รวมกระทู้น้องหมิง(หัวใจสีดำ)อีกแล้ว

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

อังคาร ม.ค. 19, 2010 7:39 am

ขอบพระคุณแม่พระที่ตอบรับคำภาวนาของพี่ : xemo023 :

หวังว่า สิ่งที่ แม่ พร่ำเตือน หมิงจะต้องสำนึกและทำให้ได้นะ

ปาฏิหาริย์ เขียนงี้นะเธอ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ม.ค. 19, 2010 7:58 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
† † † Hiruma Ryuichi † † †
ติดต่อ:

อังคาร ม.ค. 19, 2010 7:42 am

หมิงI AM NOT PERFECT BOY เขียน:
ผมว่าผมปัญญาอ่อนแล้วนะผมยังไม่อ่านไร้สาระนุกรมเลย555555

เข้าไปที่ไรมีแต่ด่าคนเอาตัวกาตูนมาด่าเอาคนมาด่า
555555+

พูดได้ดี พูดได้ถูกต้อง เราชอบมาก ^ ^

เราเปนเมพแห่งความติงต๊องงเรย 5555+

อังคาร ม.ค. 19, 2010 7:44 am

ตั้งแต่ที่เคยนับถือพุทธมา พี่ไม่เคยเรียนเรืองการทำกุมารนะหมิง เพราะฉะนั้น ไม่มีจ้ะ

พวกนี้มันจะไปอยู่พวก บูชาภูติผี ปิศาจ เป็นความเชื่อของพวกชาวบ้าน

ระวังอ้างอิงนิดนึง เดี๋ยวคนพุทธที่เค้ามาอ่าน จะตกใจเอา
Ministry Of Men

อังคาร ม.ค. 19, 2010 7:52 am

(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙) เขียน: ตั้งแต่ที่เคยนับถือพุทธมา พี่ไม่เคยเรียนเรืองการทำกุมารนะหมิง เพราะฉะนั้น ไม่มีจ้ะ

พวกนี้มันจะไปอยู่พวก บูชาภูติผี ปิศาจ เป็นความเชื่อของพวกชาวบ้าน

ระวังอ้างอิงนิดนึง เดี๋ยวคนพุทธที่เค้ามาอ่าน จะตกใจเอา

น้องเค้าหมายถึง
กุมารทอง(ผีเด็ก)เกิดจากอะไร
ทำไมถึงกลายเป็นกุมารทอง
โดยน้องให้ดูคลิบ YOUTUBE
ว่าด้วยเรื่องกฏแห่งกรรม
ของ DMC คือ ของ วัดธรรมกาย (ประเทศไทย)
(ศาสนาพุทธ สายธรรมกาย วัดพระธรรมกาย)

ไม่ใช่ ให้ดูการทำกุมารทอง  : emo056 :

ทำกรรมใช้ไสยเวทย์ เลยมาเป็นเหตุให้ใจเศร้าหมอง
บาปกรรมตามมาสนอง ต้องตายในท้อง เมื่อตอนเล็ก ๆ

ถูกเขาใช้แรงงานเด็ก ตั้งแต่เล็ก ๆ เป็นกุมารทอง
ถูกเขาใช้แรงงานเด็ก ตั้งแต่เล็ก ๆ เป็นกุมารทอง"
.::พรั่งพรู::.
ติดต่อ:

อังคาร ม.ค. 19, 2010 7:53 am

: emo045 : : emo045 :แอบสงสารเหมือนกันนะครับเนี้ย (กุมารทองในMVน่ารักจัง)
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ม.ค. 19, 2010 7:56 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

อังคาร ม.ค. 19, 2010 7:55 am

.::พรั่งพรู::. เขียน: ศาสนาพุทธสอนให้คนเลี้ยงผีด้วยหรอครับ ไม่มีนะ
พุทธ ไม่สอน ให้ เลี้ยงผี
.::พรั่งพรู::.
ติดต่อ:

อังคาร ม.ค. 19, 2010 7:57 am

Ministry Of Men เขียน:
.::พรั่งพรู::. เขียน: ศาสนาพุทธสอนให้คนเลี้ยงผีด้วยหรอครับ ไม่มีนะ
พุทธ ไม่สอน ให้ เลี้ยงผี
ผมก็ว่างั้นแต่คนไทยชอบจังนะครับเรื่องแบบนี้ : emo036 :
sinner

