ผมขอพระเจ้าไม่ได้แต่่ขอผ่านนักบุญได้งงป่ะละ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
win_comeback

พุธ พ.ค. 02, 2012 7:54 pm

ผมขอผ่านนักบุญอันโตนแห่งปาดัวครับท่านนี่สุดยอดจริงครับลองขอท่านดูครับโชคดีเอเมน
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2012 11:22 am

พระพรทั้งหมดมาจากพระเจ้าทั้งนั้น เรายังเป็นคนบาป อาจช้าหน่อย
บางทีขอแบบสงสัย..... จะได้เปล่านะ
แต่พระแม่มารีและท่านนักบุญทั้งหลายอยู่กับพระเจ้าในสวรรค์
ขอผ่านทางท่านช่วยเสนอวิงวอน จะได้ผลเร็วกว่า....
yack

พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2012 1:29 pm

เราก็ เป็น อย่างงั้นละ นักบุญ ที่เราขอบ่อย ก็ พ่อเลี้ยงยอเเซฟ ยูดาฮัลเดล (องอุปภัมของผู้สิ้นหวัง ) นักบุญ ฝรังซิสกัน นักบุญ เบเนดิก
นักบุญอันตน เหมือนนายก็ เลยนะ
บุญราศรี เทเรซ่าก็เคย
คุณพ่อนิโคลัสก็ขอมาเเล้ว
อารักขเทวดาก็ขอบ่อย

เเละก็มักจะได้ ด้วยนะ มากกว่าขอพระเจ้าตรง ๆ เสียอีก
เเต่ ของประทานทุกอย่างมากจากพระเจ้า
บางทีก็เเอบคิดว่า พวกท่านอาจจะมีวิธีการพูดที่ดีกว่าเราก็ ได้ :s015:
เลย์
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2012 2:08 pm

เลย์ก็สวดขอผ่านทางเเม่พระ นักบุญต่างๆ ได้มั้งไม่ได้มั้งสุดเเต่น้ำพระทัยของพระ เเละหลายครั้งสวดขอพระโดยตรง เเละก็ได้ ทุกสิ่งขึ้นอยู่กับพระครับ ถ้าพระองค์ทรงเห็นว่าสิ่งที่เราขอ มันดีเเละเป็นประโยชน์กับตัวเรา พระองค์ก็ทรงประทานให้ครับ เเม่พระเเละบรรดานักบุญ ท่านเป็นผู้ช่วยเสนอวิงวอนให้เราเท่านั้นอ่ะครับ :s015:
Valkyrie Zero Number

พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2012 2:35 pm

น่าอิจฉาคนที่มีสื่อกลางช่วยคุยแฮะ

น่าเสียดาย ที่คนอย่างเราคงไม่มี........
win_comeback

พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2012 5:41 pm

คุณพ่อนิโคลัสบุญเกิดเคยขอด้วยเรอได้ไหมๆๆ
yack

พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2012 8:42 pm

คุณพ่อนิโคราส คอนเฟริมว่าขอได้
โดย เฉพาะ เรื่อง เกี่ยวกับ การวางตัวกับคนต่าง ศาสนา เวลา ที่ มีความสับสนในศาสนา กับ สาสนา ดังเดิม สวดขอ ความเข้าใจจากคุณพ่อได้
มักจะ เจอ เหตุกาณ์ ให้เข้าใจ ในเรื่อง นั้น ๆ เสมอ ๆ
เรื่อง อื่น ๆ ก็ ได้ นะ
มีเเยอะมาก ไว้ ว่าง ๆ จะมาเล่าให้ ฟัง :s023:
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2012 11:37 pm

นักบุญก็เป็นเพียงผู้ช่วยวิงวอนอีกแรงต่างหาก
ผู้อนุมัติคือพระเจ้านะคะ อย่าเข้าใจผิด

เพียงแต่ถ้าขอพระเจ้าตรง ๆ แล้วเราไม่ได้
แต่ขอผ่านนักบุญแล้วได้ ก็เพราะนักบุญเหล่านั้นใกล้ชิดกับพระเจ้ามากกว่า
และมีฤทธิ์กุศลมากพอที่จะช่วยวิงวอนเพื่อเรากับพระเจ้าอีกแรง
ทำให้เราได้สิ่งที่ขอเร็วขึ้น

จำไว้ว่า ผู้ประทานสิ่งต่าง ๆ ให้คือ พระเจ้า พระเยซูเจ้า พระจิตเจ้า
เหมือนในบทเร้าวิงวอน ที่เราจะพูดว่า "ทรงเมตตาเทอญ"

แต่แม่พระ และ นักบุญทั้งหลาย เราพูดว่า "ช่วยวิงวอนเทอญ"

อย่าสับสนกันนะคะ เดี๋ยวจะพาลทำให้พี่น้องคริสเตียนนิกายอื่น ๆ
เข้าใจผิดในหลักความเชื่อของเรา
Holy

ศุกร์ พ.ค. 04, 2012 3:10 am

คำอ้อนวอนของผู้ชอบธรรมมีพลังทำให้เกิดผลมากมาย

ยากอบ 5:16

ศุกร์ พ.ค. 04, 2012 8:58 am

.......แล้วจะรู้ได้ยังไง ยังมีผู้ชอบธรรมคนไหนบนสวรรค์ที่พอจะยอมช่วยวิงวอนให้เราบ้างล่ะ......

