ด่วน " พระเจ้าทรงแสนดี"

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
Prod Pran
Defender of lawS

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 8:08 pm

"พระเจ้าทรงแสนดี"

พี่ขอความเห็นของน้องๆ ว่าในประสบการณ์ ที่สัมผัสส่วนตัว ที่ว่าพระเจ้าทรงแสนดี ต่อ เรา หรือส่วนตัวของน้อง
เป็นอย่างไร บ้าง ขอเล่าสั้นๆ และยกพระคัมภีร์ได้ ดีมาก

พี่กำลังเตรียม บทเทศน์ แก่นักศึกษา มหาวิทยาลัย เกือบ 1,000 คน นักศึกษาชั้น ปี ที่ 1 ค่ะ ไม่ได้เป็นคริสต์

การเทศน์ ต้องเป็นแนวแพร่ธรรมค่ะ จะเทศน์ประมาณ 15 นาที
Te Deum

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 8:58 pm

ว้า คิดอะไรไม่ออกค่ะ -0- จดจ่อมานานละ

ตอนนี้ขอให้เตรีมบทเทศน์สำเร็จด้วยดีนะคะ พระอวยพรค่ะ

ขอตัวไปหาแรงบันดาลใจ แล้วจะกลับมาให้เร็วที่สุดค่ะ
Little Boy

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 9:33 pm

ไม่จำเป็นต้องอ้างพระคัมภีร์ครับ ให้ใช้ภาษาง่าย ๆ เพราะผู้ฟังเป็นผู้สนใจ
คำศัพท์แปลก ๆ ตัดไปเลยครับ ศีลมหาสนิท ศีลระลึก รับเชื่อ ศีลล้างบาป บัพติศมา พิธีกรรมอะไร Rapture ไม่ต้องพูดเลย
อะไรที่เราเองไม่แน่ใจ หรือไม่มีประจักษ์พยาน หรือพระวิญญาณไม่ได้ดลใจ ไม่ต้องพูดครับ

ผมให้หัวข้อละกันนะครับ หัวข้อใหนสนใจก็ศึกษา

- พระผู้เป็นเจ้าทรงเป็นพระบิดาผู้ทรงรักมวลมนุษย์และทรงเป็นแหล่งกำเนิดสรรพสิ่งที่ดีงาม
- ในทุกสมัยการประทาน ผู้คนของพระผู้เป็นเจ้าพึ่งการชดใช้ของพระคริสต์เพื่อการปลดบาปของพวกเขา
- โดยผ่านการชดใช้ของพระคริสต์และการเชื่อฟังพระกิตติคุณ เราสามารถเป็นทายาทร่วมกับพระเยซูคริสต์ได้
- พระคัมภีร์ให้กำลังใจและปลอบโยนเรา และช่วยให้เราเข้าใจความรอด
- พระประสงค์ของพระผู้เป็นเจ้าคือเราต้องทิ้งบาปของเรา และกำจัดความชั่วออกไปจากพวกเรา
- พระบิดาบนสวรรค์ของเราทรงเต็มพระทัยประทานอภัยคนที่กลับใจ และกลับมาหาพระองค์ด้วยความตั้งใจจริง
- ของประทานแห่งพระวิญญาณบริสุทธิ์นำสันติสุข ความปีติยินดี การนำทางจากสวรรค์ และของประทานอื่น ๆ เข้ามาในชีวิตเรา
- พระผู้เป็นเจ้าทรงได้ยินคำสวดอ้อนวอนของเราและตรัสกับเราในทุกวันนี้ เฉกเช่นพระองค์ตรัสกับวิสุทธิชนในสมัยโบราณ
- พระผู้เป็นเจ้าประทานสิทธิเสรีทางศีลธรรมและพลังอำนาจให้เราเลือกความดีเหนือความชั่ว
- พระผู้เป็นเจ้าทรงเป็นเพื่อนของเราและเราวางใจพระองค์ได้ในยามทุกข์ยาก
- ไม่มีความทุกข์ใดแยกเราจากความรักของพระผู้เป็นเจ้าและมิตรภาพที่มีให้กันได้
- พระผู้ช่วยให้รอดเข้าพระทัยความทุกข์ทั้งสิ้นของเรา แลพระองค์จะทรงอยู่กับเราชั่วกาลนาน
- พระผู้เป็นเจ้าทรงรักลูก ๆ ทุกคนของพระองค์และจะทรงพิพากษาทุกคนตามกฎที่เขาได้รับ
- พระผู้ช่วยให้รอด พระเยซูคริสต์ทรงเปิดโอกาสให้คนเป็นและคนตายได้รับการยกโทษและการปลดปล่อย
- พระผู้เป็นเจ้าทรงเที่ยงธรรมและมีพระเมตตาต่อทุกคนถ้วนหน้าทั้งคนเป็นและคนตาย