อังคาร ม.ค. 19, 2010 8:00 am

หึหึ  รูปภาพ

อังคาร ม.ค. 19, 2010 8:07 am

อ่อ ลืมดูคลิปไป

แต่พระพุทธเจ้าเคยตรัสเหรอค่ะ ใช้ไสยเวทย์จะเกิดมากลายเป็นกุมารทอง

ธรรมบทไหน กฏแห่งกรรมตอนไหน ในพระไตรปิฏก ไม่เคยรู้เลย

เท่าที่รู้ ทางพุทธเค้าไม่ให้เชื่อเรื่องพวกคุณไสย กุมารทองอะไรเทือกนี้อยู่แล้วนี่นา

ถ้าใช้เหตุผลเชิงตรรกะละก็

พุทธบอกไม่ให้เชื่อไสยศาสตร์.>>แล้วมันจะมีกุมารทองได้ไง  แล้วทำกรรมโดยใช้ไสยเวทย์จะเป็นกุมารทองได้อย่างไร เพราะในเมื่อพุทธไม่เชื่อเรื่องไสยศาสตร์

ปัญหาน่าคิด
† † † Hiruma Ryuichi † † †
ติดต่อ:

อังคาร ม.ค. 19, 2010 8:23 am

พวกไสยศาสตร์น่ารังเกียจ

น่าสงสารวิญญาณเด็กน้อยนะ  : xemo031 :

อังคาร ม.ค. 19, 2010 8:41 am

(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙) เขียน: อ่อ ลืมดูคลิปไป

แต่พระพุทธเจ้าเคยตรัสเหรอค่ะ ใช้ไสยเวทย์จะเกิดมากลายเป็นกุมารทอง

ธรรมบทไหน กฏแห่งกรรมตอนไหน ในพระไตรปิฏก ไม่เคยรู้เลย

เท่าที่รู้ ทางพุทธเค้าไม่ให้เชื่อเรื่องพวกคุณไสย กุมารทองอะไรเทือกนี้อยู่แล้วนี่นา

พุทธบอกไม่ให้เชื่อไสยศาสตร์.>>แล้วมันจะมีกุมารทองได้ไง  แล้วทำกรรมโดยใช้ไสยเวทย์จะเป็นกุมารทองได้อย่างไร เพราะในเมื่อพุทธไม่เชื่อเรื่องไสยศาสตร์

ปัญหาน่าคิด

รู้แต่เพียงว่า

ศาสนาพุทธสอนไม่ให้ข้องเกี่ยวกับ อวิชชา ศาสตร์มืด แต่ไม่ได้ปฏิเสธการมีอยู่จริงของ ศาสตร์มืดครับ

ส่วนเรื่องกฏแห่งกรรมระหว่างชาติ โยงกันยังไง อะไรยังไง ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ไม่ใช่พุทธด้วย  : xemo029 : (คือ ไม่เชื่อด้วย)  : xemo028 :
godlike

อังคาร ม.ค. 19, 2010 10:19 am

ที่บ้านป้าผมก็มีองค์หนึ่งนะครับ  เป็นลูกชายของแกเองที่แท้ง แล้วก็มีคนเอาไปทำกุมารทองให้ แล้วก็ให้เอามาไว้ที่บ้าน  ไม่รุ้จะเอามาไว้ทำไม คนในบ้านก็กลัวกันไม่กล้าเดินไปโซนนั้นเลย กลายเป็นว่าทำให้คนกลัวซะอีก
ได้ยินว่ากุมารทองถ้าเลี้ยงไม่ดีจะกลายเป็นกุมารดำ ให้โทษกินผู้เลี้ยง
แต่ของผมไม่มีอ่ะครับกุมารทอง มีแต่ลักยม ได้มาจากวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ ที่ประดิษฐาน พระพุทธชินราช  เมื่อก่อนตอนที่ได้มาใหม่ๆจะเจอบ่อยมากเลย เป็นเด็กสองคน คนหนึ่งโตเป็นวัยรุ่นอีกคนหนึ่งยังเด็ก ทุกวันนี้ก็ยังไว้ในตู้เสื้อผ้า แต่ก็ไม่ได้ไหว้ หรือให้น้ำแดงออะไรแล้ว คือไม่รุ้จะเอาไปให้คัย  ตั้งแต่เป็นคาทอลิก ก็ไม่ได้เจอน้องสองคนนั้นอีกเลย
Immanuel (MichaelPaul)
~@

