เราอยู่ม.กรุงเทพ(รังสิต)อยากทราบว่า โบสถ์ไหนใกล้สุดบ้างง่า

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
Pry-Kaew
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ย. 10, 2007 12:07 pm

แม้ว่าใครจะมองว่าหัวงู หรืองูเหลือมยักษ์อะไรก็แล้วแต่ พลายแก้วขอเป็น Arnaconda of Love ก็แล้วกันครับ หรือเป็นงูยักษ์เจ้าสวาทก็ได้ครับ จะได้กลืนให้หมดเลย ไม่ว่าน้องเทวดาน้อย น้องเก๋ น้องแพร พี่อิ่ม และสาวทุกคนที่พาไปกินก๋วยเตี้ยวเรือสมัยเรียนคำสอน(เรียนเกือบเก้ารอบ ก่อนมาเมกา) แม้ว่าจะหลายรัก แต่ทุกรักก็รักจริงหวังแต่งหมดทุกคน ไม่มีโกหกมุสาครับ รักจริงคือจริงครับ

ขอพระอวยพรทุกท่านจากงูยักษ์เจ้าสวาทและรักจริงหวังแต่ง
อันตน
~@

จันทร์ ก.ย. 10, 2007 12:21 pm

Pry-Kaew เขียน: แม้ว่าใครจะมองว่าหัวงู หรืองูเหลือมยักษ์อะไรก็แล้วแต่ พลายแก้วขอเป็น Arnaconda of Love ก็แล้วกันครับ หรือเป็นงูยักษ์เจ้าสวาทก็ได้ครับ จะได้กลืนให้หมดเลย ไม่ว่าน้องเทวดาน้อย น้องเก๋ น้องแพร พี่อิ่ม และสาวทุกคนที่พาไปกินก๋วยเตี้ยวเรือสมัยเรียนคำสอน(เรียนเกือบเก้ารอบ ก่อนมาเมกา) แม้ว่าจะหลายรัก แต่ทุกรักก็รักจริงหวังแต่งหมดทุกคน ไม่มีโกหกมุสาครับ รักจริงคือจริงครับ

ขอพระอวยพรทุกท่านจากงูยักษ์เจ้าสวาทและรักจริงหวังแต่ง
สำนวนเพื่อนกระเทยสมัยเรียนอยู่วิทยาลัยนาฏศิลป์
"ต๊าย ความรักของเธอเหมือนซองผ้าป่านะยะ แจกได้แจกดี"
Pry-Kaew
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ย. 10, 2007 12:42 pm

อันตน เขียน:
Pry-Kaew เขียน: แม้ว่าใครจะมองว่าหัวงู หรืองูเหลือมยักษ์อะไรก็แล้วแต่ พลายแก้วขอเป็น Arnaconda of Love ก็แล้วกันครับ หรือเป็นงูยักษ์เจ้าสวาทก็ได้ครับ จะได้กลืนให้หมดเลย ไม่ว่าน้องเทวดาน้อย น้องเก๋ น้องแพร พี่อิ่ม และสาวทุกคนที่พาไปกินก๋วยเตี้ยวเรือสมัยเรียนคำสอน(เรียนเกือบเก้ารอบ ก่อนมาเมกา) แม้ว่าจะหลายรัก แต่ทุกรักก็รักจริงหวังแต่งหมดทุกคน ไม่มีโกหกมุสาครับ รักจริงคือจริงครับ

สำนวนเพื่อนกระเทยสมัยเรียนอยู่วิทยาลัยนาฏศิลป์
"ต๊าย ความรักของเธอเหมือนซองผ้าป่านะยะ แจกได้แจกดี"

เอาเถอะครับ แม้ว่าจะเป็นซองผ้าป่า ก็เป็นซองผ้าป่าแห่งความรักที่อบอุ่น เผยแพร่ไปเพื่อก่อสร้างพลังรักในหัวใจพลายแก้วซึ่งเชื่อมกับสาวทุกคน(ขอย้ำว่ารักจริงหวังแต่งหมดทุกคน แม้ว่าจะหลายรักก็ตาม ไม่มีทอดทึ้ง ไม่มีทำให้เสียใจ ไม่มีมุสา เจ้าชู้ก็บอกกันตรงๆเพราะรักจริง เพราะความรักมีให้ทุกคนForever) พูดง่ายๆแม้ว่าเป็นแค่ซองผ้าป่า แต่ก็เป็นซองผ้าป่าที่แนบไปด้วยกลิ่นไอของความรักและอบอุ่นใกล้ชิดจ้า

ขอพระอวยพรพี่น้องทุกท่านครับผม
Batholomew
~@

จันทร์ ก.ย. 10, 2007 2:49 pm

อันตน เขียน:
sasuke เขียน:
:+: seraphim :+: เขียน: ก็แม่สาวตาแป๋วหายไปนี่นา :wink:
แล้วพี่ไม่ตาแป๋วมั่งเหยอ... :grin:
คุณแม่อธิคานรีเทิร์นแกไม่ทำตาแป๋วหรอก รุ่นแกแล้ว แกบอกพวกนางเล็กๆในอารามแกให้ทำผักบุ้งให้แกกินทุกวันๆวันละกำกะว่าจะให้สายตาหายฝ้าฟาง (เป็นต้นจากหนุ่มๆ) อูยยย มันยังไม่ค่อยจะหาย อย่างแกแม้ว่าจะเพิ่งวัยยี่สิบหย่อนๆแต่มันแบ๊วไม่ไหวแล้ว(หย่อนจากร้อยไปแปดสิบปี บวกลบแล้วเท่ากับ20 ต่ำกว่าเกณฑ์นิรันดร์ของแกแล้วกัน) พุทราเอ๋ย อย่าไปเคี่ยวเข็ญแกให้แกทำแบ๊วทำแป๋วเลย สงสารแกเถอะ
นั่นสิครับ อันนี้เห็นด้วยกับเจ้าคณะอย่างที่สุด จะให้อดีตคุณแม่อธิคานมานั่งทำตาแป๋ว ก็ต้องยกหางตากันยกใหญ่ ไหนจะต้อกระจก ต้อหิน สายตาฝ้าฟางอย่างที่เจ้าคณะบอกอีก โอ๊ย สารพัดต้อ :grin:

แอ๊บบ๊ง แอ๊บแบ๊ว อะไร ๆ เนี่ย จริง ๆ แกก็ไม่รู้จักหรอกครับ อาศัยว่าอินเทรนด์จำเด็กข้างอารามมาใช้ซะงั้น :grin:

ปล. ท่านเจ้าคณะนี่สุดยอดจริง ๆ วิเคราะห์ได้เฉียบขาดยิ่งกว่า CNN, NATION, PTV, KFC ซะอีก :grin: :grin: :grin:
แก้ไขล่าสุดโดย Batholomew เมื่อ จันทร์ ก.ย. 10, 2007 2:50 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Won_J@
ติดต่อ:

อังคาร ก.ย. 11, 2007 7:23 am

พี่แพรครับ ไม่ทราบว่าที่ม.กรุงเทพมีหอในมั้ยครับ ถ้ามีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ แล้วหอนอกแถวนั้นมีเยอะมั้ยครับ แบบห้องกว้างๆแล้วมีแอร์อะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อังคาร ก.ย. 11, 2007 11:02 am

Korean_Man เขียน: พี่แพรครับ ไม่ทราบว่าที่ม.กรุงเทพมีหอในมั้ยครับ ถ้ามีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ แล้วหอนอกแถวนั้นมีเยอะมั้ยครับ แบบห้องกว้างๆแล้วมีแอร์อะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

ขอตอบแทนน้องแพร ในฐานะตัวเองคือศิษย์เก่า ม.กรุงเทพ(วิทยาเขตรังสิต) ไม่มีหอของมหาวิทยาลัยครับ คุณต้องไปเช่าหอเอกชน(จริงๆต้องเรียกว่าไปเช่าห้องอพารเมต์)อยู่เอง แถวนั้น อพารเมนต์เพียบครับ ใกล้สุดก็ตรงข้ามมหาวิทยาลัยเลย(แพงหน่อย แต่มีหลายราคา ลองสอบถามดู) ไกลหน่อยก็ตรงตลาดรังสิต อพารเมนต์ใหญ่ๆที่เด้กมอกรุงเทพอยู่กันเยอะก็" รังสิตอพารเมนต์" เพื่อนเคยอยู่(สมัยปี40-42)ราคาห้องประมาณ2500บาท ไม่มีแอร์ แต่ห้องกว้างพอสมควร แถวตลาดรังสิตมีอพารเมนต์ในระดับที่เด็กมอกรุงเทพไปอยู่ได้หลายอาพารเมต์ครับ แต่ผมจำชื่อไม่ได้ แต่จำทางขับรถไปบรรดาอพารเมนต์ดังกล่าวได้(เมื่อก่อนเคยขับรถรับส่งนักศึกษาสาว ทั้งรุ่นพี่ รุ่นตัวเอง รุ่นน้อง ตั้งแต่ตัวเองปีหนึ่ง ยันปีสุดท้ายของการศึกษา เลยรู้ว่านักศึกษาที่เรียน เขาไปเช่าห้องกันทีไหนบ้าง ฮิๆๆๆๆๆๆ)

แต่หากไกลหน่อย คุณไปเช่าห้องอพารเมนต์แถวๆมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์(วิทยาเขตรังสิต)ก็ได้ครับ แถวๆนั้น ก็มีหลายอพารเมนต์เช่นกัน แม้ว่าแถวนั้นส่วนใหญ่จะเป็นเด็กธรรมศาสตร์อยู่กัน แต่ก็มีนักศึกษามอกรุงเทพไปเช่าอยู่ในบริเวณดังกล่าวไม่ใช่น้อย เพราะบรรดาอพารเมนต์ระดับที่นักศึกษาจะอยู่ได้นั้น มักจะสร้างใหม่หลายๆเจ้าของ แถวๆนั้น สภาพอพารเมนต์จะใหม่กว่าอพารเมนต์ย่านตลาดรังสิต แต่ราคาสูสีกัน(ตัวเองไม่เคยอยู่หอหรอกครับสมัยเรียน แต่ด้วยเหตุผลที่ว่าเคยรับส่งสาวบางคนสมัยเรียน ทำให้ได้ข้อมูลดังกล่าว)

การเดินทางจากตลาดรังสิต ไปมหาวิทยาลัย(หากคุณตัดสินใจอยู่อพารเมนต์ย่านรังสิต) ไม่ยากเลยครับ เพราะที่ตลาดรังสิต จะมีรถสองแถว(ทาสีแดงทั้งคัน) วิ่งตลอดจากตลาดรังสิต ไปประตูน้ำพระอินทร์ ครับ ขากลับมาก็เช่นเดียวกัน

ขอให้พระอวยพรในการหาอพารเมนต์นะครับ

ปล.โดยความคิดเห็นส่วนตัว หากไป/กลับ บ้านตนเองได้ อยากให้อยู่บ้านมากกว่า อยู่อพารเมนต์ไม่ค่อยได้เรียนหรือทบทวนการเรียนหรือการบ้านหรอกครับ ผมไม่พูดมากไปกว่านี้ก็แล้วกัน เดี่ยวดูไม่ดี คนอ่านกันเยอะบอรด์นี้

