รวมกระทู้น้องหมิง(หัวใจสีดำ)อีกแล้ว

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
I AM NOT PERFECT MAN

พุธ ม.ค. 06, 2010 7:35 pm

ตอนนี้กำลังสนใจจะเล่นเว็ปอีเบย์เผื่อมีอะไรไปขายได้บ้างถ้าใครเล่นอยู่หรือเคยเล่นก้อแอดมาที่เมลming_pannawan@live.comนะครับขอคำปรึกษาด้วยครับthx kub
แก้ไขล่าสุดโดย Prod Pran เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 22, 2010 3:49 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
เจนจิรา

พุธ ม.ค. 06, 2010 8:23 pm

เอาของ ไปขาย ในนั้น ได้ จ๊ะ เห็นคนทำกันเยอะ หารายได้เสริม
A Sheep

พุธ ม.ค. 06, 2010 8:37 pm

กำลังจะทำขายเช่นกัน.... : emo045 :
เจนจิรา

พุธ ม.ค. 06, 2010 8:43 pm

A Sheep เขียน: กำลังจะทำขายเช่นกัน.... : emo045 :
จะใครอะไรจ๊ะ น้อง เพริล
A Sheep

พุธ ม.ค. 06, 2010 8:45 pm

jacky เขียน:
A Sheep เขียน: กำลังจะทำขายเช่นกัน.... : emo045 :

พวกของ Handmade ค่า

โครงการหลังเอ็นท์เลยค่าพี่เจน

ที่บ้านเพิร์ลเนี่ยเป็นลูกสาวหมดจะชอบทำพวกถักโครเช ถักผ้าพันคอ เย็บชุดตุ๊กตา (แม่ พี่สาว น้องสาว)

ส่วนเพิร์ลชอบทำโมเสกค่ะ  : emo045 : : emo045 : : emo045 :

(ว่าจะเอาโต๊ะที่บ้านมาทำอยู่ แต่แม่ไม่ให้  : xemo023 :)
เจนจิรา

พุธ ม.ค. 06, 2010 8:49 pm

A Sheep เขียน:

ที่บ้านเพิร์ลเนี่ยเป็นลูกสาวหมดจะชอบทำพวกถักโครเช ถักผ้าพันคอ เย็บชุดตุ๊กตา (แม่ พี่สาว น้องสาว)

ส่วนเพิร์ลชอบทำโมเสกค่ะ  : emo045 : : emo045 : : emo045 :

(ว่าจะเอาโต๊ะที่บ้านมาทำอยู่ แต่แม่ไม่ให้  : xemo023 :)
ลองถ่าย รูป หัตถกรรม สวยๆจาก ฝีมือน้อง แล้วเอาไป โพส ลง e-bay พี่คิดว่าน่าจะ work นะค่ะ  : emo045 :
A Sheep

พุธ ม.ค. 06, 2010 8:50 pm

jacky เขียน: จะใครอะไรจ๊ะ น้อง เพริล

ลองถ่าย รูป หัตถกรรม สวยๆจาก ฝีมือน้อง แล้วเอาไป โพส ลง e-bay พี่คิดว่าน่าจะ work นะค่ะ  : emo045 :
ค่า ขอบคุณค่า  : emo045 :

(หลังเอ็นท์จะต้องเอาโต๊ะมาทำโมเสกให้ได้ สู้!)
Mobster
ติดต่อ:

พุธ ม.ค. 06, 2010 8:52 pm

เรียกอีเบย์ไม่เพราะ ต้องเรียก "คุณเบย์" ^ ^!

(ใครว่ามุขนี้แป๊กบ้าง ขอเสียงหน่อย@@)
Ministry Of Men

พุธ ม.ค. 06, 2010 9:03 pm

Grey Cat =^. .^= เขียน: เรียกอีเบย์ไม่เพราะ ต้องเรียก "คุณเบย์" ^ ^!

(ใครว่ามุขนี้แป๊กบ้าง ขอเสียงหน่อย@@)
โป๊ก!!

::021::
A Sheep

พุธ ม.ค. 06, 2010 9:17 pm

Grey Cat =^. .^= เขียน: เรียกอีเบย์ไม่เพราะ ต้องเรียก "คุณเบย์" ^ ^!

