เราอยู่ม.กรุงเทพ(รังสิต)อยากทราบว่า โบสถ์ไหนใกล้สุดบ้างง่า

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
Jeab Agape
~@

ศุกร์ ส.ค. 31, 2007 8:33 pm

:+: seraphim :+: เขียน:
~@Little lamb@~ เขียน: คิก คิก คิก
กระทู้ฮอตเพราะรูปซ้ายมือของน้องแพรนี่แหละ  :grin:
:rolleyes: ป่ะ...LL. สาว 21 อย่างเราไปเปลี่ยนรูปกัน  :azn:
แหม เจ๊ฟีม เปลี่ยนรูปเกาะลูกโป่ง หนีเลยเหรอ :kiss:

ทำไมถึง ไม่เชื่อว่า "เป็นโบราณวัตถุ ระดับสังกโลก" หรือยุคหิน แน่ะ เป็นสมบัติ ของแผ่นดิน ที่ประเมินค่ามิได้ อิอิอิ :laugh:
ARRABAYA

เสาร์ ก.ย. 01, 2007 12:07 am

น้องแพรอยากไปเฉพาะวัดเหรอ  หากไปโบสถ์คริสต์ไปได้ไหม

ลองถามดู
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ย. 02, 2007 4:09 pm

~@Little lamb@~ เขียน: คิก คิก คิก

กระทู้ฮอตเพราะรูปซ้ายมือของน้องแพรนี่แหละ  :grin:

น้องจิงจิง อย่าพูดแบบนั้นสิครับ ผมเองก็คิดถึงน้องจิงจิงเหมือนกันนะครับ แต่กลัวพี่ชายน้องจะไม่ชอบผมคริสตังสไตล์คันทรีผสมโฟลต์ซองแบบผมนะสิ พูดก็พูดเถอะนะครับ รูปซ้ายมือของน้องแพร เล่นเอาผมลูกตาทะลุแว่นเรยแบนที่ผมใส่ทันทีทันใดเหมือนแรกเห็นรูปน้องแพร ก่อให้เกิดแผนกลับเมืองไทยปลายปีอย่างเร่งด่วนที่สุด ก็เพราะน้องแพรนี้แหละ

น้องแพรจ๋า น้องรอพี่แก้วนะจ๊ะ เราไปวัดกัน ไปหาคุณพ่อกัน ไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือกัน ไปดูหนังกัน ไปกินฟูจิกัน ไปกินสุกี้กัน อ้อ สุดท้าย หากเป็นไปได้ เราเป็นแฟนกันดีกว่า พี่พลายแก้ว รูปหล่อ น่ารัก นิสัยดี คุยเก่ง โสดตลอดกาล ศรัทธาในพระ แถมรักจริงหวังแต่งอีกต่างหาก นะจ๊ะ นะจ๊ะ

ขอพระอวยพรน้องแพรและทุกท่านครับผม
Matthew
Arch Guardian

อาทิตย์ ก.ย. 02, 2007 5:18 pm

Pry-Kaew เขียน: น้องแพรจ๋า น้องรอพี่แก้วนะจ๊ะ เราไปวัดกัน ไปหาคุณพ่อกัน ไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือกัน ไปดูหนังกัน ไปกินฟูจิกัน ไปกินสุกี้กัน อ้อ สุดท้าย หากเป็นไปได้ เราเป็นแฟนกันดีกว่า พี่พลายแก้ว รูปหล่อ น่ารัก นิสัยดี คุยเก่ง โสดตลอดกาล ศรัทธาในพระ แถมรักจริงหวังแต่งอีกต่างหาก นะจ๊ะ นะจ๊ะ

ขอพระอวยพรน้องแพรและทุกท่านครับผม
P'แก้ว แล้วพี่อิ๋ม อ่ะ ลืมแว้วหยอ
Marie Antoinette

