ประสบการณ์การดูหมอของชายคนหนึ่ง(คำเตือน-มีถ้อยคำรุนแรงเยอะ)

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 1:49 am

มาจากเวบบอร์ดแห่งหนึ่งครับ ได้เล่าประสบการณ์การไปดูหมอดูชื่อดัง ซึ่งอาจจะมีคำหยาบ และคำรุนแรงอยู่ด้วยผมพยายามเรียบเรียง และเซ็นเซอร์ ไม่ให้รุนแรงมากเกินไป

เมื่ออ่านโปรดใช้วิจารณญาณ เพราะไม่ได้มีการอ้างอิงใดๆนอกจากคำบอกเล่าเท่านั้น เป็นการเล่าแนวลูกทุ่ง+อารมณ์ แต่หากเป็นความจริง น่าจะช่วยทำให้คริสตชนบางคนที่ยังชอบอะไรพวกนี้ เลิกสนใจศาสตร์ที่พระคัมภีร์ก็ห้ามอันนี้ได้มากขึ้น

ก่อนอื่นต้องขอโทษ พี่น้องและผองเพื่อนที่ กระทู้ผมอาจดูเกะกะ ลูกในตา

แต่วันนี้มันสุดทน แบบหมดความอดทนแล้ว วันนี้ผมพึ่งขึ้นโรงพักเสียค่าปรับมา ต้องขอบคุณตำรวจที่มีความเป็นธรรมให้ผม

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมและภรรยาอยู่ด้วยกันจนมี ลูก2คน จนลูกๆโต กันหมดแล้ววันนี้ แฟนผมนึกครึ้มอะใรใม่ทราบออกจากบ้านแต่เช้า ชวนผมใปดูดวง ครับใปให้หมอดูทำนายโชคชะตานั่นแหละ ผมก็บอกปัดใปว่าผมใม่เชื่อหรอก แต่ก็ทนลูกตื้อใม่ใด้ แฟนผมบอกว่ากว่าจะใด้คิว รอมาเกือบอาทิตย์ ค่าดูก็แพงแสนแพง ใอ้หน้าส้--นตัวนี้ เคยดูถึงระดับในวังเชียวแหละ ชื่อมันดังมากๆ ผมใม่อยากมีเรื่องมีราวครับจึงใม่ขอเอ่ยนามมันในนี้เท่าที่ทราบมาคนใม่ธรรมดาหลายคนเลยเล่นเวปนี้อยู่ แต่จะบอกใด้คร่าวๆว่า บ้านมันหรูหรา มีระดับเลย

ตอนผมเข้าใปนั่งรอมีคนมีชื่อเสียง ระดับบิ๊กคนหนึ่ง อยู่ในรัฐบาลนี้แหละเดินสวนออกมากับภรรยาของเขา ขอย้ำบิ๊กจริงๆ ยกมือใหว้ร่ำลากัน แทบจะกราบตี-กันเลย ทำให้ผมรู้สึกตื้นตันใจขึ้นมาทันทีเลย ท่าทาง mang น่าจะแม่นจริงๆ เอาวะแค่ 9,999 บาทเอง ถ้าแม่นจริงgooยอมวะ ลืมเล่าใปว่าด้วยส่วนตัวแล้ว ผมเองใม่เชื่อเรื่องพวกนี้มาตั้งแต่ใด้บวชในวัดกลางใจเมืองกรุงเทพใกล้ๆ กับวัดพระแก้วเลยหละ เสื่อมศรัททาตั้งแต่นั้นมาเลยวัดหลวงเสียด้วย ใม่ใด้คุยนะ

ต่อครับ เราใปกัน3คนครับ ผมกับแฟน และเพื่อนแฟนอีกคน ด้วยความที่มีอติในใจแต่แรกเริ่มด้วยความอยากรู้หรือหรืออยากลองของหมอดู ผมจึงใด้ขอร้องแฟนผมว่า แกล้งบอกหมอดูว่าผมเป็นสามีของเพื่อนแฟนแทน เพื่อจะใด้รู้ว่ามันแม่นจริงหรือเปล่า ถ้าใม่ตกลงผมใม่ใป