ส่งเสียง กรี๊ดดดดดดกกกกกกกกกกดดด  

: emo031 :

เล่นอะไรเนี่ยพี่แมวสีน้ำเงิน  : xemo016 : : xemo016 : : xemo016 :

รูปภาพ

แมวตัวเป็นๆมีสีน้ำเงินด้วยเหรอ?
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ ม.ค. 06, 2010 9:22 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

พุธ ม.ค. 06, 2010 9:20 pm

แป๊ก มาก
Bar_Blue

พุธ ม.ค. 06, 2010 9:32 pm

จะบอกว่า ยุ้งยากมากครับ กว่าจะสมัครได้ ผมก็ยังสมัครไม่ได้เลยเพราะมันต้องมีบัตรเคดิต เดบิตได้หรือเปล่าไม่แน่ใจ สำหรับ marketing ที่น่าทำบน ebay มากที่สุดคงจะเป็น พวกพลอย แต่ว่าตอนนี้แทบจะไม่เหลือในประเทศไทยแล้วครับ เพราะช่วงก่อนประมาณ 2-3 ปีที่ผ่านมา มีแต่คนแห่เอาพลอยไปขายกัน เพราะมันคงถูก ตอนนี้ก็เลยหันไปรับที่พม่าแทน สำหรับคนไทยขายจะดีกว่าครับกำไรเยอะ แต่จริงๆแล้วถ้าจะขายแนะนำให้ดู amazon ดีกว่า เพราะเว็บนี้เป็นอันดับ 1 ของโลก และคนไทยขายน้อยเป็นโอกาสดีที่จะหยิบของไปขาย ยังไงมีอะไรก็ถามได้นะครับเรื่อง E-commerce
A Sheep

พุธ ม.ค. 06, 2010 10:09 pm

Bar_Blue เขียน: จะบอกว่า ยุ้งยากมากครับ กว่าจะสมัครได้ ผมก็ยังสมัครไม่ได้เลยเพราะมันต้องมีบัตรเคดิต เดบิตได้หรือเปล่าไม่แน่ใจ สำหรับ marketing ที่น่าทำบน ebay มากที่สุดคงจะเป็น พวกพลอย แต่ว่าตอนนี้แทบจะไม่เหลือในประเทศไทยแล้วครับ เพราะช่วงก่อนประมาณ 2-3 ปีที่ผ่านมา มีแต่คนแห่เอาพลอยไปขายกัน เพราะมันคงถูก ตอนนี้ก็เลยหันไปรับที่พม่าแทน สำหรับคนไทยขายจะดีกว่าครับกำไรเยอะ แต่จริงๆแล้วถ้าจะขายแนะนำให้ดู amazon ดีกว่า เพราะเว็บนี้เป็นอันดับ 1 ของโลก และคนไทยขายน้อยเป็นโอกาสดีที่จะหยิบของไปขาย ยังไงมีอะไรก็ถามได้นะครับเรื่อง E-commerce

เว็บพวกนี้จะเสียเงินค่าลงไหมอ่าคะ??
Bar_Blue

พุธ ม.ค. 06, 2010 10:13 pm

ไม่เสียเงินเวลาลงทะเบียนครับ แต่จะเสียเงินให้กับ ebay ตอนเราขายของได้ครับ จะต้องแบ่งให้ ebay กี่ เปอร์เซนก็ว่ากันไปตามข้อกำหนดของ ebay ครับ
เจนจิรา

พุธ ม.ค. 06, 2010 10:32 pm

Bar_Blue เขียน: ไม่เสียเงินเวลาลงทะเบียนครับ แต่จะเสียเงินให้กับ ebay ตอนเราขายของได้ครับ จะต้องแบ่งให้ ebay กี่ เปอร์เซนก็ว่ากันไปตามข้อกำหนดของ ebay ครับ
แต่เขาบอกว่า amazon ค่าคอมน้อย กว่าจะทำเงินได้ต้องหาคน ซื้อสินค้าเป็น พันๆ คนเลย คู่แข่งเยอะ ต้อง ขยัน ทำ SEO  และ อาศัย เทคนิค หมวกดำด้วย

