เป็นเกย์แต่อยากเลิกเป็นมากครับ ช่วยด้วย !!

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
cardcapter

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 7:21 pm

ผมเป็นเกย์ไม่แสดงออกเลยว่าเป็น ผม เชื่อในพระเจ้ามาประมาณ 5-6 ปีแล้ว ยิ่งเข้าโบถส์ยิ่งตอกย้ำมาก ว่าผมเป็นคน บาป ทุกวันนี้ ก็มีเกย์เข้ามาแต่ไม่อยากอะไรด้วย ผมอยากจะมีแฟนที่เป็นผู้หญิงนะครับผมพยายามหาอยู่แล้วแต่ก็ยังหาไม่ได้เลย ขอความคิดเห็นทุกๆคนหน่อยครับว่าผมควรจะทำอย่างไรดีกับชีวิตแบบนี้ถ้าผมมีแฟนที่เป็นผู้หญิงแล้วรักพระเจ้าด้วยเหมือนกันคงจะดี ถ้ามีแบบนั้นจริงๆผมคงจะเลิกทุกอย่างมาเริ่มต้นใหม่กับเค้าคนนั้นนะครับ มีใครชอบคนอย่างผม บ้าง ครับ T_T หาแฟนที่เป็นคริสเตียนเหมือนกันยากมากครับ : xemo023 :
sinner

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 7:32 pm

ได้ยินเพื่อนที่เป็นคริสเตียน เค้าบอกว่าทางคริสเตียนเค้าอธิษฐานกันจนหายก็มีไม่ใช่เหรอคะ

น่าจะลองถามดูนะคะ หรือไม่เดี๋ยวผู้ที่รู้คงเข้ามาช่วยตอบให้

ขอพระเจ้าช่วยคุณนะคะ : emo045 : : xemo026 :
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 7:40 pm

ปล่อยเฉยๆไปเหอะคับ-0-

เปงโฮโมไม่ได้หมายความว่าจะเป้นคนบาปนิคับ

http://www.belongtothetruth.com/important/homo01.htm

ลองอ่านนี่ดูนะคับV^^ สู้ๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ministry Of Men

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 7:48 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~ เขียน: ปล่อยเฉยๆไปเหอะคับ-0-

เปงโฮโมไม่ได้หมายความว่าจะเป้นคนบาปนิคับ

http://www.belongtothetruth.com/important/homo01.htm

ตามน้องฟ่าบอกครับ

ปล.มีโปรเตสแตนปล่อยคำพยานออกมาว่ารักษาหาย แต่อาจไม่ได้เกิดขึ้นกับ จขกท. ดังนั้น หากคิดว่ายังใช่ gay ก็อย่าหลอกสตรีใดเลย เดี๋ยวจะเดือดร้อนถึงลูกๆ และครอบครัวฝ่ายหญิง  : emo102 :
cardcapter

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 7:52 pm

ไม่เคย หลอกครับ แต่ อยาก มีผู้หญิงคริสเตียนที่พร้อมจะเดินไปข้างหน้าด้วยกันถึงเวลานั้น เรื่องความเป็นเกย์ผม จะหยุดหมดนะครับผมไม่มีนิสัยโกหก หลอกลวง ไง ครับ ผม !!

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 7:54 pm

BoYz - The Series เขียน:
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~ เขียน: ปล่อยเฉยๆไปเหอะคับ-0-

ตามน้องฟ่าบอกครับ

ปล.มีโปรเตสแตนปล่อยคำพยานออกมาว่ารักษาหาย แต่อาจไม่ได้เกิดขึ้นกับ จขกท. ดังนั้น หากคิดว่ายังใช่ gay ก็อย่าหลอกสตรีใดเลย เดี๋ยวจะเดือดร้อนถึงลูกๆ และครอบครัวฝ่ายหญิง  : emo102 :

ก็ ผมว่าปล่อยไปเรื่อยๆดีกว่าคับ เพราะว่า อนาคตเกิดอาจจะมีเหตุการณ์ไรบางอย่าง ทำให้พี่กับไปชอบผู้หญิงก็ได้นะคับ เพราะว่า พระประสงค์

ของพระเจ้าเราไม่มีทางรู้หรอกคับ แต่ว่าผลมันออกมาดีเสมอนะคับ เป็นไปตามที่ตัวเองเป็นแล้วคิดว่าดีเถอะนะคับ จะได้ไม่อึดอัด และจะได้ไม่