เลือกสัก 3 - 5 หัวข้อนะครับ บางอันอาจจะคล้าย ๆ กััน

แนะนำให้เล่าประจักษ์พยานหรือประสบการณ์ส่วนตัวด้วยครับ
ผมขออธิษฐาน ขอสติปัญญา ขอพระวิญญาณช่วยท่าน Prod Pran พูดให้ซึมลึกเข้าถึงจิตวิญญาณของผู้ฟัง
Jesus loves You

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:02 pm

ของผมเหรอครับ
ผมเป็นคริสเตียนนะครับ(อาจจเป็นคำพยานชีวินนะครับ เพราะคริสเตียนทำแบบนี้บ่อย  หุ หุ)
เริ่มจาก ตอนแรก ตอนผมยังไม่ได้เชื่อพระเจ้า ผมก็ใช้ชีวิตแบบวัยรุ่นทั่วๆไป
ติดยา  แข่งรถ    เที่ยวหญิง

แต่ก้ได้มีเพื่อนข้าพ เจ้าคนนึง ที่เป็นคริสเตียนมาก่อนหน้านั้น ได้มาเล่าเรื่องราวเกี่ยวกับพระเจ้าให้ข้าพเจ้าฟัง
ตอนแรก ก็สังสัยๆ เอ พระเจ้า มันดีเปนยังไงเน้อ ก่อนหน้านั้น ผมจะฟังเพลงต่อต้านพระเจ้า ครับ พวก Black Metal สาย  บูชาซาตาน พวก 666

