ปัญหาเรื่องจมูก

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
Batholomew
~@

ศุกร์ ม.ค. 29, 2010 10:17 pm

จงขอบคุณพระเจ้าครับ และน้อมรับมัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
Joachim

เสาร์ ม.ค. 30, 2010 12:29 pm

† † †  Ʀƴʉʉϊƈƕ  † † † เขียน: เด็กแก้มแดงน่ารักดีออกฮะ -w-  : emo045 :

เหมือนสตอวแบรี่

น่ากัดกินจาตาย  : xemo033 : อิอิ  ::031::
แง พี่จะกินผมเหรอ ไม่สงสารผมเหรอคร้าบบบบบบบบ  : xemo023 :
Joachim

เสาร์ ม.ค. 30, 2010 12:35 pm

Joachim เขียน: สวัสดีดาวู้ด

ดาวู้ดดูสิ จมูกดาวู้ดก็โด่ง ตาดาวู้ดก็โต ขนตาก็งอนยาว  เราว่าเป็นอย่างที่เราเคยบอกดาวู้ดแหละว่า ดาวู้ดต้องมีบรรพบุรุษมาจากโลกอาหรับแน่เลย ถ้าเป็นเช่นนั้น นี่ก็เป็นสาเหตุที่ดาวู้ดมีหน้าตาแบบนี้น่ะ แล้วอีกอย่างนะ ลักษณะของบรรพบุรุษก็ย่อมส่งต่อมาถึงลูกหลาน ซึ่งสิ่งนี้ก็ไม่ใช่สิ่งที่ลูกหลานจะเลือกได้ว่าจะเอาหรือไม่เอา   : emo045 :

เราแย่กว่าดาวู้ดอีก มีคนชอบมาทักว่าเราแก้มแดง เราเป็นเด็กญี่ปุ่นหรือเปล่า บางทีเพื่อนก็ล้อว่าเราเป็นลูกหลานซามูไร เป็นโนบิตะ เป็นนินจาฮาโตริ อะไรทำนองนี้ เราว่าเราไม่มีเชื้อสายมาจากแดนอาทิตย์อุทัยเลยนะ แต่ทำไมคนชอบมาทักอย่างนั้นก็ไม่รู้ นี่ก็เป็นสิ่งที่เราเลือกไม่ได้เหมือนกัน  : xemo017 :

ฉะนั้น ให้พวกเรามายอมรับสิ่งที่พระเจ้าประทานมาให้กับเรากันดีกว่า เราเชื่อว่าไม่ว่าพระเจ้าประทานอะไรมาให้เรา สิ่งนั้นก็ประเสริฐที่สุดแล้ว ให้เราน้อมรับและขอบพระคุณพระองค์พร้อมกันเถิด : emo038 :

สบายใจหรือยัง ... ดาวู้ด ... เอางี้ เดี๋ยวพอพวกเราปิดเทอม วันจันทร์ถึงศุกร์พวกเราไม่ต้องไปโรงเรียนกันใช่ปะ วันศุกร์เราจะไปเยี่ยมดาวู้ดที่มัสญิดนะ ตอนบ่ายไปหาข้าวหมกไก่กินกัน แล้วตอนเย็นเราจะพาดาวู้ดไปเยี่ยมวัดคาทอลิกวันศุกร์ต้นเดือน  : xemo028 :

ดาวู้ดดดดดดด โอ ดาวู้ดหายไปเลย หายไปไถจมูกออกหรือเปล่าเนี่ย อยากให้ดาวู้ดสบายใจนะ เรื่องที่ไม่ปัญหาก็อย่าไปคิดมันเลย เรามีเพลงมาฝาก (ฝากเฉพาะท่อนฮุกนะ)  : emo027 :

Just say ... It's alright!  : emo045 :

ไม่เห็นต้อง sad อะไร อะไร มากมาย ไม่กลัวอยู่แล้ว ยังไง ยังไง ไม่ตาย ตะโกนคำนี้ไปเลยให้ดังๆ It's alright!!!  : xemo028 :

