รอดตายเพราะแม่พระ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
:: CHII ::

เสาร์ มิ.ย. 27, 2009 6:29 pm

อยากมาเล่าประสบการณ์ให้ทุกท่านฟังกันค่ะ

เมื่อวานนี้มีงานทูบีนัมเบอร์วันที่เมืองทองค่ะ

ครูเค้าเลยพาไปเชียร์โรงเรียน แล้วก็ใส่สร้อยที่ห้อยเหรียญแม่พระอัศจรรย์ไป

ตอนขาไปรถไม่เบียดกันเท่าไหร่

แต่ขากลับ พวกพี่ๆ ที่มาโชว์กลับรถคันเดียวกันด้วย คนเลยเบียดกันมาก

แล้วเราก็เป็นคนที่อยู่กับคนเยอะๆแล้วอึดอัด หายใจไม่ออก

เริ่มหายใจไม่ออก ปวดหัว มึนหัว

ในตอนนั้นไม่รู้เรื่องอะไรแล้วค่ะ จะบอกเพื่อนบอกครูก็ไม่ได้บอก เพราะคิดอะไรไม่ออกจริงๆ แต่มือกำเหรียญแล้วพูดตลอด  "แม่ ลูกหายใจไม่ออก ลูกจะตายแล้ว แม่จ๋าช่วยลูกด้วย"

เริ่มเป็นตั้งแต่ตอนออกจากเมืองทองจนมาถึงปทุม
ลงจากรถ ก็เริ่มหายใจได้เป็นปกติ

ถ้าตามหลักการแล้ว ขาดอากาศเกือบครึ่งชั่วโมงนี่ไม่น่าจะรอดแล้ว...แต่แม่ก็ช่วยเราไว้ค่ะ

ในตอนนี้ก็รักแม่มากขึ้นกว่าเดิม แล้วก็ศรัทธามากกว่าเดิมด้วยค่ะ

ปล.ยังไม่ได้รับศีลค่ะ กำลังจะไปเรียนคำสอน
ปล2. มีใครเป็นสัตตบุรุษวัดนักบุญมาร์โกมั้ยคะ?
ภาพประจำตัวสมาชิก
PEACEABLE

เสาร์ มิ.ย. 27, 2009 9:41 pm

ขอบคุณพระเป็นเจ้า และขอบคุณแม่พระด้วย

แม่พระเป็นแม่ที่แสนจะใจดี หมั่นภาวนาต่อพระแม่บ่อยๆนะครับ

" ปล่อยให้เด็กเล็กๆ มาหาเราเถิด อย่าห้ามเลย เพราะอาณาจักรสวรรค์
เป็นของคนที่เหมือนเด็กเหล่านี้ " ( มัทธิว 19 : 14-15 )

ขอพระเจ้าสถิตกับท่านครับ ::021::
Like a Heaven
.
.

อาทิตย์ มิ.ย. 28, 2009 1:50 am

ดีจังเลยนะครับ

^ ^
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

อาทิตย์ มิ.ย. 28, 2009 5:56 pm

แม่ใจดีจริงๆคะ
Batholomew
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 28, 2009 9:41 pm

ขอบคุณพระเจ้าและแม่พระครับ
iBONT
ติดต่อ:

จันทร์ มิ.ย. 29, 2009 1:14 pm

ซาบซึ้งใจจังครับ
yack

จันทร์ มิ.ย. 29, 2009 6:15 pm

ครับ พระบุตรและเเม่พระรักษาสัญญาเสมออะครับ

เเต่ตอนนี้เหรียญเเม่พระเราหายไปแล้วเเต่เราจะไม่ไปซื้อมาใหม่หรอกนะเพราะเราจะรอจนกว่าเวลานั้นมาถึงเเล้วเเม่จะสวมให้เราเอง  ::022::
เราทำหายไปนะเเต่เราจะไม่ซื้อใหม่หรอก เพราะเราเชื่อว่ามันไปอยู่บนสวรรค์เเล้ว  ::032::
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

จันทร์ มิ.ย. 29, 2009 6:27 pm

yack เขียน: ครับ พระบุตรและเเม่พระรักษาสัญญาเสมออะครับ

เเต่ตอนนี้เหรียญเเม่พระเราหายไปแล้วเเต่เราจะไม่ไปซื้อมาใหม่หรอกนะเพราะเราจะรอจนกว่าเวลานั้นมาถึงเเล้วเเม่จะสวมให้เราเอง  ::022::
เราทำหายไปนะเเต่เราจะไม่ซื้อใหม่หรอก เพราะเราเชื่อว่ามันไปอยู่บนสวรรค์เเล้ว  ::032::
ลองค้นๆดูตามซอกโต๊ะสิคับเพราะปกติของพวกนี้ สำหรับผมมันหายบ่อยมากกกกกกก ตามซอกโต๊ะ กระเป๋ากางเกงฯลฯ สารพัดลองหาดูนะคับ