หลังจากผมได้ไปค่ายๆหนึ่งของทางคริสเตียน ก็ลองตัดสินใจบเชื่อพระเจ้าดู(เพราะแม่ของเพื่อนผมที่มาประกาศเรื่องราวพระเจ้านั้นทำไมผมงง เพราะว่า แม่เค้าเป็นโรคมะเร็ง ระยะที่ 3 แต่กลับเป้นคนที่แข็งแรงมากๆ ผมเรยถามป้า เค้า(แม่ของเพื่อนผม) ป้าเคยบอกว่า ป้าอยู่ได้พระเจ้าเลี้ยงดูป้า  (ทำให้ผม มีใจจากจะเชื่อพระเจ้าดู)  หลังจากนั้นมา ผมก็ได้มารับใช้ในคริสตจักร ที่ผมอยู่เป็นทีมนมัสการ พระเจ้า แล้วเรื่องเรียนของผมพระเจ้า  ก็อวยพร อย่างฮัศจรรย์(ผู้นำผมบอก ให้เราทำส่วนเราอย่างเต็มที่แล้วพระเจ้าจะอวยพรการเรียน)  ผมก็ กลับมาตั้งใจเรียน จากคนที่เคยตั้งใจเรียนอาจจะไม่เท่าไหร่ ไม่เคยได้เกรด 3-4 เลยตั้งแต่ เรียน ปวช . มา ผมมานั่งทูลขอกับพระเจ้าว่าพระเจ้าขอให้เกรดการเรียนผมเป็นที่ถวาย เกียติ์ แด่พระเจ้า ด้วย อัศจรรย์เกิดขึ้น ผมได้เกรด 3-4 เกรดมาทุกเทอมหลังจากเชื่อพระเจ้ามา  หลังจากนั้น  ผทก็เกิดโรคแปลกประหลาดขึ้น(สาเหตุมาจากติดบุหรี่) ผมนอนอยู่ดีๆ กลางดึก  ผมเกิดหายใจไม่ออก  เกือบตายแบบไม่เคยเป็นมาก่อน  เดินก็เหนื่อย  ผมไปให้พี่น้องคริสเตียน วางมือก็ไม่หาย จนพระเจ้ามาพูดผ่านทางผู้นำของผม  (บอกว่า การที่พระเจ้าไม่รักษา ก็เพราะว่าเรายังไม่อะไรที่ยังไม่ยอมกับพระเจ้าหรทือไม่ถวายเกียรติ์แด่พระเจ้านั้นเอง) ผมก็เรยย้อนกลับมานึก โอ้ เรายังติดบุหรี่ ยังสูบกัญชาอยู่ นี่หว่า  คืนนั้นผมเข้าห้องผ่าตัด ผมอธิษฐานกับพระเจ้า พระเจ้า ข้าพเจ้าขอให้การรักษาผ่านไปด้วยดี  ข้าพเจ้าขอสัญญากับพระองค์ว่าข้าพเจ้าจะไม่ยุ่งกับมันอีก  จนหมอที่รักษาผม ยังงงเลย ชีพจรผมเต้น ต่ำ แต่ ผมไม่มีไข้(ตอนนั้นผมนอนรักษาตัวอยู่) ผมเรยรู้ว่าพระเจ้าอยู่กับผมจริงๆตอนนั้น(เพราะตอนนั้นผม นอนกับเครื่องช่วยหายใจ)
เพราะหายใจเองไม่ได้
เพราะผ่านเหตุการณ์นี้มาได้  ผมก็ไปเรียนปกติ ดันมาเจอเพื่อนสมัยแว๊นๆๆ ผมรู้ว่าผม ไปโบสถ์ มันเรยมาล้อผมเกี่ยวกัยพระเยซุแบบหยายคายมากๆ  แต่ ผมจำคำผู้นำ คนใดทนการทดลองได้คนนั้นก็เป็นสุข ผมขอบคุณพระวิญญาณบริสุทธิ์ ที่ผมไม่ด่าเค้ากลับเรย (ต่อสู้กับเนื้อหนังสุดๆ)ในใจคิด เห้ย ยอมไม่ได้ มันมาด่าเรา เราจะนั่งเฉยๆไม่ได้ แต่ก็มีพระคำของพระเจ้ามาตอนนึง ที่ว่า( 1ปต 4:14)  ผมเรยไม่เค้าตอบกว่า
กลับมาบ้านผมก็อธิษฐานเผื่อเค้าให้เค้าได้เกรดการเรียนที่ดีๆ ผมบอกวกับพระองค์ว่า "โอ้ข้าแด้พระเจ้าผู้สูงสุด คนที่มาด่าพระเจ้าเพราะเค้าไม่รู้ขอให้พระองค์โปรดทรงอภัยบาปเค้าด้วย เค้าทำไปเพราะไม่รู้ ขอให้พระองค์โปรดเมตตาต่อเค้าด้วย  เอเมน"  หลังจากเหตุการณ์นั้นมา
ก้เกิดเหตุการณ์ ที่แม่ของผมต่อต้านเรื่องราวพระเจ้า  ขนาดตัดแม่ตัดลูกหลายๆครั้งมากๆ แต่ผมก็อธิษฐานต่อพระองค์ ตลอดๆ เหตุการณ์ ก้ผ่านไปด้วยดี ตลอด ผมกลับแม่ก็กลับมาคุบยเหมือนเดิมตลอด(เหตุการณ์นี้ เกิดขึ้น 3-4 ครั้ง) อาจจะน้อยในบางครอบครัว  