อาทิตย์ ก.ย. 02, 2007 5:50 pm

Matthew เขียน:
Pry-Kaew เขียน: น้องแพรจ๋า น้องรอพี่แก้วนะจ๊ะ เราไปวัดกัน ไปหาคุณพ่อกัน ไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือกัน ไปดูหนังกัน ไปกินฟูจิกัน ไปกินสุกี้กัน อ้อ สุดท้าย หากเป็นไปได้ เราเป็นแฟนกันดีกว่า พี่พลายแก้ว รูปหล่อ น่ารัก นิสัยดี คุยเก่ง โสดตลอดกาล ศรัทธาในพระ แถมรักจริงหวังแต่งอีกต่างหาก นะจ๊ะ นะจ๊ะ

P'แก้ว แล้วพี่อิ๋ม อ่ะ ลืมแว้วหยอ
แฮ่ะ ปู้จายนี่เนอะ เพื่อนสาวทุกคนดูไว้นาก๊ะ
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ย. 02, 2007 6:20 pm

อ้อ.......น้องตั้งครับ สำหรับพี่อิ่ม พี่พลายแก้วก็ยังคิดถึงเสมอออออ ครับ แหม....ก็พี่แอบรักพี่อิ่มเขามาตั้งนาน ยังจำเสียงแสนหวานของพี่เขาได้เวลาน้องเพลงวัด และคำหนุนใจดีๆของพี่เขา คิดถึงเขาเสมอมาครับน้องตั้ง แต่.......พี่ก็รักแรกพบเมื่อเจอรูปน้องแพรครั้งแรกเหมือนกัน สุดแสนกระแทกหัวใจพี่แก้ว(ผู้โสดตลอดกาลและรักจริงหวังแต่ง)อย่างล้นเหลือ ก็คิดว่าหลังมิซซาวันเสาร์ค่ำ หลังเลิกวัด ว่าจะไปดูหนังรอบดึกและกินข้าวต้มรอบดึกกับพี่อิ่มดีกว่า ส่วนมิซซาวันอาทิตย์ พาน้องแพรไปกินก๋วยเตี้ยวเรือหลังเลิกวัด และไปเที่ยวดรีมเวิลด์ดีกว่า ก็เพราะพี่พลายแก้วรักทั้งรุ่นพี่และรุ่นน้องหมดเลยง่ะ(ห้ามอะไรก็ห้ามยากกกกกกกกก ยิ่งกว่าห้ามความรักจากหัวใจพี่พลายแก้ว)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
:+: seraphim :+:
~@

อาทิตย์ ก.ย. 02, 2007 9:36 pm

:rolleyes: พี่แก้ว ขรา.... โปรแกรมเยอะซะขนาดนี้ ลงทะเบียนอบรมคู่สมรสด้วยมั๊ยคะ จะสำรองที่นั่งจองให้ล่วงหน้าเจ้าคะ จะเล่นอิเลคโทนงานแต่งให้ด้วย ฟรี (เพื่อให้พี่แก้วสมรัก)  อ้อ...หนีบน้องชบาแก้ว ไปร้องเพลงด้วยเจ้าคะ แต่ตอนนี้ขอไปดื่มมะนาวโซดาก่อนนะเจ้าคะ :kiss: :kiss:
Batholomew
~@

อาทิตย์ ก.ย. 02, 2007 9:48 pm

:+: seraphim :+: เขียน: :rolleyes: พี่แก้ว ขรา.... โปรแกรมเยอะซะขนาดนี้ ลงทะเบียนอบรมคู่สมรสด้วยมั๊ยคะ จะสำรองที่นั่งจองให้ล่วงหน้าเจ้าคะ จะเล่นอิเลคโทนงานแต่งให้ด้วย ฟรี (เพื่อให้พี่แก้วสมรัก)  อ้อ...หนีบน้องชบาแก้ว ไปร้องเพลงด้วยเจ้าคะ แต่ตอนนี้ขอไปดื่มมะนาวโซดาก่อนนะเจ้าคะ :kiss: :kiss:
ถ้าจะต้องหนีบแรง ๆ เลยอ่ะ ชบาแก้ว :grin:
Matthew

