ใครก็ได้ช่วยผมที ผมโดนผีหลอกๆๆๆๆๆๆๆๆ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Static James
ติดต่อ:

อังคาร ก.ย. 29, 2009 12:19 am

เนื่องจากกระทู้นี้ เมื่ออ่านแล้ว อาจทำให้เกิดข้อพิพาษสำหรับบางคน และอาจมีผลกระทบต่อศาสนา เนื่องจากเนื้อหาบางอย่างค่อนข้างล่อแหลม

เจ้าของกระทู้เลยแสดงความรับผิดชอบ ด้วยการลบข้อความทั้งหมดครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ก.ย. 29, 2009 3:45 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Ministry Of Men

อังคาร ก.ย. 29, 2009 12:27 am

สวดจบมั้ยครับ

ตั้่ง 5 แถว -.-

ผมคิดว่า คุณไม่น่าทำตั้งแต่ขอให้วิญญาณแสดง...ให้คุณแล้วละครับ
ถ้าคุณเป็นคาทอลิก เชื่อเรื่องไฟชำระ คุณแค่บอก จะสวดให้ ก็จบแล้วมั้งผมว่า
ถ้าเป็นโปรฯ ก็ไล่แล้ว

คุณมีความเชื่อเป็นเฉพาะตนอย่างแท้จริง (ไม่ได้พิพากษาว่าความเชื่อคุณแปลก)

ถ้าหากเรื่องนี้เป็นเรื่องจริง ไม่ใช่เรื่อง FAKE ขึ้นมาเพื่อจุดประสงค์แฝงใดๆ
ก็ดีใจด้วยที่ยังได้ตื่นมาเล่าประสบการณ์
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ก.ย. 29, 2009 2:44 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ชิปโป

อังคาร ก.ย. 29, 2009 12:29 am

ตกลง อาจารย์หนู แกเป็นอะไรกับ นุ้ย เชิญยิ้มครับ

รูปภาพ รูปภาพ

ตกลงแล้ว ยันต์5แถวของแก เป็นพระนามพระพุทธเจ้าจริง และเป็นหลักการที่ถูกต้องของศาสนาพุทธสินะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ก.ย. 29, 2009 12:32 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Buddy

อังคาร ก.ย. 29, 2009 2:30 am

สิ่งที่อยากบอกก็คือ พระเป็นเจ้าอยากได้ความรักจากเรา อยากได้ใจจากเรา ไม่ได้อยากให้เราเห็นเป็นฮีโร่ เป็นผู้วิเศษ  : emo045 :

พระองค์ถึงมาในแบบยากจนที่สุด น่าสมเพชที่สุด ไม่ได้มาในแบบผู้ยิ่งใหญ่ ปราบมารกระเจิง เพราะถ้ามาแบบนั้น พระองค์จะไม่รู้เลยว่า ใครที่รักพระองค์จริงๆ หรือใครที่แค่รักตัวเอง  : xemo017 :

ถ้าเรายังรักได้ นั่นคือ เรารักพระองค์จริงๆ แต่ถ้าเรารักไม่ได้ เห็นว่า พระเป็นเจ้าเอง ก็ไม่เท่าไหร่หรอก ต้องมีของมาเสริม ก็คือแปลว่า ไม่ได้รักพระองค์ รักตัวเอง กลัวว่า ตัวเองจะเป็นอะไรไป กลัวว่า ถ้าเราอยู่กับคนที่ดูยากจน คนที่ดูไม่มีอะไร เดี๋ยวเราก็แย่สิ หาอะไรมาเสริมไว้ดีกว่า   : xemo017 :

บางทีการจะรัก มันต้องไม่กลัวตายนะคะ  : emo045 :

