ มันก็บอกไม่มีภาพในกล้อง
เอาะก็มันเซ่ ก็ถ่ายมากะมือ ไม่มีได้ไงเนี่ย
ตอนนั่งบนเครื่อง ยังเปิดรูปดูอยู่เลย จะไม่มีได้ยังไง

เลยลองถอด memory card ออกมาเสียบใหม่ มันก็ไม่หายอีก ...
ขึ้นตัวแดงๆในจอ LCD ว่า card not initialize แล้วกล้องก็ไม่ทำงาน

เรทำตาปริบๆเดินเข้าห้องน้ำ ข้าแต่พระบิดา หากพระองค์ทรงประสงค์ให้ภาพทั้งหมดหายไปก็ขอให้เป็นไปตามน้ำพระทัย
หาไม่แล้ว ลูกขอให้ลูกได้ภาพถ่ายที่เชียงใหม่คืนมาด้วยเถิด อาเมน...

เดินออกมา บอกน้องสาวลองใหม่อีกทีแล้วกัน
ไม่ได้โม้ และ ไม่ได้บ้าด้วยนะ
เอากล้องเสียบเข้าคอมเป็นครั้งที่ 3 ภาพที่ถ่ายทั้งหมดกลับมาเฉยเลย
ตอนนี้กล้องเรยังเสียอยู่เลย แต่ภาพที่ถ่ายที่เชียงใหม่เอาลงคอมได้หมดแล้ว...
น้องสาวเรยังงงว่า อ้าวแล้วภาพกลับมาได้ยังไง

พูดไม่ออก บอกไม่ถูก ...
หรืออาจจะทรงต้องการยืนยัน ย้ำให้เรามั่นใจว่าพระองค์มีจริงก็ได้

ช่วงนี้บางทีเราก็สับสนนิดหน่อยว่า ที่เราเชื่อในสิ่งที่คนที่บ้าน และ เพื่อนๆเราไม่เชื่อ เราทำถูกหรือเปล่า
แต่ช่วงที่ผ่านมานี่เรายิ่งมั่นใจว่า เราถูกเรียกแล้วล่ะ เรากลับไปเป็นพุทธไม่ได้แล้วล่ะ
พระองค์ทรงพิสูจน์ให้เราเห็นในทุกทางว่า ทรงเป็นพระผู้เป็นเจ้าที่ยิ่งใหญ่ที่สุดจริงๆ

ใครจะว่าเราบ้า..ก็คงต้องยอม
แก้ไขล่าสุดโดย -Rei- เมื่อ อังคาร มิ.ย. 21, 2005 1:32 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

อังคาร มิ.ย. 21, 2005 10:17 pm

ถึงใครจะว่าเราบ้า
แต่เราก็บ้าในองค์พระคริสต์ ;)
kendo

อังคาร มิ.ย. 21, 2005 10:32 pm

ช่วงนี้คุณ เร เจออัศจรรย์จังๆ บ่อยมาก และต่อไปยังจะมีอีกเยอะ
สวรรค์ส่งสัญญาณมาแรงมาก บ่งชี้ได้ว่า คุณ เร ได้ดำรงอยู่ในพระองค์แล้ว
สำหรับคนที่ยังไม่มีความเชื่อ พระองค์ก็พยายามตรัสกับเขาอยู่ตลอด แต่เสียงนี้น้อยคนจะได้ยิน และรู้สึกตัว
จึงต้องอาศัยคนใกล้ชิด เป็นแบบอย่าง ให้เขาได้สัมผัส ในสิ่งที่เขาไม่เคยรู้มาก่อน
New lamb
~@

พุธ มิ.ย. 22, 2005 2:11 am

ใครจะว่าบ้าก็ช่างเขาเถอะค่ะ บ้าในพระคริสต์มีแต่รอดกับรอดค่ะ ตัวพี่เองเมื่อก่อนก็ค่อนข้างจะอายค่ะ เวลาอยุ่ในร้านอาหาร หรือในกลุ่มเพื่อนๆที่ไม่ใด้นับถือคริสต์ เวลาจะทานข้าวก็ต้องแอบสวดในใจ แต่เดี๋ยวนี้พี่ใม่สนใจค่ะไม่ว่าจะทานอาหารที่ไหนหรืออยุ่กับใคร พี่สวดใด้โดยไม่ต้องแอบค่ะ ใครจะว่าบ้าก็ช่าง ;D
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 22, 2005 2:21 am

