ผมกำลังจะออกเดินไปอิตาลีครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mr.Sally

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 2:49 pm

หลังจากที่ผมสวดอ้อนวอนกับพระผู้เป็นเจ้าแล้วด้วยลูกประคำเพื่อให้ผมเดินทางปลอดภัยเพื่อจะไปอิตาลี อีก2วันนับถอยหลัง ผมจะไปเที่ยว24วัน โดยทางสายการบินAir Italyบินจากกรุงเทพไปกรุงโรม ผมพอมีความรู้เกี่ยวกับกรุงโรมคือเป็นมันมีประวัติศาสตร์มายาวนาน แถมยังเป็นที่ๆชาวคาธอลิก ควรจะไปเยี่ยมเยือนให้ได้คือสำนักวาติกัน เพราะเป็นศูนย์รวม ของชาวคาธอลิก ซึ่งผมดูจากภาพสารคดีแล้วมันสวยมากๆเลย คือผมจะหากล้องดีๆสักตัวไปถ่ายรูปเก็บมุมสวยๆ หลังจากนั้น ก็ไปเที่ยว คอลลอสเสียม ต่อ ซึ่งเป็นสนามกีฬาโบราณที่เก่าแก่มากๆ จากนั้นผมดูในสมุดแนะนำเมืองน่าเที่ยวของ อิตาลีนอกจากกรุงโรมแล้ว เมืองที่สวยก็มี เนเปิลส์ (Naples)ซึ่งอยู่ใกล้กันนิดเดียว แล้วก็ ปีซ่า(Piza)กับ ฟลอเร็นซ์(Florence)ซึ่งอยู่ห่างกันนิดเดียว แต่ถ้าเมืองที่สวยจริงจากการประเมิณของผมต้องเมือง เจนัว(Genoa)กับเวนิซ(Venice) ซึ่งเมืองเวนิซนั้นเป็นที่มาของเรื่อง"เวนิซวานิช" แต่สองเมืองสุดท้ายที่ผมกล่าวมานั้นอาจจะไปไม่ได้เพราะมันไกลเกินไป จุดมุ่งหมายปลายทางนี้เป็นสิ่งแรก ที่ผมพึ่งได้รับ แต่ผมจะเที่ยวให้สนุกเลย และจะเอาเรื่องเสร้าๆออกไปจาก อกและจะรับพระวิญญาณบริสุทธิ์เข้ามาแทน ต้องขอบคณพระผู้เป็นเจ้าที่ทำให้ผมได้ไปเที่ยวที่ไกลๆ จากนั้นก็บินกลับมาภูเก็ตบ้านผมเหมือนเดิม
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 3:12 pm

ขอให้เดินทางโดยปลอดภัยครับ : xemo017 :
Holy
Defender of lawS

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 3:32 pm

อ้าวตอนแรกบอกจะเดินไป
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 3:34 pm

Holy เขียน: อ้าวตอนแรกบอกจะเดินไป
โหพี่ มุข ::010::
Mr.Sally

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 3:45 pm

Holy เขียน: อ้าวตอนแรกบอกจะเดินไป
ขออภัยด้วยครับรีบบอกเพราะตื่นเต้นไปหน่อบครับ จริงๆแล้วมันต้องเขียนว่า"ผมกำลังจะออกเดินทางไปอิตาลีครับ"
drizzling

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 4:00 pm

::014:: เที่ยวเผื่อด้วยนะคะ
อย่าลืมของฝาก  ::011:: (==!)
Dis volentibus

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 7:26 pm

เเว๊ เเฮ่ๆๆ เเอบอิจฉาเจ้าค่ะ

เที่ยวให้สนุกละกันนะค๊า

ป.ล.
๑~@St.Believer@~๑ เขียน:
ขออภัยด้วยครับรีบบอกเพราะตื่นเต้นไปหน่อบครับ จริงๆแล้วมันต้องเขียนว่า"ผมกำลังจะออกเดินทางไปอิตาลีครับ"
ฮี่ๆ ตอนเเรกก็ตกใจเหมือนกันค่ะ นึกว่าจะทำสถิติอะไรซักอย่าง
Phulasso

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 8:18 pm

ขอของฝากเป็นรูปถ่ายมาโพสเยอะๆนะ
Mr.Sally

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 8:31 pm

จ้า เด๋วจะเอามาฝาก
แบกะดิน

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 8:32 pm

อยากไปมั้งจังง

ไปและอย่าลืมถ่ายรูบและเอามาลงน้ะค่ะ    :afro:
Jeab Agape
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 10:57 pm