ต้องเสแสร้งกับคนรอบข้างนะคับ
sinner

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 7:57 pm

อธิษฐานขอพระบ่อยๆ นะคะ คุยกับพระองค์บ่อย

และอย่าให้เรื่องเก่าๆ ดึงคุณกลับไปนะคะ

จะสวดให้นะคะ ขอพระอวยพรและเสริมกำลังค่ะ ::022::

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 8:01 pm

cardcapter เขียน: ไม่เคย หลอกครับ แต่ อยาก มีผู้หญิงคริสเตียนที่พร้อมจะเดินไปข้างหน้าด้วยกันถึงเวลานั้น เรื่องความเป็นเกย์ผม จะหยุดหมดนะครับผมไม่มีนิสัยโกหก หลอกลวง ไง ครับ ผม !!
ติดสนิทพระ แล้วกันนะครับ  : xemo016 :
Isolation

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 8:06 pm

จขกท ตอนเด็กเรียน รร ชายล้วนหรือเปล่า หรือเเบบ ว่า มีเพื่อนผู้ชายเยอะหรือเปล่า
ต้องแก้ ขัด ด้วยการ ลอง หาเพื่อน ผู้ ญ บ้างครับ

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 8:08 pm

Isolation เขียน: จขกท ตอนเด็กเรียน รร ชายล้วนหรือเปล่า หรือเเบบ ว่า มีเพื่อนผู้ชายเยอะหรือเปล่า
ต้องแก้ ขัด ด้วยการ ลอง หาเพื่อน ผู้ ญ บ้างครับ

ร.ร.ชายล้วนเอาจิงๆ 100 คนเป็นแค่20คนนะคับ

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 8:10 pm

Isolation เขียน: จขกท ตอนเด็กเรียน รร ชายล้วนหรือเปล่า หรือเเบบ ว่า มีเพื่อนผู้ชายเยอะหรือเปล่า
ไม่เกี่ยวหรอกครับ

ไอ้น้องหมิง ยังร่วมกระทรวงชายป่าเถื่อนกับพี่มันเล้ย(ใครไม่รู้ 555+)
รักข้ามรั้วเลยครับ

สงสัยครับ ทำไม ถึงเป็น อะไรถึงคิดว่าเป็น รู้ได้ไงว่าเป็น แล้วเป็นได้ไง
A Sheep

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 8:12 pm

จริงๆแล้ว ที่ร.ร.เพิร์ลเคยพาจิตแพทย์มาอบรมนักเรียนท่านนึง (ขออภัยจำร.พ.ไม่ได้เจ้าึค่ะ)

เขาบอกว่า เขาสามารถรักษาคนที่เป็นพวกเพศที่ 3 (ตุ๊ด เกย์ กระเทย บลาๆ) ได้

ประมาณนี้ค่ะ คือ เพิร์ลว่า ถ้าคุณอยากเลิกจริงๆปรึกษาจิตแพทย์ก็เป็นอีกทางเลือกนึงที่ไม่เลวนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ พระอยู่ข้างพี่เสมอค่ะ  : xemo026 :

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 8:15 pm

A Sheep เขียน: จริงๆแล้ว ที่ร.ร.เพิร์ลเคยพาจิตแพทย์มาอบรมนักเรียนท่านนึง (ขออภัยจำร.พ.ไม่ได้เจ้าึค่ะ)

เขาบอกว่า เขาสามารถรักษาคนที่เป็นพวกเพศที่ 3 (ตุ๊ด เกย์ กระเทย บลาๆ) ได้

ประมาณนี้ค่ะ คือ เพิร์ลว่า ถ้าคุณอยากเลิกจริงๆปรึกษาจิตแพทย์ก็เป็นอีกทางเลือกนึงที่ไม่เลวนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ พระอยู่ข้างพี่เสมอค่ะ  : xemo026 :

แต่ถ้าจำตัวเอง ไม่ให้ความร่วมมือก้ช่วยไม่ได้นะพี่เพิร์ล
cardcapter

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 8:45 pm

ผม ต้อง พบ จิตแพทย์ เลย หรอ คงไม่ใช่ แล้ว มั้ง ครับ ผมไม่ได้ มีปัญหา ทางจิต แง๋ว น่ากลัวจังความคิดเห็นนี้ !
sinner

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 8:49 pm

เค้าไม่ได้บอกว่าเป็นโรคจิตค่ะ แค่ไปปรึกษาผู้ที่เชียวชาญค่ะ

จะช่วยได้มากกว่านี้ค่ะ  การหาจิตแพทย์ไม่ใช่เรื่องน่าอายนะคะ : emo045 : : xemo026 :
A Sheep

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 8:50 pm

cardcapter เขียน: ผม ต้อง พบ จิตแพทย์ เลย หรอ คงไม่ใช่ แล้ว มั้ง ครับ ผมไม่ได้ มีปัญหา ทางจิต แง๋ว น่ากลัวจังความคิดเห็นนี้ !

