มีใครทราบข้อมูลเกี่ยวกับโรงเรียนอินเตอร์เทค ไหม

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Q

อังคาร มิ.ย. 14, 2005 4:31 am

มีใครทราบข้อมูลเกี่ยวกับโรงเรียนอินเตอร์เทค แถวๆสามพรานไหมครับ
???(กำลังหาที่เรียนให้หลานอยู่)
ได้ยินแต่เพียงว่าผู้บริหารชุดก่อน ไม่สามารถดูแลกิจการต่อไปได้
ตอนนี้ เปลี่ยนมาเป็นของพระคุณเจ้าแล้ว เป็นโรงเรียนแห่งใหม่ของคาทอลิก
เห็นว่าที่นี่สวยมากๆ ใหญ่โตกว้างขวาง แต่ยังมีคนมาเรียนไม่มากเท่าไหร่
ผมอยากรู้ว่าเค้าเปิดเรียนด้านไหนสาขาไหนบ้าง
และอยู่ไกลจากบ้านเณรสามพรานมากไหม
ใครพอมีข้อมูล ช่วยประชาสัมพันธ์ให้หน่อยนะครับ... ;D
TUK

พฤหัสฯ. มิ.ย. 16, 2005 1:25 pm

โรงเรียนอินเตอร์เทค เปลี่ยนชื่อเป็นโรงเรียนเซนต์โยเซฟอินเตอร์เทคโนโลยี เมื่อปี 2547
ปัจจุบันเปิดสอน สาขา เทคโนโลยีคอมพิวเตอร์, คอมพิวเตอร์ธุรกิจ, ช่างอุตสาหกรรม, บัญชี, พาณิชยการ, อิเล็กทรอกนิกส์, ช่างยนต์, ไฟฟ้า เท่าที่ทราบข้อมูลนะคะ ตอนนี้อยุ่ในความดูแลของบาทหลวงวิวัฒน์ แพร่สิริ และอาจารย์พิรุณ นักเรียนตั้งใจเรียนดี บรรยากาศในห้องเรียนไม่ส่งเสียงดัง นักเรียนเต็มที่ประมาณ 25 คน มีบางห้องที่เรียนมากกว่าสองกลุ่มก็เต็มที่ประมาณ 41 คน ปัจจุบันกำลังพัฒนาสถานที่ บรรยากาศทั่วไปสงบ มีห้องประกอบการอยู่ในระดับพร้อมในด้านการจัดการเรียนการสอน ภายใน 5 ปีคิดว่าจะเปิดถึงระดับปริญญาตรี ถ้ามีนักเรียนเรียนมากเพียงพอ
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 16, 2005 7:59 pm

ขอบคุณคุณTUK คะ :D
Q

ศุกร์ มิ.ย. 17, 2005 3:28 am

ขอบคุณครับคุณตุ๊ก
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 19, 2005 5:42 am

[quote="Q"]

ขอบคุณครับคุณตุ๊ก
TUK

อาทิตย์ มิ.ย. 19, 2005 11:34 am

ยินดีให้ข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ วันจันทร์จะส่งภาพและข้อมูลวิชาที่เปิดสอนนอกเหนือจากที่ทราบให้นะคะ
โรงเรียนนี้อยู่ไม่ไกลจากสามเณรยอแซฟ อยู่ใกล้กับแยกสามพราน ติดถนนใหญ่
ตอนนี้เป็นอาจารย์อยู่ที่ยอแซฟแต่ไปเป็นอาจารย์พิเศษที่อินเตอร์เทคฯ ข้อมูลที่ให้ไป ไม่ได้เข้าข้างโรงเรียน แต่พูดตามสภาพที่ได้พบได้เห็นจริง ๆ ลองไปหาข้อมูลจริง ๆ ดูสิคะแล้วค่อยตัดสินใจ แต่เด็กยอแซฟก็ไปเรียนที่นั่นหลายคน ไว้ส่งข้อมูลให้แล้วกันค่ะ
Q

จันทร์ มิ.ย. 20, 2005 3:50 am

หลานผมเค้าไปดูเองมาแล้วครับ
ไปกับเพื่อนๆเค้า
เห็นบอกว่า ชอบมากๆ ตึกก็สวย
บรรยากาศก็ดูดี คนไม่พลุกพล่าน
สงสัยแกคงจะเลือกเข้ามาเรียนที่นี่ล่ะ

แต่ผมยังไม่มีโอกาสเห็นหรอกครับ
ยังงัยคงต้องรอดูภาพจากครูตุ๊กแล้วกัน
รบกวนหน่อยนะครับ

ถือว่าเป็นการประชาสัมพันธ์ให้โรงเรียนไปด้วย
ถ้าเป็นโรงเรียนของคาทอลิก ผมก็อุ่นใจ
Jeab Agape
~@

จันทร์ มิ.ย. 20, 2005 8:36 am

Q เขียน: หลานผมเค้าไปดูเองมาแล้วครับ
ไปกับเพื่อนๆเค้า
เห็นบอกว่า ชอบมากๆ ตึกก็สวย
บรรยากาศก็ดูดี คนไม่พลุกพล่าน
สงสัยแกคงจะเลือกเข้ามาเรียนที่นี่ล่ะ
ดีงับ คุณพี่Q งั้นตามที่เจี๊ยบว่า คือ " ปลูกเรือนตามใจผู้อยู่ ผูกอู่ตามใจผู้นอน" คับ

ไม่ทราบว่าค่าเล่าเรียนแพงไหม คุณครูพี่ตุ๊ก ช่วย แถลงการณ์ด้วยฮะ 8)
TUK

อังคาร มิ.ย. 21, 2005 9:09 am

จริง ๆ แล้วก็ไม่ได้เป็นอาจารย์ที่นี่เต็มๆ ตัวนะ แค่ไปเป็นอาจารย์พิเศษเท่านั้นเอง วันนี้หาภาพมาให้นะคะ ตามสภาพจริง ไม่ได้ตัดต่ออะไรนะคะ
ตอบกลับโพส