2012 มีฉากวาติกันล่มด้วย

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Kichinto
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 12:53 am

http://www.jediyuth.com/index.php?option=content&task=view&id=4098

ลองดูนะ พอดีดู Trailer ไปเรื่อยๆแล้วไปเจอ ก็เห็นมีฉากวาติกันล่มในหนังเรื่อง 2012 ด้วยล่ะ ดูน่ากลัวจัง
และฉากอื่นๆ ก็ทำออกมาได้เนียนดีเนอะ เป็นหนังเกี่ยวกับคำทำนายของชาวมายัน

เฮ้อ...งานนี้ คำสัญญาสายรุ้งของพระผู้เป็นเจ้าที่จะไม่ให้น้ำท่วม(ทั้ง)โลก อีก คงมีคนเชื่อน้อยเต็มทีขึ้นทุกวันๆ
เพราะปรากฎการณ์มหันตภัยธรรมชาติก็ปรากฎให้เห็นบ้างแล้ว วิทยาศาสตร์ก็ทำนายกันบ่อยๆแล้ว ....

คงมีคนเชื่อในพระคัมภีร์น้อยเรื่อยๆ
.... เวลามีคนมาถามปรากฎการณ์เรื่องนี้ กับ คำสัญญาว่าน้ำจะไม่ท่วมโลกอีก เราจะตอบกันว่ายังไงดีนะ?

เพราะคนส่วนใหญ่มักชอบฟัง Reason มากกว่า Faithful

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Kichinto เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 1:02 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Valkyrie Zero Number

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 1:24 am

พวกหนังแนวล้างโลก ฉากพวกนี้มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วนี่นา ไม่ว่าจะยกคำทำนายของที่ไหนมาอ้างอิงก็ตาม

ต่อให้ไม่เป็นน้ำท่วม มันก็ให้เป็นมนุษย์ต่างดาวมายึดบ้างล่ะ มนุษย์ใต้พิภพโผล่ขึ้นมาบ้างล่ะ หรือไม่ก็ให้มนุษย์สร้างหุ่นยนต์รบกันเองจนพังทั้งแถบแบบกันดั้ม

เรื่องปกติ เพราะมันไม่ได้เกิดขึ้นจริงสักหน่อย ถึงน้ำท่วมมาในความเป็นจริงก็ยังไม่ถึงขั้นล้างทั้งโลกนี่

เรื่องเดวิลแมน น่าเจ็บกว่าอีก อาร์มาเกดด้อนบ้านป้าสิ มีแต่ปีศาจรบกันจนตายทั้งสองฝ่าย พระเอกก็ห่วยแตก = ='

ส่วนเรื่องคำถามนั่น ก็ตอบไปสิคะว่า
"แล้วตอนนี้ ณ วินาทีที่ถามตอบกันอยู่นี่ น้ำท่วมโลกตายหมดรึยังล่ะ"
(ถ้าเป็นจริง จะทันตอบเหรอ เผลอ ๆ ไม่ทันได้ออกพยางค์แรกของคำถามด้วยซ้ำ)
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 1:28 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Kichinto
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 1:31 am

ขอบคุณที่ให้คำตอบเน้อ

: xemo033 : โอ๊ะ มีแอบเหน็บหนังเรื่องหนึ่งนิดนึงด้วย หุหุ
เรื่องเดวิลแมน น่าเจ็บกว่าอีก อาร์มาเกดด้อนบ้านป้าสิ มีแต่ปีศาจรบกันจนตายทั้งสองฝ่าย พระเอกก็ห่วยแตก = ='
Happiiloo

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 4:53 am

ผมเกลียดหนังไทยเกือบทั้งหมดคับ  : emo033 :

ยิ่งหนังแบบนี้

ความเห็นส่วนตัวคับ
Kichinto
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 5:07 am

Happiiloo เขียน: ผมเกลียดหนังไทยเกือบทั้งหมดคับ  : emo033 :

เอ่อ....ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

... เรื่องอันนี้มันไม่ใช่หนังไทย เรื่องที่กรุงเทพฯจมใต้น้ำเน้อ (2022 สึนามิ วันโลกสังหาร(หนังไทย) .... 2012(หนังต่างประเทศ))

หรือจะบอกว่าไม่ชอบหนังมหาวิบัติอะไรทำนองนี้หรือเปล่าครับ งงๆ ... ขอโทษด้วยถ้าเข้าใจผิด

แต่จะว่าไปแล้ว หนังไทยดีๆเดี๋ยวนี้มีเยอะเน้อ ลองๆดูเรื่อยๆ ถึงแม้จะไม่อลังการเหมือนต่างประเทศ แต่ผมว่าแนวคิดเค้าแปลกดีนะครับในหลายๆเรื่อง บทหลายๆเรื่องก็เริ่มดีแล้วนะ ส่วนหนังตลกยังเน้นการตลาดอยู่ มีตลกจริงๆก็บางเรื่องนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Kichinto เมื่อ เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 5:15 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Happiiloo

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 9:00 pm

Kichinto เขียน:
Happiiloo เขียน: ผมเกลียดหนังไทยเกือบทั้งหมดคับ  : emo033 :

เอ่อ....ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกหรือเปล่า

... เรื่องอันนี้มันไม่ใช่หนังไทย เรื่องที่กรุงเทพฯจมใต้น้ำเน้อ (2022 สึนามิ วันโลกสังหาร(หนังไทย) .... 2012(หนังต่างประเทศ))

หรือจะบอกว่าไม่ชอบหนังมหาวิบัติอะไรทำนองนี้หรือเปล่าครับ งงๆ ... ขอโทษด้วยถ้าเข้าใจผิด

