เมื่อถูกพวกแอนตี้คริสต์จับได้ แต่ยังรอดชีวิตอยู่

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Valkyrie Zero Number

ศุกร์ ต.ค. 09, 2009 3:04 pm

สืบเนื่องจากวันนี้ทำให้คนไข้มาไม่ได้ เราก็เลยขึ้นสองแถวกลับบ้านเร็ว

ทว่าวันนี้เอาอีกแล้ว เจอไอ้ใบปลิวแมคโดนัลด์กับลิงกลายร่างเจ้าเก่า (หาอ่านได้จาก http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=11535.0 )

คราวนี้พอเราเหลือเป็นคนเดียวที่นั่งอยู่หลังรถ ก็เลยทำเรื่องแบบเดิม คือ แอบแกะใบปลิวสองอันนั่นออก แต่ทว่าครั้งนี้เอาออกมาได้เพียงแค่ลิงอันเดียว อีกใบรูปแมคโดนัลย์ ดันติดอยู่กับใบอื่นข้าง ๆ เราก็เลยต้องใช้กรรไกร

แต่เหมือนเสียงจะดังไป จึงถูกคนหน้ารถจับไต๋ได้ และสั่งไม่ให้เอาออก

พอลงรถเมื่อถึงที่หมายและจ่ายตัง ท่าทางเจ้าของรถเปิดประตูมาจะด่าอะไรสักอย่าง แต่ตอนนั้นเราก็เดินห่างมาพอสมควรแล้ว แต่ไม่ได้สนใจฟังว่าโหวกเหวกอะไรก็เลยเดินหนีไป ดีที่ทางนั้นยอมกลับขึ้นรถไปดี ๆ ไม่วิ่งตาม ไม่เช่นนั้นอาจเป็นเรื่องกว่านี้

แต่จากตรงนี้เรารู้สึกว่าอาจไม่จบง่าย ๆ เผลอ ๆ อีกไม่นาน มันอาจจำหน้าเราได้ และพาพวกมาจัดการเรา

.....อย่างไรก็ตาม เราก็ยังไม่ขอล้มเลิกความคิดทุกอย่างที่อยู่ในหัว และยังคงคาดหวังจากองค์พระผู้เป็นเจ้าอยู่ตลอดเวลา ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น นั่นก็คือ

"ขอเลือกเป็นทหารของพระคริสต์เจ้าที่จะกำจัดศัตรูของคริสตชนให้ลงนรกทั้งหมด เพื่อให้สาสมกับที่พวกมันทำร้ายพี่น้องของเราตั้งแต่อดีตจนปัจจุบัน จนกว่าวันที่เราจะได้สิ่งที่สูญเสียไปจากชีวิตกลับคืนมาอีกครั้ง และปกป้องสิ่งที่เหลืออยู่ไว้ได้"

เพื่อการนั้น แม้จะต้องเป็นศัตรูกับศาสนาและความเชื่ออื่นทั่วทั้งโลกที่ขัดแย้งกับข่าวประเสริฐ เราก็ยอม

(อย่าเพิ่งแปลกใจ ตอนนี้เราค่อนข้างจิตตกอยู่พอสมควร)
Immanuel (MichaelPaul)
~@

ศุกร์ ต.ค. 09, 2009 6:38 pm

Pegasus Valkyrie เขียน: สืบเนื่องจากวันนี้ทำให้คนไข้มาไม่ได้ เราก็เลยขึ้นสองแถวกลับบ้านเร็ว

ทว่าวันนี้เอาอีกแล้ว เจอไอ้ใบปลิวแมคโดนัลด์กับลิงกลายร่างเจ้าเก่า (หาอ่านได้จาก http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=11535.0 )

คราวนี้พอเราเหลือเป็นคนเดียวที่นั่งอยู่หลังรถ ก็เลยทำเรื่องแบบเดิม คือ แอบแกะใบปลิวสองอันนั่นออก แต่ทว่าครั้งนี้เอาออกมาได้เพียงแค่ลิงอันเดียว อีกใบรูปแมคโดนัลย์ ดันติดอยู่กับใบอื่นข้าง ๆ เราก็เลยต้องใช้กรรไกร