เยี่ยมกู๊ดคะ พี่แกะ *no1
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

พุธ มิ.ย. 22, 2005 2:23 am

New lamb เขียน: ใครจะว่าบ้าก็ช่างเขาเถอะค่ะ บ้าในพระคริสต์มีแต่รอดกับรอดค่ะ ตัวพี่เองเมื่อก่อนก็ค่อนข้างจะอายค่ะ เวลาอยุ่ในร้านอาหาร หรือในกลุ่มเพื่อนๆที่ไม่ใด้นับถือคริสต์ เวลาจะทานข้าวก็ต้องแอบสวดในใจ แต่เดี๋ยวนี้พี่ใม่สนใจค่ะไม่ว่าจะทานอาหารที่ไหนหรืออยุ่กับใคร พี่สวดใด้โดยไม่ต้องแอบค่ะ ใครจะว่าบ้าก็ช่าง ;D
ผมอยากบ้าแบบพี่มั่งจัง ผมยังอายอยู่เลยยยยแง้ๆๆๆอายทำบ้าไรไม่รู้ :-\
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 22, 2005 2:30 am

ไปกับพี่บ่อยๆเดี๋ยวก็หายอาย
แต่ก่อนเวลาสวด ทำเดชะพระนามก็อายนะ

แต่เดี๋ยวนี้
ตั้งแต่พี่ปอเริ่มสวดหมู่ทุกครั้งที่โต๊ะอาหาร 4-5เดือน
พี่ก็เริ่มเฉยๆแล้ว แอบอวดนิดๆด้วย
อิอิอิ

พวกพนักงานเสริฟก็จะมองแบบ........
โอโห.... ทำจิ้มๆเหมือนในหนังเลย

เวลาเขามอง พี่ก็จะมองกลับ
กลับกลายเป็นว่า...คนมองเราอายเสียเอง *gg
Nihil
~@
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 22, 2005 3:22 am

~@Little lamb@~ เขียน: ไปกับพี่บ่อยๆเดี๋ยวก็หายอาย
แต่ก่อนเวลาสวด ทำเดชะพระนามก็อายนะ

แต่เดี๋ยวนี้
ตั้งแต่พี่ปอเริ่มสวดหมู่ทุกครั้งที่โต๊ะอาหาร 4-5เดือน
พี่ก็เริ่มเฉยๆแล้ว แอบอวดนิดๆด้วย
อิอิอิ

พวกพนักงานเสริฟก็จะมองแบบ........
โอโห.... ทำจิ้มๆเหมือนในหนังเลย

เวลาเขามอง พี่ก็จะมองกลับ
กลับกลายเป็นว่า...คนมองเราอายเสียเอง *gg
เมื่อก่อนผมก็ไม่เคยทำเลยนะ แบบไม่กล้าทำออกมาตรงๆ เมื่อก่อนเวลาผมจะทานข้าวผมจะทำต่อเมื่ออยู่คนเดียวเท่านั้น เวลากินนอกบ้านผมจะภาวนาในใจเบาๆเท่านั้น เพราะยังไม่กล้าทำออกมา
จนมาเจอพี่ปอพี่จิงทำตามนี่แหละครับ เลยกล้าแสดงตน :D

ชื่นใจปิติยินดีกับคุงเรด้วยงับ *ok
อิๆ พระองค์ทรงแสดงเครื่องหมายว่าคุงเรได้รับการเรียกมาชัดๆเลย น่ายินดีจริงๆ
Jeab Agape
~@

พุธ มิ.ย. 22, 2005 6:31 am

ขอบคุณพระเจ้าฮะ พี่เรจัง พระเจ้าคอนเฟิร์มพระองค์เองว่าทรงพระชนม์ และช่วยพี่ได้เสมอ

ไม่มีอะไรที่ยากสำหรับพระองค์ฮับ

:) ;) :D ;D :o 8) :-*

เป็นคริสเตียน อธิษฐานตอนทานอาหารข้างนอก ยังลำบากกว่าอีก ถึงแม้เราไม่ทำมหากางเขน

เมื่อเรารับประทานด้วยกัน เราโมทนาขอบพระคุณพระเจ้า ออกเสียงให้ทุกคนได้ยิน

แต่บางครั้ง ถ้าภาวะขับขันบางอย่าง เราก็ต่างคนต่างก้มศีรษะอธิษฐานเงียบๆในใจ
เราเรียกว่า "อาใคร อามัน" งับ
Immanuel (MichaelPaul)
~@