แต่จะว่าไปแล้ว หนังไทยดีๆเดี๋ยวนี้มีเยอะเน้อ ลองๆดูเรื่อยๆ ถึงแม้จะไม่อลังการเหมือนต่างประเทศ แต่ผมว่าแนวคิดเค้าแปลกดีนะครับในหลายๆเรื่อง บทหลายๆเรื่องก็เริ่มดีแล้วนะ ส่วนหนังตลกยังเน้นการตลาดอยู่ มีตลกจริงๆก็บางเรื่องนะ

เอ๋ ผิดเรื่องหรอออ
ที่โปสเตอร์เป็นรูปปั้นพระอ่ะคับ เห็นแล้วอยากเผาทิ้ง (ค่อนข้างอคติ พยายามเปลี่ยนๆอยุ่ เห็นเป็นไม่ได้จริงๆรุปปั้นพระ ไรพวกนั้น)

ปล.ชอบหนัง วิบัติๆๆๆ มั่กๆ
ชอบหนังผี ชอบหนังแฟนตาซี ชอบดราม่า ชอบหนังมากมายยย ไม่ชอบหนังไทย -v-
taiyo

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 9:23 pm

Happiiloo เขียน:
Kichinto เขียน:

เอ๋ ผิดเรื่องหรอออ
ที่โปสเตอร์เป็นรูปปั้นพระอ่ะคับ เห็นแล้วอยากเผาทิ้ง (ค่อนข้างอคติ พยายามเปลี่ยนๆอยุ่ เห็นเป็นไม่ได้จริงๆรุปปั้นพระ ไรพวกนั้น)

ปล.ชอบหนัง วิบัติๆๆๆ มั่กๆ
ชอบหนังผี ชอบหนังแฟนตาซี ชอบดราม่า ชอบหนังมากมายยย ไม่ชอบหนังไทย -v-
หนังไทยเรื่องนั้นคาดว่าเจ๊งไปแล้วนะ โดยส่วนตัวผมไม่ชอบดูหนังไทยเท่าไร เพราะบอกตามตรงเลยนะ มันไม่คอยสมจริงเท่าไรเลย ดูแล้วเกิดอาการเซ็งอย่างมากมาย เสียเงินแต่หนังห่วยย่อมเซ็งเป็นธรรมดา
sasuke
~@

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 9:31 pm

การสร้างอะไรให้ค้านกับความเห็นคนเป็นวิธีสร้างกระแสอีกอย่างนึง

หนังไทยเรื่องนั้นเอา "ปางห้ามสมุทร" มาขึ้นโปสเตอร์ ดูค่อนข้างจะเป็นอะไรที่แรงอยู่เหมือนกัน
ของฝรั่งยิ่งค้านอะไรกับที่มีในไบเบิ้ลคนจะยิ่งต่อต้านแรงและกระแสแรงตามไปด้วย
เราโวยวายมากก็เท่ากับทำตรงตามจุดประสงค์เค้าพอดี ฉะนั้น ถ้าไม่ชอบผมว่าเฉยๆไว้น่าจะดีกว่า

หนังก็คือหนังครับ วิทยาศาสตร์ทำได้แค่คาดการณ์
เรื่องจริงจะเป็นอย่างไรมีแต่พระเจ้าเท่านั้นที่รู้ครับ
Ecclēsia
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 10:33 pm

ภาพสวยกว่าที่คิดเเฮะ....เเต่ก็อยู่โหมดเดิม
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พฤหัสฯ. มิ.ย. 25, 2009 1:39 am

2ธส 2:1
พี่น้องทั้งหลาย เรื่องการเสด็จมาของพระเยซูคริสต์ องค์พระผู้เป็นเจ้าของเรา และเรื่องการชุมนุมของเราเพื่อพบกับพระองค์นั้น  เราวอนขอท่านอย่ารีบด่วนหวั่นไหวหรือตกใจไม่ว่าเพราะคำพยากรณ์ที่อ้างว่ามาจากพระจิตเจ้า หรือเพราะคำพูดหรือจดหมายที่อ้างว่ามาจากเรา ประหนึ่งว่าวันขององค์พระผู้เป็นเจ้ามาถึงแล้ว  อย่าให้ใครหลอกลวงท่านโดยวิธีใดเลย
APaladin

พฤหัสฯ. มิ.ย. 25, 2009 10:55 am

มันเป็นแค่ภาพยนต์อะคับ เป็นจินตนาการ ดูสนุกๆคับ ถ้าเห็นบางฉากไม่ดีก็ควรเลี่ยงที่จะดูครับ มีคริสต์ท่านนึง แนะนำว่า"ความบันเทิงใดที่ทำให้จิตวิญญาณของเราตกต่ำ ความบันเทิงนั้นก็ไม่เหมาะกับเรา" นำไปใช้ก็ดีนะครับ มันอยู่ที่เราเลือกจะชมครับ บันเทิงใจเราด้วยยกระดับจิตวิญญาณเราด้วย
ก็คงต้องเป็น ความบันเทิงหรือสื่อบันเทิงจากศานสนาครับ เช่นเพลงที่ทางศาสนาจัดทำให้ หรือภาพยนต์ที่ทางศาสนาจัดทำขึ้นประมาณนี้ครับ
ภาพยนต์ที่โลกทำขึ้นมาก็ทำตามความรู้ความเข้าใจหรือตามที่เขาอยากทำหรือทำเพื่อจุดประสงค์อื่นๆอีกมากมาย
ถ้าเราเคร่งศาสนามากๆ ก็ควรเลือกความบันเทิงที่ทางศาสนาจัดให้ครับผมว่าปัจจุบันก็มีเยอะขึ้นมากครับ เพราะทางโลกกับทางวิญญาณจุดประสงค์มักไม่เหมือนกันอยู่แล้ว อยู่ที่เราจะเลือกชมครับ : emo045 :
ตอบกลับโพส