อาทิตย์ ก.ย. 02, 2007 9:55 pm

Pry-Kaew เขียน:

อ้อ.......น้องตั้งครับ สำหรับพี่อิ่ม พี่พลายแก้วก็ยังคิดถึงเสมอออออ ครับ แหม....ก็พี่แอบรักพี่อิ่มเขามาตั้งนาน ยังจำเสียงแสนหวานของพี่เขาได้เวลาน้องเพลงวัด และคำหนุนใจดีๆของพี่เขา คิดถึงเขาเสมอมาครับน้องตั้ง แต่.......พี่ก็รักแรกพบเมื่อเจอรูปน้องแพรครั้งแรกเหมือนกัน สุดแสนกระแทกหัวใจพี่แก้ว(ผู้โสดตลอดกาลและรักจริงหวังแต่ง)อย่างล้นเหลือ ก็คิดว่าหลังมิซซาวันเสาร์ค่ำ หลังเลิกวัด ว่าจะไปดูหนังรอบดึกและกินข้าวต้มรอบดึกกับพี่อิ่มดีกว่า ส่วนมิซซาวันอาทิตย์ พาน้องแพรไปกินก๋วยเตี้ยวเรือหลังเลิกวัด และไปเที่ยวดรีมเวิลด์ดีกว่า ก็เพราะพี่พลายแก้วรักทั้งรุ่นพี่และรุ่นน้องหมดเลยง่ะ(ห้ามอะไรก็ห้ามยากกกกกกกกก ยิ่งกว่าห้ามความรักจากหัวใจพี่พลายแก้ว)

อ่ะนะ ยังไง ในบอร์ด เรียกผมว่า Matthew หรือ Matt หรือ Matty ดีกว่านะครับ
Pry-Kaew
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 7:39 am

:+: seraphim :+: เขียน: :rolleyes: พี่แก้ว ขรา.... โปรแกรมเยอะซะขนาดนี้ ลงทะเบียนอบรมคู่สมรสด้วยมั๊ยคะ จะสำรองที่นั่งจองให้ล่วงหน้าเจ้าคะ จะเล่นอิเลคโทนงานแต่งให้ด้วย ฟรี (เพื่อให้พี่แก้วสมรัก)  อ้อ...หนีบน้องชบาแก้ว ไปร้องเพลงด้วยเจ้าคะ แต่ตอนนี้ขอไปดื่มมะนาวโซดาก่อนนะเจ้าคะ :kiss: :kiss:

ขอบคุณล่วงหน้าครับคุณเซฟาริม จริงๆแล้ว หากผมกลับMotherland แล้วผมมีอิสระเหมือนอยู่แผ่นดินอเมริกา กล่าวคือ สามารถอยู่ได้เองไม่ต้องdepandentใครในเรื่องการงานเพื่อมีชีวิตอยู่รอดในสังคมได้ด้วยตัวเอง ที่อยู่อาศัยเป็นของตัวเอง(ผมอยู่อพารเมนต์ ไม่ไปอยู่บ้านใครให้เสียอารมณ์) และอยู่ใต้บังคับของใครในเรื่องไร้สาระ(ฝรั่งไม่มีใครอยู่ครอบครัวหรอก มีผัวมีเมีย แยกไปอยู่เองหมด) ผมคงแต่งงานจริงๆจังๆกับสาวคริสตังเป็นตัวเป็นตนสักที ก่อนมาเมกา แม้แต่เสรีภาพในการเลือกและการตัดสินใจ ผมยังไม่มีเลย มีแต่พระเป็นเจ้าและพระศาสนจักรเท่านั้นที่ให้เสรีภาพและให้ผมรู้จักว่าพระเจ้านั้นรักเราแบบเราเป็น และพระองค์ให้เสรีภาพแก่ลูกของพระองค์ทุกคน สำหรับผมแล้ว ความเชื่อในพระเจ้า ต้องมาพร้อมเสรีภาพและอิสระภาพของปัจเจกบุคคลด้วย จึงจะเป็นความเชื่อในพระเป็นเจ้าแบบแท้จริงจากสวรรค์ พระเยชูเจ้าตายบนไม้กางเขนเพื่อปลดประชากรของพระองค์ให้เป็นอิสระภาพจากบาปและความตาย แต่ใยมนุษย์ด้วยกันไม่ยอมมอบเสรีภาพและอิสระแด่พี่น้องรวมโลกให้เป็นอิสระในการดำเนินชีวิตและการตัดสินใจ Liberty and Freedom is not free. You should to pay a lot of things in your live to get them.   In God We Trust....