สุดท้ายนี้ ผม อยากขอบคุณพระองค์ ที่พระองค์ทรงเรียกข้าพเจ้ามาหาพระองค์   ถ้าวันนี้ข้าพเจ้าไม่ตัดสินใจเชื่อพระองค์ ชีวิจข้าพเจ้าวันนี้คงจะไม่มีทิศทาง ไม่มีเป้าหมาย    "เพราะพระเจ้าเลี้ยงข้าพเจ้าดุจเลี้ยงแกะ ข้าพเจ้าจะไม่ขัดสนใดๆเลย"  

ตั้งแต่ นั้นมาชีวิตผมก้ได้รับการอวยพรมาตลอด บางสิ่งที่ข้าพเจ้าทำผิด พระองค์ก็มาสอนข้าพเจ้า
ข้าพเจ้าคิดถูกแล้วที่เลือกบนทางเดินแห่งสันติสุข
เอเมน ::022:: ::031::

แก้ไขเยอะหน่อยนะครับ พิมตกคำเยอะมาก
แก้ไขล่าสุดโดย Jesus loves You เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:08 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:04 pm

อีกอย่างเวลาผมจะทำอะไร ไม่ดีๆ ก็จะมีคำพระวจนะ ในพระคัมภรีมาเตือนใจเสมอ
เช่นใช่อารมณ์แก้ไขปัญหา ในบางที่ เราก็มาทบทวนว่า พระคัมภรี ว่าอย่างไร ก็อย่างนั้น
เป็นแต่ก่อนตอนยังไม่ได้เชื่อพระเจ้า นี่ไม่ได้เลย ใช้อารมณ์ อย่างเดียว
sinner

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:04 pm

น่าจะเล่าประสบการณ์ที่พระเจ้าทรงเมตตาต่อพี่นะคะ

แล้วทำให้ชีวิตเปลี่ยนเพราะพระเจ้าได้ยังไง ประมาณนี้อ่ะค่ะ

คนฟังน่าจะรับรู้ได้ดีกว่าเล่าเรื่องคนอื่น โชคดีนะคะ : emo045 : : xemo026 :

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:11 pm

เปลี่ยนก็คือว่า
ไม่กลับไปทำแบบเดิม แล้วอ่ะครับ
พระเจ้าจึงบอกว่า นี่แหน่ะ สิ่งเก่าๆก็ล่วงไป มีสิ่งใหม่ๆก็เข้ามา

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:13 pm

Jesus loves You เขียน: เปลี่ยนก็คือว่า
ไม่กลับไปทำแบบเดิม แล้วอ่ะครับ
พระเจ้าจึงบอกว่า นี่แหน่ะ สิ่งเก่าๆก็ล่วงไป มีสิ่งใหม่ๆก็เข้ามา
เชื่อป่าวว่าตอนเลิกยา อ่ะ แค่อธ. ก็เลิกได้ เรยอ่ะครับพี่ยังแปลกใจเรย
บางคนใช้กำลังใจนานมาก
Jeab Agape
~@

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:18 pm

ยอห์น บทที่ 3.16 เพราะว่าพระเจ้าทรงรักโลก จนประทานพระบุตรองค์เดียว = นี่ก็ทรงแสนดีครับ : emo038 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
Zion
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:19 pm

"ไม่ช้า และไม่สาย
ไม่รีบร้อนตามใจฉัน...
ทรงทันเวลาเสมอ"

เป็นเพลงที่เมื่อยศฮัมทำนองเมื่อไหร่ ก็จะทราบซึ้งในความ"แสนดี"ของพระองค์
และจะพยายามอดทนให้เป็นตามนน้ำพระทัย