แฟนผมตกลงแต่ เพื่อนแฟนใมค่อยพอใจเท่าใหร่ แต่ด้วยความอยากรู้นั่นแหละมันแม่นจริงหรือเปล่า เราจึงรู้กันในใจ

ก้าวแรกที่เข้าใปในบ้านหมอดู มันอลังการน่านับถือเลย มีรูปของในหลวงรูปใหญ่เลยตั้งอยู่ที่ห้องรับแขก เด็กในบ้านใอ้หมอดูจอมมั่วยกน้ำมาเสริฟ

ผมนั่งรอตั้งแต่9โมงกว่าๆจนเกือบ10โมง ก็ใด้เข้าใปดูโอ้โหใด้ดูต่อจากบิ๊กในรัฐบาลเสียด้วย

ใอ้มั่วมันมองเห็นเรานั่งอยู่3คน มันก็เรียกเราเข้าใปพร้อมๆกันเลย มันบอกว่าปรกติ มันจะดูทีละคน

แต่วันนี้มันจะต้อง เข้าวัง(วังค้างคาวมั้งใอ้ส้--น) มันเลยขอดูพร้อมๆกันเลย มัน ถามเราว่าถือใหมถ้าจะใม่เป็นส่วนตัว เพื่อนแฟนผมรีบบอกเลยว่าใม่คะ

มันมองหน้าเราทั้ง3คนแบบว่าเอาวะ(เพื่อเงิน ขาด3บาทก็3หมื่นแล้ว)

ผมรีบออกตัวทันทีว่าคนนี้แฟนผมครับ(เพื่อนแฟน)

มันก็เลยถามว่าใครจะดูก่อน เพื่อนแฟนผมก็เลยขอดูก่อน มันดูแบบมีญาณสัมผัสหรืออะใรนี่แหละ ใม่ใด้ดูวัน เดือน ปีเกิด มั่วใด้ใจเลยครับ ยกอดีตชาติต่างๆ กับผลกรรมหัวกล้วยมั่วโคตรๆเหมือน mang แต่งนิยายเลย มันบอกเพื่อนแฟนผมเป็นอดีตนางข้าหลวงอะใรนีแหละ เมื่อชาติที่แล้ว แถมยังบอกด้วยว่าผมเองเป็นถึงขุนศึกของ เจ้า---...ที่เกิดมานี่กินบุญเก่า

ลืมบอก มันขอชี่อกับนามสกุลก่อนเลย ให้เขียนให้มัน ส่วนแฟนผมผมบอกว่าเป็นน้องสาวผม

ต่อครับ

ฟังมันสาธยาย มาเกือบ10นาที ตอนนั้นเราเริ่มมองหน้ากันแล้ว (เริ่มเสียดายเงินแล้ว)

มันถามมาว่าอยากรู้อะใรบ้าง ผมรีบถามเลยว่าทำใมแฟนผมถึงใด้โชคร้ายจังเลย ทำธุรกิจก็ขาดทุนไหนว่ากินบุญเก่าไง มันบอกว่าเป็นกรรม มันโม้ว่าตอนดูทักษิณนะ มันเคยเตือนแล้ว ว่าบารมีไม่ถึงที่เข้าใปนั่งในวัดพระแก้วนะ ถึงใม่มีแผ่นดินอยู่ มันบอกว่าทักสินเนี่ยต้องทำพิธีในวัดอรุณถึงจะดี ใอ้หน้าส้--นเอ๋ยผมรู้เลยว่าใครที่บอกว่าทักสินคือ--- mung นี่เอง

เท่านั้นแหละครับ ผมเลยถามมันว่าทำไมผมไม่มีลูกกับแฟนผมซักที โอละพ่อ บารมีสิบทิศบวกกรรมเก่าตามเดิม ต้องทำพลีกรรม เลี้ยงพระเก้าวัด ใปขอกับหลักเมือง สารพัดมั่วเลย ผมนึกในใจ ลูกgooโตจนสามารถถีบหน้าmungใด้แล้วไอ้จังไ-

แฟนผมเริ่มรู้แล้วจึงตัดบท ขอดูมั่ง มันเหมือนจะรู้ว่าผมไม่เชื่อมันเท่าใหร่ มันจึงโชว์โง่ออกมาเต็มๆ ยกมือบอกแฟนผมไม่ต้องถาม เดี๋ยวจะทำนายเอง