ขอโทษที่ทำให้เข้าใจผิดค่ะ คือ หมายถึงว่า ลองไปพูดคุยกับเขาอ่าค่ะ

ว่า ตอนนี้เราเป็นอย่างนี้นะ แต่เราอยากจะเลิกเป็นนะ

เราจะมีวิธีปรับตัวเอง หรือปรับความคิดของเรายังไง ทำนองนี้ค่ะ

คนที่ไปหาจิตแพทย์ไม่ใช่คนที่มีอาการทางจิตทุกคนนะค่ะ

บางทีคนที่ไปหาอาจจะมีอาการเครียด หรือไม่สามารถจัดการกับปัญหาทางอารมณ์ของตัวเองได้

: xemo026 :
†tonklakubpom†

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 8:59 pm

เหอๆๆเป็นกำลังใจให้ครับ
ผมก็โดน สาวๆมาถามว่าเป็นเกย์ป่ะเนี่ยผมก็ตอบว่า ป่าว ทำไมถึงคิดงั้นเราเหมือนหรอ  พอผมถามก็ตอบว่า เออเหมือนตรงไหนวะหน้าตารึเปล่า-*-ยังงี้ก็มี  แต่พอนานๆไปเค้าก็รู้เองแหละครับ  เพราะตอนที่เค้าคิดนั้นผมยังไม่เผยธาตุแท้ออกมาแต่พอสนิทกันวะฮ่าๆ  หน้ากลมกลายเป็นหม้อเลย  อิอิ  เพราะสมัยนี้เพื่อนผมก็โดนถามเหมือนกันครับเยอะด้วย  ผู้หญิงเห็นผู้ชายหน้าตาดีก็จะถามว่าเป็นเกย์รึเปล่า  ด้วยอคติที่หล่อนชอบพูดว่าผู้ชายขาวๆหน้าตาดีมักเป็นเกย์-*-  นี่เป็นเหตุการณ์ที่ผมกับเพื่อนผมประสบมา  แต่ผมไม่ได้ชมตัวเองน้า5555+
cardcapter

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 9:01 pm

ขอโทษที ครับ พอดี อ่านหนังสือ จิตวิทยาปรัญญามาเยอะ ก็ กำลัง ปรึกษาตัวเองด้วยตัวเอง คือ เรื่อง ของเรื่องหาคนที่เชื่อพระเจ้าช่วยนะครับไม่อยากได้ คนที่ไม่เชื่อพระเจ้ามา ปรึกษา ว่าแต่พวก คุณๆ พอมี หมอจิตแพทย์ที่เชื่อบ้างหรือเปล่าครับผมจะได้ไปขอคำปรึกษาท่านได้ นะครับ ! ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ !
sinner

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 9:08 pm

มีจิตแพทย์ที่รามาเป็นคริสต์ค่ะ พรุ่งนี้จะโทรถามให้นะคะ

แล้วจะมาโพสต์บอกอีกทีค่ะ : emo045 : : xemo026 :
cardcapter

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 9:30 pm

sinner เขียน: มีจิตแพทย์ที่รามาเป็นคริสต์ค่ะ พรุ่งนี้จะโทรถามให้นะคะ

แล้วจะมาโพสต์บอกอีกทีค่ะ : emo045 : : xemo026 :
ขอบคุณมากครับ !!
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 9:57 pm

เรื่องอยากเลิกเป็นรักร่วมเพศก็เรื่องนึง

แต่การหาแฟนเนี่ยนะน้อง ขนาดผู้ชายที่รักเพศตามปรกติยังจีบหญิงติดกันยากเลยนะ อย่างในบอร์ดนี้ก็ส่วนมากคนไม่มีแฟนกันทั้งนั้น

