รวมกระทู้สาระนอกสารบบ BoYz - The Series

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
Memory

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 2:27 pm

ผมว่าอาจจะมีโครงการนำมาเลี้ยงอีกหรือเปล่า เพราะบ้านที่สร้างไว้ก็ใช้งบหลายอยู่น่ะ  : emo036 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
†ผู้แบกพระคริสต์

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 6:35 pm

BoYz - The Series เขียน: รูปภาพ

สวนสัตว์เชียงใหม่จัดไฮไลท์วันพ่อ หลินปิง พบหน้า ช่วงช่วง ส่วนสุขภาพทั่วไปแข็งแรงดี

วันนี้ (3 ธ.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายประเสริฐศักดิ์ บุญตระกูลพูนทวี หัวหน้าโครงการวิจัยและจัดแสดงแพนด้า สวนสัตว์เชียงใหม่ เปิดเผยว่า วันนี้หลินปิงมีอายุ 6 เดือน 6 วัน ผลการตรวจสุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ดี ชั่งน้ำหนักได้ 16.1 กิโลกรัม เพิ่มขึ้นจากเดิม 400 กรัม ความยาวลำตัว 103 เซนติเมตรยังเท่าเดิม และผลการตรวจบาดแผลตามร่างกายหลังจากนำออกไปเดินเล่น และโชว์ตัวบริเวณส่วนจัดแสดงกลางแจ้งกำแพงเมืองจีน 6 วันที่ผ่านมา ไม่พบว่า มีอาการบาดเจ็บ หรือมีบาดแผลใด ๆ เว้นแต่ในช่องปากนั้นพบว่า มีฟันสึกอยู่บ้าง คือ เขี้ยวล่างด้านขวา และเขี้ยวล่างด้านซ้ายซึ่งเป็นสองซี่แรกที่งอกขึ้นมาก่อน จึงถูกใช้งานหนักเรื่องการกัดแทะของแข็ง และขอบเตียงในช่วงแรก แต่ภาพรวมแล้วถือว่า ไม่มีปัญหา ยังสามารถใช้งานได้ตามปกติ

"อัตราการเต้นของหัวใจ และปอดปกติ ไม่พบอาการเป็นหวัด หรืออักเสบ เมื่อใช้ปรอทวัดรูทวารพบว่า อุณหภูมิปกติ ช่วงการตรวจสุขภาพวันนี้ได้นำของเล่นเป็นล้อลาก แครอท กิ่งไผ่ และไม้ไผ่ ซึ่งหลินปิงรู้จักคุ้นเคยมาให้กัดกินเล่น โดยมีนักท่องเที่ยว จำนวน 424 คน ที่เข้าร่วมชมการตรวจสุขภาพผ่านทางหน้าตู้กระจกคลินิกแพนด้า ถือว่า มีจำนวนมาก แม้จะเป็นวันธรรมดา และใช้เวลาตรวจสุขภาพเพียงแค่ 1 ชั่วโมง" นายประเสริฐศักดิ์ กล่าว

ส.พญ.กรรณิการ์ นิ่มตระกูล สัตวแพทย์ประจำตัวแพนด้า กล่าวว่า พัฒนาการของหลินปิงตอนนี้ที่เห็นชัดที่สุด คือ กล้าที่จะปีนขึ้นที่สูงมากขึ้นเรื่อย ๆ ขณะนี้สามารถปีนขึ้นไปในระดับความสูงที่ 3 เมตร ได้โดยไม่กลัว แต่ช่วงไหนที่อากาศร้อนมากประมาณ 22-23 องศาเซลเซียส แล้วปล่อยให้ออกไปเดินเล่นกลางแจ้ง หลินปิงจะเดินช้าลง และถ้าแดดส่องลงมาก็จะหลับตา และวิ่งไปหลบแดด เพราะธรรมชาติของแพนด้านั้น จะชอบอากาศเย็น และอยู่ในที่ครึ้ม การกินอาหารขณะนี้ยังกินนมแม่เป็นหลัก เฉลี่ยวันละ 1-3 ครั้ง โดยเน้นดูดนมที่เต้าล่างสองข้าง และกัดชิมไผ่เสริม แต่ยังไม่ได้เป็นลักษณะของการกัดกลืนกินอย่างจริงจัง การขับถ่ายนั้นหลินฮุ่ยยังทำหน้าที่เลียก้น และลำตัว เพื่อทำความสะอาดให้อยู่ แต่ทำได้ไม่ทั่วถึง เพราะตัวโตมากแล้ว ระหว่างที่อยู่ร่วมกันกับแม่ในระยะนี้ สองแม่ลูกหยอกล้อเล่นกันแรงขึ้น