ทำเว็บหาแฟน ให้ พี่น้อง ชาวคริสต์ดีกว่า 55555
Trinity

พุธ ม.ค. 06, 2010 11:23 pm

คือ จะ ขายของ บน ebay อะ ต้อง เปิดบัญชี กะ  paypal  ก่อนนะ  (ถามหาบัตรเครดิตนะ) แต่เคยได้ยินเพื่อนบอกว่ามีวิธี เปิด แบบอื่น ผมก้ไม่แน่ใจ ไม่เคยเปิดสักที  แล้ว ส่วนใหญ่การขาย ไม่ใช่เราเอาไปขายแล้วเขาจะสนใจเราเลยนะ เพราะ อีเบย์จะมีระบบ ให้คะแนน เช่น  ถ้าเรา ไปซื้อของกะ คนขาย ถ้าเขาส่งของตรงเวลา เราก็ไปกดบวกคะแนนให้เขา ถ้าเราชำระเงินตรงเวลา เขาก็จะมากดบวกคะแนนให้เรา  แล้วเวลาซื้อขาย ส่วนใหญ่เขาจะแนะนำว่า ให้ซื้อกับคนที่มีคะแนนเยอะๆ พวกนี้มีเครดิต น่าเชื่อถือ ประมาณนี้นะ ฟังเขาเล่ามาอีกที แต่ถ้าอยากรู้ มีหนังสือให้อ่านนะ ไปดูตามร้านหนังสือ เช่น  รวยด้วย ebay  แบบนี้ มีเยอะ

พุธ ม.ค. 06, 2010 11:35 pm

E-WEB CARD ของ กสิกรไทย ใช้แทนบัตรเครดิตได้ครับ ค่าธรรมเนียม 100-200 ต่อปีมั้ง
Buondi

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 1:57 pm

ก่อนอื่นต้องเปิดบัญชีกับธนาคารกสิกรไทยก่อนค่ะ จากนั้นก็สมัครบัตรเครดิต online K-web shopping card  แล้วก็ค่อยสมัคร Paypal
Paypal จะหักเงินค่าแรกเข้าเล็กน้อย จำไม่ได้ว่าเท่าไร จำรายละเอียดไม่ค่อยได้แล้ว  ถ้าเราขายสินค้าได้ ลูกค้าจ่ายผ่าน Paypal  Paypal ก็โอนมาในบัญชีที่เปิดไว้
ทีนี้ว่าต้องดูรายละเอียดปลีกย่อยของอีเบย์ดีๆนะ เช่นถ้าเราลงสินค้าขายครั้งแรก เขาไม่คิดเงินแต่จะมีระยะเวลาให้ช่วงหนึ่ง ถ้าหมดระยะเวลาแล้วเรายังขายไม่ได้ แต่ต้องการลงสินค้าตัวนั้นอีกจะมีค่าใช้จ่าย  กรณีลง 2 ครั้งแล้วยังขายไม่ได้และยังต้องการลงขายต่อ ถ้าในที่สุดเราขายสินค้านั้นได้ อีเบย์จะคิดค่าธรรมเนียมเพิ่มค่ะ  แล้วก็ต้องดูเรื่องการส่งสินค้าด้วยค่ะ ต้องเช็คราคาให้ดีเพราะบางทีค่าส่งแพงกว่าสินค้าเราอีก แรกๆอยากทำมากเลย พอเจอรายละเอียดเยอะแยะมากมายเลยเซ็ง อาจเพราะขี้เกียจอ่านภาษาอังกฤษน่ะ
ยิ่งเก่งๆอยู่ เลยพักไว้ก่อน ลองซื้อหนังสือที่เขาสอนการทำธุรกิจบนอีเบย์มาศึกษาก่อนหลายๆเล่มก็ดีนะ  มีคอร์สสอนด้วยนะเห็นว่าอยู่แถวประตูน้ำ ลองหาดูทาง internet

ส่วนน้องเพิร์ลที่อยากขายของ Handmade ลองสมัคร www.etsy.com จะดีกว่าค่ะเป็นแหล่งรวมงาน handmade ทั้งนั้นเลยค่ะ
A Sheep