มันบอกสามีที่บ้านนะ กรรมเก่ามันแยะ (อะเริ่มแม่นแล้ว) รู้ด้วยว่ามีสามีแล้ว มันบอกว่างานที่สามีทำอยู่นะมันบาปมหันต์ ต้องแก้กรรม มันใม่รู้ว่าที่นั่งอยู่นี่แหละคือสามีตัวจริง มันบอกว่าที่กรรมแยะนะเพราะขัดกับญาติพี่น้องเรื่องทรัพย์สมบัติ แล้วเคยเป็นเพรชฆาต เฮี่-ห่-อะใรใม่รู้ มันถามแฟนตัวจริงว่าที่มาหานี่กำลังทุกข์หนักเลยใช่ใหม แฟนยังใม่ทันตอบเลยมันชิงตอบก่อนเลยว่าสามีนะกำลังนอกใจ มีเล็กมีน้อยนอกบ้าน แอบมีมานานแล้ว ที่ต้องมาอยู่ด้วยกันนี่เพราะทำกรรมร่วมกันมา

แฟนผมหน้าถอดสีเลยครับ อาการออกเห็นชัดเลย มันยิ้มคงคิดว่าgooทายถูกแน่เลย ตอนนี้แหละมาเป็นชุดเลย มันใม่ใช่เนื้อคู่กันหรอก แต่เพราะกรรมเก่านั่นแหละให้กลับใปเอาของใช้ของสามีมาเดี๋ยวจะช่วยให้ แฟนผมมองหน้าผมน้ำตาเริ่มซึมแล้ว ใม่ใด้ซึมเรื่องมันทายหรอก เรารู้ใจกันดี

ผมเริ่มหน้าแดงโกรธที่สุดที่ใด้ยินคนมาโกหกคำโตต่อหน้าผม ผมเลยถามมันไปว่าแฟนของเขาตอนนี้ทำอะใรอยู่ครับ มันตอบมาทันทีเลยว่านอนกก กับน้อยอยู่ เท่านั้นแหละครับความอดทนที่มีหมดแล้ว ผมตะโกนลั่นเลย "gooนี่แหละผัวมันใอ้เฮี่-"

พร้อมกับโดดข้ามโตะถีบใปเต็มหน้าอกของมัน ใอ้เก้าอี้นวมมันเด้งใด้ครับเลยเจอเข้าเต็มปากอีกดอกนึง ตอนนั้นแฟนผมและเพื่อนรีบดึงผมออกมา คนรับใช้มันมารุมจับตัวผมกันใหญ่เลย

ตัวมันเองใม่รู้ว่าตอนชุลมุน มันวิ่งใปใหน แต่รู้ว่าผมโดนคนใช้มันต่อยใปหลายทีเลย ผมวิ่งใปเอาปืนในรถ กะกดมันให้หมดแม็กเลย คนพรรณนี้อยู่ใปก็รกโลก

มันรีบมาล๊อคประตู ผมเลยยืนตะโกนด่ามันหน้าบ้านได้พักนึงตำรวจก็มา เชิญตัวผมใปโรงพัก ใม่มีเจ้าทุกข์ครับ แต่ใอ้ข้างบ้านมันเป็นเจ้าทุกข์แทน ข้อหาก่อความรำคาญ ผมด่ามันจนเสียงแห้งเลยครับ ผมเห็นในห้องมันมีคอมด้วย ผมเลยหวังว่าถ้ามันมาอ่านเจอ ผมฝากด้วยครับฝากด่ามันว่าที่ฉิบหา-กันอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะมี คนจังไ-อย่างพวกmungนี่แหละ ไอ้--- ไอ้ฉิบหา- เกิดมาหนักแผ่นดิน ดีนะที่gooยังใม่จ่ายเงิน mung ก่อนใม่งั้น gooจะตามทวงmungใปอีกหลายชาติเลย ใอ้สั-นรกชิงหมาเกิด