"หลินฮุ่ยจะมีการปัดลูกทิ้งบ้างในเวลาที่ลูกเข้ามากวนใจบ่อย ๆ ซึ่งส่วนใหญ่จะให้ลูกได้อยู่เองมากขึ้น จากการประเมินตั้งแต่หลินปิงเกิดจนถึงวัยนี้พบว่า หลินปิงเป็นแพนด้าที่มีลักษณะนิสัยออกไปทางดุ ไม่เชื่องเหมือนลูกแพนด้าจีนที่คุ้นเคยชอบอ้อนเล่นกับคนมากกว่า จะเห็นได้จากหากพี่เลี้ยงขัดใจไม่ยอมให้เล่น หรือปีน หรือทำอะไรที่อยากทำ หลินปิงจะแสดงอาการหงุดหงิดด้วยการตบ และโถมตัวเข้าใส่พี่เลี้ยงทันที ซึ่งลักษณะนิสัยดังกล่าวนี้กระเดียดไปทางพ่อช่วงช่วงมากกว่านิสัยของแม่ที่หากหงุดหงิดจะเก็บอาการ และนิ่งเฉยมากกว่า"

นายประเสริฐศักดิ์ กล่าวว่า ในวันที่ 5 ธ.ค. ซึ่งตรงกับวันพ่อแห่งชาติ ทางสวนสัตว์จะจัดกิจกรรมโดยเปิดให้พ่อได้พบหน้าลูกอีกครั้ง โดยช่วงเช้าภายหลังนำหลินปิงออกมาตรวจสุขภาพที่คลินิกแพนด้าตามโปรแกรมแล้ว จะนำออกไปยังส่วนจัดแสดงแพนด้า โดยจะปล่อยช่วงช่วงออกมายังส่วนจัดแสดงที่อยู่ติดกัน และให้พบหน้ากันผ่านซี่กรงกั้นภายในส่วนจัดแสดง และเปิดโอกาสให้นักท่องเที่ยวที่ซื้อบัตรเข้ามาชมแพนด้า ได้เห็นพ่อลูกได้พบหน้ากัน ซึ่งจะทิ้งเวลาการพบกันให้นานขึ้น

http://news.sanook.com/ไฮไลท์วันพ่อ-หลินปิง-พบหน้า-ช่วงช่วง-850940.html

โอ้วน่ารัก แพนด้าน่ากินจริงๆ  ::045::
กราบสวัสดี..พี่น้องทุกท่าน
          กระแสแพนด้า(จีน)นั้นมาแรง..จนกลบกสะแสของช้าง(ไทย)ไปเสียหมด..
          แต่ก็ยังมีผู้คนบางกลุ่มบางพวกที่พยายามปลุกกระแสของช้าง(ไทย)ขึ้นมาเพื่อให้คนไท(ย) ตระหนักและสำนึกรู้..

หลายท่านหลายคนพูดมาเยอะแล้ว..ไม่ว่าจะเป็นเรื่องการประโคมประเคนข่าวหมีให้สาธารณชนเอย..
                                                เอามาทำเป็นโฆษณาเอย..
                                                ติดตามดูหมีจนถึงกับตั้งช่องโทรทัศน์หมีเอย..
          ตอนนี้หมีก้อถือว่าเป็นดารา..เป็นบุคคลสาธารณะ.ซู๊ปเปอร์สตาร์ของไทยอีกครอบครัวหนึ่งไปละ..ทำอะไรก็ต้องเป็นข่าว..เฮ้อ!