(ตอบกระทู้นี้ ทำให้ตัวเองคิดถึงความหลังสมัยตนเองเคยไปนอนเล่นบนเตียงของรุ่นน้องคนสนิท โอย.......คิดแล้วอยากอกแตกตายจริงๆเลย เพราะตอนนี้ต้องอยู่อย่างเปล่าเปลียวและโดดเดี่ยว)
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อังคาร ก.ย. 11, 2007 12:44 pm

melis เขียน:
อิ พี่พรายแก้ว รุ่นน้องคนสนิทอะ ปู้หญิงละซี้........ :grin:

จ๊ากกกกกก.......ทำไมรู้ทันกันจัง ยอมรับก็ได้ครับว่าเป็นความจริง สงสัยป่านนี้คงกลายเป็นเมียหนุ่มที่ไหนไปเลยก็ไม่รู้ ช่างเหอะครับ เขามีความสุข เราก็มีความสุขด้วย จงรักผู้อื่นเหมือนรักตัวเอง อาเมน อาเมน

พูดไปพูดมา จริงๆแล้วสมัยเรียน ผมไม่ค่อยได้ไปไหนหรอกครับ เลิกเรียนก็ไปวัดคาทอลิก แล้วรุ่นน้องส่วนใหญ่สมัยเรียนก็ไม่ค่อยอยากจะไปวัดกับผม เขาชอบไปแดนซ์ตามผับมากกว่า(หากจะเที่ยวจริงๆ ผมชอบสไตล์พวกโฟสค์ซองคันทรี นั่งกินข้าว และฟังดนตรีโฟสซองเพลงฝรั่งคันทรีเล่นสดมากกว่า) แต่ไอ้สไตล์เรา ไปวัดหลังเลิกเรียน และหากจะเที่ยวจริงๆก็ชอบคนละสไตล์กับนักศึกษาในมหาลัยอีก อย่าหาว่าอย่างนู้นอย่างนี้เลย แห้วยังแทบไม่เคยกิน แต่จีบติดแล้วไปกันไม่ได้มากกว่า เพราะความแตกต่างในเกือบทุกเรื่องของชีวีต(อาจเป็นเพราะผมเข้ามหาลัยในอายุมากกว่าคนอื่น หากเทียบกัน) เอาง่ายๆ แค่ผมรับรุ่นน้องไปดูหนัง เจอซีดีเพลงฝรั่งในรถผม พวกThe Eagle หรือพวกScorpian และSantana ยังบ่นเลยว่าฟังเพลงบ้าอะไร เถื่อนจัง(อะไรว่ะ เถื่อนตรงไหน เพราะดีออก ฝรั่งในประเทศตะวันตกเขาก็ฟังศิลปินกลุ่มนี้กันทั้งนั้น)จะให้ฟังแบบน้อง ผมก็อ็วกแตก เพราะเป็นโรครับไม่ได้อย่างรุนแรงจนถึงชีวิตกับเพลงเกาหลี และหนังเกาหลี และอะไรที่เป็นวัฒนธรรมเกาหลี(ยกเว้นเนื้อย่างเกาหลีนะครับ อร่อยมาก และสาวเกาหลีที่มาเรียนภาษาด้วยกันที่เมกา น่ารักและเซ็กซี่มาก น่าจับทำเมียทุกคน) กลับมาเรื่องเดิม หนังก็ชอบไม่เหมือนกัน มองโลกก็แตกต่างกัน คิดก็ไม่เหมือนกันอีก ไปๆมาๆ พบว่าสาวไทยทีวัดคาทอลิกไทย คุยง่าย มีเหตุผล และมีความเป็นผู้ใหญ่กว่าเยอะครับ(เท่าที่เจอนอกวัด และประทับใจคนในวัดนะครับ)

อุบ.........โทดทีครับ บ่นมากไปหน่อย เหมือนเด็กยุคใหม่ถูกหล่อหล่อมมาคนละเป้ากับผม(สมัยผมเด็กยันโต ชอบดูหนังฝรั่ง ฟังเพลงฝรัง และชื่นชอบฮีโร่ของฝรั่ง และแนวคิดฝรั่ง รวมทั้งวัฒนธรรมฝรั่งตะวันตกหลายๆอย่าง)รวมทั้งสินค้าฝรั่งที่ใส่แล้วหล่อเหมือนพระเอกหนังฝรั่ง(จำพวกเรยแบน แรงเลอร์ ลีวาย ช็อปเปอร์ฮาเลย์ อเมริกันจีไอฮีโร่ คาวบอยผู้ปกป้องคุณธรรม) คบเด็กยุคใหม่สมัยเรียน โดยเฉพาะอย่างยิ่งตอนตัวเองจบแล้ว แล้วไปหารุ่นน้องที่ยังเรียนอยู่ รู้สึกเหมือนเรากับเขาอยู่คนละประเทศและคนละเผ่าพันธ์กันเลย ผมเองมาอยู่เมืองนอก ผู้หญิงไทยในเมกา(ทั้งที่มาเรียนที่นี้และโตที่นี้) ดูเข้ากันง่ายกว่าผู้หญิงไทยที่นี้มากกกว่าที่เมืองไทย หล่อแบบวัฒนธรรมฝรั่งคงไม่อยู่ในสายตาต้องหล่อแบบเกาหลีในแบบที่สาวพันธ์ใหม่ที่เมืองไทยชอบ

โทษที บ่นมากไปอีกแล้วเรา แค่ได้ยินเพลงเกาหลีแว่บๆ ก็รู้สึกเหมือนโดนไซยาไนด์อย่างแรงจนอ้วก(ไม่ได้เวอร์นะ แต่รู้สึกอย่างนั้นจริงๆ) ดูหนังฝรั่งแย่ๆ ฟังเพลงฝรั่งห่วยๆ ยังทรมานสมองและวิญญาณกว่าดูพวกหนังเกาหลี และพวกคลั่งเกาหลี แล้วมาดูถูกกว่าเราเถื่อน(เจ็บใจยันทุกวันนี้)

