ใกล้คริสต์มาสแล้วเลยเอาเพลงมาให้ฟัง

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Tarrin

พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 9:45 pm

สวัสดีครับผมชื่อ บูม นะครับ ก็ส่องบอร์ดนี้มาอยู่ได้ซักพักใหญ่ๆแล้วครับ

ส่วนใหญ่จะเข้ามาอ่านบทความเกี่ยวกับพระคริสต์ครับ

ผมเชื่อในพระคริสต์ กับ พระแม่ครับ แต่ยังไม่ได้ล้างบาปเลย

(จริงๆยังไม่ได้เรียนคำสอนเลย ฮ่าฮ่าๆ ขอให้จบ ม.6ก่อนละกันนะครับ ^^)

พอดีผมชอบศึกษาพวกภาษาฟินนิชอยู่หน่ะครับ ก็เลยไปเจอเพลงๆนึงเข้า

ชื่อเพลงว่า Sydämeeni joulun teen (อ่านว่า ซือดาเมนิ โยลุน เตน) แปลว่า Christmas in my heart

แต่เวอร์ชั่นนี้ร้องโดย Antti Tuisku ผู้ชนะเลิศรายการ Suomen Idols ปี 2004 (เหมือนกับ The Star . AF บ้านเราอะครับ)

http://www.youtube.com/watch?v=2hzQyKO0c98

เนื้อร้อง

On jouluyö, sen hiljaisuutta
yksin kuuntelen,
ja sanaton on sydämeni kieli
Vain tähdet öistä avaruutta
pukee loistaen ja ikuisuutta kaipaa avoin mieli
Näin sydämeeni joulun teen
ja mieleen hiljaiseen
taas Jeesus-lapsi syntyy uudelleen

On jouluyö ja lumihuntuun
pukeutunut maa
แก้ไขล่าสุดโดย Tarrin เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 9:47 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
sinner

พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 9:47 pm

ยินดีต้อนรับค่ะ เข้ามาบ่อยๆ นะคะ

ขอบคุณสำหรับเพลงสวยๆ นะคะ : emo045 : : xemo026 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mobster
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 10:08 pm

ปีก่อนนู้น(ไม่รู้นานเท่าไรแล้วปีหรือ2ปี) เอาแมวJingleBellมาลง

เอ๋ ทำไมเค้าไม่ทำ "หมีแพนด้า JingleBell"บ้างนะ

(จะได้เห็นฤาษีศีลแตกก็คราวนี้)
ตอบกลับโพส