คงยาก หรือมันอาจไม่มีอยู่แล้วก็เป็นได้....... คนอย่างเราที่กลายเป็นแบบนี้ไปแล้วน่ะนะ.....
กรอกสมบูรณ์

ศุกร์ พ.ค. 04, 2012 12:25 pm

Valkyrie Zero Number เขียน:น่าอิจฉาคนที่มีสื่อกลางช่วยคุยแฮะ

น่าเสียดาย ที่คนอย่างเราคงไม่มี........
อะแอ้ม...ม... อยากขออะไร ว่ามาเล้ย...ย เีดะพี่ช่วยสวดห้าย...ย :s012:

ศุกร์ พ.ค. 04, 2012 3:25 pm

กรอกสมบูรณ์ เขียน:
Valkyrie Zero Number เขียน:น่าอิจฉาคนที่มีสื่อกลางช่วยคุยแฮะ

อะแอ้ม...ม... อยากขออะไร ว่ามาเล้ย...ย เีดะพี่ช่วยสวดห้าย...ย :s012:
ขอบคุณค่ะ แต่ว่า.......ถ้าเอาที่ต้องการทั้งหมดจริง ๆ มันก็......

เอาเป็นว่าตอนนี้ ที่อยากวิงวอนที่สุดก็คงเป็น "ช่วยเอาไอ้คนที่เราเกลียดและเคียดแค้นที่สุดในตอนนี้ออกไปจากสมองเรา ไม่ให้ต้องเก็บมันมาคิดให้ทรมานใจอีกด้วยเถิด" (พูดง่ายๆ คือ อยากลืมมัน ไม่ให้มีอิทธิพลกับชีวิตจนเลวร้ายไปกว่านี้)

ไหน ๆ ตัวมันก็ไปแล้ว แต่ใจยังลืมความแค้นที่มีต่อมันไม่ได้สักที

ขอโทษนะถ้ายังมากเกินไป
rosa-lee

ศุกร์ พ.ค. 04, 2012 10:19 pm

เหมือนเพลงสมัยก่อนเลย...
...บางสิ่งที่อยากจำกลับลืม บางสิ่งที่อยากลืมกลับจำ หลายๆคนเป็นแบบนี้
ต้องใช้เวลากว่าจะทำใจได้
น้อง V..พยายามอย่ามองโลกในแง่ร้าย หรือไม่ได้ดั่งใจ หรือมองว่าพระเจ้าไม่ได้เป็น
แบบที่เราต้องการลองคิดกลับกัน พระเจ้ารักเราพระองค์กำลังจะบอกเรา จะสอนเรา
โดยผ่านบุคคลต่างๆ เหตุการณ์ต่างๆที่เข้ามาในชีวิตเรา ถูกใจบ้าง ไม่ถูกใจบ้าง
ทำให้เราเห็นอะไรหลายๆอย่างในเพื่อนมนุษย์ ไม่ใช่ทุกคนจะดีพร้อม
แต่เราสามารถอยู่กับมันได้ อย่างมีความสุขมากบ้าง น้อยบาง เพื่อเราจะได้แข็งแกร่ง
เมื่อมีอะไรหนักๆเข้ามาเราก็พร้อมที่จะ สู้ฝ่าฟันไปโดยมีพระองค์อยู่เคียงข้าง
ไม่ต้องกลัวอะไร พระเจ้ารักคุณV...มากนะ ทุกอย่างในโลกนี้
ไม่จีรังยั่งยืนชั่วคราวเท่านั้น แต่สวรรค์นิรันดรที่พระองค์เตรียมไว้ให้เรา ยิ่งกว่าคุ้ม
กับการลำบากบ้าง ทุกข์ทนสารพัดบ้าง ผิดหวังบ้าง ในชิวิตนี้....
... :s015: ...
แก้ไขล่าสุดโดย rosa-lee เมื่อ เสาร์ พ.ค. 05, 2012 11:02 am, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

เสาร์ พ.ค. 05, 2012 1:46 am

เรารู้ตัวอีกที รู้สึกว่า นับวัน ตัวเองยิ่งเปลี่ยนแปลง....เปลี่ยนไป ในทางที่เลวลงเรื่อย ๆ

เหมือนกลายเป็นคนคิดถึงแต่ตัวเองมากขึ้นกว่าเดิม คิดถึงคนอื่นน้อยลงทุกที ๆ ดันลามไปถึงคนที่เรารักทั้งหลายด้วยนี่สิ

แถมความสัมพันธ์กับพระองค์ มุมมอง ทัศนคติ ยิ่งกลายเป็นอคติมากขึ้นเรื่อย ๆ แต่ขณะเดียวกันยิ่งอยากพบเจอพระองค์มากขึ้นไปอีก แต่เพราะเหตุผลบางอย่าง

.......เรากำลังถูกปีศาจควบคุมหรือเชิดชีวิตโดยไม่รู้ตัวอยู่ึรึเปล่านะ
ตอบกลับโพส