ต้องขอโทษพี่น้องทุกคนที่ชอบเกาหลีนะครับ ต้องขอโทษจริงๆ คนเราชอบวัฒนธรรมที่แตกต่างกัน ก็ไม่จำเป็นต้องมาดูถูกกันแบบนี้ เหมือนอยู่คนละประเทศและคนละสังคมกันเลย

สุดท้าย แต่คนเกาหลีที่มาเรียนภาษาที่เมกา นิสัยดีมาก(เท่าที่เจอนะครับ) น่ารัก เซ็กซี่ หุ่นดี เห็นแล้วอยากจับทำเมียให้หมด พวกเราดูFriendly และเห็นอกเห็นใจเรา มากกว่าสาวไทยที่เมืองไทยที่คลั่งเกาหลีมากนัก ไม่พูดดีกว่า

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
:+: seraphim :+:
~@

พุธ ก.ย. 12, 2007 10:27 am

พี่พลายขรา.... คือว่า Arnaconda of Love ของพี่นั่นเกรงว่าจะไปซ้ำกับ พี่โจ อนาคอนด้า ณ นิวมานาของน้องเจี๊ยบอ่ะซิคะ ยังไงๆ แบ่งเขตพื้นที่กันให้ดีนะเจ้าคะ เดี๊ยนขี้เกียจเป็นกขค. เฮ้ยกรรมการตัดสินอ่ะคะ ว่าแต่ว่ากวาดเสา เฮ้ย...สาวหมดทั้งบอร์ดเนี่ย ต่อไปบอร์ดจะล้างเพราะไร้ดอกไม้งามประดับบอร์ดนะเจ้าคะ โฮ๊ะๆๆๆๆ :grin: :rolleyes: :kiss:
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พุธ ก.ย. 12, 2007 10:50 am

:+: seraphim :+: เขียน:

พี่พลายขรา.... คือว่า Arnaconda of Love ของพี่นั่นเกรงว่าจะไปซ้ำกับ พี่โจ อนาคอนด้า ณ นิวมานาของน้องเจี๊ยบอ่ะซิคะ ยังไงๆ แบ่งเขตพื้นที่กันให้ดีนะเจ้าคะ เดี๊ยนขี้เกียจเป็นกขค. เฮ้ยกรรมการตัดสินอ่ะคะ ว่าแต่ว่ากวาดเสา เฮ้ย...สาวหมดทั้งบอร์ดเนี่ย ต่อไปบอร์ดจะล้างเพราะไร้ดอกไม้งามประดับบอร์ดนะเจ้าคะ โฮ๊ะๆๆๆๆ :grin: :rolleyes: :kiss:

โอเคครับ งั้นพลายแก้วขอจองแต่คริสตังสาววัยเยาวชนก็แล้วกัน ส่วนคริสตังอาวุโสหรือคริสเตียนอาวุโส ยกให้พี่โจหมดครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งน้องเทวดาน้อย แอบรักมาตั้งแต่สมัยเว็บบอรด์อิสระดอดคอมแล้ว อ้อ น้องเก๋ด้วย เพราะกระผมเป็นArnaconda of Love for teenage women ครับผม

ไหนๆก็ไหนแล้ว เอาเป็นว่าไม่ว่ารุ่นเล็ก รุ่นใหญ่ ทุกเพศ ทุกนิกายในความเชื่อพระคริสต์บนบอรด์ หากผมกลับไทยเมื่อไหร่(ประมาณปลายปี) ขอเชิญทุกท่าน ไปกินก๋วยเตี้ยวเรือย่านอนุสาวรีย์กันนะครับ ขอบคุณครับ(หากเป็นไปได้ อยากไปร่วมมิซซากันทุกคนที่วัดเซเวียร์ตรงอนุสาวรีย์ก่อน แล้วไปกินก๋วยเตี้ยวกัน )

ปล.มีรูปมาฝากอีกแล้วครับ คุยกับเพื่อนบอรด์อื่น วงการอื่น บอกว่ารูปนี้ผมถ่ายแล้ว ดูคล้ายๆอำพล ลำพูน ตอนสมัยเขาหนุ่ม(ซึ่งตอนนั้นผมยังเป็นเด็กประถมอยู่เลย)

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Pry-Kaew เมื่อ พุธ ก.ย. 12, 2007 10:59 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~@

พุธ ก.ย. 12, 2007 3:23 pm

:shocked: แหมๆๆๆ คุณพี่พลาย ก๋วยเตี๋ยวเรือเหรอคะ เปลี่ยนเป็นฟูจิไม่ได้เหรอคะคุณพี่ แบบว่าเบื่อพวกริมน้ำอ่ะคะ น่าจะเป็นบรรยากาศแบบญี่ปุ่น สไตล์สาวบอร์ดนี้อินเทรนแนวญี่ปุ่นทั้งนั้นอ่ะคะ ดูจะเข้ากับใบหน้าอันหวานๆ ในแบบสาวนิวมานานะคะ ส่วนคริสตังอาวุโสหรือคริสเตียนอาวุโส พี่พลายกรุณาถอนคำพูดด่วนเจ้าคะ เนื่องจากสาวบอร์ดนี้ เต็มที่แค่ 21 เท่านั้น เกรงว่าเมื่อพวกสาวๆ เห็นประโยคนี้เข้า คุณพี่จะโดนรุมสกำเด้อหล้า  :azn:
Pry-Kaew
ติดต่อ:

พุธ ก.ย. 12, 2007 4:11 pm

:+: seraphim :+: เขียน: :shocked: แหมๆๆๆ คุณพี่พลาย ก๋วยเตี๋ยวเรือเหรอคะ เปลี่ยนเป็นฟูจิไม่ได้เหรอคะคุณพี่ แบบว่าเบื่อพวกริมน้ำอ่ะคะ น่าจะเป็นบรรยากาศแบบญี่ปุ่น สไตล์สาวบอร์ดนี้อินเทรนแนวญี่ปุ่นทั้งนั้นอ่ะคะ ดูจะเข้ากับใบหน้าอันหวานๆ ในแบบสาวนิวมานานะคะ ส่วนคริสตังอาวุโสหรือคริสเตียนอาวุโส พี่พลายกรุณาถอนคำพูดด่วนเจ้าคะ เนื่องจากสาวบอร์ดนี้ เต็มที่แค่ 21 เท่านั้น เกรงว่าเมื่อพวกสาวๆ เห็นประโยคนี้เข้า คุณพี่จะโดนรุมสกำเด้อหล้า  :azn:

โอเค โอครับ  งั้นไปกินฟูจิก็ได้ครับ ที่ผมแนะว่าเป็นก๋วยเตี้ยวเรือ เพราะว่าอาหารญี่ปุ่นหาทานในเมกาได้ แต่ผมหาก๋วยเตี้ยวเรือทานไม่ได้ จริงๆหาได้ครับ ตามร้านอาหารไทยบางร้าน แต่เนื่องจากเขาไม่ยอมใส่กัญชาลงไปในก๋วยเตี้ยว(ผมกินผมรู้เลยว่า นี้มันก๋วยเตี้ยวเนื้อน้ำตกwithout กัญชานี้หว่า ผงชูรสก็ไม่ยอมใส่)และผงชูรสเยอะๆเหมือนก๋วยเตี้ยวเรือรังสิตและอนุสาวรีย์ชัย ทำให้ผมโหยหายก๋วยเตี้ยวเรือแกล้มกัญชาเยอะแบบที่รังสิตและอนุสาวรีย์มากกกกกก(ต้องเป็นร้านประจำผม ร้านนี้ใส่กัญชาน้อย ไม่อร่อย) เลยอยากกลับไปกินก๋วยเตี้ยวเรือเจ้าประจำเป็นพิเศษ

เอาเป็นว่าทริปแรก ไปกินก๋วยเรือเถอะนะ ขอร้อง ส่วนทริปพิเศษ(หลังจากได้เห็นตัวจริง เสียงจริง ของสาวคริสตัง และคริสเตียนแล้ว) ผมค่อยแทร์แคร์ไปกินฟูจิเป็นการส่วนตัวดีกว่าครับ อ้อ โดยส่วนตัวอยากกินทั้งฟูจิ และไดโดม่อน รวมทั้งบาบิคิวพลาซ่ามากกกกกกกกกกกกกก แต่ขอเถอะครับ ทริปแรก ก๋วยเตี้ยวเรือก็แล้วกัน

~@

พุธ ก.ย. 12, 2007 6:10 pm

:rolleyes: เป็นก๋วยเตี๋ยวเรือยอร์ชได้มั๊ยคะคุณพี่ คือว่าแถวบ้านหนูมีแต่เรือยอร์ชอ่ะคะ จะได้สั่งให้เขาใส่มากกว่ากัญชาให้เลย คุณพี่จะได้ลุ่มหลง ๆๆๆๆ ในรสชาดอันโอชะอ่ะคะ  :kiss:

ปล.เห็นตัวจริงของสาวบอร์ดนี้แล้ว เกรงว่าคุณพี่จะไม่พาไปฟูจิอ่ะดิ แต่จะพาไปกินที่ Japan แทนอ่ะ เฮิ๊กส์ๆๆๆๆ :grin: :grin: :grin:
ภาพประจำตัวสมาชิก
Jack Sparrow

พุธ ก.ย. 12, 2007 10:49 pm

โอเคครับ งั้นพลายแก้วขอจองแต่คริสตังสาววัยเยาวชนก็แล้วกัน ส่วนคริสตังอาวุโสหรือคริสเตียนอาวุโส ยกให้พี่โจหมดครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งน้องเทวดาน้อย แอบรักมาตั้งแต่สมัยเว็บบอรด์อิสระดอดคอมแล้ว อ้อ น้องเก๋ด้วย เพราะกระผมเป็นArnaconda of Love for teenage women ครับผม
สมมุติให้นิวมานาเป็นแผนที่โลก แบ่งน่านน้ำให้คุณโจแซฟเป็น โปรตุเกส ล่องเรือหาสาวในทวีปเอเซีย ตัดสิ้นให้คุณพลายแก้วเป็น สเปน ล่องเรือหาสาวในทวีปอเมริกา ส่วนผมเป็นโจรสลัดใครได้สาวสวยมาจะปล้น
แก้ไขล่าสุดโดย Jack Sparrow เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 1:36 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Joseph

พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 12:20 am

แบ่งน่านน้ำกัน มากกว่า 35 ปีพี่ไม่เอา ลูกเรือพี่มีแต่ผู้หญิงเพราะจีบมาจากนิวมานา แล้วก็ยอดฝีมือด้วยปล้นยาก เลี้ยงไว้เป็นบอดี้การ์ด ส่วนพี่เป็นแบบชอลิ้วเฮียงแหละครับ เรือลำนี้ 1 หนุ่มสาวเต็ม เจอใครน่ารักเป็นเก็บสะสมขึ้นเรือหมดแล้วออกเดินทางเขาเรียกว่า "เรือรักเรือสำราญ" สาวๆ เรียกพี่โจจ๊ะ พี่โจจ๋า หุหุ ดูรีวิวประกอบ  http://fr.youtube.com/watch?v=imFCEeozeVk
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 5:56 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Pry-Kaew
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 11:49 am

:+: seraphim :+: เขียน: :rolleyes: เป็นก๋วยเตี๋ยวเรือยอร์ชได้มั๊ยคะคุณพี่ คือว่าแถวบ้านหนูมีแต่เรือยอร์ชอ่ะคะ จะได้สั่งให้เขาใส่มากกว่ากัญชาให้เลย คุณพี่จะได้ลุ่มหลง ๆๆๆๆ ในรสชาดอันโอชะอ่ะคะ  :kiss:

ปล.เห็นตัวจริงของสาวบอร์ดนี้แล้ว เกรงว่าคุณพี่จะไม่พาไปฟูจิอ่ะดิ แต่จะพาไปกินที่ Japan แทนอ่ะ เฮิ๊กส์ๆๆๆๆ :grin: :grin: :grin:

ขอบคุณครับ แต่แค่ได้อ่านข้อความของคุณเซราฟิมมากเท่าไหร่ ใจของพลายแก้วก็ลุ่มหลงคุณเซราฟิมมากขึ้นเรื่อยๆครับ เอาเป็นว่าหากไม่ชอบก๋วยเตี๋ยวเรือ ไปกินฟูจิก็ได้ครับ เอาที่มีแค่เราสองคน คิดถึงAlaska Salmon Sushi ที่ฟูจิมากกกกกก ภายก่อนมาเมกา กินประจำ(สมัยเรียนกินกับสาว สมัยทำงานก่อนมาเมกา กินคนเดียว แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เพราะเราพาไปกินก๋วยเตี้ยวเรือแทน ปรหยัด55555) เอาเป็นว่าผมกับคุณเซราฟิมจะพิเศษหน่อย(กว่าคนอื่น)คือไปดินเนอร์(ที่มีแค่เราสองคน)ที่ฟูจิครับผม

ขอพระอวยพรคุณเซราฟิมครับผม
Pry-Kaew
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ย. 14, 2007 12:00 pm

Joseph เขียน: แบ่งน่านน้ำกัน มากกว่า 35 ปีพี่ไม่เอา ลูกเรือพี่มีแต่ผู้หญิงเพราะจีบมาจากนิวมานา แล้วก็ยอดฝีมือด้วยปล้นยาก เลี้ยงไว้เป็นบอดี้การ์ด ส่วนพี่เป็นแบบชอลิ้วเฮียงแหละครับ เรือลำนี้ 1 หนุ่มสาวเต็ม เจอใครน่ารักเป็นเก็บสะสมขึ้นเรือหมดแล้วออกเดินทางเขาเรียกว่า "เรือรักเรือสำราญ" สาวๆ เรียกพี่โจจ๊ะ พี่โจจ๋า หุหุ ดูรีวิวประกอบ  http://fr.youtube.com/watch?v=imFCEeozeVk
ดีเหมือนกันครับ แบ่งน่านน้ำกันไปเลย จะได้ไม่ต้องแย่งกัน อ้อ ส่วนลูกเรือสาวบนนาวาแห่งความรักของผมนั้น หากผอม แห้ง มีแต่กระดูก ตัดทึ้งครับ กอดแล้วไม่อุ่น นอนตักแล้วตักไม่อุ่น  หอมแก้มไม่อิ่ม(เพราะเนื้อแก้มน้อย) ไม่ชอบ ไม่ชอบ แนวๆผมต้องน้องเทวดาน้อยหรือน้องเก๋ง่ะ ใช่เลยครับ อ้อ สเปคเหมือนพี่โจครับ อายุมากกว่า35อาจจะไม่ถึงกับตัดทึ้ง แต่จะให้เป็นผู้อาวุโสประจำนาวาแห่งความรักของพลายแก้วแทน ส่วนอายุต้ำกว่า35 จะให้เป็นมเหสีองค์ใหญ่ องค์กลาง องค์เล็ก พระสนมเอก พระสนมรอง พระสนมเล็ก ประจำนาวาแห่งความรัก อันมีพลายแก้วสุดหล่อเป็นกับตันแห่งความรัก ลำดับตามความสวย และความเซ็กซี่ รวมทั้งความศรัทธาในพระด้วยนะครับ(ข้อนี้สำคัญที่สุด ขาดข้อสุดท้าย แม้จะสวยแค่ไหน คงได้เป็นแค่กะลาสีสาวบนนาวาแห่งความรักของผม)

ส่วนใครที่คิดบังอาจจะไปปล้นนาวาแห่งความรักของข้าพเจ้า คงต้องลำบากหน่อยนะ เพราะข้าพเจ้าแม่นพระแสงไรเฟิลมาก ข้าพเจ้ากะเทรนลูกเรือ(สาวๆล้วน)บนนาวาแห่งความรักของข้าพเจ้า ให้ยิงปืนใหญ่ประจำนาวา จมนาวาโจรของท่านก่อน อย่าหาว่าหล่อ(สุดๆ)ไม่เตือนนะขอรับท่าน

lifesala
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ย. 15, 2007 12:04 pm

Korean_Man เขียน: พี่แพรครับ ไม่ทราบว่าที่ม.กรุงเทพมีหอในมั้ยครับ ถ้ามีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ แล้วหอนอกแถวนั้นมีเยอะมั้ยครับ แบบห้องกว้างๆแล้วมีแอร์อะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

ที่ม.กทไม่มีหอในหรอกจ้ะ^^ แต่ถ้าจะหาหอดีดี เพ่แนะนำว่า..ซอยรังสิตภิรมย์(ข้างม.)ง่าดีที่สุด(เพราะเพ่อยู่นั่นเอง ฮ่าๆๆ)

แล้วก็มีแต่ห้องที่มีแอร์ ส่วนค่าห้องก็ประมาณ 3พันก่าๆ ถึง 5,500 อ่าจ้ะ

ถ้าน้องอยากได้ห้องดีดี เพ่แนะนำหอSky View / วนารินทร์ / บัณฑิตย์ จ้ะ

ก็แล้วแต่ชอบละกันน๊า...ลองแวะมาดูๆ และกันนะจ้ะ

ว่าแต่ว่า .... จะมาเรียน มกท หรอจ้ะ???