ในเรื่องพระคัมภีร์ที่ยศจะอ้างอิง  ก็คือเหตุการณ์สมรสที่เมืองคานา (ยอห์น2:1-12)
คำอธิษฐานของเราในหลายๆครั้งจะได้รับคำตอบที่ไม่ทันใจเราเสียเลย(ข้อสี่)
แต่เราก็คงต้องยินยอมให้เป็นไปตามน้ำพระทัยของพระเจ้า(ข้อห้า)

แล้วผลลัพธ์ ก็จะเป็นอัศจรรย์ ที่เราต้องขอบพระคุณพระองค์อย่างเหลือล้น : xemo026 :
Deo Gratias

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:22 pm

Jeab Agape เขียน:
ยอห์น บทที่ 3.16 เพราะว่าพระเจ้าทรงรักโลก จนประทานพระบุตรองค์เดียว = นี่ก็ทรงแสนดีครับ : emo038 :
ศิษย์พี่แย่งไปแล้ว แสดงว่าสแตนดาดมาก ไม่เป็นไรเปลี่ยนใหม่ก็ได้  อิ.อิ.   : emo045 :

เมื่อพูดถึงพระเจ้าทรงแสนดีต่อคนที่ไม่รู้จักพระองค์อย่างไร ทำให้คิดถึง กิจการ 14:16-17 ค่ะ

"พระองค์ได้ทรงยอมให้บรรดาประชาชาติประพฤติตามชอบใจ แต่พระองค์มิได้ทรงให้ขาดพยาน
คือพระองค์ได้ทรงกระทำคุณให้ฝนตกจากฟ้าและให้มีฤดูเกิดผล ท่านทั้งหลายจึงอิ่มใจยินดีด้วยอาหาร"

ถึงแม้พวกเขาจะไม่รู้จักพระเจ้าและทำตามทางของตัวเอง แต่พระเจ้ายังคงยืนยันความรักของพระองค์ต่อมนุษย์ทุกคน
ผ่านทางการดำเนินชีวิตประจำวัน โดยที่พวกเขาอาจจะไม่รู้ตัวว่าสิ่งเหล่านั้นเป็นสิ่งที่ประทานมาจากพระเจ้า  : xemo017 :

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:24 pm

ยน 3: 16 ด้วยคนครับ

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 10:26 pm

Jesus loves You เขียน: ยน 3: 16 ด้วยคนครับ

ขอ ข้อ  รม6: 23 ด้วยอีกข้อนึง
Ministry Of Men

ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 11:20 pm

"พระเจ้าทรงแสนดี"

พี่ขอความเห็นของน้องๆ ว่าในประสบการณ์ ที่สัมผัสส่วนตัว ที่ว่าพระเจ้าทรงแสนดี ต่อ เรา หรือส่วนตัวของน้อง
เป็นอย่างไร บ้าง ขอเล่าสั้นๆ และยกพระคัมภีร์ได้ ดีมาก

เข้าใจว่า อยากได้คำพยาน "พระเจ้าทรงแสนดีอย่างไร?" ของพี่น้องมากกว่า

ผมคิดไม่ออกเลยครับ ผมกำลังถูกทดลอง พระเจ้าส่งเรื่องแรกมาเสร็จ เรื่องที่สองพึ่งมาถึงบ้านชั่วโมงนี้เอง  : emo102 : : emo102 : : emo102 :
เป็นเรื่องง่ายๆ ของคนทั่วๆไป แต่ช่างเป็นจุดอ่อนของผมจริงๆ  : xemo016 :
แก้ไขล่าสุดโดย Ministry Of Men เมื่อ ศุกร์ ต.ค. 30, 2009 11:26 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

เสาร์ ต.ค. 31, 2009 8:33 am

พระองค์ไม่ทรงทอดทิ้งผมไป แม้ช่วงเวลาที่เลวร้ายที่สุดในชีวิตครับ
Humming_Fox

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 6:25 pm

เพราะพระองค์ไม่เคยลืมสัญญาที่ทรงมอบไว้แก่เราค่ะ

พระเจ้ามองเห็นและดูแลเราเสมอ

เคล็ดลับความสุขของเรา คงต้องตอบว่า
"เพราะเราเป็นคนที่มีคนที่รักเราสุดหัวใจอยู่เสมอค่ะ"
Immanuel (MichaelPaul)
~@