ดังนั้น แยกความปรารถนาออกเป็น2เรื่องจะดีกว่า

เรื่องการเป็นรักร่วมเพศตามที่เขาแนะนำกันมา

ส่วนเรื่องหาสาวสักคนมาร่วมชีวิตนั้น ให้ทำใจว่า ผู้หญิงสมัยนี้มีเทรนด์ใหม่แล้ว

ชอบคนดี รักคนเลว แต่แต่งงานกะคนรวย

ถ้าน้องหล่อ รวย นิสัยดี แอบร้าย เดี๋ยวมีสาวมาจีบเองไม่ต้องลำบากหา แต่ถ้าไม่มีออฟชั่นอะไรเลย จะทอมลังเล เกย์กลับใจ หรือชายเถื่อนทมิฬ ก็ต้องพึ่ง ปลาติหาร ครับ
Jeab Agape
~@

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 10:48 pm

^
^
^
แหมพี่โฮลี่ ตอบเสียสะใจ ฉาวๆ เลยนะ

เจี๊ยบขอเสนอแนะความรู้แบบหางอึ่ง ดังนี้

1.ฟังๆ แล้ว พี่เป็นโปรเตสแตนต์ใช่ไหม....... กลุ่มคริสเตียน จะมีองค์กร หนึ่ง ชื่อ สายธาร หรืออะไรนี่แหละ เขาจะช่วยเหลือ
พวกเบี่ยงเบนทางเพศ ให้กลับสภาพเดิม ได้ครับ

2.เรื่องมีแฟน ปล่อยให้เป็นไปตามธรรมชาติฮะ ....ไม่ทราบอายุเท่าไหร่แล้วล่ะ

3.อนาคต พี่โฮลี อาจจะจัดปาร์ตี้เลือกคู่ ก็ได้ พี่เตรียมตัว จิตใจ ให้สมบูรณ์ไว้ครับ : xemo026 :
เจนจิรา

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 11:00 pm

เจนก็เป็น เก  ค่ะ แต่เป็นเด็กเกเรกับพระค่ะ (ชอบตามใจตัวเองในบางครั้ง) ลำบาก จังแก้ไม่หายสักที  : emo031 :
Mobster
ติดต่อ:

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 11:20 pm

เสียงจากสายทางบ้าน
"เกย์นะครับ ไม่ใช่ไข้หวัด ที่กินยาพาราฯแล้วหาย"
ล้อเล่นหน่ะ^ ^

ผมว่ามีความรักหน่ะไม่บาปหรอก ถ้าไม่นำความรักนั้นไปปฏิบัติอย่างไม่ถูกต้อง

ผมยังเคยแอบชอบเด็ก9ขวบเลย
Holy เขียน: แต่การหาแฟนเนี่ยนะน้อง ขนาดผู้ชายที่รักเพศตามปรกติยังจีบหญิงติดกันยากเลยนะ อย่างในบอร์ดนี้ก็ส่วนมากคนไม่มีแฟนกันทั้งนั้น
ฉึก!!!!!! = =
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ เสาร์ ธ.ค. 26, 2009 12:06 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

เสาร์ ธ.ค. 26, 2009 12:04 am

แมวเทา แห่งจารีตตะวันออก เขียน: ผมยังเคยแอบชอบเด็ก9ขวบเลย
สองปีก่อน ไปเดินเตร็ดเตร่ที่เซ็นทรัล ไปปิ๊ง เด็กฝรั่งผมทองยาวสวยเชียว อายุประมาณ 10 ขวบ
พ่อเค้ายักคิ้วให้ด้วย (ไม่นึกว่าจะเป็นพ่อลูกกัน พ่อนี่อย่างน่ากลัว)   : xemo033 :

เดี๋ยวนี้ ขอเอาแบบ 2 -3 เดือนพอ กำลังน่ากิน  : xemo028 :
Deo Gratias

เสาร์ ธ.ค. 26, 2009 12:33 am

ขอบคุณพระเจ้าที่คุณมีความตั้งใจที่ดีในการจะมีชีวิตที่ถวายเกียรติแด่พระเจ้า
เชื่อว่าเมื่อพระวิญญาณฯ ทรงนำคุณให้รู้ว่าคุณควรจะทำอะไรแล้ว
ถ้าคุณเชื่อฟังและตั้งใจจริง เชื่อเถิดว่าพระเจ้าจะทรงนำคุณต่อไปจนบรรลุถึงน้ำพระทัย
และไม่ช้าก็เร็ว คุณจะเป็นอย่างอาดัมที่พระเจ้าสร้างอย่างสง่างาม

อย่าพึ่งความสามารถของตัวเอง เพราะมันจะไม่ได้อะไรเลยนอกจากเหนื่อยกับท้อ
เหมือนการพยายามทำตามข้อปฏิบัติหรือพยายามไม่ทำในข้อห้ามซึ่งมนุษย์ทำไม่ได้