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 3:21 pm

Buondi เขียน: ก่อนอื่นต้องเปิดบัญชีกับธนาคารกสิกรไทยก่อนค่ะ จากนั้นก็สมัครบัตรเครดิต online K-web shopping card  แล้วก็ค่อยสมัคร Paypal
Paypal จะหักเงินค่าแรกเข้าเล็กน้อย จำไม่ได้ว่าเท่าไร จำรายละเอียดไม่ค่อยได้แล้ว  ถ้าเราขายสินค้าได้ ลูกค้าจ่ายผ่าน Paypal  Paypal ก็โอนมาในบัญชีที่เปิดไว้
ทีนี้ว่าต้องดูรายละเอียดปลีกย่อยของอีเบย์ดีๆนะ เช่นถ้าเราลงสินค้าขายครั้งแรก เขาไม่คิดเงินแต่จะมีระยะเวลาให้ช่วงหนึ่ง ถ้าหมดระยะเวลาแล้วเรายังขายไม่ได้ แต่ต้องการลงสินค้าตัวนั้นอีกจะมีค่าใช้จ่าย  กรณีลง 2 ครั้งแล้วยังขายไม่ได้และยังต้องการลงขายต่อ ถ้าในที่สุดเราขายสินค้านั้นได้ อีเบย์จะคิดค่าธรรมเนียมเพิ่มค่ะ  แล้วก็ต้องดูเรื่องการส่งสินค้าด้วยค่ะ ต้องเช็คราคาให้ดีเพราะบางทีค่าส่งแพงกว่าสินค้าเราอีก แรกๆอยากทำมากเลย พอเจอรายละเอียดเยอะแยะมากมายเลยเซ็ง อาจเพราะขี้เกียจอ่านภาษาอังกฤษน่ะ
ยิ่งเก่งๆอยู่ เลยพักไว้ก่อน ลองซื้อหนังสือที่เขาสอนการทำธุรกิจบนอีเบย์มาศึกษาก่อนหลายๆเล่มก็ดีนะ  มีคอร์สสอนด้วยนะเห็นว่าอยู่แถวประตูน้ำ ลองหาดูทาง internet

ส่วนน้องเพิร์ลที่อยากขายของ Handmade ลองสมัคร www.etsy.com จะดีกว่าค่ะเป็นแหล่งรวมงาน handmade ทั้งนั้นเลยค่ะ

โหพี่Buondi เพิร์ลเข้าไปดูแล้วค่า

ฝีมือสุดยอดทั้งนั้น

เพิร์ลคงต้องพับโครงการเก็บไว้ก่อน

ขอเวลาไปฝึกปรือฝีมือก่อนดีกว่า  : xemo023 :

(แต่บางอันเท่าๆที่ดูแล้วไม่มั่นใจว่าสวยเพราะมุมมกล้องรึเปล่าอ่า : emo031 :)

แล้วก็ข้องใจนิดหน่อยอ่าค่ะ บางชิ้น เช่น

=tags&includes[]=title]http://www.etsy.com/view_listing.php?listing_id=37946063&ref=sr_gallery_16&&ga_search_query=mosaic&ga_search_type=category&category=art&ga_page=2&includes[]=tags&includes[]=title

=tags&includes[]=title]http://www.etsy.com/view_listing.php?listing_id=7821710&ref=sr_gallery_19&&ga_search_query=mosaic+box&ga_search_type=category&category=art&ga_page=&includes[]=tags&includes[]=title

=tags&includes[]=title]http://www.etsy.com/view_listing.php?listing_id=15644193&ref=sr_gallery_4&&ga_search_query=mosaic+box&ga_search_type=category&category=art&ga_page=4&includes[]=tags&includes[]=title

ดูราคาตั้ง 30-60$ (990-1980บาท) แหนะ ขายได้ราคามากกว่าในไทยอีก

ทั้งๆที่ชิ้นงานไม่ได้ใช้ Pattern ยากเลยอ่า งง อ่า  : emo073 :

ปล.หลังเอ็นท์ ถ้าได้คณะที่ต้องการเพิร์ลว่า จะทำโมเสกรูปแม่พระสวยๆไว้ในห้องสักรูปอ่าค่ะ (ไม่รู้จะสำเร็จรึเปล่า  : xemo023 :)
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 3:27 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Andreas
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 3:39 pm