อังคาร พ.ย. 03, 2009 8:39 am

คำพยานที่ผมมักจะใช้บ่อย ๆ เป็นประจำทุกครั้งที่พูดถึงพระเมตตาของพระองค์ ที่ทงแสนดี แต่ก็ไม่ได้อลังการงาสร้าง หรือน่าตื่นเต้น เท่าไหร่ คือ
    " วันที่ผมกลับจากไปเรียนที่รามหัวหมากเวลาประมาณ เที่ยง ๆ นั่งรถไฟฟ้า BTS กลับบ้าน โดยจะต้องต่อรถสาย 84 เพื่อให้ถึงบ้านซึ่งลังเลอยู่ว่า จะลงสถานี้ สุรศักดิ์ หรือ สะพานตากสินดี โดยเฃเมื่อก่อนนั้นที่สถานีสุรศักดิ์จะมีรถรับส่งผู้โดยสารจากสถานีไปลงป้ายรถเมล์วัดสุวรรณ โดยถ้าหากรถมาช้าก็จะต้องยืนตากแดดเพื่อรอ (แถวนั้นไม่มีหลังคา) แต่ถ้าข้ามเรือก็ต้องเสียค่าข้าม 2 บาท แต่เงินในกระเป๋ามี เงิน 101 บาท โดยเป็น แบงค์ 100 กับเหรียญ 1 บาท ซึ่งข้ามเรือไม่ได้แน่นอน (ไม่กล้าจ่ายด้วยแบงค์ 100 เพื่อค่าเรือ 2 บาทอ่ะนะ) จึงอธิษฐานว่า หากพระองค์ประสงค์ให้ลูกข้ามเรือเพื่อไปต่อรถ ขอให้เมื่อประตูรถไฟฟ้าเปิดออก ขอให้ผมเจอเหรียญ 1 บาทหล่นอยุ่หน้าประตู พออธิษฐานเสร็จ ก็คิดว่า ไอ่บ้าเอ๊ย แค่ เหรียญ 1 บาทยังจะขออีก ยืนตากแดดรอรถก็ได้วุ้ย แต่ พอรถถึงสถานีสุรศักดิ์ เมื่อประตูรถไฟฟ้าเปิดออก ผมก็ลองมองที่พื้นหน้าประตู (บริเวณที่เป็นพื้นตะปุ่มตุป่ำ) ผมแทบอยากจะร้องไห้โฮ ออกมาเลยครับ เพราะ เหรียญ 1 บาท ตกอยู่ 1 เหรียญ หน้าประตูที่ผมยืนพอดีครับ คือ ตอนนั้นผมรู้สึกว่า พระองค์ทรงรักและแสนดีเหลือเกิน แม้แต่แค่เรื่องว่าจะข้ามเรือดีหรือไม่ พระองค์ยังทรง ตอบรับเรา"
นี่แหละครับคำพยานที่ประทับใจที่สุดของผม
อันตน
~@

อังคาร พ.ย. 03, 2009 9:29 am

มีตังในกระเ๋ป๋า 50สตางค์ (ทั้งเนื้อทั้งตัวมีแค่นั้น) แต่ว่าได้กินหูฉลาม

ไม่ได้เห็นแก่กินนะ แต่เห็นว่าเ็ป็นการเลี้ยงดูของพระเ้จ้า
Te Deum

อังคาร พ.ย. 03, 2009 4:56 pm

บางครั้งเห็นว่าชีวิตไร้ค่า เหนื่อยล้า

พอหันไปมองพ่อแม่ เพื่อนๆ

ก็รู้สึกทันทีว่าชีวิตมีค่า
เพราะอย่างน้อยก็ได้มาเจอคนเหล่านี้ คนที่พระเจ้าสร้างให้มาอยู่ใกล้ๆเรา

