โพสยูทูปได้แล้ว และปรับบอร์ด

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

จันทร์ พ.ค. 03, 2010 2:04 am

ตอนนี้สามารถโพสคลิปยูทูปในกระทู้ได้แล้วนะครับ

และตอนนี้เปิดส่วนใหม่

http://www.newmana.com/phpbb/viewforum.php?f=36
สำนักพระญาณ สุขุม

โดยแบ่งเป้น2บอร์ดคือ

เมลคีเซเดค เน้นเรื่องราวของนักบุญ ตลอดจนวันสำคัญต่างๆของพระศาสนจักร และคำสอนของพระศาสนจักร

ออกัสติน เน้นความรู้ในพระคัมภีร์ โดยมีบทความต่างๆที่เน้นพระคัมภีร์ของอ.โปรดปราน และมีรวมสายตาสู่พระวรสารทั้ง4 ของพระคุณเจ้า ยวง นิตโย และบทความอธิบายพระคัมภีรืทั่วไป
Holy Bible

จันทร์ พ.ค. 03, 2010 5:01 pm

เย้ๆ บอร์ดเราทันสมัยขึ้นเยอะ

พี่Holyครับ ส่วนของ"ออกัสติน" นั้นมีความหมายอะำไรเกี่ยวข้องกับ น.ออกัสติน อยู่รึเปล่าครับ พอดีกำลังศึกษานักบุญคนนี้อยู่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy

จันทร์ พ.ค. 03, 2010 10:30 pm

Holy Bible เขียน:เย้ๆ บอร์ดเราทันสมัยขึ้นเยอะ

พี่Holyครับ ส่วนของ"ออกัสติน" นั้นมีความหมายอะำไรเกี่ยวข้องกับ น.ออกัสติน อยู่รึเปล่าครับ พอดีกำลังศึกษานักบุญคนนี้อยู่ครับ
เกี่ยวในแง่ที่ว่า ท่านเป็นปิตาจารย์คนแรกๆของพระศาสนจักร และเป็นบุคคลแรกๆที่ระบุนิยาม พระตรีเอกภาพ ซึ่งแม้จะไม่เขียนตรงๆในพระคัมภีร์ แต่เป็นสิ่งที่คริสตชนทุกสายนิกายยอมรับ จึงยกท่านเป้นองค์อุปถัมภ์ของบอร์ดการศึกษาพระคัมภีร์ครับ
ตอบกลับโพส