อ.เปาโลกล่าวว่า...
"ข้าพเจ้าไม่เข้าใจการกระทำของข้าพเจ้าเอง เพราะว่าข้าพเจ้าไม่ทำสิ่งที่ข้าพเจ้าปรารถนาที่จะทำ แต่กลับทำสิ่งที่ข้าพเจ้าเกลียดชังนั้น...เพราะว่าเจตนาดีข้าพเจ้าก็มีอยู่ แต่ซึ่งจะกระทำการดีนั้นข้าพเจ้าหาได้กระทำไม่" (รม.7:15,18)  

ขออนุญาตเล่าคำพยานของคนๆ นึงที่เคยกินเหล้าดูดบุหรี่
เขาเคยพยายามเลิกด้วยกฎศีลธรรมของมนุษย์แลพความพยายามของตัวเอง แต่เลิกไม่ได้
ยิ่งพยายามก็ยิ่งทรมาน พอเลิกได้ใจก็ยังอยาก แต่พอพึ่งพระเจ้าความรู้สึกอยากหายไปหมด
แค่ได้กลิ่นบุหรี่ก็อาเจียน ดื่มเหล้าครึ่งแก้วก็อาเจียน เลิกอย่างไม่ทรมาน (แต่ถ้าไม่เลิกอ่ะทรมาน)
เค้าก็เคยถามพระเจ้าว่าพระเจ้าไม่พอพระทัยใช่ไหม? จากนั้นมาเขาก็ไม่เคยนึกอยากอีกเลย

ขอฝากไว้ว่าคริสตชนใหม่มักจะถามว่า "อะไรทำได้ อะไรทำไม่ได้?" นั่นไม่เป็นไร
แต่คริสตชนที่เติบโตแล้ว หรืออยากจะเติบโตจะต้องเปลี่ยนจากคำถามนั้น
เป็นคำถามที่ว่า "อะไรทำแล้วถวายเกียรติแด่พระเจ้า?"  : emo045 :

ส่วนเรื่องแฟนนั้นก็ขอให้เป็นไปตามน้ำพระทัยของพระเจ้า
ถ้าพระเจ้าจะให้มี พระองค์จะทรงจัดเตรียมที่เหมาะสมให้ ในเวลาที่เหมาะสม

พระเจ้าทรงอยู่กับท่าน  : emo027 :
Isolation

เสาร์ ธ.ค. 26, 2009 12:35 am

ดีนะที่ยังมีความรักแต่ของเรานี่สิ ผ่านมาเเล้วผ่านไป เหมือนสายลม  : xemo023 :
valentis

เสาร์ ธ.ค. 26, 2009 3:02 am

ต้องถามก่อนว่า ทำไมถึงอยากเลิก
- กลัวสังคมรับไม่ได้? กลัวโดนติฉินนินทา? ฯลฯ
- กลัวพ่อแม่พี่น้องที่บ้านรู้ความจริงแล้วจะรับไม่ได้?
- คิดว่ามันเป็นบาป? ผิดต่อหลักคำสอน หลักความเชื่อคริสตชน?
- มีผู้หญิงที่หมายปอง ผ่านเข้ามาในชีวิต แล้วอยากใช้ชีวิตครอบครัวร่วมกับเขา? (ดูจาก คห.จขกท แล้ว ไม่น่าจะใช่ข้อนี้)

ลองถามใจตัวเองดูดีๆ ก่อนครับ ว่าจริงๆ แล้ว อะไรที่คิดว่าใช่ สิ่งที่ตัวเองเป็น
แล้วถ้าต้องฝืนทำ ฝืนเปลี่ยน คุณเองจะมีความสุขไหม
เป็นชายจริงหญิงแท้แล้วเป็นไง มันจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือ
หรือแค่สบายใจขึ้นว่าไร้มลทินต่อหน้าพระเจ้าแล้ว

ผมว่าประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ว่า เป็นอะไร
แต่อยู่ที่ เป็น แล้ว ใช้ชีวิตอย่างไรมากกว่า
ยกตัวอย่างนะครับ คนเป็นเกย์ รู้ตัวเองว่า ชอบผู้ชาย
แต่รักนวลสงวนตัว ไม่มั่ว ไม่หมกมุ่น ไม่ฝักใฝ่ในเรื่องเพศ
ไม่ปล่อยตัวตามอารมณ์ไปกับคนอื่น ตรงๆ คือ ไม่สำส่อน
ถึงคุณจะชอบผู้ชาย แต่ก็ไม่ได้ทำบาปอะไรนิ