แก้ไขล่าสุดโดย Pry-Kaew เมื่อ จันทร์ ก.ย. 03, 2007 10:30 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
อันตน
~@

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 9:14 am

Batholomew เขียน:

:rolleyes: ป่ะ...LL. สาว 21 อย่างเราไปเปลี่ยนรูปกัน  :azn:
คุคิ ดูคุณแม่อธิคาน กะ อดีตคุณแอธิคาน เข้าคุย เข้ากั๊น...เข้ากัน :grin:
แหม่ ประสา 21 ค้างฟ้าเขาคุยกันนะ มิวเคยเห็นปะ แบบตามพารากอนหรือเซ็นทรัล หรือเอมโพเรียมอะไรแบบนี้ แบบสาว21ที่ชอบตีกระบังขนาดสี่ศอกเดินอะ  :grin:
~@

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 9:36 am

อันตน เขียน:
คุคิ ดูคุณแม่อธิคาน กะ อดีตคุณแอธิคาน เข้าคุย เข้ากั๊น...เข้ากัน :grin:
แหม่ ประสา 21 ค้างฟ้าเขาคุยกันนะ มิวเคยเห็นปะ แบบตามพารากอนหรือเซ็นทรัล หรือเอมโพเรียมอะไรแบบนี้ แบบสาว21ที่ชอบตีกระบังขนาดสี่ศอกเดินอะ  :grin:

:tongue: พี่ให้ข่าวบิดเบียนความจริงเนี่ย บาปกรำ...บาปกรรม :cry: :embarrassed:
Batholomew
~@

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 1:29 pm

นั่นแหละพี่ ผมเองก็ไม่อยากพูดอะไรไป กลัวบาปกรรม :grin:
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 3:44 pm

55555  แล้วเจ้าเก๋ล่ะพี่แก้ว  รักจริงหวังแต่งด้วยรึเปล่า  :grin:
~@

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 4:15 pm

~@Little lamb@~ เขียน: 55555  แล้วเจ้าเก๋ล่ะพี่แก้ว  รักจริงหวังแต่งด้วยรึเปล่า   :grin:
:shocked: ว๊าย..ตาย ทำไมมากรักหลายใจจัง  :lipsrsealed:
Jeab Agape
~@

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 4:19 pm

น้องจิงจิง อย่าพูดแบบนั้นสิครับ ผมเองก็คิดถึงน้องจิงจิงเหมือนกันนะครับ แต่กลัวพี่ชายน้องจะไม่ชอบผมคริสตังสไตล์คันทรีผสมโฟลต์ซองแบบผมนะสิ พูดก็พูดเถอะนะครับ รูปซ้ายมือของน้องแพร เล่นเอาผมลูกตาทะลุแว่นเรยแบนที่ผมใส่ทันทีทันใดเหมือนแรกเห็นรูปน้องแพร ก่อให้เกิดแผนกลับเมืองไทยปลายปีอย่างเร่งด่วนที่สุด ก็เพราะน้องแพรนี้แหละ

น้องแพรจ๋า น้องรอพี่แก้วนะจ๊ะ เราไปวัดกัน ไปหาคุณพ่อกัน ไปกินก๋วยเตี๋ยวเรือกัน ไปดูหนังกัน ไปกินฟูจิกัน ไปกินสุกี้กัน อ้อ สุดท้าย หากเป็นไปได้ เราเป็นแฟนกันดีกว่า พี่พลายแก้ว รูปหล่อ น่ารัก นิสัยดี คุยเก่ง โสดตลอดกาล ศรัทธาในพระ แถมรักจริงหวังแต่งอีกต่างหาก นะจ๊ะ นะจ๊ะ