ผมหวังว่าประสบการณ์ ของผมคงเป็นอุทาหณ์ให้กับอีกหลายๆคนนะครับ อาชีพที่เป็นอาชีพของกาฝากสังคม ทุกอย่างคุณกำหนดเองทั้งนั้น ใม่ใช่จากคำพูดของกาฝากสังคม

จากเว็บบอร์ดแห่งหนึ่ง
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 1:55 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เจนจิรา

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 1:53 am

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ปกติ ไม่ชอบอาชีพแบบนี้ เลย หลอกลวงทั้งนั้น  : emo073 : สิ่งนี้แหละค่ะ ทำให้เราอาจหลุดจากพระคุณ เพราะพวกหมอดูชอบ ให้ ไปแก้บน สะเดาะห์เคาะห์  ทำให้ในที่สุดก็กลายไปเป็น คิดแบบพุทธ ไปเลย
A Sheep

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 1:55 am

ขอบคุณมากค่ะ

โดยส่วนตัวไม่เชื่อค่ะ

เคยถูกทำนายมาว่า "จะท้องก่อนเรียนจบม.6"

จนจะจบม.6ละ ตอนนี้ท้องป่องก็จริง

แต่ป่องเพราะอ้วน เหอๆ

ตอนนั้นคุณแม่เสียเงินแก้ดวงไปตั้งเยอะ

เสียดายแทนค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 1:57 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Holy

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 1:59 am

A Sheep เขียน: ขอบคุณมากค่ะ

เคยถูกทำนายมาว่า "จะท้องก่อนเรียนจบม.6"

จนจะจบม.6ละ ตอนนี้ท้องป่องก็จริง

ตอนนั้นคุณแม่เสียเงินแก้ดวงไปตั้งเยอะ

ทายแรงมากนะครับ ต่อหน้าแม่ด้วย เป็นผมไม่ยอมนะเนี่ย เสียตั้งค์ไม่เท่าไหร่ มาทำให้แม่เราต้องกังวลเสียใจในเรื่องที่ไม่จริงแบบนี้
Deo Gratias

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 2:58 am

Holy เขียน:

ทายแรงมากนะครับ ต่อหน้าแม่ด้วย เป็นผมไม่ยอมนะเนี่ย เสียตั้งค์ไม่เท่าไหร่ มาทำให้แม่เราต้องกังวลเสียใจในเรื่องที่ไม่จริงแบบนี้
ข่าวเมื่อไม่นานมานี้ดาราชื่ออะไรนะจำไม่ได้ละ ที่เจอฟันธงว่าท้องน่ะ  : xemo017 :
Holy

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 3:10 am

Deo Gratias เขียน:
Holy เขียน:

ข่าวเมื่อไม่นานมานี้ดาราชื่ออะไรนะจำไม่ได้ละ ที่เจอฟันธงว่าท้องน่ะ  : xemo017 :
ลิเดียกับหมอกฤษณ์ แล้วแม่คุณลิเดียบุกขึ้นเวทีในรายการหนึ่งให้หมอกฤษณ์กราบตี-ขอโทษ แล้วก็ฟ้องร้องกันไปกันมาเรื่องหมิ่นประมาท หมอกฤษณ์แกไม่ได้ฟันธงนะครับ แกฟันเหยินอย่างเดียว แกใช้คำว่าคอนเฟริ์ม ไปคอนเฟริ์ืมว่าลิเดียท้องออกรายการ
Deo Gratias

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 3:15 am

Holy เขียน:
Holy เขียน: ทายแรงมากนะครับ ต่อหน้าแม่ด้วย เป็นผมไม่ยอมนะเนี่ย เสียตั้งค์ไม่เท่าไหร่ มาทำให้แม่เราต้องกังวลเสียใจในเรื่องที่ไม่จริงแบบนี้
ลิเดียกับหมอกฤษณ์ แล้วแม่คุณลิเดียบุกขึ้นเวทีในรายการหนึ่งให้หมอกฤษณ์กราบตี-ขอโทษ แล้วก็ฟ้องร้องกันไปกันมาเรื่องหมิ่นประมาท หมอกฤษณ์แกไม่ได้ฟันธงนะครับ แกฟันเหยินอย่างเดียว แกใช้คำว่าคอนเฟริ์ม ไปคอนเฟริ์ืมว่าลิเดียท้องออกรายการ
อ่อค่ะ ตอนแรกเข้าใจว่าเป็นหมอลักซะอีก  2 คนนี่ขั้วเดียวกันรึเปล่าคะ หรือแค่อาชีพเดียวกันเฉยๆ : xemo017 :
เลย์
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 3:31 am