พุธ มิ.ย. 22, 2005 10:57 am

เหมือนกันครับเมื่อก่อนไม่กล้าทำ สำคัญมหากางเขนนอกบ้านนอกจากตอนเข้าโบสถ์ เด๋วนี้มะอายแล้วทำหมดทุกที่(ยกเว้นในบ้านตอนกินข้าวกะพ่อแม่) เด๋วโดนข้อหาหมั่นไส้
Cho

พุธ มิ.ย. 22, 2005 12:51 pm

แรกๆ ผมก็อายที่จะทำสำคัญมหากางเขน และสวดก่อนกินข้าวเหมือนกัน แต่เดี๋ยวนี้ไม่อายแล้วครับ เพราะไม่เห็นว่าน่าอายตรงไหน แล้วถ้าเราอายที่จะยอมรับพระเยซูเจ้าต่อหน้ามนุษย์ พระเยซูเจ้าก็จะอายที่จะยอมรับเราต่อหน้าพระบิดาเหมือนกันครับ ทำไปเรื่อยๆ ก็ไม่อายแล้วครับ ภูมิใจซะอีก ที่ได้รู้จักและรักพระองค์ ดังนั้นเราระลึกถึงพระเป็นเจ้า ผู้ที่เรารักและรักเรา ก็คือพระบิดา พระบุตร และพระจิต ก็ไม่น่าอายเลย ... :D
แก้ไขล่าสุดโดย Cho เมื่อ พุธ มิ.ย. 22, 2005 12:56 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
พักใจ

พุธ มิ.ย. 22, 2005 5:10 pm

อ่านแล้วอยากแบ่งปันบ้างค่ะ
คือพี่เองก็จะไม่กล้าทำเดชะพระนามฯก่อนทานข้าว รู้สึกเขินๆยังไงไม่รู้
และบางครั้งก็จะแกล้งทำไม่รู้ไม่ชี้เวลาเห็นเพื่อนเขาทำ (นิสัยแย่จังเรา)
พี่จะใช้วิธีสวดภาวนาในใจ แล้วบอกกับพระองค์ว่า พระองค์ขา ทานข้าวกับลูกด้วยนะคะ
แต่ก็ยังรู้สึกลึกๆอยู่ข้างในว่าทำไมเราไม่กล้าทำเดชะพระนามฯ...ทำไมต้องเขินด้วย

ก็เลยสวดภาวนาขอพระองค์ในเรื่องนี้...
แล้วก็ได้คำตอบจากพระองค์ เล่นเอาสะดุ้งโหยง...เลิกเขินเลิกอายไปเลยค่ะ

"ทุกคนที่ยอมรับเราต่อหน้ามนุษย์ เราจะยอมรับผู้นั้นเฉพาะพระพักตร์พระบิดาของเราผู้สถิตในสวรรค์
และผู้ที่ไม่ยอมรับเราต่อหน้ามนุษย์ เราก็จะไม่รับผู้นั้นเฉพาะพระพักตร์พระบิดาของเรา ผู้สถิตในสวรรค์ด้วย"

ตอนนี้เลยทำเดชะพระนามฯทุกครั้ง เพราะพระวาจาของพระองค์ข้อนี้ล่ะค่ะ :D
~@

พุธ มิ.ย. 22, 2005 6:02 pm

ขอบคุณทุกท่านในนี้มากครับ และขอบคุณพระวาจาอันทรงชีวิตด้วย :)
minnie

พุธ มิ.ย. 22, 2005 6:35 pm

~@Little lamb@~ เขียน: ถึงใครจะว่าเราบ้า
แต่เราก็บ้าในองค์พระคริสต์ ;)
พี่ก็อยู่ในเครือข่ายนั้นอะ

บ้ามีหลักฐานโชว์ได้ด้วยน๊ะ

ยอมให้เค้าหาว่าบ้าดีกว่า

คุยกะคนที่รู้ว่าเราบ้าก็มีความสุขแล้ว

วางตัวต่ำต้อย ช่วยเหลือคนชายขอบ คือหน้าที่ของเรา

เจริญรอยตามคำสอนของพระ มีความสุขที่สุดเลย :D
-Rei-
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 22, 2005 9:07 pm

กำลังอ่านไปยิ้มไปค่ะ ^^
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 22, 2005 11:07 pm