สรุป แล้ว พี่พลายแก้ว เป็นสาวก พระเยซูคริสต์แท้จริง เพราะว่า พระองค์ ไม่เคยเปลี่ยนแปลง วานนี้ วันนี้ พรุ่งนี้ และสืบๆไป :laugh:

อุปมานี้ไปใช้ ก็คือว่า สำนวนการจีบสาวแบบนี้เท่าที่ น้องเจี๊ยบสังเกต ก็คือ เจ๊แพรน่ะ เป็นคนที่ หมื่นสองพันครับ ที่พี่พลายแก้วใช้ :wink:
~@

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 4:24 pm

:grin: นับว่าคุณพี่พลายแก้ว เป็นคนที่มั่นคงเจงๆๆๆๆๆๆ :rolleyes:
Zaliaus

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 4:27 pm

เค้าแค่ถามว่าโบสถ์ไหนอยู่ไกล้ ม.กรุงเทพฯ แล้วทำไมกระทู้นี้ยาวเหลือเกิน !!!
~@

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 4:29 pm

Zaliaus เขียน: เค้าแค่ถามว่าโบสถ์ไหนอยู่ไกล้ ม.กรุงเทพฯ แล้วทำไมกระทู้นี้ยาวเหลือเกิน !!!

:rolleyes: ก็ถามโบสถ์ไง แต่เราแถมมิตรภาพมันให้ด้วยจะแปลกหรือ เนี่ยถ้าถูกใจเราให้โปรฯ ความรักอีกนะ 5555 :kiss:
Pry-Kaew
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 5:05 pm

~@Little lamb@~ เขียน: 55555  แล้วเจ้าเก๋ล่ะพี่แก้ว  รักจริงหวังแต่งด้วยรึเปล่า   :grin:

น้องเทวดาน้อยครับ น้องเก๋ที่น้องเทวดาน้อยหมายถึง ใช่น้องเก๋คนสวยที่ขายของในร้านศาสนภัณที่วัดพระมหาไถ่หรือเปล่าครับ หรือน้องเก๋คริสตังคนสวยที่ผมเจอทางเอ็มเอสเอ็น(เนื่องจากจำไม่ได้จริงๆว่าน้องเก๋คนไหน) แต่เอาเป็นว่าพี่พลายแก้วฝากความคิดถึงไปทั้งสองน้องเก๋เลยก็แล้วกันว่า พี่พลายแก้วนั้นคิดถึงและรักจริงหวังแต่งตลอดกาลนะครับ และแน่นอน ทั้งสองเก๋ได้ไปกินสุกี้กับพี่พลายแก้วแน่ๆครับผม อ้อ.....คิดถึงน้องเทวดาน้อยเช่นกันครับ จำความหลังได้เสมอมา ก่อนพี่มาเมืองนอก ก็วนอดีตอิสระดอดคอมเราไปกินข้าวต้มบุพเฟต์กันที่โรงแรม น้องเทวดาน้อยน่ารักมากกกกกกกก

ขอพระอวยพรทั้งน้องเก๋คนสวยที่พี่แอบรักที่ทำงานอยู่ร้านศาสนภัณวัดพระมหาไถ่ และน้องเก๋ที่พบรักบนเอ็ม เอส เอ็น และน้องเทวดาน้อยที่แอบรักมานานนนนน มากกกกกก และพี่น้องทุกท่านครับผม
Pry-Kaew
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ย. 03, 2007 5:20 pm

:+: seraphim :+: เขียน: :grin: นับว่าคุณพี่พลายแก้ว เป็นคนที่มั่นคงเจงๆๆๆๆๆๆ :rolleyes:

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำให้กำลังใจจากคุณเซฟาริม ผมมีสโสแกนอยู่ในใจครับ กล่าวคือ รักจริงหวังแต่ง รักแท้ตลอดกาล และเป็นโสดตลอดกาลเสมอสำหรับสาวๆทุกคน เพราะผมรักจริงหวังแต่ง ไหนๆผมก็ขึ้โม้มาขนาดนี้แล้ว เอาเป็นว่าหากผมได้กลับMotherland หากเป็นไปได้ สมาชิกทุกๆคนในบอรด์นี้ เราไปกินก๋วยเตี้ยวเรืออนุสาวรีย์(หรือรังสิต)กันดีกว่าครับ พลายแก้วสุดหล่อเป็นเจ้ามือเองครับผม(อยากให้สมาชิกทุกคนในบอรด์นี้มาให้ได้นะครับ ล้างท้องมากินกันเลย พลายแก้วออกให้หมดทุกคน ตบท้ายด้วยของฝากจากร้านศาสนภัณคาทอลิกในเมกาที่หอบมาให้พี่น้องอีก)

ส่วนตัวผมไม่ชอบความหรูหร่า ไม่ชอบความสง่างามหรือไฮโซตามประสาโลกอันจอมปลอม ชอบสไตล์ง่ายๆแบบไทยผสมคันทรี่มากกว่า(สรุปคือฝรั่งกินปลาร้านั้นเอง)

Matthew

เสาร์ ก.ย. 08, 2007 11:35 pm

เริ่มเงียบแฮะ กระทู้ นี้
~@

อาทิตย์ ก.ย. 09, 2007 3:24 pm

Matthew เขียน: เริ่มเงียบแฮะ กระทู้ นี้

ก็แม่สาวตาแป๋วหายไปนี่นา :wink:
sasuke
~@

อาทิตย์ ก.ย. 09, 2007 3:36 pm

:+: seraphim :+: เขียน: ก็แม่สาวตาแป๋วหายไปนี่นา :wink:
แล้วพี่ไม่ตาแป๋วมั่งเหยอ... :grin:
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ย. 09, 2007 3:43 pm

Matthew เขียน: เริ่มเงียบแฮะ กระทู้ นี้

ก็แม่สาวตาแป๋วหายไปนี่นา :wink:

ถึงแม้น้องแพรจะหายไป เรายังคุยกันต่อได้ครับ พูดถึงวัดรังสิตแล้ว ยิ่งคิดถึง หากผมหาตั๋วกลับตอนธันวาคมปลายปีได้ และมีเงินเพียงพอที่จะซื้อตั๋ว(เนื่องจากในเมกา เลยวันที่15ธันวาฯไป ตั๋วจะแพงกว่าปกติ) กลับมาเรื่องเดิม หากได้กลับตอนธันวาจริงๆ คงได้ไปฉลองวันเตรียมรับเสด็จที่รังสิต และไปแห่แม่พระในวันฉลองวัดรังสิต

เสรีภาพและอิสระในการดำเนินชีวิตสัมคัญยิ่งกว่าการมีลมหายใจ กลับไปคราวนี้ หากไม่ได้ใกล้วัดและต้องมาเสียเวลาและสุขภาพจิตไปกับเรื่องที่ตัวเองไม่ได้ต้องการเลย ผมแก่ลงทุกวัน ลำบากไม่กลัว กลัวแต่ลำบากและเสียเวลาในเรื่องที่เป็นความต้องการของคนอื่น แต่ตัวต้องweakลงทุกวัน ต่อไปใครขวางฆ่าแหลก(พูดเล่นนะครับ) พระสอนให้นบน้อม แต่นบน้อมแล้วตัวเองม่องแท่ง คงต้องDo Something for my life.