Buondi เขียน: ก่อนอื่นต้องเปิดบัญชีกับธนาคารกสิกรไทยก่อนค่ะ จากนั้นก็สมัครบัตรเครดิต online K-web shopping card  แล้วก็ค่อยสมัคร Paypal
Paypal จะหักเงินค่าแรกเข้าเล็กน้อย จำไม่ได้ว่าเท่าไร จำรายละเอียดไม่ค่อยได้แล้ว  ถ้าเราขายสินค้าได้ ลูกค้าจ่ายผ่าน Paypal  Paypal ก็โอนมาในบัญชีที่เปิดไว้
ทีนี้ว่าต้องดูรายละเอียดปลีกย่อยของอีเบย์ดีๆนะ เช่นถ้าเราลงสินค้าขายครั้งแรก เขาไม่คิดเงินแต่จะมีระยะเวลาให้ช่วงหนึ่ง ถ้าหมดระยะเวลาแล้วเรายังขายไม่ได้ แต่ต้องการลงสินค้าตัวนั้นอีกจะมีค่าใช้จ่าย  กรณีลง 2 ครั้งแล้วยังขายไม่ได้และยังต้องการลงขายต่อ ถ้าในที่สุดเราขายสินค้านั้นได้ อีเบย์จะคิดค่าธรรมเนียมเพิ่มค่ะ  แล้วก็ต้องดูเรื่องการส่งสินค้าด้วยค่ะ ต้องเช็คราคาให้ดีเพราะบางทีค่าส่งแพงกว่าสินค้าเราอีก แรกๆอยากทำมากเลย พอเจอรายละเอียดเยอะแยะมากมายเลยเซ็ง อาจเพราะขี้เกียจอ่านภาษาอังกฤษน่ะ
ยิ่งเก่งๆอยู่ เลยพักไว้ก่อน ลองซื้อหนังสือที่เขาสอนการทำธุรกิจบนอีเบย์มาศึกษาก่อนหลายๆเล่มก็ดีนะ  มีคอร์สสอนด้วยนะเห็นว่าอยู่แถวประตูน้ำ ลองหาดูทาง internet

โหพี่Buondi เพิร์ลเข้าไปดูแล้วค่า

ฝีมือสุดยอดทั้งนั้น

เพิร์ลคงต้องพับโครงการเก็บไว้ก่อน

ขอเวลาไปฝึกปรือฝีมือก่อนดีกว่า  : xemo023 :

(แต่บางอันเท่าๆที่ดูแล้วไม่มั่นใจว่าสวยเพราะมุมมกล้องรึเปล่าอ่า : emo031 :)

แล้วก็ข้องใจนิดหน่อยอ่าค่ะ บางชิ้น เช่น

=tags&includes[]=title]http://www.etsy.com/view_listing.php?listing_id=37946063&ref=sr_gallery_16&&ga_search_query=mosaic&ga_search_type=category&category=art&ga_page=2&includes[]=tags&includes[]=title

=tags&includes[]=title]http://www.etsy.com/view_listing.php?listing_id=7821710&ref=sr_gallery_19&&ga_search_query=mosaic+box&ga_search_type=category&category=art&ga_page=&includes[]=tags&includes[]=title

=tags&includes[]=title]http://www.etsy.com/view_listing.php?listing_id=15644193&ref=sr_gallery_4&&ga_search_query=mosaic+box&ga_search_type=category&category=art&ga_page=4&includes[]=tags&includes[]=title

ดูราคาตั้ง 30-60$ (990-1980บาท) แหนะ ขายได้ราคามากกว่าในไทยอีก

ทั้งๆที่ชิ้นงานไม่ได้ใช้ Pattern ยากเลยอ่า งง อ่า  : emo073 :

ปล.หลังเอ็นท์ ถ้าได้คณะที่ต้องการเพิร์ลว่า จะทำโมเสกรูปแม่พระสวยๆไว้ในห้องสักรูปอ่าค่ะ (ไม่รู้จะสำเร็จรึเปล่า  : xemo023 :)
สินค้าในเวปนี้สวย ๆ ทั้งนั้นเลยครับ ขนาดสายประคำก็ยังมีตั้งเยอะ ค่าส่งก็มีหลากหลายราคา น่าสนใจมาก ๆ เลยครับ ถ้าฝีมือดี ๆ

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 4:08 pm

ผมกะเอาพวกพระ เครื่องราง แบบไทยๆแล้วก้อของสะสมเช่นซีดีเอวิสเก่าๆไปขาย
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 4:10 pm

หมิงI AM NOT PERFECT BOY เขียน:
jacky เขียน: จะใครอะไรจ๊ะ น้อง เพริล

ผมกะเอาพวกพระ เครื่องราง แบบไทยๆแล้วก้อของสะสมเช่นซีดีเอวิสเก่าๆไปขาย

จะดีหรือ น้อง หมิง  : xemo016 :

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 4:20 pm

หมิงI AM NOT PERFECT BOY เขียน:

จะดีหรือ น้อง หมิง   : xemo016 :
แนะนำด้วยก๊าบ

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 4:24 pm

ขายเสร็จ ซื้อยาทำแผลเลยนะ พี่พอเข้าใจละ 555555555+
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 4:25 pm