จดจำกันไว้นะพี่น้อง หมีแพนด้า(จีน)นั้น เป็นแค่ทูตสันทวไมตรี..ระหว่าง ไทย กับ จีน สักวันเมื่อครบกำหนดเวลา เขาก็ต้องกลับไปในที่ที่เขามา..
          อย่าไปเสี้ยมสอนใครๆเค้าว่า "หมีเป็นของเรา..ของประเทศเรา.."หรือ"..เป็นสัญลักษณ์ของจังหวัดเรา"

เพลาๆ กันหน่อยก็จะดีมิใช่น้อยเลยนะพี่น้อง...

กราบลา..

ขอพระผู้เป็นเจ้า ทรงอำนวยพร..
Isolation

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 7:46 pm

ขออีกหน่อย ช้างเป็นสัตว์ประจำชาติ ไทยอยู่เเล้ว
เด๋วช่วงๆหลินฮุ้ย หลินปิงก็ไปเเล้วอยู่ไม่ถาวร
เพราะฉะนั้น จีนเขาให้มาศึกษาก็ควรศึกษาเถิดเด๋ว
จะไม่มีให้ชื่นชมแล้ว  : xemo017 :
Deo Gratias

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 11:11 pm

อย่าเอาเรื่องของความฝันมาทำให้เราขาดสันติสุข เพราะความฝัน ...

บางครั้งเป็นกลไกทางจิตที่วิทยาศาสตร์อธิบายได้ แต่ถ้าเราไปใส่ใจกับมันมาก
ก็จะเป็นการเปิดช่องทางให้มารใส่ความคิดอะไรก็ได้ที่มันอยากใส่ให้กับเรา

บางครั้งก็เป็นการล่อลวงของมารโดยตรง เพื่อต้องการให้เราไขว้เขว
อย่าลืมว่ามารมีความสามารถในการแปลงเป็นอะไรก็ได้เพื่อมาหลอกให้เราหลงหรือเข้าใจผิด

บางครั้งก็มาจากพระเจ้า แต่ความฝันใดมาจากพระเจ้า จะต้องไม่ขัดแย้งกับพระคัมภีร์
จะต้องมีการยืนยันทางอื่นตามมา และตัวเราเองจะมีสันติสุข ไม่ใช่กังวล สงสัย หรือกลัว 

**อธิษฐานฝากการพักผ่อนของเราในแต่ละวันไว้กับพระเจ้าแล้วจะดีเอง**
Ministry Of Men

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 11:13 pm

อื่ม การฝันนี้ ไม่ใช่การฝันร้าย แต่เป็นการฝันเห็น และไม่ได้ขาดสันติสุขเลยนะครับ

มันแค่เห็น และใจเรานิ่ง ใจเราเฉยหนะ

ขอบคุณสำหรับแนะนำ ขอพระเจ้าเตรียมเวลานอน อิอิ
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

เสาร์ ธ.ค. 05, 2009 11:43 pm

BoYz - The Series เขียน: ฝันประมาณว่า คนขอความช่วยเหลือ เค้าถูกฆ่าตาย

จริงๆเราคงคิดมากไป  ::056::

ก็สวดให้เขาไป  ขอมิสซาด้วยก็ได้

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 1:04 am

ตอนนี้ ประเทศจีน เอา Windows 7 บรรจุลง FlashDrive แทน DVD แล้วครับ (แบบละเมิดลิขสิทธิ์) ซึ่งเป็นอดีตไอเดียของ Microsoft แต่ก็ยกเลิกไปเพื่อป้องกันการละเมิดลิขสิทธิ์ที่ง่ายขึ้น ประเทศจีนขายในราคาไม่ถึง 500 บาท (รวม Flash Drive และ Software ปลอม แล้ว)