ยิ้มด้วย ;)
kendo

พุธ มิ.ย. 22, 2005 11:14 pm

แต่ก่อนคนก็ว่า พระเยซูบ้า คนอะไร อ้างตัวเป็นพระเจ้า
เราเป็นศิษย์ เราก็ต้องโดนอยู่แล้ว
แต่ .... บ้าก็บ้า
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2005 3:32 am

ศิษย์ย่อมไม่เหนืออาจารย์คะ ;D
-Rei-
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2005 1:13 pm

เอารูปที่เชียงใหม่มาให้ดูกันค่ะ

แผนที่สวนสัตว์ จะบอกว่าสเกลผิดไปบานเลยค่ะ

รูปภาพ

วงกลมสีชมพู คือจุดที่มันอยู่ตอนที่เรเข้าไปครั้งแรก ก่อนที่เรจะขอพระบิดาเรียกมันลงมา

เริ่มลงมาแย้ว ^^

รูปภาพ

ท่าหมีอึ

รูปภาพ

มันมาแย้ว ลั้นลา

รูปภาพ

รูปภาพ

นั่งซะเลย ที่เห็นบนพื้นคือซากเก่าของเมื่อวาน

รูปภาพ

หม่ำๆ

รูปภาพ

หย่อยๆ

รูปภาพ

เรจังถ่ายกะหมีค่ะ โดยจรรยาแพทย์จึงมิอาจเปิดเผยใบหน้า
จะบอกว่ารอบๆตัวคนแน่นมาก ขยับไปไหนไม่ได้เลย ได้แต่หมุนตัวกลับมาให้เพื่อนกดให้

รูปภาพ
Ot@
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2005 1:17 pm

ผมเคยไปเหมือนกัน
เห้นด้วยกะพี่เรย์ เสกลแผนที่มังเวงกำมาก - -"

ปิดหน้าทำไมอ๊า - -"
แต่ดูจากผมก็รู้แล้วว่าสวย :D
Holy

พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2005 1:48 pm

น่ารักดี ขอบคุณพระเจ้าครับที่สร้างสัตว์แปลกๆน่ารัก พระองค์รสนิยมดี
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2005 1:57 pm

Holy เขียน: น่ารักดี ขอบคุณพระเจ้าครับที่สร้างสัตว์แปลกๆน่ารัก พระองค์รสนิยมดี
หมายถึง Nihil และก็ โกเจ๋ง ใช่ไหมครับ *gg
-Rei-
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2005 4:32 pm

princess of wands เขียน:
Holy เขียน: น่ารักดี ขอบคุณพระเจ้าครับที่สร้างสัตว์แปลกๆน่ารัก พระองค์รสนิยมดี
หมายถึง Nihil และก็ โกเจ๋ง ใช่ไหมครับ *gg
คุณ Nihil น่ารักจะตาย *blushhappy
Jeab Agape
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2005 4:44 pm

ห๋า~~~~~~~~~~~~~~~~ พี่เร เห็นเจ้าหมีแพนแล้วหน้ามืดเชียวหรือ

ปล.๑ ขอบคุณพระเจ้า และพี่เร ที่ได้เที่ยวและเก็บรูปมาฝาก

ปล.๒ พี่เรได้เก็บอึน้องแพนมาป่าว

ปล.๓ อันที่จริงหน้าคล้ายๆ พี่ พี่ พี่ xxx ( เพื่อรักษาน้ำใจไม่กล้าพูดฮับ )

ปล. ๔. มีใครอยากพาน้องเจี๊ยบไปเที่ยวบ้างฮับ 8)
New lamb
~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 23, 2005 8:39 pm

ขอบคุณค่ะน้องเร ที่เก็บรูปมาฝาก :-*
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 24, 2005 12:56 am

น่ารักดีคะ

ไม่เคยไปเลย

ปล.

แอบเล็งๆหน้าน้องเร
เห็นรางๆว่าน่ารัก หุ หุ
Nihil
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 24, 2005 3:16 am

SugarRei เขียน:
princess of wands เขียน:
คุณ Nihil น่ารักจะตาย *blushhappy
อ๊างงงงงงง ขอบคุณเรจังงับ :-*

confirm ว่าเรจังน่าร้ากกกก จริงๆ :-*
สวยใส น่ารัก อิๆ

อนึ่งเจ้ทาพูดไรนะ เจี๊ยกกกกก

อนึ่งแพนด้าน่าร้ากกกกกกกก >.<
แต่น่ารักสู้เรจังมะได้ อิๆ
ตอบกลับโพส