ยินดีๆ มาเรียนเลยน๊า ที่นี่ดีจิงๆ อาจารย์น่ารักมากๆ แล้วจะเรียนคณะอะไรหรอจ้ะ นิเทศฯ อ่ะป่าวง่า อิอิ

****ขอโทดที่ตอบช้านะจ้ะ****

พอดีแพรไม่ได้เข้ามาดูกระทู้เลย งานเยอะ แถมม่ายบายอีกตะหาก

TC นะจ้ะ
lifesala
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ย. 15, 2007 12:25 pm

ขอโทษที่แพรหายไปจากกระทู้เลย

เพราะงานเยอะมักมาก และที่สำคัญ แพรไม่สบายเกือบอาทิตย์

ปวดหัวมากมาย หมอบอกว่า เกิดจากเครียด และพักผ่อนไม่เพียงพอ

ตาก็อักเสบ เพราะเร่ร่อนมากไปหน่อย ฮ่าๆๆๆๆ

แต่ตอนนี้ก็ยังม่ายหายอยู่ดี

***ดูแล สุขภาพกันหน่อยนะจ้ะ ช่วงนี้คนไม่สบายกันเยอะมากๆ***
Pry-Kaew
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ย. 15, 2007 12:27 pm

พอน้องแพรพูดถึงอาจารย์มอกรุงเทพแล้ว กลับไปเมืองไทยซื้อพวงมาลัยไปไหว้อาจารย์ดีกว่า พี่ได้ทักษะทางภาษาและงานเขียนแนวสร้างสันและสร้างอารมณ์ในทักษะต่างๆ(ทักษะต่างๆแม้ว่าจะใช้ได้แค่เพียงตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ และบทความในเว็บบอรด์ต่างๆในเมืองไทยที่ผ่านมา และปัจจุบัน)แต่อาจารย์ทุกท่านที่มหาลัยแห่งนี้ เป็นผู้อบรมและหล่อหลอมให้รู้ว่าเขียนบทความอย่างไร ทำแบบไหน จูงใจอย่างไร กลวิธีแบบไหน ในงานเขียน(ซึ่งปัจจุบันผมได้ใช้ทักษะงานเขียนทั้งหมดที่เคยเรียน มาประยุกษ์ในงานเขียนภาคภาษาอังกฤษ เพื่อส่งอาจารย์ฝรั่งด้วย) แม้ว่าตนเองจะไม่มีบุญได้ทำงานในสำนักพิมพ์หรือนิตยสาร แต่ทักษะและกลวิธีทางงานเขียนดังกล่าวข้าพเจ้าก็ใช้มาหมดแล้วในงานเขียนบนกระทู้ของเว็บบอรด์ต่างๆในเมืองไทย(ก่อนมาเมืองนอก) ไม่ว่าเว็บบอรด์ศาสนาที่พินธ์ทิพย์(สมัยก่อน) เว็บบอรด์อิสระดอดคอม(ในอดีต) และเว็บบอรด์นิตยสารอาวุธปืน(ในอดีต) รวมทั้งเว็บบอรด์นิวมานาในปัจจุบัน แม้ว่าข้าพเจ้าจะไม่มีโอกาสได้ทำงานตามโรงพิมพ์ นิตยสาร และบริษัทสื่อสิ่งพิมพ์ต่างๆเหมือนเพื่อนร่วมรุ่น ที่หลายคนได้เขียนคอลัมภ์และหลายคนได้มีนามปากกาในวรรณกรรมบางเรื่องไปแล้ว แต่ข้าพเจ้าก็ภูมิใจและดีใจที่บรรดาอาจารย์ทุกท่าน ประสิทธ์ ประสาทวิชาต่างๆให้ แม้ว่าข้าพเจ้าจะได้ใช้ทักษะที่ข้าพเจ้ารักดังกล่าว แค่เพียงโลกงานเขียนบนเว็บบอรด์เพียงเท่านั้น แต่ข้าพเจ้าก็ปลึ้มใจที่มีทักษะในการถ่ายทอดอารมณ์ออกมาจากหัวใจและวิญญาณได้ทางภาษาที่พิมพ์ออกมา

ขอบคุณอาจารย์ทุกท่าน ทุกวันนี้ข้าพเจ้าได้พัฒนาทักษะภาษาอังกฤษจากอาจารย์อเมริกัน จนถึงในระดับที่สามารถนำทักษะเก่าๆเรื่องงานเขียนและกลวิธีงานเขียนบทความ(สมัยเรียนที่เมืองไทย)มาใช้ในบทความภาษาอังกฤษส่งอาจารย์ฝรั่งได้ ทุกๆสิ่ง ทุกๆอย่าง ก็เริ่มจากจุดเล็กๆที่อาจารย์มอกรุงเทพมอบให้นั้นเอง

คิดถึงอาจารย์ทุกท่าน หากทุกท่านอ่านอยู่ โปรดรับรู้ไว้ว่า ผมคิดถึงอาจารย์ทุกคนครับ

ขอพระอวยพรอาจารย์มอกรงเทพทุกท่าน อาเมน
Prod Pran
Defender of lawS
Defender of lawS

เสาร์ ก.ย. 15, 2007 8:25 pm

Pry-Kaew เขียน: พอน้องแพรพูดถึงอาจารย์มอกรุงเทพแล้ว กลับไปเมืองไทยซื้อพวงมาลัยไปไหว้อาจารย์ดีกว่า
น้องพลายแก้วต้องจดไว้บ้างนะคะ ว่าสัญญาอะไรกับใครบ้าง เพราะอ่านดู กว่า 1 พันสัญญาแล้วล่ะ :grin:
~@