บางทีตอนนี้พระอาจกำลังถามก็ได้ค่ะว่า  จากเมื่อคืน ที่เห็นไปแบบนั้นน่ะ  จากที่แต่ก่อน ก็ไม่ได้มีใจให้เต็มร้อย เจอแบบนี้แล้ว  จะยังรักกันอยู่มั้ย  : xemo017 :
แก้ไขล่าสุดโดย Buddy เมื่อ อังคาร ก.ย. 29, 2009 2:46 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Static James
ติดต่อ:

อังคาร ก.ย. 29, 2009 3:04 am

และแล้วกระทู้นี้
ก็กลายเป็นกระทู้ที่ถกเถียงกันอีกแล้ว

ไม่น่าเล่าเลย
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ก.ย. 29, 2009 3:08 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

อังคาร ก.ย. 29, 2009 3:14 am

Static James เขียน: และแล้วกระทู้นี้
ก็กลายเป็นกระทู้ที่ถกเถียงกันอีกแล้ว

ยังไม่มีใครเถียงใครเลยนะครับ คิดมากหรือป่าว
Edwardius

อังคาร ก.ย. 29, 2009 3:42 am

สวดให้เค้าครับ
Buddy

อังคาร ก.ย. 29, 2009 4:24 am

คนละคนแล้วครับ เขียน:
Static James เขียน: และแล้วกระทู้นี้

ยังไม่มีใครเถียงใครเลยนะครับ คิดมากหรือป่าว
นั่นดิ  : emo036 :
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

อังคาร ก.ย. 29, 2009 9:08 am

อะไรกัน อ่านไม่ทันคะ : emo102 :
กรอกสมบูรณ์

อังคาร ก.ย. 29, 2009 3:46 pm

~Holy Maiden Nerine~ เขียน: อะไรกัน อ่านไม่ทันคะ : emo102 :
น่านจิ ... ยังไม่ทันได้อ่านเลย ... ลบซะแย้ว...  ::037::

อังคาร ก.ย. 29, 2009 4:28 pm

กรอกสมบูรณ์ เขียน:
~Holy Maiden Nerine~ เขียน: อะไรกัน อ่านไม่ทันคะ : emo102 :
น่านจิ ... ยังไม่ทันได้อ่านเลย ... ลบซะแย้ว...  ::037::
อันนี้ขอตั้งข้อสังเกต

ชื่อกระทู้เขียนว่า "ใครก็ได้ช่วยผมที ผมโดนผีหลอกๆๆๆๆๆๆๆๆ "
แต่ผมได้อ่านกระทู้ เขียนเนื้อหาประมาณว่า สวดบทสวดของคริสต์ผีไม่ไป แต่สวดของ อ. บท 5 แถว ผีหนีกระเจิง

และต่อมาไม่นาน เจ้าของกระทู้ ก็ไปตั้งกระทู้ใหม่  http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=12005
Static James เขียน: ผมเชื่อเรื่องพระเจ้า ผมศรัทธาในศาสนาคริสต์ ผมสวดภาวนาประจำ และผมก็เชื่อฟังคำสอนของพระเยซูคริสต์เจ้า
แต่วันนึง แม่ผมที่อยู่ต่างจังหวัด  โทรมาหาผม เพื่อให้ผมกลับไปบวชพระ (แบบพุทธ)
ผมเลยบอกไปว่า ผมบวชไม่ได้ ผมเป็นคริสต์แล้ว

แม่เลยอึ่ง และด่าผมว่า "แกบ้าป่าว เกิดเป็นคนไทย แต่ไปบ้าบอคอแตกตามฝรั่งเค้า แกอ่ะคนไทยป่าว  ช่างหัวพระเจ้า ช่างหัวคริสต์ของแกเหอะ แกต้องกลับมาบวช"
แล้วแม่ผมก็วางสายไป...