แต่เหมือนเสียงจะดังไป จึงถูกคนหน้ารถจับไต๋ได้ และสั่งไม่ให้เอาออก

พอลงรถเมื่อถึงที่หมายและจ่ายตัง ท่าทางเจ้าของรถเปิดประตูมาจะด่าอะไรสักอย่าง แต่ตอนนั้นเราก็เดินห่างมาพอสมควรแล้ว แต่ไม่ได้สนใจฟังว่าโหวกเหวกอะไรก็เลยเดินหนีไป ดีที่ทางนั้นยอมกลับขึ้นรถไปดี ๆ ไม่วิ่งตาม ไม่เช่นนั้นอาจเป็นเรื่องกว่านี้

แต่จากตรงนี้เรารู้สึกว่าอาจไม่จบง่าย ๆ เผลอ ๆ อีกไม่นาน มันอาจจำหน้าเราได้ และพาพวกมาจัดการเรา

.....อย่างไรก็ตาม เราก็ยังไม่ขอล้มเลิกความคิดทุกอย่างที่อยู่ในหัว และยังคงคาดหวังจากองค์พระผู้เป็นเจ้าอยู่ตลอดเวลา ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น นั่นก็คือ

"ขอเลือกเป็นทหารของพระคริสต์เจ้าที่จะกำจัดศัตรูของคริสตชนให้ลงนรกทั้งหมด เพื่อให้สาสมกับที่พวกมันทำร้ายพี่น้องของเราตั้งแต่อดีตจนปัจจุบัน จนกว่าวันที่เราจะได้สิ่งที่สูญเสียไปจากชีวิตกลับคืนมาอีกครั้ง และปกป้องสิ่งที่เหลืออยู่ไว้ได้"

เพื่อการนั้น แม้จะต้องเป็นศัตรูกับศาสนาและความเชื่ออื่นทั่วทั้งโลกที่ขัดแย้งกับข่าวประเสริฐ เราก็ยอม

(อย่าเพิ่งแปลกใจ ตอนนี้เราค่อนข้างจิตตกอยู่พอสมควร)
ขอพระเจ้าคุ้มครองครับ ระวังตัวด้วยก้ดีนะครับ ^^
sinner

ศุกร์ ต.ค. 09, 2009 6:42 pm

ระวังตัวนะคะ เป็นห่วงแทน  จะสวดเผื่อที่จิตตกนะคะ : xemo026 : ::022::
เลย์
ติดต่อ:

ศุกร์ ต.ค. 09, 2009 7:07 pm

เท่าที่เลย์อ่านกระทู้ต่างๆของพี่ Pegasus Valkyrie  เลย์รู้สึกว่าพี่จะเป็นโปรแตสเตสที่มีความเชื่อที่เข้มแข็งมาก และจะไม่ยอมให้ใครมาดูหมิ่น

ต่อความเชื่อแม้แต่นิดเดียว  : xemo028 :

ขอให้ระวังตัวนะครับ  : xemo016 :
Deo Gratias

ศุกร์ ต.ค. 09, 2009 7:53 pm

ขอบคุณพระเจ้าที่น้องเข้มแข็งในความเชื่ออย่างมากมาย และพร้อมที่จะทำทุกอย่างเพื่อพระองค์

อย่าลืมสวมยุทธภัณฑ์ทั้งชุดของพระเจ้า และอธิษฐานขอการปกป้องจากพระองค์นะคะ

พระเจ้าอวยพร  : emo038 :  สู้ๆ 
Tarrin

ศุกร์ ต.ค. 09, 2009 9:40 pm

นึกว่าเป็นชื่อหนังที่กำลังอื้อฉาวที่สุดในตอนนี้ เรื่อง ANTICHRIST -*-
Jeanne d'Arc

ศุกร์ ต.ค. 09, 2009 10:41 pm

Pegasus Valkyrie เขียน: สืบเนื่องจากวันนี้ทำให้คนไข้มาไม่ได้ เราก็เลยขึ้นสองแถวกลับบ้านเร็ว

สู้ต่อไป สหายทหารกล้าแห่งคริสตศาสนจักร

ขอพระเจ้าคุ้มครอง และ เสริมกำลัง

แต่ก็ อย่าลืมที่จะคงความสุขุมไว้ก่อข้าพเจ้าเชื่อว่า ดาบของพระผู้เป็นเจ้า จะถึงมือท่าน เมื่อใจท่านเปี่ยมด้วยความรัก : xemo026 :