อาทิตย์ ก.ย. 16, 2007 3:29 pm

Prod Pran เขียน:
Pry-Kaew เขียน: พอน้องแพรพูดถึงอาจารย์มอกรุงเทพแล้ว กลับไปเมืองไทยซื้อพวงมาลัยไปไหว้อาจารย์ดีกว่า
น้องพลายแก้วต้องจดไว้บ้างนะคะ ว่าสัญญาอะไรกับใครบ้าง เพราะอ่านดู กว่า 1 พันสัญญาแล้วล่ะ :grin:

:shocked: 1 พันธสัญญา เท่ากับเท่าไหร่อ่ะคะพี่พีพี ช่วยแจงหน่อยคะ :rolleyes: :kiss:
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ ก.ย. 16, 2007 8:29 pm

Prod Pran เขียน:

:shocked: 1 พันธสัญญา เท่ากับเท่าไหร่อ่ะคะพี่พีพี ช่วยแจงหน่อยคะ :rolleyes: :kiss:
ช่วยตอบแทนจ้า :laugh: คือคงสัญญา เป็น พัน ครั้ง นะครับ :cheesy: ไม่ใช่เป็น Testament งับ :cheesy:
ลูกแม่

อังคาร ก.ย. 25, 2007 1:53 pm

นั่นแหละวัดนั้นแหละที่เค้าบอกกันน่ะถูกแล้ว  ที่เข้ามาแค่อยากจะคุยว่า ผมน่ารับศิลล้างบาป ที่นั้น เป็นคนที่ 1 เลยนะ เป็นไง คุยเลย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ไปหรอก ทำงานทุกวันเลย แต่มีพระเจ้าและแม่พระอยู่ในใจเสมอ
~@

อังคาร ก.ย. 25, 2007 2:21 pm

lifesala เขียน:
ตาก็อักเสบ เพราะเร่ร่อนมากไปหน่อย ฮ่าๆๆๆๆ

:grin: เพราะใส่บิ๊กอายด้วยรึเปล่าจ๊ะ
Matthew
Arch Guardian
Arch Guardian

อังคาร ก.ย. 25, 2007 3:53 pm

ลูกแม่ เขียน: นั่นแหละวัดนั้นแหละที่เค้าบอกกันน่ะถูกแล้ว   ที่เข้ามาแค่อยากจะคุยว่า ผมน่ารับศิลล้างบาป ที่นั้น เป็นคนที่ 1 เลยนะ เป็นไง คุยเลย แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ไปหรอก ทำงานทุกวันเลย แต่มีพระเจ้าและแม่พระอยู่ในใจเสมอ
อา...พี่ต้น หรอ เพราะคนที่รับศิลล้างบาป No.1 ที่นี่คือพี่ต้น พี่ชายผมครับ
lifesala
ติดต่อ:

อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 8:26 am

:grin: เพราะใส่บิ๊กอายด้วยรึเปล่าจ๊ะ

เพราะเปงไมเกรนค่ะ
มันเริ่มปวดมาจากตา
ก็เพิ่งรู้เหมือนกัน
ส่วนเรื่องบิ๊กอาย
แพรใส่คอยแทคเลนส์ค่ะ
แต่เปงคอนแทคเลนส์ธรรมดา
ขอบคุณที่เปงห่วงนะคะ^^
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 3:35 pm

น้องแพรสุดที่รักจ๋าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คาดว่าเราคงได้เจอกันแน่นอนครับ เพราะซื้อตั๋วแล้ว กลับปลายปีแน่นอน ไชโย ได้ไปแห่แม่พระวันฉลองวัดรังสิตแล้ว ได้ไปร่วมมิซซาค่ำคืนเตรียมรับเสด็จแล้ว คิดถึงคุณพ่อเจ้าวัด พี่อิ่ม พี่ตุ้ม และสมาชิกวัดทุกท่าน คิดถึงน้องมัทธิว และน้องแพร(อยากเห็นตัวจริงน้องมากกกกกกกกกกกๆ)

ขอพระอวยพรน้องครับผม
Rakkypoko!

อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 4:04 pm

Pry-Kaew เขียน:

น้องแพรสุดที่รักจ๋าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คาดว่าเราคงได้เจอกันแน่นอนครับ เพราะซื้อตั๋วแล้ว กลับปลายปีแน่นอน ไชโย ได้ไปแห่แม่พระวันฉลองวัดรังสิตแล้ว ได้ไปร่วมมิซซาค่ำคืนเตรียมรับเสด็จแล้ว คิดถึงคุณพ่อเจ้าวัด พี่อิ่ม พี่ตุ้ม และสมาชิกวัดทุกท่าน คิดถึงน้องมัทธิว และน้องแพร(อยากเห็นตัวจริงน้องมากกกกกกกกกกกๆ)

ขอพระอวยพรน้องครับผม
ดีๆๆๆๆรีบกลับมานะ จองตัว บท ตำรวจลือ ไว้แล้ว อิอิ
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 4:36 pm

Lutheran เขียน:
ดีๆๆๆๆรีบกลับมานะ จองตัว บท ตำรวจลือ ไว้แล้ว อิอิ

ขอบคุณครับ ข้าพเจ้าจะเล่นบทตำรวจลือให้โหดร้ายป่าเถื่อนและเลือดเย็นที่สุด เหมือนตำรวจลือตัวจริงเคยทำในอดีตกับมรณะสักขีและชาวบ้านคริสตังในอดีต(ข่มขู่ ทำร้ายร่างกาย ฯลฯ) เพื่อเป็นการถวายพระสำหรับภาพยนต์เรื่องดังกล่าวครับผม

Jeab Agape
~@

อาทิตย์ ต.ค. 28, 2007 8:12 pm

Pry-Kaew เขียน:
ไม่ทราบว่าเป็นข่าวดี หรือข่าวร้ายแก่พี่แพร อะน่ะ :huh:

กลับมาให้พี่ตามหา ไอ้พี่โอ๊ต ด้วย : emo038 :
ตอบกลับโพส