อันตน
~@

จันทร์ ก.ย. 10, 2007 9:42 am

sasuke เขียน:
:+: seraphim :+: เขียน: ก็แม่สาวตาแป๋วหายไปนี่นา :wink:
แล้วพี่ไม่ตาแป๋วมั่งเหยอ... :grin:
คุณแม่อธิคานรีเทิร์นแกไม่ทำตาแป๋วหรอก รุ่นแกแล้ว แกบอกพวกนางเล็กๆในอารามแกให้ทำผักบุ้งให้แกกินทุกวันๆวันละกำกะว่าจะให้สายตาหายฝ้าฟาง (เป็นต้นจากหนุ่มๆ) อูยยย มันยังไม่ค่อยจะหาย อย่างแกแม้ว่าจะเพิ่งวัยยี่สิบหย่อนๆแต่มันแบ๊วไม่ไหวแล้ว(หย่อนจากร้อยไปแปดสิบปี บวกลบแล้วเท่ากับ20 ต่ำกว่าเกณฑ์นิรันดร์ของแกแล้วกัน) พุทราเอ๋ย อย่าไปเคี่ยวเข็ญแกให้แกทำแบ๊วทำแป๋วเลย สงสารแกเถอะ
อันตน
~@

จันทร์ ก.ย. 10, 2007 9:45 am

น้องเจี๊ยบสังเกต ก็คือ เจ๊แพรน่ะ เป็นคนที่ หมื่นสองพันครับ ที่พี่พลายแก้วใช้
เอ่อ ด้วยความเคารพนะครับ ไม่ทราบว่าคุณพรายแก้ว เอ้ย พลายแก้วนี่ทำงานอยู่สถานเสาวภาหรือเปล่าครับ
Pry-Kaew
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ย. 10, 2007 9:50 am

น้องเจี๊ยบสังเกต ก็คือ เจ๊แพรน่ะ เป็นคนที่ หมื่นสองพันครับ ที่พี่พลายแก้วใช้
เอ่อ ด้วยความเคารพนะครับ ไม่ทราบว่าคุณพรายแก้ว เอ้ย พลายแก้วนี่ทำงานอยู่สถานเสาวภาหรือเปล่าครับ

ก็อยากจะไปทำเหมือนกันครับ หากเขารับคนอย่างเรา พูดถึงสถานเสาวภา ก็นึกถึงงูเหลือม งูหลาม อยากแปลงร่างเป็นงูเหลือม แล้วกลืนสาวที่เรารัก เวลาเราคิดถึงก็คายออกมากอด และกลืนเก็บไว้ในหัวใจเราตลอดไป55555555 ขอบคุณครับ

Prod Pran

จันทร์ ก.ย. 10, 2007 11:50 am

ก็อยากจะไปทำเหมือนกันครับ หากเขารับคนอย่างเรา พูดถึงสถานเสาวภา ก็นึกถึงงูเหลือม งูหลาม อยากแปลงร่างเป็นงูเหลือม แล้วกลืนสาวที่เรารัก เวลาเราคิดถึงก็คายออกมากอด และกลืนเก็บไว้ในหัวใจเราตลอดไป55555555 ขอบคุณครับ
แหมฟังแล้วหวาดเสียวดีนะ จะกลืนสาวที่รัก แล้วมิเป็นงูยักษ์เหรอ เพราะคงกลืนไปหลายตัว เฮ้ยหลายคน :grin:

แต่พี่คิดว่า น้องอันตน พูดถึง "เฒ่าหัวงู เสาวภามากกว่า" :wink:
อันตน
~@

จันทร์ ก.ย. 10, 2007 11:57 am

Prod Pran เขียน:
อันตน เขียน: เอ่อ ด้วยความเคารพนะครับ ไม่ทราบว่าคุณพรายแก้ว เอ้ย พลายแก้วนี่ทำงานอยู่สถานเสาวภาหรือเปล่าครับ
แหมฟังแล้วหวาดเสียวดีนะ จะกลืนสาวที่รัก แล้วมิเป็นงูยักษ์เหรอ เพราะคงกลืนไปหลายตัว เฮ้ยหลายคน :grin:

แต่พี่คิดว่า น้องอันตน พูดถึง "เฒ่าหัวงู เสาวภามากกว่า" :wink:
สำนวนโบราณหน่อยก็ต้องบอกว่า "เกลียดจริงเจียว พวกชอบรู้ทันนี่"
ตอบกลับโพส