ตอนนี้ ผมเลิกใช้ Windows 7 และ Vista กลับมาใช้ XP เหมือนเดิม เพราะว่า โปรแกรมประยุกต์ทางงานที่ทำอยู่ มันทำแล้วไม่เสถียรถึงแม้ว่าจะใช้ Kernel ก็ตาม รวมทั้งXP Mode ของ Windows 7 ด้วย

จากความสวยงามของVista และ Seven ผมกลับมาใช้ XP ที่หน้าตา Classic (หน้าตาแบบ 98 ,me)

อุอุ คืนสู่สามัญ
Holy

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 2:53 am

BoYz - The Series เขียน: อื่ม การฝันนี้ ไม่ใช่การฝันร้าย แต่เป็นการฝันเห็น และไม่ได้ขาดสันติสุขเลยนะครับ

มันแค่เห็น และใจเรานิ่ง ใจเราเฉยหนะ

ขอบคุณสำหรับแนะนำ ขอพระเจ้าเตรียมเวลานอน อิอิ
ผมเจอเป็นระยะ

อธิษฐานให้เขาเลยครับ ขอพระเยซูคริสต์สำแดงองค์แก่เขาและช่วยวิญญาณเขา ไม่ขัดอะไรพระคัมภีร์เลย เพราะพระเยซูยังเสด็จลงใต้บาดาลไถ่วิญญาณที่ตายไปก่อนรู้จักพระองค์ได้ และทุกวันนี้ วิญญาณที่ตายไปก่อนรู้จักพระองค์ยังคงมีอยู่อีกมากมาย ดังนั้นไม่มีเหตุผลอะไรที่พระเยซูต้องเลิกทำเรื่องดีๆที่ทรงเคยทำมาแล้ว
Memory

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 5:43 am

ผมติดใจ Windows 7 จนกลับไปใช้วินโดว์ XP ไม่ได้ล่ะ ผมว่าก็ดีออก
อันนี้เป็นประโยชน์สำหรับคนที่ชอบเล่นเกม ( ผมมักจะเอาข้อนี้ไปบอกต่อ )
1. มันทำให้มันเล่นเกมอะไรไม่ได้เลย โดยเฉพาะ Online เหมือนเป็นการคุมประพฤติไปในตัว
2. เกมไหนที่เล่นได้หมายถึง Offline น่ะ จะผมว่าลื่นครับ แต่ๆ ถ้าคุณใช้ Crack หรือ Trainer บางเกมจะใช้ไม่ได้
3. ส่วนเกมถ้าใครอยากใช้ trainer ก็ต้องเปลี่ยน Compatibility เป็นวินโดว์อื่นผลคือ trainer ได้ แต่เกมคุณเน่าครับ ( ถ้าคอมคุณแรงจริงๆว่าไปอย่าง)
4. พอติดตั้งวินโดส์เสร็จคุณจะเสียพื้นที่ความจุ กับ แรมไปพอสมควร ก็เลยเหมือนจำกัดการทำงานของเกมให้ลงมา
5. จากนิสัยเพื่อนบางคนเท่าที่คะยันคะยอให้ลง แล้วปราฏาว่า จากมีนิสัยติดเกม กลายเป็นเบื่อเกมง่ายๆเหมือนผม เพราะพอเล่นเกมบางเกมแล้วอารมย์เสีย ไม่เล่นดีกว่า 5 55
6. ก็อย่างที่บอกไปครับ ถ้าเกมไหนเล่นที่ได้  ก็ลื่นจริงๆ
7. สำหรับคนที่ Driver มีการอัพเดทบ่อยๆ คุณแทบไม่ต้องไปหา Driver เองเลย + Windows เร็ว แรง สวย ไม่รู้ของแท้เสถียรยัง แต่แค่ RC ก็กินใจผมขาดแล้ว

สาวก Notebook Netbook ที่แบบไม่ได้ในเน้นกราฟฟิคอะไรน่าจะลองใช้ Google Chrome OS กันก็ดีน่ะ อันนี้ไม่รู้ว่าฟรีเปล่าแหะ