P$. หน้าที่ของทหารของพระเยซูคริสต์ คือ ช่วยคนบาป และ ทำลายความบาป นะครับ : xemo026 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ เสาร์ ต.ค. 10, 2009 12:30 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Valkyrie Zero Number

เสาร์ ต.ค. 10, 2009 9:07 pm

เราไม่เข้มแข็งขนาดนั้นหรอกค่ะพี่น้อง แค่เป็นคนเลือดร้อนที่เอาเข้าจริง ๆ ไม่มีกำลังจะทำอะไรได้เลยด้วยซ้ำ ได้แต่ระบาย : xemo023 :
Holy Bible

เสาร์ ต.ค. 10, 2009 9:16 pm

Pegasus Valkyrie เขียน: เราไม่เข้มแข็งขนาดนั้นหรอกค่ะพี่น้อง แค่เป็นคนเลือดร้อนที่เอาเข้าจริง ๆ ไม่มีกำลังจะทำอะไรได้เลยด้วยซ้ำ ได้แต่ระบาย : xemo023 :
ไม่เป็นไรหรอกครับ พระเป็นเจ้าทรงเห็นความอ่อนแอของเรา อยากให้พี่ใจเย็นๆนะครับ ::004:: พระจะมีทางให้พี่เอง
Nicolas.Not
ติดต่อ:

เสาร์ ต.ค. 10, 2009 10:23 pm

พวกห่านี่จริงๆเลย ไม่ต่างคนต่างอยู่ คนเป็นพุทธกันรักกันเอง สั่งสอนกันเอง ทำดีกันเองให้คนศาสนาอื่นเค้าชื่นชมก่อนเถอะ ถึงจะพอมีหน้าไปว่าศาสนาอื่นไม่ดี ที่ตีกันเองก็ดี ฆ่ากันด้วย ผัวคนเดียวเอาเมียตั้งกี่คน เวรจริงๆ ศาสนาพุทธเค้าสอนกันแบบนี้เหรอ ที่บ้านผมก็มีผมเป็นคริสต์ตังคนเดียว คนอื่นเป็นพุทธหมด มีครั้งหนึ่ง ผมโดนต่างเรื่องศาสนาอย่างไม่เป็นธรรม ผมเลยพูดไปคำเดียวว่า "เท่าที่เคยเรียนพุทธสาสนามา พระพุทธเจ้าไมาเคยสอนให้ชาวพุทธด่าว่าคนต่างศาสนาเลย แล้วนี่ใครสอนอ่า ทำไมทำกับผมแบบนี้ ผมเป็นคริสต์ ผมไม่ได้ฆ่าใคร เอาไว้ให้ผมไปกินเหล้า เล่นไพ่แล้วค่อยด่ากันดีกว่า"
sinner

เสาร์ ต.ค. 10, 2009 10:29 pm

ใจเย็นๆ จ้า ใจเย็นๆ : xemo026 : ::024::
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

อาทิตย์ ต.ค. 11, 2009 10:53 pm

สู้ๆคะ สู้ๆๆๆๆๆๆ
Jesus loves You

อาทิตย์ ต.ค. 11, 2009 11:43 pm

Nicolas.Not เขียน: พวกห่านี่จริงๆเลย ไม่ต่างคนต่างอยู่ คนเป็นพุทธกันรักกันเอง สั่งสอนกันเอง ทำดีกันเองให้คนศาสนาอื่นเค้าชื่นชมก่อนเถอะ ถึงจะพอมีหน้าไปว่าศาสนาอื่นไม่ดี ที่ตีกันเองก็ดี ฆ่ากันด้วย ผัวคนเดียวเอาเมียตั้งกี่คน เวรจริงๆ ศาสนาพุทธเค้าสอนกันแบบนี้เหรอ ที่บ้านผมก็มีผมเป็นคริสต์ตังคนเดียว คนอื่นเป็นพุทธหมด มีครั้งหนึ่ง ผมโดนต่างเรื่องศาสนาอย่างไม่เป็นธรรม ผมเลยพูดไปคำเดียวว่า "เท่าที่เคยเรียนพุทธสาสนามา พระพุทธเจ้าไมาเคยสอนให้ชาวพุทธด่าว่าคนต่างศาสนาเลย แล้วนี่ใครสอนอ่า ทำไมทำกับผมแบบนี้ ผมเป็นคริสต์ ผมไม่ได้ฆ่าใคร เอาไว้ให้ผมไปกินเหล้า เล่นไพ่แล้วค่อยด่ากันดีกว่า"
แรงจัง ครับ 55+
เจนจิรา