อันที่จริงเดินไป ก็เท่ ดี แต่คงใช้เวลา 2 ปีมั้ง อิอิ
Jeab Agape
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 11:03 pm

๑~@ลุงหนวด@~๑ เขียน: หลังจากที่ผมสวดอ้อนวอนกับพระผู้เป็นเจ้าแล้วด้วยลูกประคำเพื่อให้ผมเดินทางปลอดภัยเพื่อจะไปอิตาลี อีก2วันนับถอยหลัง ผมจะไปเที่ยว24วัน โดยทางสายการบินAir Italyบินจากกรุงเทพไปกรุงโรม ผมพอมีความรู้เกี่ยวกับกรุงโรมคือเป็นมันมีประวัติศาสตร์มายาวนาน แถมยังเป็นที่ๆชาวคาธอลิก ควรจะไปเยี่ยมเยือนให้ได้คือสำนักวาติกัน เพราะเป็นศูนย์รวม ของชาวคาธอลิก ซึ่งผมดูจากภาพสารคดีแล้วมันสวยมากๆเลย คือผมจะหากล้องดีๆสักตัวไปถ่ายรูปเก็บมุมสวยๆ หลังจากนั้น ก็ไปเที่ยว คอลลอสเสียม ต่อ ซึ่งเป็นสนามกีฬาโบราณที่เก่าแก่มากๆ จากนั้นผมดูในสมุดแนะนำเมืองน่าเที่ยวของ อิตาลีนอกจากกรุงโรมแล้ว เมืองที่สวยก็มี เนเปิลส์ (Naples)ซึ่งอยู่ใกล้กันนิดเดียว แล้วก็ ปีซ่า(Piza)กับ ฟลอเร็นซ์(Florence)ซึ่งอยู่ห่างกันนิดเดียว แต่ถ้าเมืองที่สวยจริงจากการประเมิณของผมต้องเมือง เจนัว(Genoa)กับเวนิซ(Venice) ซึ่งเมืองเวนิซนั้นเป็นที่มาของเรื่อง"เวนิซวานิช" แต่สองเมืองสุดท้ายที่ผมกล่าวมานั้นอาจจะไปไม่ได้เพราะมันไกลเกินไป จุดมุ่งหมายปลายทางนี้เป็นสิ่งแรก ที่ผมพึ่งได้รับ แต่ผมจะเที่ยวให้สนุกเลย และจะเอาเรื่องเสร้าๆออกไปจาก อกและจะรับพระวิญญาณบริสุทธิ์เข้ามาแทน ต้องขอบคณพระผู้เป็นเจ้าที่ทำให้ผมได้ไปเที่ยวที่ไกลๆ จากนั้นก็บินกลับมาภูเก็ตบ้านผมเหมือนเดิม
น่าจะไป ที่มิลาน และลอมบาร์ดี ก็สวยนะครับ

ที่มิลาน เป็นเมืองแฟชั่น ภาพ The Last Supper ก็อยู่ที่นั่น มีโรงละครโอเปร่า ยอดเยี่ยม งับ "ลา สกาล่า" มี "ดูโอโม" เป็นศูนย์กลางวิหารศักดิสิทธิ์
เป็นวิหาร โกธิคขนาดใหญ่ (ใหญ่อันดับ 3 ของยุโรป ) อ้อ แล้วแวะเยี่ยม ทีม AC Milan ด้วย 555 :rolleyes:
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 11:11 pm

ที่โรมมีศาสนภัณฑ์จำพวกเหรียญโลหะเยอะมาก  และถูกมาก
แนะนำให้ขนซื้อนะคะ    แต่พวกรูปปั้นไม่ต้องซื้อเพราะจะแพง

ถ้าพวกรูปปั้นแนะนำให้ซื้อที่ฟาติมา...ราคาถูกและฝีมือดี  ::017:: 
Jeab Agape
~@

พฤหัสฯ. พ.ค. 31, 2007 11:13 pm

~@Little lamb@~ เขียน: ที่โรมมีศาสนภัณฑ์จำพวกเหรียญโลหะเยอะมาก  และถูกมาก
แนะนำให้ขนซื้อนะคะ    แต่พวกรูปปั้นไม่ต้องซื้อเพราะจะแพง

ถ้าพวกรูปปั้นแนะนำให้ซื้อที่ฟาติมา...ราคาถูกและฝีมือดี  ::017:: 
พี่จิงเฮีย เค้าไปอิตาลี่ แต่แนะนำให้ซื้อ รูป ที่ฟาติมา (โปรตุเกส  หรือสเปน ล่ะ ) ต้องเสียค่าเครื่องบินไปซื้อแล้วไม่แพงกว่าเหรอะ : emo038 :
ตอบกลับโพส