อังคาร ม.ค. 19, 2010 11:39 am

อัศจรรย์จากพระเจ้ามีหลายรูปแบบครับ และหนึ่งในนั้นคือการอ่านพระคัมภีร์ พี่เล่าประสบการณ์ของพี่ให้ฟังนะครับเกี่ยวกับเรื่องนี้

ก่อนพี่จะเป็นคาทอลิก พี่เป็นพุทธมาก่อนและพี่ได้ตกลงกับพ่อและแม่ ว่าก่อนจะรับศีลล้างบาปเป็นคริสต์เต็มตัวจะบวชพระ(พุทธ) ให้พ่อแม่ก่อนเพื่อเป็นการทดแทนคุณตามความเชื่อของท่านทั้ง 2
    วันก่อนบวชประมาณ 1 อาทิตย์ พี่มีความรู้สึกเป็นทุกข์มาก (ทั้งที่ตอนเด็กเคยบวชเณรมา 2 รอบแล้ว แต่การบวชพระครั้งที่มันรู้สึกอึดอัดอย่างบอกไม่ถูก อาจจะเพราะว่า พ่อพี่ให้พี่ไปอยู่กับพระสายวิปัสนาซึ่งยังคงหวังว่าพี่จะไม่เปลี่ยนศาสนาเป็นคริสต์)
      พี่รู้สึกอึดอัด มาก จึงสวดภาวนาและเปิดพระคัมภีร์ ได้บทใดจำไม่ได้ แต่เนื้อหาคือ "นักบุญเปโตรถูกขังแล้วมีทูตสวรรค์ของพระเจ้ามาช่วยออกไป" ซึ่งหลังจากอ่านจบก็มีเสียงขึ้นในใจว่า "พระเจ้าจะอยุ่กับเราเสมอไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหน" หลังจากวันนั้นพี่ก็ยังคงสวดภาวนาและเปิดพระคัมภีร์ได้ หน้านี้ซ้ำกันถึง 3 วัน และด้วยความอ่อนแอของพี่ จึงคิดว่า "หรือเพราะหนังสือมันไม่ดีเลยเปิดได้หน้าเดิม (ประมาณว่าเป็นหน้าที่เบไว้ไม่ได้แล้วเปิดง่าย) พี่จึงโทรหาแฟนแล้วอธิษฐานร่วมกัน แล้วให้แฟนเปิด (คุยทางโทรศัพท์) โดยพี่ไม่ได้บอกสาเหตุ แล้วแฟนก็เปิดได้หน้าทีไม่ใช่เรื่องเดียวกับพี่แต่ !!! เป็นเรื่องของท่านนักบุญเปาโล ที่ถูกจองจำแล้วมีทูตสวรรค์ของพระเจ้ามาช่วยออกไป เป็นเนื้อหาเดียวกันแต่เป็นคนละบุคคล เป็นการยืนยันจากพระเจ้าว่า เป็นพระองค์เองที่ทำให้พี่เปิดได้หน้านั้น เพราะถ้าเปิดได้บทเดียวกันพี่คงคิดว่าเป็นที่หนังสือแน่ ๆ

ขอบพระคุณพระเจ้า
:: ทั่ น เ บ เ น ดิ๊ ก โ ต ::
ติดต่อ:

อังคาร ม.ค. 19, 2010 11:40 am

godlike เขียน: ที่บ้านป้าผมก็มีองค์หนึ่งนะครับ  เป็นลูกชายของแกเองที่แท้ง แล้วก็มีคนเอาไปทำกุมารทองให้ แล้วก็ให้เอามาไว้ที่บ้าน  ไม่รุ้จะเอามาไว้ทำไม คนในบ้านก็กลัวกันไม่กล้าเดินไปโซนนั้นเลย กลายเป็นว่าทำให้คนกลัวซะอีก
ได้ยินว่ากุมารทองถ้าเลี้ยงไม่ดีจะกลายเป็นกุมารดำ ให้โทษกินผู้เลี้ยง
แต่ของผมไม่มีอ่ะครับกุมารทอง มีแต่ลักยม ได้มาจากวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ ที่ประดิษฐาน พระพุทธชินราช  เมื่อก่อนตอนที่ได้มาใหม่ๆจะเจอบ่อยมากเลย เป็นเด็กสองคน คนหนึ่งโตเป็นวัยรุ่นอีกคนหนึ่งยังเด็ก ทุกวันนี้ก็ยังไว้ในตู้เสื้อผ้า แต่ก็ไม่ได้ไหว้ หรือให้น้ำแดงออะไรแล้ว คือไม่รุ้จะเอาไปให้คัย  ตั้งแต่เป็นคาทอลิก ก็ไม่ได้เจอน้องสองคนนั้นอีกเลย
เจงอ๋อ เพร่นัด ไอซ์อยากได้อ่า