น้ำตาผมไหลริน ไม่นึกว่าแม่ผมจะพูดเช่นนั้นออกมา มันทำลายความรู้สึกของผมมากๆ ผมเลยอธิฐานต่อพระเจ้าว่า "ขอพระองค์ทรงให้อภัยต่อมารดาของข้าพระองค์ด้วย ที่ท่านพูดเช่นนั้นออกไป ขอพระทรงยกโทษให้ด้วย เถิด" อาเมน

ผมก็พยายามสวดภาวนาบ่อยๆครับ เพื่อให้แม่ผมเข้าใจผมซักที และยอมรับสิ่งที่ผมเป็น... ผมไม่เคยโกรธหรือเกลียดมารดาของตัวเอง แต่ผมคิดเสมอว่า...ซักวันเราจะต้องทำแม่ยอมรับพระเจ้าให้จงได้...

คำถาม
1.ผมควรทำยังไงดีครับ หนักใจมากๆ?
2.ถ้าผมไม่บวชพระให้แม่ ผมบาปป่าวครับ?
3.การบวชแบบคริสต์ ต้องทำยังไงบ้างครับ?
4.ผมไม่เข้าใจว่าทำไมคนพุทธไม่ค่อยชอบคนคริสต์ครับ?
5.พี่ๆคิดว่า ผมทรยศต่อครอบครัวตัวเองป่าวครับ?
ก็ไม่รู้นะครับ
ว่าคุณมีเจตนาอะไรกันแน่
Valkyrie Zero Number

พุธ ก.ย. 30, 2009 12:55 pm

Static James เขียน: แม่เลยอึ่ง และด่าผมว่า "แกบ้าป่าว เกิดเป็นคนไทย แต่ไปบ้าบอคอแตกตามฝรั่งเค้า แกอ่ะคนไทยป่าว  ช่างหัวพระเจ้า ช่างหัวคริสต์ของแกเหอะ แกต้องกลับมาบวช"
แล้วแม่ผมก็วางสายไป...

น้ำตาผมไหลริน ไม่นึกว่าแม่ผมจะพูดเช่นนั้นออกมา มันทำลายความรู้สึกของผมมากๆ ผมเลยอธิฐานต่อพระเจ้าว่า "ขอพระองค์ทรงให้อภัยต่อมารดาของข้าพระองค์ด้วย ที่ท่านพูดเช่นนั้นออกไป ขอพระทรงยกโทษให้ด้วย เถิด" อาเมน
ถือว่าทำได้ดีมากนะคะ เราเองก็เคยโดนต่อต้าน เพียงแต่ยังดีที่แม่ตัวเองตอนนั้นว่าแต่คริสเตียนไม่ได้ว่าพระเจ้า แต่น้าเราสิ ว่าเต็ม ๆ แถมยังพูดออกมาได้ว่าต้องหาทางเอาคนคริสต์กลับมาเป็นพุทธ ทุกวันนี้แม้จะไม่พูดอย่างว่าและเริ่มยอมรับบ้างแล้ว แต่เราก็ยังจำไว้ไม่ลืม กะไว้คิดบัญชีถ้าโดนพวกมารซาตานและผู้ชายประหลาดนามสิตทัตถะพาหลงไปอีก (เราเคยฝันอยากเป็นทหารมาก่อน และคิดมาตลอดว่าเป็นทหารต้องสู้เพื่อเจ้านาย)
(ทุกวันนี้ก็ยังอยากได้คำตอบชัวร์ ๆ ชัดเจนจากพระผู้เป็นเจ้าอยู่เลย แม้พระองค์จะยังไม่ตอบสักที ว่า "คนที่ถูกเรียกว่าพระพุทธเจ้าเป็นใครกันแน่ มีเอี่ยวกับมารซาตานรึเปล่า ถ้ามี ก็ต้องเป็นศัตรู รวมถึงศิษย์ของมันด้วย")
Static James เขียน: ผมก็พยายามสวดภาวนาบ่อยๆครับ เพื่อให้แม่ผมเข้าใจผมซักที และยอมรับสิ่งที่ผมเป็น... ผมไม่เคยโกรธหรือเกลียดมารดาของตัวเอง แต่ผมคิดเสมอว่า...ซักวันเราจะต้องทำแม่ยอมรับพระเจ้าให้จงได้...