*ถ้าใครอยากใช้ Windows 7 แล้วไม่มีเงินซื้อ ผมแนะนำใช้ RC ไปพลางๆก่อน ( มันเป็นตัวฟรีครับ ) ผมก็เก็บเงินซื้อตัวจริงอยู่
sasuke
~@

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 10:59 am

หลากหลายเหตุผลลที่ผมคิดว่า Linux ดีกว่าวินโดวส์ จนไม่สารธยายได้หมด
ลองเข้าไปดูอ.กิตติฉะวินโดวส์7ดูครับ
http://kitty.in.th/index.php?room=blog&date=2009-11-25

คนที่ทิ้งวินโดวส์ไม่ได้มีอยู่หลายประเภทครับ
1. ติดซอฟต์แวร์บางตัวที่คุณคิดว่าจะมีชีวิตอยู่ไม่ได้ถ้าขาดมัน
2. ติดอยู่รับรูปแบบ UI ที่สวยงามแต่ไร้ประโยชน์ ถ่วงเครื่อง ถ่วงความเร็วชีวิต
(ถ้าพูดถึงความสวย แมกทำได้ดีกว่าเยอะ แถมไม่กินทรัพยากมหาศาลเท่าวินโดวส์ด้วย)
3. ไม่กล้าเปลี่ยนแปลงรับสิ่งใหม่ๆที่ดีกว่า (ง่ายๆว่ากลัวใช้ไม่เป็นนั้นเอง)
4. พวกที่มีอคติว่าของฟรีมักไม่ดีิ ข้อนี้ใช้ไม่ได้กับลินุกซ์

สมัยนี้ใครเร็วกว่าก็คาบไปก่อนเสมอ การประชุมตามบริษัทใหญ่ๆมักมีคอมพิวเตอร์คนละ1เครื่อง
ที่ประชุมอยากรู้อะไร หรือว่าต้องการหาอะไรให้เจ้านายก็เซริชกูเกิ้ล ใครเร็วกว่าก็ได้ความดีความชอบไป
ถ้ามัวแต่มานั่งรอเปิดโปรแกรม ให้มันรันเอฟเฟกตระการตา คนอื่นเขาก็คงได้งานให้หัวหน้าคุณไปแล้ว

ผมไม่ได้พูดว่าวินโวส์ไม่ดี แต่ผมว่ามันมีที่ "ดีกว่า" เท่านั้นเอง  : xemo028 :

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 11:41 am

ใช่เลยครับ อิอิ  : emo044 :

ผมก็เป็นคนนึงที่ทิ้ง วินโด้ ไม่ได้ เพราะว่า โปรแกรมที่ทำงาน ใช้ได้กับ Windows xp เท่านั้น : xemo017 : และพอถูไถได้กับ vista seven ส่วน apple linux ใช้บ่อได้เลย

นอกเรื่อง
ผมขอเทียบ Browser 3 ค่ายนะครับ
โดยเปิดบัญชี ที่มีรายการมากกว่า 3 หมื่นรายการ
บนคอมเครื่องเดียวกัน
Microsoft IE หัวใจหยุดเต้นไปพักใหญ่  : emo073 :  จนแรมเต็ม (มันช่างบริหารได้ไม่ดีเลยจริงๆ) : xemo031 :
Mozilla FireFox  ไม่ค้างครับ : emo038 : ทำออกมาได้ดีครับ ใช้แรมน้อยกว่า IE เป็นเท่าตัวเลย   : xemo029 :
Apple Safari ไม่ค้างครับ : emo038 : ลื่นกว่าFireFox นิดนึง : emo027 : บริโภคแรมพอกัน

แต่ต้องใช้ IE ด้วยบางครั้ง เพราะมั่นใจในความปลอดภัย และธนาคารกรุงเทพมันต้อนรับหนะ  : emo102 :

แต่ความใช้งานง่ายผมยกให้ IE นะ เพราะผมเพิ่งจับ FireFox ได้ไม่นานเอง อิิอิ (รู้งี้ ใช้ตั้งนานแล้วอ่ะ)  : xemo016 :