เอาไว้ นั่งคนกัน แก้เหงา

คริคริ คงจะเป็น เพื่อน ที่อยู่ด้วยกาน ตลอดเวลา

เด๋ว ไอซ์จะทำให้ ลักยม กลับใจ ล้างบาปด้วย 5555555+
Léon
ติดต่อ:

อังคาร ม.ค. 19, 2010 11:53 am

godlike เขียน: ที่บ้านป้าผมก็มีองค์หนึ่งนะครับ  เป็นลูกชายของแกเองที่แท้ง แล้วก็มีคนเอาไปทำกุมารทองให้ แล้วก็ให้เอามาไว้ที่บ้าน  ไม่รุ้จะเอามาไว้ทำไม คนในบ้านก็กลัวกันไม่กล้าเดินไปโซนนั้นเลย กลายเป็นว่าทำให้คนกลัวซะอีก
ขนลุกวะแก มาเล่าให้พี่ฟังนะ เคยเห็นเป็นตัวเป็นๆ เลยเหรอ หรือมาแค่เสียงเจี๊ยวจ๊าว
อันตน
~@

อังคาร ม.ค. 19, 2010 12:07 pm

> บุ ต ร แ ห่ ง อ ดั ม   แ ล ะ   เ อ ว า < เขียน:

คริคริ คงจะเป็น เพื่อน ที่อยู่ด้วยกาน ตลอดเวลา

เด๋ว ไอซ์จะทำให้ ลักยม กลับใจ ล้างบาปด้วย 5555555+
ฮุ เหม่
ติดต่อ:

อังคาร ม.ค. 19, 2010 12:17 pm

อันตน เขียน:
> บุ ต ร แ ห่ ง อ ดั ม  แ ล ะ  เ อ ว า < เขียน:

ฮุ เหม่

ถ้าเห็นจิงๆ เด๋ว จะเอาไป ออกรายการ คริคริ**

จับ(หัว)เข่าคุย

ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ
godlike

อังคาร ม.ค. 19, 2010 12:20 pm

Lee Seung Gi เขียน:
godlike เขียน: ที่บ้านป้าผมก็มีองค์หนึ่งนะครับ  เป็นลูกชายของแกเองที่แท้ง แล้วก็มีคนเอาไปทำกุมารทองให้ แล้วก็ให้เอามาไว้ที่บ้าน  ไม่รุ้จะเอามาไว้ทำไม คนในบ้านก็กลัวกันไม่กล้าเดินไปโซนนั้นเลย กลายเป็นว่าทำให้คนกลัวซะอีก
แต่ของผมไม่มีอ่ะครับกุมารทอง มีแต่ลักยม ได้มาจากวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ ที่ประดิษฐาน พระพุทธชินราช  เมื่อก่อนตอนที่ได้มาใหม่ๆจะเจอบ่อยมากเลย เป็นเด็กสองคน คนหนึ่งโตเป็นวัยรุ่นอีกคนหนึ่งยังเด็ก ทุกวันนี้ก็ยังไว้ในตู้เสื้อผ้า แต่ก็ไม่ได้ไหว้ หรือให้น้ำแดงออะไรแล้ว คือไม่รุ้จะเอาไปให้คัย  ตั้งแต่เป็นคาทอลิก ก็ไม่ได้เจอน้องสองคนนั้นอีกเลย
ขนลุกวะแก มาเล่าให้พี่ฟังนะ เคยเห็นเป็นตัวเป็นๆ เลยเหรอ หรือมาแค่เสียงเจี๊ยวจ๊าว
เสียงเคยได้ยินของกุมารทองนะ ในบ้านป้า ซึ่งมีแต่คนสูงอายุ ลุง ป้า ปู่ ย่า 4คนเนี้ย แต่ตอนดึกๆ โซนเรือนไม้ ชอบมีเสียงคนวิ่ง แล้วก็ทำข้าวของตก เสียงเคาะของเล่น เสียงเหมือนเด็กพูดคนเดียว แต่ฟังภาษาไม่รุ้เรื่อง ไรเงี้ยอ่ะบ่อยมาก