Just say ... It's alright!!!!!!!  : xemo017 :

http://www.youtube.com/watch?v=6gcAXXGY7kk  : emo038 :
Dawudboy

อังคาร ก.พ. 02, 2010 10:58 am

13PM. เขียน: เอาเวลาไปเครียดเรื่องเรียนเถอะครับ ไปเครียดอะไรกับสิ่งที่แก้ไขไม่ได้ จะมูกโด่งมากจนดูพิการเป็นปมด้อยเลยรึป่าวถ้าไม่ขนาดนั้นก็อย่ามัวมาไร้สาระกับเรื่องแบบนี้เลยครับ คนที่เขาหนักหนากว่าคุณมีอีกเยอะ อีกหน่อยคงมีคนเครียดเรื่องสิวขึ้นหน้าจะบีบดีมั้ยอ่ะ
ไม่ได้เครียดครับ แค่ปรารภเฉยๆ เพราะจมูกมันโด่งจริงๆ อย่างไร ผมก็ภูมิใจในสิ่งที่พระเจ้าประทานมาให้ครับ  : xemo017 :
Joachim เขียน:
Joachim เขียน: สวัสดีดาวู้ด

ดาวู้ดดูสิ จมูกดาวู้ดก็โด่ง ตาดาวู้ดก็โต ขนตาก็งอนยาว  เราว่าเป็นอย่างที่เราเคยบอกดาวู้ดแหละว่า ดาวู้ดต้องมีบรรพบุรุษมาจากโลกอาหรับแน่เลย ถ้าเป็นเช่นนั้น นี่ก็เป็นสาเหตุที่ดาวู้ดมีหน้าตาแบบนี้น่ะ แล้วอีกอย่างนะ ลักษณะของบรรพบุรุษก็ย่อมส่งต่อมาถึงลูกหลาน ซึ่งสิ่งนี้ก็ไม่ใช่สิ่งที่ลูกหลานจะเลือกได้ว่าจะเอาหรือไม่เอา   : emo045 :

เราแย่กว่าดาวู้ดอีก มีคนชอบมาทักว่าเราแก้มแดง เราเป็นเด็กญี่ปุ่นหรือเปล่า บางทีเพื่อนก็ล้อว่าเราเป็นลูกหลานซามูไร เป็นโนบิตะ เป็นนินจาฮาโตริ อะไรทำนองนี้ เราว่าเราไม่มีเชื้อสายมาจากแดนอาทิตย์อุทัยเลยนะ แต่ทำไมคนชอบมาทักอย่างนั้นก็ไม่รู้ นี่ก็เป็นสิ่งที่เราเลือกไม่ได้เหมือนกัน  : xemo017 :

ฉะนั้น ให้พวกเรามายอมรับสิ่งที่พระเจ้าประทานมาให้กับเรากันดีกว่า เราเชื่อว่าไม่ว่าพระเจ้าประทานอะไรมาให้เรา สิ่งนั้นก็ประเสริฐที่สุดแล้ว ให้เราน้อมรับและขอบพระคุณพระองค์พร้อมกันเถิด : emo038 :

สบายใจหรือยัง ... ดาวู้ด ... เอางี้ เดี๋ยวพอพวกเราปิดเทอม วันจันทร์ถึงศุกร์พวกเราไม่ต้องไปโรงเรียนกันใช่ปะ วันศุกร์เราจะไปเยี่ยมดาวู้ดที่มัสญิดนะ ตอนบ่ายไปหาข้าวหมกไก่กินกัน แล้วตอนเย็นเราจะพาดาวู้ดไปเยี่ยมวัดคาทอลิกวันศุกร์ต้นเดือน  : xemo028 :

ดาวู้ดดดดดดด โอ ดาวู้ดหายไปเลย หายไปไถจมูกออกหรือเปล่าเนี่ย อยากให้ดาวู้ดสบายใจนะ เรื่องที่ไม่ปัญหาก็อย่าไปคิดมันเลย เรามีเพลงมาฝาก (ฝากเฉพาะท่อนฮุกนะ)  : emo027 :

Just say ... It's alright!  : emo045 :

ไม่เห็นต้อง sad อะไร อะไร มากมาย ไม่กลัวอยู่แล้ว ยังไง ยังไง ไม่ตาย ตะโกนคำนี้ไปเลยให้ดังๆ It's alright!!!  : xemo028 :

Just say ... It's alright!!!!!!!  : xemo017 :

http://www.youtube.com/watch?v=6gcAXXGY7kk  : emo038 :
ไม่ได้ไปไหนหรอกโยอาคิม แค่ไม่ได้เล่นเน็ต ใกล้สอบแล้ว ขอซุ่มอ่านหนังสือหน่อยเถอะน่า  : emo027 :

ที่นายให้ตะโกนน่ะ เราตะโกนก็ได้ ... IT'S ALRIGHT!!! ... แบร้ร้ร้ร้ !!!!!!!!!!!!!  : emo045 :

แล้วเจอกันที่มัสญิดนะ   : xemo028 :
แก้ไขล่าสุดโดย Dawudboy เมื่อ อังคาร ก.พ. 02, 2010 12:45 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ตอบกลับโพส