จันทร์ ต.ค. 12, 2009 12:45 am

คนไทย พุทธ ชอบเข้าข้างตัวเองอย่างแรง เคยเห็นคนที่อยู่ในโลก แคบๆ ใหม ขนาดไปอยู่ ต่างประเทศก็ยังมิวาย สุมหัวกัน เป็นสมาคม และตั้งวัด พุทธ มาอีกด้วยแถม ยังเหมา ว่า นี่ ฝรั่ง สนใจมาเป็นพุทธ กันเยอะ จะบอกให้นะ ฝรั่งแบบนั้น นะ เรียกว่า นอกคอกไม่มีใครจะเอาแล้ว แล้วมีไม่ถึง 1 % ด้วยซ้ำ เพราะพวก ฝรั่ง หริอต่างชาติบาง กลุ่ม ถ้าไม่เป็น คริสต์ก็ไม่มีศาสนาเลย อยาก เตือนคนพุทธ อย่าเอาแต่อยู่ในโลก แคบๆ หันมอง กว้าง ๆ บ้าง ตัวอย่างเช่น ไทยเกอร์้วู๊ด นักกอร์ฟ ชื่อดังที่คนไทย พยามยามจะยัดความเป็นไทย เขาก็เลยออกมาบอกว่า  ผมเป็นคนอเมริกัน ไม่ใช่คนไทย  บางทีคิดเข้าข้างตังเองนะคิดได้ แต่อย่า ให้เหมือน ฝันกลางวัน  : xemo028 : : xemo028 : : xemo028 :
Memory

จันทร์ ต.ค. 12, 2009 5:54 am

ใจเย็นๆครับ
Static James
ติดต่อ:

จันทร์ ต.ค. 12, 2009 7:28 am

สงคราม ไม่ก่อให้ข่วยอะไรเลย
sinner

จันทร์ ต.ค. 12, 2009 11:34 am

ส่วนมากในประเทศไทยไม่ค่อยศึกษาเรื่อง Cross Culture ค่ะ

ก็ทำให้มีมุมมองน้อยไปนิดนึง ก็ทำให้คิดยึดติดแต่ในมุมของตัอง

อันนี้ไม่ได้ว่านะคะ มุมในการมองมีตั้ง 360 องศา แต่ถ้าเรามองแค่องศาเดียว

ก็เห็นแค่มุมเดียว ก็ต้องลองเปลี่ยนมุมมองไปหลายๆ แบบ แล้วจะเห็นความหลากหลาย

และยอมรับในความต่างได้  เหมือนการมองรูปภาพ ดูบางมุมไม่สวยเลย

ก็ลองเปลี่ยนมุมใหม่ ถอยออกมาอีกซักสองสามก้าว

เดินไปซ้าย  เดินไปขวา  จะทำให้เราเห็นอะไรได้อีกเยอะค่ะ : xemo026 : ::042::
Te Deum

พุธ ต.ค. 14, 2009 4:14 pm

ใครจะมาลบหลู่ยังไงปล่อยเค้าไปเถอะค้ะ

แต่คิดจะจัดการพวกว่างงานพวกนี้ ระวังตัวหน่อยนะคะ
พวกเค้าคงไอคิวเตี้ย ไอเดียตกต่ำ ซีรีบรัมตายด้านจิงๆ คิดได้แค่นี้ ไม่มองอะไรให้กว้าง สงสัยแถวบ้านไม่มีสัญญาณโทรศัพท์หยอดเหรียญ อืมมมม
อนารยชนยังมีอยู่หรอเนี่ย

ขอพระประทานปัญญาให้เขาได้คิดและคุ้มครองคุณเทวทูตสุดเฮี้ยวของบอร์ดเราด้วยนะคะ(แบบว่าชื่อเรียกยากกันนิดนึง ขนานนามเองเลยในจุดนี้นะคะ 5 5+  ::021:: จะโกรธไหมนี่)
Batholomew
~@

พุธ ต.ค. 14, 2009 4:52 pm

ช่วยสวดให้นะครับ : xemo017 :
ตอบกลับโพส