แต่ลักยมที่เห็นคน เป็นๆเลย กลางคืนมะก่อนอยู่คนเดียวจะรุ้สึกได้เลยว่ามีคนนั่งอยู่ข้างๆสองข้าง เวลาไปไหนมาไหนก็จะพกไปตลอดอ่ะติดตัวเลย ไปเที่ยวก็เอาไป เพื่อนนัทยังเจออยู่บ่อยๆ แต่ที่เจอบ่อยและเห็นหน้าชัดๆเลยก็ในฝันหละ เค้าจะมาบอกความต้องการไรงี้  วันแรกที่ได้มาคือไปเที่ยวเหนืออ่ะ ไปเชียงใหม่ด้วยเดินงานไม้ดอกเมืองหนาวอ่ะชื่องานไรจำไม่ได้ เดินขาจะแตกอ่ะเหนื่อยมาก กลับโรงแรมสลบเลย คืนนั้นฝันว่าน้องออกมานวดเลยหละ 55 เป็นคืนแรกที่เห็นตัวเป็นๆ ช๊อคครับ ช๊อคมาก แต่บ่อยครั้งที่นัทจะรู้ตัวว่าตอนนั้นฝันอยู่ และบังคับตัวเองตื่นได้ ในฝันตบหน้าเพี๊ย ตื่นเลย แล้วก็ต้องมานั่งเสียใจว่ากรุไม่น่าตื่น ตื่นมากลางคืน ไฟมืดๆอยู่คนเดียวมือจับขวดลักยม น่ากลัวกว่าในฝันดีก
แก้ไขล่าสุดโดย godlike เมื่อ อังคาร ม.ค. 19, 2010 12:23 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

อังคาร ม.ค. 19, 2010 12:25 pm

godlike เขียน:
Lee Seung Gi เขียน:
เสียงเคยได้ยินของกุมารทองนะ ในบ้านป้า ซึ่งมีแต่คนสูงอายุ ลุง ป้า ปู่ ย่า 4คนเนี้ย แต่ตอนดึกๆ โซนเรือนไม้ ชอบมีเสียงคนวิ่ง แล้วก็ทำข้าวของตก เสียงเคาะของเล่น เสียงเหมือนเด็กพูดคนเดียว แต่ฟังภาษาไม่รุ้เรื่อง ไรเงี้ยอ่ะบ่อยมาก

แต่ลักยมที่เห็นคน เป็นๆเลย กลางคืนมะก่อนอยู่คนเดียวจะรุ้สึกได้เลยว่ามีคนนั่งอยู่ข้างๆสองข้าง เวลาไปไหนมาไหนก็จะพกไปตลอดอ่ะติดตัวเลย ไปเที่ยวก็เอาไป เพื่อนนัทยังเจออยู่บ่อยๆ แต่ที่เจอบ่อยและเห็นหน้าชัดๆเลยก็ในฝันหละ เค้าจะมาบอกความต้องการไรงี้  วันแรกที่ได้มาคือไปเที่ยวเหนืออ่ะ ไปเชียงใหม่ด้วยเดินงานไม้ดอกเมืองหนาวอ่ะชื่องานไรจำไม่ได้ เดินขาจะแตกอ่ะเหนื่อยมาก กลับโรงแรมสลบเลย คืนนั้นฝันว่าน้องออกมานวดเลยหละ 55 เป็นคืนแรกที่เห็นตัวเป็นๆ ช๊อคครับ ช๊อคมาก แต่บ่อยครั้งที่นัทจะรู้ตัวว่าตอนนั้นฝันอยู่ และบังคับตัวเองตื่นได้ ในฝันตบหน้าเพี๊ย ตื่นเลย แล้วก็ต้องมานั่งเสียใจว่ากรุไม่น่าตื่น ตื่นมากลางคืน ไฟมืดๆอยู่คนเดียวมือจับขวดลักยม น่ากลัวกว่าในฝันดีก
น่าสนุกอ่า* มีการนวกให้ด้วย สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดที่ซู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
อันตน
~@