เราต้องอยู่เพื่อกันและกันอย่างดีที่สุด สมที่พระคริสตเจ้าทรงพลีพระชนม์ให้เราได้อยู่เพื่อกันและกันในพระอาณาจักรของพระเจ้า

จขกท.คะ
คำตอบมาช้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ขออภัยค่ะ T^T
Slave of God

พุธ พ.ย. 04, 2009 2:42 am

ทุกๆวันที่มีชีวิต ของผม คือผลจากความแสนดีของพระองค์
Prod Pran

พุธ พ.ย. 04, 2009 6:38 am

ขอบคุณน้องๆมากค่ะ ที่ได้ให้ข้อมูล

พี่ได้เทศนาแล้วเมื่อวาน กับคณาจารย์และเจ้าหน้าที่ 1 ครั้ง
กับนักศึกษา ชั้น ปีที่ 1 ประมาณ 700 คน 1 ครั้ง
และกับคุณครูประถมฯ อีก 1 ครั้ง

ทุกๆคนบอกว่าได้รับพระพรอย่างมาก พี่เชื่อว่า เพราะพี่สวดพระเมตตา ให้กับการเทศนาครั้งนี้อย่างหนัก
และได้อธิษฐานผูกมัดอำนาจมืด/วิญญาณชั่วทั้งหลาย วิงวอนให้พระวิญญาณ ประทับอยู่ด้วย
ให้ทรงเคลื่อนไหว ในการนมัสการ การเทศนา คำเทศน์ได้เข้าถึงหู อย่างเต็มเปี่ยม........ขอบคุณพระเจ้า
Ministry Of Men

พุธ พ.ย. 04, 2009 10:10 am

::031:: ขอบคุณพระบิดาที่เมตตา
เจนจิรา

พุธ พ.ย. 04, 2009 1:57 pm

ดีจัง คะ
Te Deum

พุธ พ.ย. 04, 2009 3:49 pm

Prod Pran เขียน:
ขอบคุณน้องๆมากค่ะ ที่ได้ให้ข้อมูล

พี่ได้เทศนาแล้วเมื่อวาน กับคณาจารย์และเจ้าหน้าที่ 1 ครั้ง
กับนักศึกษา ชั้น ปีที่ 1 ประมาณ 700 คน 1 ครั้ง
และกับคุณครูประถมฯ อีก 1 ครั้ง

ทุกๆคนบอกว่าได้รับพระพรอย่างมาก พี่เชื่อว่า เพราะพี่สวดพระเมตตา ให้กับการเทศนาครั้งนี้อย่างหนัก
และได้อธิษฐานผูกมัดอำนาจมืด/วิญญาณชั่วทั้งหลาย วิงวอนให้พระวิญญาณ ประทับอยู่ด้วย
ให้ทรงเคลื่อนไหว ในการนมัสการ การเทศนา คำเทศน์ได้เข้าถึงหู อย่างเต็มเปี่ยม........ขอบคุณพระเจ้า
ยินดีด้วยคะ ^^
Jeab Agape
~@

พุธ พ.ย. 04, 2009 9:42 pm

พี่พีพีน่าจะเทศนาฟื้นฟูชาวบอร์ด สักครั้งนะครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า : emo038 :

พุธ พ.ย. 04, 2009 9:48 pm

Prod Pran เขียน:

ขอบคุณ พระเจ้า ครับ
sinner

พุธ พ.ย. 04, 2009 10:41 pm

ขอบคุณพระเจ้าเช่นกันค่ะ : xemo026 : : xemo026 : : xemo026 :
ต้นไม้แห่งเจสซี
ติดต่อ:

พุธ พ.ย. 04, 2009 11:27 pm

พระองค์ทรงเป็นความดีงาม และทรงน่ารักหาที่สุดมิได้  : xemo026 :
ตอบกลับโพส