จริงๆ ที่ใช้ win7 มา ผมยอมรับว่ามัน ดีจริงครับ นิ่ง เร็ว ประหยัด เสถียร และก็ใช้ของแท้แล้วด้วย ( OEM อิอิ  : xemo033 : )
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 11:53 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
sasuke
~@

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 12:23 pm

อ้อ ถ้าพูดถึงตัว Browser ยังมีอีกตัวที่ไม่นึกถึงไม่ได้เลย นั่นคือ Google Chrome ครับ
ประสิทธิภาพขณะที่รันบนวินโดว์ดีมากมาย แต่รันบนลินุกซ์ห่วยแตกมาก  : emo102 :

อ้อ แล้วก็ IE ไม่ได้ปลอดภัยกว่า FF นะครับ ออกจะแย่กว่าในด้านความปลอดภัยด้วยซ้ำไป
เพราะไมโครซอฟต์ไม่อุดช่องโหว่บางตัว ที่คิดว่าเป็นปัญหาเล็กๆ หรือบริษัทแอนตี้ไวรัสได้อัพเดตไปแล้ว
ในขณะที่ FF อุดทุกตัวที่เจอ และไม่รัน Java Script โดยไม่ผ่านความยินยอมของผู้ใช้

ข้อได้เปรียบเดียวของ IE เท่าที่ผมเห็นตอนนี้ก็คือปลั๊กอินที่ชื่อว่า MS Silver Light
เอาไว้รันตัว VB script สคริปต์อื่นๆ และกราฟฟิกหนักๆ พัฒนาเตรียมเป็นตัวทดแทน MS C++ Runtime
ช้ากว่า Flash และกินทรัพยากรเครื่องมากกว่า แต่มีลูกเล่นมากกว่า เหมาะสำพรับตกแต่งหน้าเวป
Memory

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 1:09 pm

sasuke เขียน: อ้อ ถ้าพูดถึงตัว Browser ยังมีอีกตัวที่ไม่นึกถึงไม่ได้เลย นั่นคือ Google Chrome ครับ
ประสิทธิภาพขณะที่รันบนวินโดว์ดีมากมาย แต่รันบนลินุกซ์ห่วยแตกมาก  : emo102 :

อ้อ แล้วก็ IE ไม่ได้ปลอดภัยกว่า FF นะครับ ออกจะแย่กว่าในด้านความปลอดภัยด้วยซ้ำไป
เพราะไมโครซอฟต์ไม่อุดช่องโหว่บางตัว ที่คิดว่าเป็นปัญหาเล็กๆ หรือบริษัทแอนตี้ไวรัสได้อัพเดตไปแล้ว
ในขณะที่ FF อุดทุกตัวที่เจอ และไม่รัน Java Script โดยไม่ผ่านความยินยอมของผู้ใช้

ข้อได้เปรียบเดียวของ IE เท่าที่ผมเห็นตอนนี้ก็คือปลั๊กอินที่ชื่อว่า MS Silver Light
เอาไว้รันตัว VB script สคริปต์อื่นๆ และกราฟฟิกหนักๆ พัฒนาเตรียมเป็นตัวทดแทน MS C++ Runtime
ช้ากว่า Flash และกินทรัพยากรเครื่องมากกว่า แต่มีลูกเล่นมากกว่า เหมาะสำพรับตกแต่งหน้าเวป
โหวตครับ ถ้าเป็น Google Chrome ตัว Beta แล้วเร็วสุดยอดครับ แต่เรื่องบางเรื่องยังสู้รุ่นพี่อย่าง Firefox ไม่ได้
แต่ที่ผมสงสัยคือ ถ้าใช้ IE Tab ของ Firefox เนี่ย ระบบป้องกันจะเป็นของ IE หรือ FF ?

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 3:11 pm

On the way เขียน: ขออีกหน่อย ช้างเป็นสัตว์ประจำชาติ ไทยอยู่เเล้ว
เด๋วช่วงๆหลินฮุ้ย หลินปิงก็ไปเเล้วอยู่ไม่ถาวร
เพราะฉะนั้น จีนเขาให้มาศึกษาก็ควรศึกษาเถิดเด๋ว
จะไม่มีให้ชื่นชมแล้ว   : xemo017 :
กราบสวัสดี..พี่น้องทุกท่าน..