สมัยก่อนเลย์ก็เชื่อหมอดูครับ ตอนยังเป็นพุทธ ชอบดูด้วยซ้ำ มาเป็นคาทอลิคได้เรียนรู้พระวาจา จึงรู้ว่าเราได้พบขุมทรัพย์อันเที่ยงแท้
Holy

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 4:04 am

อ่อค่ะ ตอนแรกเข้าใจว่าเป็นหมอลักซะอีก  2 คนนี่ขั้วเดียวกันรึเปล่าคะ หรือแค่อาชีพเดียวกันเฉยๆ : xemo017 :
2 คนแกออกจะเขม่นกัน แอบเหน็บกันตลอด เพราะกลุ่มเป้าหมายเดียวกันคือดังจากการไปดูดวงดาราโดยเขาไม่ได้ขอแต่สาระแนจังไปดูเองแล้วดันมาพูดออกข่าว ตรงบ้างมั่วบ้าง พอตรงก็ออกมาโฆษณาตัวเองใหญ่ แต่ที่มั่วไม่ตรงอีกเพียบไม่พูด จนมีคนหลงไปดูเพียบ ตอนนี้รวยกันเป็นล้านทั้งคู่ครับ

ล่าสุดหมอกฤษณ์เพิ่งจะโดนนักข่าวไล่บี้ เรื่องที่ไปทายว่า นาธาน โอโม่ ได้ไปเล่นหนังเมืองนอกจริง แต่ตอนนี้ดันโดนจับอยู่ และโดนแฉว่า แหล ลวง โกง ออกทีวี

แต่ที่แน่ๆธุรกิจดูหมอนี้ เงินหมุนเวียนเป็นหลักพันล้านในเมืองไทยครับ

ฟันธง!..ธุรกิจหมอดูปีหมูอู้ฟู่คนกรุงเทพฯ จ่าย 2.5 พันล้าน

บริษัท ศูนย์วิจัยกสิกรไทย จำกัด ได้สำรวจ คนกรุงเทพฯ กับการใช้บริการหมอดู ในช่วงระหว่างวันที่ 1-16 ธันวาคม 2550 จากกลุ่มตัวอย่าง 1,824 คน โดยคาดว่าในปี 2550 ธุรกิจหมอดูและธุรกิจต่อเนื่องนั้นก่อให้เกิดเม็ดเงินสะพัดในธุรกิจถึง 2,500 ล้านบาท เมื่อเทียบกับในปี 2549 แล้ว เพิ่มขึ้น 4.2% แยกเป็นธุรกิจหมอดูโดยเฉพาะทำให้เกิดเม็ดเงินสะพัดในปี 2550 ประมาณ 1,800 ล้านบาท เมื่อเทียบกับเม็ดเงินสะพัดในปี 2549 แล้ว เพิ่มขึ้น 5.9%

อ่านละเอียดๆที่นี่ครับ http://www.ryt9.com/s/bmnd/687527
Holy

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 4:09 am

เลย์ เขียน: สมัยก่อนเลย์ก็เชื่อหมอดูครับ ตอนยังเป็นพุทธ ชอบดูด้วยซ้ำ มาเป็นคาทอลิคได้เรียนรู้พระวาจา จึงรู้ว่าเราได้พบขุมทรัพย์อันเที่ยงแท้
สมัยก่อนที่ยังไม่หันมาหาพระเจ้าอย่างแท้จริง ยังเป็นคริสต์ทะเบียนบ้าน ก็เคยเชื่อและเคยไปดูเหมือนกัน เคยดูเองด้วย แม่นอีกต่างหาก แต่พอย้อนกลับไปคิด ตลอดเวลานั้น พระเจ้าทรงนำทางที่ถูก คอยส่งสัญญาณ อะไรๆมาให้ตลอด แต่ไม่รู้เลย เพราะสมัยนั้นคิดว่าไม่บาป พอมาเดินในทางพระเจ้ามากขึ้นแล้วถึงรู้ว่าที่จริงพระเจ้าส่งสัญญาณพาเราหนีออกจากทางนั้นตลอด แต่เราโดนความโง่บดบัง ตีความไม่ออกเอง ปัจจุบันไม่ดูและพยายามแพร่ธรรมเรื่องนี้ให้คริสตังนอนส่วนมากได้รู้ด้วยว่า มันบาป และอันตรายต่อวิญญาณเพียงไร
Ministry Of Men