คำถาม
1.ผมควรทำยังไงดีครับ หนักใจมากๆ?
2.ถ้าผมไม่บวชพระให้แม่ ผมบาปป่าวครับ?
3.การบวชแบบคริสต์ ต้องทำยังไงบ้างครับ?
4.ผมไม่เข้าใจว่าทำไมคนพุทธไม่ค่อยชอบคนคริสต์ครับ?
5.พี่ๆคิดว่า ผมทรยศต่อครอบครัวตัวเองป่าวครับ?
1.สวดภาวนาต่อไป ฝากทุกอย่างไว้กับพระองค์ (จากนั้นอะไรจะเกิดขึ้นถือว่าพระองค์ให้เป็น แต่ไม่ต้องกลัวคงไม่มาถึงมือเราหรอก เพราะพระองค์รู้ดีคำพูดของแม่คุณกระตุ้นจิตสังหารเราขนาดไหน คงไม่ส่งเคสให้)
2.เราถือว่าไม่บาป แต่คนที่บังคับคุณไม่ว่าจะมีอำนาจของมนุษย์แบบไหนนั่นแหละบาป
3.ถามพวกคาทอลิกละกัน เพราะโปรฯไม่มี (และอย่ามาหาวิธีบวชเองแบบเราเลย ของเรานอกจากเรียกว่าวิธีบวชไม่ได้แล้ว พระองค์คงไม่ชอบ)
4.คนที่ไม่อยู่ในพระเจ้า ย่อมเป็นศัตรูกับคนที่ยึดถือในพระองค์ ไม่ทางตรงก็ทางอ้อม
5.เลือกเอาระหว่าง ทรยศมนุษย์ กับ ทรยศพระเจ้า

ต้องขออภัยที่รุนแรงไปบ้าง เพราะประโยคที่แม่คุณพูดออกมาทำเข้าโหมด HEAT ตามเคย
Jeanne d'Arc

พุธ ก.ย. 30, 2009 7:01 pm

ไม่ว่าจะโหมดไหน ก็ควรจะติดตั้งเครื่องฉีดน้ำอัตโนมัตินะครับ  : emo102 :

ถ้าคนนอกมาเห็นอีกอาจจะเรื่องยาวก็ได้ครับ เพราะอาจจะเกิดSTORMได้นะ : emo102 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ ก.ย. 30, 2009 7:33 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Isolation

พฤหัสฯ. ต.ค. 01, 2009 8:35 pm

ผีแดงแมนยู ปะ  อิอิ  : emo045 :
Buddy

พฤหัสฯ. ต.ค. 01, 2009 9:50 pm

คือประเด็นก็คือ มันไม่เกี่ยวกับคนอื่นหรอกค่ะ แต่มันเกี่ยวกับตัว จขกท เองมากกว่า เรื่อง"ความรัก" และ "ใจ" ที่มีต่อพระเป็นเจ้า คนอื่นเค้าไม่มีอะไรหรอก  เล่าให้ฟัง เค้าก็ไม่ได้คิดอะไร ว่า พระไล่ผีไม่ได้ ถ้าเป็นเรื่องจริง คิดว่า พระคงไม่ทำมากกว่า และก็อยากจะถามว่า "เป็นแบบนี้แล้ว จะรักกันอยู่มั้ย" มากกว่า

อาจไม่ได้มีเจตนาไม่ดี แต่ว่า ก็มีนะคะ คนที่ไม่มั่นคงในพระ ไม่เข้าใจความรักของพระ มีความกลัวในใจ ก็เลยต้องหาที่พึ่งอื่น เป็นตัวเสริมด้วย
Like a Heaven
.
.

ศุกร์ ต.ค. 02, 2009 2:18 am

อืม ...

ไม่ทัน

แฮ่ะๆ ..
ตอบกลับโพส