ข้าพเจ้าจะขออนุญาติเสริมอิกหน่อยนะ..

เรื่องการศึกษาเนี่ย..ก็ศึกษาไปเถอะ..ไม่ได้ห้ามหรือปรามไม่ให้ศึกษา..
แต่ปัจจุบักมันไม่ใช่.. คิดว่ามันเกินไปจริงๆ..
ตอนนี้คงศึคกษากันหนักหน่วงเลยนะนี่..ถึงขนาดกับต้องติดตามกันตลอด ยิ่งกว่าโทรทัศรวมการเฉพาะกิจ เสียอีก..

ตัวข้าพเจ้าเองก็ไม่ได้รังเกียจหมีหรอกนะ.. แต่แค่อย่ากให้หลายๆท่าน.. พอประมาณกัน อย่าเกินเลยขอบเขตกันก็เท่านั้น..
ศึดษาก้อคือศึกษา.. อย่าให้มันเลยเถิด.. เกินไป..
ถ้าเราเป็นเจ้าของเราจะคิดยังไง.. ลองตรองกันดูเถิด..

กราบลา..
ขอพระผู้เป็นเจ้า ทรงอำนวยพร
ขอสันติสุขจงมีแด่หมี แลพี่น้องชาวไทยทั้งหลายเถิด..
Isolation

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 7:24 pm

ผมไม่ได้คิดหมีหรอกครับเพียงแต่ว่า
ถ้าเพื่อนที่ดีที่สุดของคุณให้ของล้ำค่าที่ดีที่สุดแก่คุณมาคุณจะทำอย่างไรครับ  : emo045 :
พระเจ้าอวยพร...
Bar_Blue

อาทิตย์ ธ.ค. 06, 2009 8:55 pm

ไม่น่าจะเกี่ยวกับนะครับ เพราะ win 7 สร้างตามสถปัตยกรรมคอมพิวเตอร์ครับ มันเป็น เวอร์ชั่นของ สถาบัตยกรรมครับ อย่าง Vista จะเป็น version 6  XP จะเป็น virsion 5 ไล่ลงไปจน version 1 จะเป็น dos รุ่นแรกๆที่มีคอมพิวเตอร์ มันเป็นการพัฒนาสถาปัตยกรรมขึ้นมาเรื่อยๆครับ เพียงแต่ว่า รุ่นก่อนๆเค้าไม่ตัังชื่อเป็น windows 6 เฉยๆ รุ่นก่อนเค้าจะตั้งชื่อตาม lab ที่ได้ทำการพัฒนา windows นั้นและนักวิทยาศาตร์ก็โหวตวัน จนมาถึงปัจจุบันก็โหวดเป็น windows7  ซึ่งถ้าเป็นการตั้งชื่อไม่น่าจะเกี่ยวกับปาบได้

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 7:33 am

On the way เขียน: ผมไม่ได้คิดหมีหรอกครับเพียงแต่ว่า
ถ้าเพื่อนที่ดีที่สุดของคุณให้ของล้ำค่าที่ดีที่สุดแก่คุณมาคุณจะทำอย่างไรครับ  : emo045 :
พระเจ้าอวยพร...
กราบสวัสดีพี่น้องทุกท่าน...

"ถ้าเพื่อนที่ดีที่สุดของคุณให้ของล้ำค่าที่ดีที่สุดแก่คุณมาคุณจะทำอย่างไรครับ"

อื่ม..ยกตัวอย่างได้ดี ดีมากด้วย

ถ้า เพื่อนที่ดีที่สุด ให้ ของล่ำค่าที่ดีที่สุด แก่เรา น่ะเหรอจะตอบแบบไหนดีล่ะ.. แน่นอนดีที่สุดเท่าที่สติปัญญาอันน้อยนิดของข้าพเจ้าจะคิดใด้คือ..ก็ต้องเก็บรักษาและดูแลให้ดีที่สุดไงล่ะ
การที่เขาให้มานั้น เพื่อนคนนี้ก็คงจะไว้ใจเรามากที่สุดเช่นกัน.. ก็ขอภาวนาอย่าให้เรา(ชาวไทย)เป็นเหมือนเพื่อนของชีเปลือยในวรรณกรรพื้นบ้านของไทยเลย..