หมิงI AM NOT PERFECT BOY เขียน: ผมกะเอาพวกพระ เครื่องราง แบบไทยๆแล้วก้อของสะสมเช่นซีดีเอวิสเก่าๆไปขาย

จะดีหรือ น้อง หมิง   : xemo016 :
หาพวก เสื้อ ยึดลายไทย สวย หรือ สินค้า hand make ไปขายจะดีกว่า เอาพระเครื่อง ไปขาย นี้ ไม่ค่อย เหมาะสม กะ ชาว คริสต์สักเท่าใหร่
Istamite

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 4:57 pm

เล่นไม่เป็นครับ  : emo102 :
A Sheep

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 5:06 pm

jacky เขียน: ผมกะเอาพวกพระ เครื่องราง แบบไทยๆแล้วก้อของสะสมเช่นซีดีเอวิสเก่าๆไปขาย

หาพวก เสื้อ ยึดลายไทย สวย หรือ สินค้า hand make ไปขายจะดีกว่า เอาพระเครื่อง ไปขาย นี้ ไม่ค่อย เหมาะสม กะ ชาว คริสต์สักเท่าใหร่

เห็นด้วยกับพี่เจนค่า  : emo045 :

พี่ว่าพระเครื่อง กับซีดีเอวิส ไม่ค่อยเวิร์คนะ

สำหรับพระเครื่องเหตุผลเดียวกับพี่เจนอ่า

แล้วอีกอย่างมันส่งไปไกล

พี่กลัวพระเครื่องจะชำรุด หรือแตกหักระหว่างเดินทางด้วย

ส่วนซีดีเอวิส ที่นั่นน่าจะหาง่ายกว่าที่ไทยปะ  : emo045 :

(ยกเว้นเอวิสก๊อป 5555)
A Sheep

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 5:10 pm

ตอนนี้มีข้อสังเกตค่า

จากที่ดูสินค้าจากเว็บ http://www.etsy.com

แล้วรู้สึกว่า ของ Handmade ราคาจะค่อนข้างสูงกว่าของทั่วไปใช่ไหมอ่าคะ?

ถ้าใช่...หมิง...พี่ว่าเรามานั่งร้อยสร้อยขายกันเถอะ  : xemo016 :  : emo045 :

จะได้รวยๆกัน 555 : xemo017 :
Jesus loves You

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 9:47 pm

เห็นเพื่อนๆผมในเวปหนึ่ง(เกี่ยวกับวงการดนตรี)  ก็เล่นนะครับ(แต่ผมไม่ได้เล่นไม่ค่อยมีเงิน)
เค้าประมูลกีตาร์ กัน (บางตัวเป็นแสน เลย)
Buondi

พฤหัสฯ. ม.ค. 07, 2010 10:09 pm

A Sheep เขียน: ตอนนี้มีข้อสังเกตค่า

จากที่ดูสินค้าจากเว็บ http://www.etsy.com

แล้วรู้สึกว่า ของ Handmade ราคาจะค่อนข้างสูงกว่าของทั่วไปใช่ไหมอ่าคะ?

ถ้าใช่...หมิง...พี่ว่าเรามานั่งร้อยสร้อยขายกันเถอะ  : xemo016 :  : emo045 :

จะได้รวยๆกัน 555 : xemo017 :

พี่เข้าใจว่าเขาขายแพงเพราะเขาคิดค่าDesignเข้าไปด้วยนะ ฝรั่งเขาให้ความสำคัญตรงนี้มาก เพิร์ลจะเห็นว่าสินค้าเขาจะมีรูปแบบเก๋ๆ ไม่ซ้ำใคร 
  ส่วนพระพุทธรูปที่น้องหมิงจะขายอาจจะมีปัญหาตอนส่งออกเกี่ยวกับเรื่องต้องพิสูจน์ว่าเป็นไม่ใช่มรดกของชาติ โดยจะต้องถ่ายรูปแล้วเดินเรื่องขอเอกสารจากกรมศิลปากร ไม่เช่นนั้นไม่มีทางส่งออกได้ค่ะ ไม่ว่า DHL,UPS,TNT เขาจะตีกลับให้เราไปจัดการเอกสารก่อน  ชาวต่างชาติส่วนใหญ่ที่ซื้องานพระพุทธรูป,เศียรพระพุทธรูป,พระกร ที่เราเห็นขายตามจตุจักร เขาก็จะใส่กระเป๋าเดินทางไปเลยไม่มีปัญหา
ล็อคหัวข้อ