อังคาร ม.ค. 19, 2010 12:58 pm

สมัยอยู่หอพัก ห้องพี่มันจะติดห้องน้ำ หอเป็นบ้านไม้สมัยเก่ามีเตียงโบราณด้วย เตียงโบราณตั้งอยู่ฝั่งตรงข้ามห้อง คืนนั้นห้องพี่กับห้องข้างเล่นผีเหรียญบาทกันที่ห้องพี่ เขาบอกว่าเรียกคนเป็นได้ด้วยถ้าคนเป็นคนนั้นหลับสนิท พวกเราเลยลองเรียกแฟนมั่งอะไรมั่งตามเรื่องกันไป เหรียญเดินมั่งไม่เดินมั่งตามเรื่องของมันไป จนในที่สุดพวกเราก็เลยนึกกันดูว่าเราลองเรียก"ยายมา"ดู  ยายมาคือคนที่นอนอยู่ที่เตียงโบราณนั้น แกนอนกลางบ้านไม่มีห้อง พวกเราเลยทำตามขั้นตอน จนสุดท้ายถึงตอนเรียกชื่อแกจะถามคำถาม
"ยายมาๆ ยายมามายัง" (นึกถึงตอนครูเช็คชื่อหน้าชั้นเลย)

ก๊อกๆ เสียงเคาะประตูดังขึ้น พวกเรามองหน้ากันเลิ่กลั่ก

"เฮ้ย พวกมึงทำอะไรกันวะ ดึกๆดื่นๆไม่ยอมหลับยอมนอน มึงทำอะไรกันวะ คิกคักๆ"

สรุปว่ายายมาเฮี้ยนกว่าผีเหรียญบาท เพราะแกมาจริง ด่าจริง กระเจิงจริง
จบ
กรอกสมบูรณ์

อังคาร ม.ค. 19, 2010 1:15 pm

ดีใจด้วยค่ะ ขอแม่มารีย์ปกป้องคุ้มครองน้องหมิงตลอดไปนะคะ  ::022::

เวลาที่เจอกับเรื่องที่ทำให้ไม่สบายใจ หรือรู้สึกหงุดหงิดโมโหขึ้นมาอย่างไร้เหตุผล หรือรู้สึกเศร้าใจจนแทบทนไม่ได้ ให้สวดบท วันทามารีอา บ่อยๆ นะคะ หรือ จะใช้บทภาวนาถวายตัวนี้ก้อได้ค่ะ

ข้าแต่พระมารดาน่ารักยิ่ง ลูกขอถวายตัวลูกทั้งครบ แด่ดวงพระทัยนิรมลของพระแม่ ขอพระแม่โปรดคุ้มครองลูก ให้พ้นจากจิตชั่วร้ายและการผจญล่อลวงทั้งปวงด้วยเถิด

พี่ใช้สวดอยู่บ่อยๆ ค่ะ โดยเฉพาะเวลาที่รู้สึกว่ากำลังถูกชักจูงความคิดไปในทางที่ไม่ดี หรือกำลังถูกผจญล่อลวงให้เห็นดีเห็นงามกับเรื่องที่ผิด สวดบ่อยๆ จะทำให้จิตใจค่อยๆ เข้มแข็งมากขึ้นเรื่อยๆค่ะ
Isolation

อังคาร ม.ค. 19, 2010 1:34 pm

ภาษาไทยวันละคำ  ปฎิหาร  เขียนงี้ ค้าบ  : emo045 :
ติดต่อ:

อังคาร ม.ค. 19, 2010 2:19 pm

Isolation เขียน: ภาษาไทยวันละคำ  ปฎิหาร  เขียนงี้ ค้าบ  : emo045 :

มี ย ยักษ์ การันต์ ด้วยก็ดีคับ
yack

อังคาร ม.ค. 19, 2010 2:22 pm

บ่อยครั้ง เเย็กก็เจอเหตุการณ์เเบบนี้นะครับ  เเย็กจำไม่ได้ว่าใครเป็นคนบอกเเต่มีคนเคยพูดว่า พระสัมผัสเราทุกวัน 
เเต่เราไม่เคยรู้สึกหรอกเพราะเราหลงระเริงไปกับสิ่งต่าง ๆ เเต่มาวันหนึ่ง วันที่เรา ต้อง มีความทุกข์ พระองค์ผู้เป็นความหวังเเละที่พึ่งของเราเราไปหาพระองค์ เราจะสัมผัสพระองค์ได้ เเย็กคิดว่า นี่เป็นเหตุผลที่ทำให้เราทุกคน ต้องเจอเรื่องลำบากบ้างเพือเราจะได้เข้าหาพระองค์เเละร่วมเดินทางด้วยกัน และ ทำให้เราหันมามองเมื่อผ่านมันไปได้ว่าพระองค์อยู่กับเราตลอดเวลา เหมือนเพลง รอยเท้าบนพื้นทรายอ่าครับ