ขอพระผู้เป็นเจ้า ทรงอำนวยพร..
ขอสันติสุขจงมีแด่ท่านพี่น้องทั้งหลายเถิด..

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 10:01 am

รูปภาพ

ไทยแลนด์ ฮิตหมีแพนด้า กันขนาดนี้เลยแหละ

รูปภาพ

"ใครจะมีเรื่องกับตูฟะ" หมีถาม 55+  ::012::

อย่าไปอะไรกับหมีมันเล้ย ใครจะเอ็นดู ก็ให้เค้าเอ็นดูไป อย่าไปตำหนิเขาเล้ยยย  : emo038 :

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 10:03 am

รูปภาพ

หมีเป็นมิตรกับคน  : xemo029 :
Isolation

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 11:17 am

เด๋วนี้เพลงหมีแพนด้าไม่ค่อยดังเเล้ว
เอาเพลงจังซี่มันต้องถอน ดีไหมอิอิ  : emo045 :
Like a Heaven
.
.

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 7:32 pm

ไซส์หลินปิงนี่กำลังพอดีกับเท้าผมเลยครับ

แปรสวยๆสักทีเนี่ย ลอยไกลแน่นอน ...

: emo038 :
ลี วูจิน
ติดต่อ:

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 7:56 pm

BoYz - The Series เขียน: รูปภาพ

น่ากลัวอ่าครับ : emo073 :
sasuke
~@

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 9:46 pm

Memory เขียน: โหวตครับ ถ้าเป็น Google Chrome ตัว Beta แล้วเร็วสุดยอดครับ แต่เรื่องบางเรื่องยังสู้รุ่นพี่อย่าง Firefox ไม่ได้
แต่ที่ผมสงสัยคือ ถ้าใช้ IE Tab ของ Firefox เนี่ย ระบบป้องกันจะเป็นของ IE หรือ FF ?
เป็นการรัน IE บน FF ครับ เพราะว่าเราจะใช้ฟังก์ชัน IE tab ไม่ได้เลยถ้าเราไม่ได้ลง IE ไว้
Memory

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 9:51 pm

sasuke เขียน:
Memory เขียน: โหวตครับ ถ้าเป็น Google Chrome ตัว Beta แล้วเร็วสุดยอดครับ แต่เรื่องบางเรื่องยังสู้รุ่นพี่อย่าง Firefox ไม่ได้
เป็นการรัน IE บน FF ครับ เพราะว่าเราจะใช้ฟังก์ชัน IE tab ไม่ได้เลยถ้าเราไม่ได้ลง IE ไว้
อย่างงี้นี่เอง ขอบคุณครับ  ::031::

จันทร์ ธ.ค. 07, 2009 9:57 pm

ลี วูจิน เขียน:

หุ้ยย เขาเรียกว่าน่าร้ากก เด้อออ  ::028::

ไม่มีหมีรุ่นไหน จะเซกซี่เท่าหมีรุ่นนี้ละ ฮ่าๆๆ  ::039::
ลี วูจิน
ติดต่อ:

อังคาร ธ.ค. 08, 2009 8:58 pm

BoYz - The Series เขียน:
ลี วูจิน เขียน:

หุ้ยย เขาเรียกว่าน่าร้ากก เด้อออ  ::028::

ไม่มีหมีรุ่นไหน จะเซกซี่เท่าหมีรุ่นนี้ละ ฮ่าๆๆ  ::039::
อ่านะ อิอิ

ว่าแต่นักร้องกลุ่มนี้ คือใครอ่าครับ?
ล็อคหัวข้อ