แต่เท่าที่เคยเจอมานะครับ ส่วนใหญ่ (ไม่ได้หมายถึงทุกคนนะ)
มักจะไม่จบลงที่การมีคู่เพียงคนเดียว
หรือการรักษาพรหมจรรย์อยู่ตัวคนเดียว
ตราบใดที่คุณยังเป็นเกย์ และเปิดเผยว่าตนเป็นเกย์
ถึงคุณจะไม่ไปยุ่งกับคนอื่น แต่ก็จะมีเกย์คนอื่นตามมายุ่งกับคุณเอง เหมือนมีแรงดึงดูดยังไงยังงั๊น
ก็เป็นเรื่องยากที่จะหนีโอกาสบาป

ผมอยากแนะนำว่า การจะปฏิเสธตัวเอง บางครั้งมันก็ทำไม่ได้หรอกครับ
แต่ถ้ารู้จักปฏิเสธคนอื่นที่จะเข้ามาทำให้เราเกิดบาป
อันนี้แสดงว่าเรารู้จักควบคุมตนเองแล้วครับ
พึ่งพระเยอะๆครับ หาเพื่อนที่ไว้ใจได้คอยฉุดรั้งเตือนสติ

ไม่เห็นด้วยกับการใช้ผู้หญิงเป็นเครื่องมือแก้อาการเกย์
เพราะถ้าคุณไม่ได้รักเขาจริงๆ ยังไงมันก็ fake อยู่วันยังค่ำแหละครับ
บอกว่า เมื่อไรคบผู้หญิง แล้วจะหยุดพฤติกรรม...
ผมกลับเห็นว่า คุณต้องเลิกก่อนแล้วค่อยคบผู้หญิง น่าจะถูกต้องกว่า

ถามว่าจะเลิกได้อย่างไร
ก็เลิกดูหนังโป๊ผู้ชาย เลิกจินตนาการเรื่อง sex กับผู้ชาย
เลิกมีความสัมพันธ์กับผู้ชาย เลิกๆๆๆ ละๆๆๆ ลดๆๆๆ
จนกว่าคุณจะแน่ใจได้ว่า ไม่หิวไม่โหยหา ไม่ฝักใฝ่ผู้ชายอีกแล้ว
ซึ่งอาจต้องใช้เวลาหลายปีมากๆ (ลองนึกดูว่า กว่าคุณจะมาถึงจุดนี้ได้
คุณใช้ชีวิตแบบเกย์มากี่ปี จะให้เปลี่ยนปุบปับ มันไม่ได้หรอกครับ)
อย่างน้อย คุณอาจต้องใช้เวลาเท่ากัน ในการที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง
ทำใจได้เลยว่า นานแน่ๆ

ผมเองก็เคยคิดว่าตัวเองเกิดมาเพื่อเป็นเกย์
เพราะไม่เคยมีผู้หญิงที่ไหนมาสนใจเลย มีแต่เกย์เข้ามาชอบพัวพันกับชีวิต แล้วก็ปล่อยตัวจนเลยเถิด
แต่ถึงจุดหนึ่ง เข้าใจอะไรมากขึ้น เข้าใจตัวเอง เข้าใจคนอื่น จนเราสามารถควบคุมตัวเองได้
ทุกวันนี้เลยเลิกเป็นเกย์ละคับ เป็นไบแทน 555+

จริงๆอยากจะคุบต่อนะ เพราะเป็นประสบการณ์ตรง ไอ้เรื่องอยากเลิกเป็นเกย์เนี่ยะ
แต่รู้สึกชักจะยาวแล้ว ให้คนอื่นมาตอบมั่งดีกว่า
sinner

เสาร์ ธ.ค. 26, 2009 9:51 am

ตอบให้ในข้อความส่วนตัวแล้วนะจ๊ะ : emo045 : : xemo026 :
A Sheep

เสาร์ ธ.ค. 26, 2009 10:27 am

valentis เขียน:
ทุกวันนี้เลยเลิกเป็นเกย์ละคับ เป็นไบแทน 555+

: xemo033 : : xemo033 : : xemo033 :

ชายแท้ 100% ตอนนี้เหลืออยู่ีกี่เปอร์เซ็นต์??

แต่ไม่เป็นไรค่ะ ผู้หญิงสมัยนี้ชอบเกย์มากกว่าชายแท้  : xemo016 :
ล็อคหัวข้อ