เพราะบางทีเเย็กก็คิดว่าอยู่คนเดียว เเต่พอสวดภาวนาหรือเปิดพระคำภี ปัญหาที่เจอไม่ว่าจะหนักเเค่ให้ ก็เหมือนได้รับการปลอดปล่อยจากพระองค์
เราจะรู้สึกว่าพระองค์ทรงบอกเรา ว่าจะต้องทำอย่างใง ผ่านเนื้อหาในพระคำภี 

มีเรื่องเล่ามากมาย ที่ได้ฟังเมื่อไหร่ก็ซึ้ง กี่ยวกับความรักของเราทุกคนกับพระเเย็กอยากให้มีเป็นหนังสือเฉพาะกิจเเบบพวกคริสเตียนบ้างจัง  : xemo026 :
antoinetty*

อังคาร ม.ค. 19, 2010 2:36 pm

> บุ ต ร แ ห่ ง อ ดั ม   แ ล ะ   เ อ ว า < เขียน:
Isolation เขียน: ภาษาไทยวันละคำ  ปฎิหาร  เขียนงี้ ค้าบ  : emo045 :

มี ย ยักษ์ การันต์ ด้วยก็ดีคับ
ปาฏิหาริย์
I AM NOT PERFECT MAN

อังคาร ม.ค. 19, 2010 2:59 pm

Ministry Of Men เขียน:
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙) เขียน: ตั้งแต่ที่เคยนับถือพุทธมา พี่ไม่เคยเรียนเรืองการทำกุมารนะหมิง เพราะฉะนั้น ไม่มีจ้ะ

น้องเค้าหมายถึง
กุมารทอง(ผีเด็ก)เกิดจากอะไร
ทำไมถึงกลายเป็นกุมารทอง
โดยน้องให้ดูคลิบ YOUTUBE
ว่าด้วยเรื่องกฏแห่งกรรม
ของ DMC คือ ของ วัดธรรมกาย (ประเทศไทย)
(ศาสนาพุทธ สายธรรมกาย วัดพระธรรมกาย)

ไม่ใช่ ให้ดูการทำกุมารทอง   : emo056 :

ทำกรรมใช้ไสยเวทย์ เลยมาเป็นเหตุให้ใจเศร้าหมอง
บาปกรรมตามมาสนอง ต้องตายในท้อง เมื่อตอนเล็ก ๆ

ถูกเขาใช้แรงงานเด็ก ตั้งแต่เล็ก ๆ เป็นกุมารทอง
ถูกเขาใช้แรงงานเด็ก ตั้งแต่เล็ก ๆ เป็นกุมารทอง"
5555ผมไปเปอดเจออะครับแต่ไม่รู้ของวัดอะไร
Mobster
ติดต่อ:

อังคาร ม.ค. 19, 2010 3:06 pm

ผมไม่เคยเลี้ยงกุมารครับ แต่อยากเลี้ยง "เด็ก"(โดยเฉพาะน.ศ.พยาบาลสาวแว่น)

อังคาร ม.ค. 19, 2010 3:08 pm

(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙) เขียน: อ่อ ลืมดูคลิปไป

ปัญหาน่าคิด

ผมไม่รุ้อะไรเรื่องนี้หรอกครับว่าเขาห้สมอะไรหรือเชื่ออะไรแต่ผมไปเปิดเจอเเล้วเป็นเพลงออกแนวสนุกสนานและได้ความรู้(รึเปล่า)เลยอยากนำมาแบ่งปันเท่านั้น

อังคาร ม.ค. 19, 2010 3:13 pm

Grey Cat =^. .^= เขียน: ผมไม่เคยเลี้ยงกุมารครับ แต่อยากเลี้ยง "เด็ก"(โดยเฉพาะน.ศ.พยาบาลสาวแว่น)

ว้าวๆๆๆขอเลี้ยงสาวด้วยคนครับๆ5555
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

อังคาร ม.ค. 19, 2010 5:35 pm

เย้ มีเพื่อนโดนรวมกระทู้เย้ๆ- -
ล็อคหัวข้อ