ส่วนแม่พระ เคยช่วยผมตอนที่เกือบจมน้ำตายอ่ะคับ

ไหนๆก็ขอเล่าด้วยคนนะคับ>_<

คือตอนเด็กๆผมไปเที่ยวที่สวนผลไม้ของที่บ้านอ่ะคับ แล้วมีสระเลี้ยงปลาอยู่ลึกราวๆ7-8เมตร แล้วก็วันนั้นผมลงไปเล่นทั้งๆที่ไม่มีผู้ใหญ่อยู่ แล้วก็มีอยู่จังหวะนึงอ่ะคับ ก้าวพลาด จะลงตรงกลางบ่อตอนนั้นถ้าลงคือจมน้ำตายแน่ แต่เหรียญแม่พระที่แม่เคยใส่ให่(เป็นศิษย์เซนโยเก่าอะคับ) ไปเกี่ยวกับผักตบชวาก่อใหญ่ เกี่ยวยังไงไม่รู้กลายเป็นว่าผักตบชวาข้างบ่อมารองอยู่รอบตัวผมหมดเลยอ่ะคับ กลายเป็นว่าผักตบมาให้ผมเกาะลอยเข้าฝั่ง พอเล่าให้แม่ฟัง แม่บอกสงสัยแม่พระช่วยผมไว้แน่ๆๆๆๆแล้วก็บอกให้ผมขอบคุณแม่พระ(ตอนนั้น7ขวบป.1)
Batholomew
~@

จันทร์ มิ.ย. 29, 2009 9:04 pm

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ คุณ *-มู๋ผัดกระเพรา-*
กรอกสมบูรณ์

พุธ ก.ค. 01, 2009 9:52 am

*-มู๋ผัดกระเพรา-* เขียน: คือตอนเด็กๆผมไปเที่ยวที่สวนผลไม้ของที่บ้านอ่ะคับ แล้วมีสระเลี้ยงปลาอยู่ลึกราวๆ7-8เมตร แล้วก็วันนั้นผมลงไปเล่นทั้งๆที่ไม่มีผู้ใหญ่อยู่ แล้วก็มีอยู่จังหวะนึงอ่ะคับ ก้าวพลาด จะลงตรงกลางบ่อตอนนั้นถ้าลงคือจมน้ำตายแน่ แต่เหรียญแม่พระที่แม่เคยใส่ให่(เป็นศิษย์เซนโยเก่าอะคับ) ไปเกี่ยวกับผักตบชวาก่อใหญ่ เกี่ยวยังไงไม่รู้กลายเป็นว่าผักตบชวาข้างบ่อมารองอยู่รอบตัวผมหมดเลยอ่ะคับ กลายเป็นว่าผักตบมาให้ผมเกาะลอยเข้าฝั่ง พอเล่าให้แม่ฟัง แม่บอกสงสัยแม่พระช่วยผมไว้แน่ๆๆๆๆแล้วก็บอกให้ผมขอบคุณแม่พระ(ตอนนั้น7ขวบป.1)
ตอนเด็กนี่ซนมากๆ  ::035:: คุณแม่คงปวดหัวน่าดู ... รักคุณแม่ให้มากๆนะคะ
yack

พุธ ก.ค. 01, 2009 6:02 pm

*-มู๋ผัดกระเพรา-* เขียน:
yack เขียน: ครับ พระบุตรและเเม่พระรักษาสัญญาเสมออะครับ

ลองค้นๆดูตามซอกโต๊ะสิคับเพราะปกติของพวกนี้ สำหรับผมมันหายบ่อยมากกกกกกก ตามซอกโต๊ะ กระเป๋ากางเกงฯลฯ สารพัดลองหาดูนะคับ

ส่วนแม่พระ เคยช่วยผมตอนที่เกือบจมน้ำตายอ่ะคับ

ไหนๆก็ขอเล่าด้วยคนนะคับ>_<

คือตอนเด็กๆผมไปเที่ยวที่สวนผลไม้ของที่บ้านอ่ะคับ แล้วมีสระเลี้ยงปลาอยู่ลึกราวๆ7-8เมตร แล้วก็วันนั้นผมลงไปเล่นทั้งๆที่ไม่มีผู้ใหญ่อยู่ แล้วก็มีอยู่จังหวะนึงอ่ะคับ ก้าวพลาด จะลงตรงกลางบ่อตอนนั้นถ้าลงคือจมน้ำตายแน่ แต่เหรียญแม่พระที่แม่เคยใส่ให่(เป็นศิษย์เซนโยเก่าอะคับ) ไปเกี่ยวกับผักตบชวาก่อใหญ่ เกี่ยวยังไงไม่รู้กลายเป็นว่าผักตบชวาข้างบ่อมารองอยู่รอบตัวผมหมดเลยอ่ะคับ กลายเป็นว่าผักตบมาให้ผมเกาะลอยเข้าฝั่ง พอเล่าให้แม่ฟัง แม่บอกสงสัยแม่พระช่วยผมไว้แน่ๆๆๆๆแล้วก็บอกให้ผมขอบคุณแม่พระ(ตอนนั้น7ขวบป.1)
คงไม่มีหวังอ่าครับ หายที่โรงเรียนอ่าเเล้วบังเอิญวันนั้นไปหลายที่
ขอบคุณครับที่เเนะนำ ::022::
ตอบกลับโพส