เขาว่าคนเราควรมีเพื่อนอย่างน้อยห้าคน(เราจะเป็นคนไหนนะ)

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
Maria Magdalena

จันทร์ มี.ค. 20, 2006 7:05 pm

1. เ พื่ อ น บ้ า เ พื่ อ น บ อ
เพื่อนพวกนี้พร้อมจะแหกกฏเกณฑ์ อาจดูว่าเขาไม่ ค่อยแคร์อะไร
และชอบที่จะเสี่ยงทำอะไร บ้า ๆ บอ ๆ ตลอดเวลา แต่จำไว้เหอะ
งานเลี้ยงทุกงานจะสนุกได้ก็เพราะมีเจ้าพวกนี้แล่ะ อีกอย่างเขาจะ
พาให้เรามีชีวิตที่หวือหวาขึ้น วันดีคืนดีก็จะมาหาเราตอนเที่ยงคืน
แล้วพาเราไปเที่ยวไปก๊งเหล้าไป.....
พวกนี้มาเพื่อเพิ่มสีสรรของชีวิตให้เรา
เวลาคุณประสบความสำเร็จ ...."โอ้ เจ๋งไปเลย เพื่อนหยั่งงี้ต้องไปฉลองซะแล้ว"
เวลาคุณประสบความผิดหวัง..."แม่ง...อย่างนี้ต้องออกไปหาอะไรดื่ม
boylife

จันทร์ มี.ค. 20, 2006 7:14 pm

สำหรับของผมแล้ว เพื่อนผมเป็นแบบนี้อ่ะ ...
-----------------------------------------------------
1.เพื่อนบ้าเพื่อนบอ
ก็มีเยอะ มันชอบชวนโดดเรียนบ่อยๆ การบ้านก็ไม่ยอมทำ เป็นภาระให้เราที่ต้องเป็นต้นฉบับให้ลอก
ตอนสอบก็เช่นเดียวกัน บางที มันได้คะแนนท๊อปมากกว่าเราซึ่งเป็นต้นฉบับซะอีก กุละเซ็ง :-\

2.เพื่อนเงียบ
มีบ้าง กลุ่มนี้มานชอบยิงแต่ไม่ชอบเสียเงินจะโทร จนน่ารำคาญ >:(

3.เพื่อนร่วมอุดมการณ์
มีแบบเป็นการรวมตัวกันแบบเฉพาะกิจ เช่น โดดเรียนยกห้อง เป็นต้น
ของสะสมเพื่อนกลุ่มนี้ของผม คือ ชอบสะสมเงิน รึท่านผู้อ่านไม่ชอบล่ะ อิอิ ;D

4. เพื่อนช่างเมาส์
เพื่อนแบบนี้สร้างความหนักอกหนักใจ มากกว่ากลุ่มอื่นๆ เปรียบเสมือนหอกระจายข่าวประจำชั้น :P

5. เพื่อนต่างเพศ
no comment อ่ะ ???
coolmoon

จันทร์ มี.ค. 20, 2006 8:05 pm

เป็นเพื่อนเงียบๆ
แก้ไขล่าสุดโดย coolmoon เมื่อ จันทร์ มี.ค. 20, 2006 8:06 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
St. AnGeLA MeriCi

อังคาร มี.ค. 21, 2006 8:46 am

น่าจะ เพื่อนร่วมอุดมการณ์ นะ พวกโดดเรียน ชวนกันไปหาของอร่อยกิน อะไรเทือกๆนี้หล่ะ ;D ;D
Batholomew
~@

อังคาร มี.ค. 21, 2006 12:59 pm

อย่างน้อยที่สุดก็อย่าลืมเพื่อนคนนั้นนะครับ

คนที่เค้ารักเรามากที่สุด
Joseph

อังคาร มี.ค. 21, 2006 1:34 pm

เป็นเพื่อนที่ดีทุกข้อเลย คนเราก็ต้องมีแตกต่างกันไปถึงจะได้รสชาติ เหมือนอาหารที่ได้รสชาติ ถ้าอาหารรสเดียวจะไปอร่อยได้ยังไง เห็นด้วยครับ คบหลายๆ แบบก็สร้างความรู้สึกดีๆ ให้ชีวิตได้

แต่ที่สำคัญ อย่าคบเพื่อนขี่โกง เพื่อนที่คอยเอาเปรียบคนอื่นเอาเปรียบเรา คิดไม่ซื่อ หรือไม่ก็พาเราไปเป็นเครื่องมือเอาเปรียบคนอื่นโดยที่เรารู้ไม่ทันคิดว่าเขาดี

การมีเพื่อนเปิดเผยก็เป็นสิ่งที่ทำให้เราสบายใจได้ พี่ดูภาพยนตร์เรื่อง Crocodile Dundee เขาบอกว่า "คนหมู่บ้านเขาถ้าทุกข์ใจไม่ต้องหาหมอจิตวิทยา ไปบอกทุกคนที่ชอบเปิดเผย แล้วเขาจะไปบอกทุกคนในหมู่บ้าน แล้วความทุกข์นั้นก็หาย" เป็นหนังตลกนะ บ้านนอกเข้ากรุง ฟังดูแล้วก็มีสาระดี พี่คิดดูนะถ้าเรามีปัญหาเรื่องหนึ่ง เวลาเราไปเจอใครในหมู่บ้านเขาก็จะทัก เอ้า... เป็นไง เรื่องที่ว่าไปถึงไหนแล้ว มันก็เป็นเหมือนการให้กำลังใจเราอย่างหนึ่งเหมือนกัน

พี่ชอบข้อสุดท้ายที่สุด เวลาภรรยาประสบความสำเร็จก็บอกผมรักคุณ เวลาภรรยาผิดหวังก็บอกผมรักคุณ เพราะกันและกันนี่แหละที่เป็นกำลังใจให้กันดีที่สุด พี่จะเป็นคนที่ 5 ครับ ข้อเดียวก็พอ555
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ อังคาร มี.ค. 21, 2006 5:28 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Ot@
~@

อังคาร มี.ค. 21, 2006 3:49 pm

ผมมีเพื่อนที่เป็นทุกข้อ (เค้าต่างเพศกะผมแต่ก็ไม่ได้เป็นแฟนกัน ข้อห้ายังนับไหมครับ?)
เรียกว่า เพื่อน "แท้" จริงๆ

ขอบคุณพระเจ้ามากๆที่ประทานคนแบบนี้ให้มาเป็นเพื่อนลูก :D
Maria Magdalena

อังคาร มี.ค. 21, 2006 4:47 pm

บูคงจาเป็นคนที่2 ละมั้ง ประมาณว่ามีปัญหาขึ้นมาจาเป็นคนแรกที่เพื่อนนึกถึง
ประมาณว่าเป็นผู้ฟังที่ดี พูดแต่ อืมๆๆ แล้วไง งั้นเหรอ
-*-St.GrEGoRY-*-

พุธ มี.ค. 22, 2006 3:36 am

ผมเหรอ ทุกกรณีครับแล้วแต่โอกาส สถานที่ บุคคล และสภาพแวดล้อม แหะๆๆๆๆ
ตอบกลับโพส