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 7:16 am

ขอบคุณมากครับ  : emo027 :

แรงงงงงงมากกกกกกก ไม่ไหวนะแบบนี้ เหอๆ  : emo033 :
† † † Hiruma Ryuichi † † †
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 7:19 am

มีหมอดูเคยทักผมร้ายๆไว้เยอะ : emo034 :

มะเชื่อหรอกกก

แช่งกรูส์เรอะ หมอดูเฮงซวยยยย  ::028:: ::033::
Mobster
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 8:01 am

ในกระทู้นี้ มี1ในหมอดูที่พูดเอ่อยถึงนั้น

เคยพูดจาหมิ่นสมเด็จพระสันตะปาปาด้วย : emo033 : : emo033 : : emo033 :
อันตน
~@

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 9:02 am

ตอนยังไม่เข้มแข็ง (ตอนนี้ก็ยังไม่เข้มแข็งเท่าไหร่) เคยไปดู หมอจะให้สะเดาะเคราะห์อย่างเดียว เลยบอกหมอว่าเป็นคริสต์ หมอบอกว่างั้นทำพิธีปล่อยแสง 555 ตรูไม่ใช่มดเอ๊กซ์นะเฟร้ย แล้วถ้าเป็นแขกล่ะ พี่แกจะให้ปล่อยอะไรเนี่ย
Léon
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 10:38 am

อันตน เขียน: ตอนยังไม่เข้มแข็ง (ตอนนี้ก็ยังไม่เข้มแข็งเท่าไหร่) เคยไปดู หมอจะให้สะเดาะเคราะห์อย่างเดียว เลยบอกหมอว่าเป็นคริสต์ หมอบอกว่างั้นทำพิธีปล่อยแสง 555 ตรูไม่ใช่มดเอ๊กซ์นะเฟร้ย แล้วถ้าเป็นแขกล่ะ พี่แกจะให้ปล่อยอะไรเนี่ย
555555555555555555555555555555555555 ระเบิดออร่ารึเป่านี่
Holy

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 1:13 pm

อันตน เขียน: ตอนยังไม่เข้มแข็ง (ตอนนี้ก็ยังไม่เข้มแข็งเท่าไหร่) เคยไปดู หมอจะให้สะเดาะเคราะห์อย่างเดียว เลยบอกหมอว่าเป็นคริสต์ หมอบอกว่างั้นทำพิธีปล่อยแสง 555 ตรูไม่ใช่มดเอ๊กซ์นะเฟร้ย แล้วถ้าเป็นแขกล่ะ พี่แกจะให้ปล่อยอะไรเนี่ย
นึกถึงบุปผาราตรี3.2 ตอนร่างทรงฤาษีตาโปนปล่อยแสงใส่บุปผา ผีบุปผาด่ากลับว่า

"Eแก่นั่นคิดว่ามันเป็นใคร มาปล่อยแสงใส่goo แฮรี่ พอตเตอร์ เหรอ"
Immanuel (MichaelPaul)
~@

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 1:36 pm

สะใจจิง ๆ พวกหมอดูมั่ว ๆ เนี่ยโดนคนจริงถีบไป 5555

ศาสตร์พวกนี้พูดไปมันก็มีจริงนะครับ แต่มันไม่ได้สิ่งที่มาจากพระเจ้านี่น่ะสิ
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 3:15 pm

เคยเจอหมอดูทักเพื่อนที่เป็นคริสตังว่า

อย่าห่างจากโบถส์ เข้าบ่อยๆ ถ้าบวชเป็นพระได้ก็จงทำเถิด เพราะดวงเค้าเหมาะกับการเป็นคริส  ปล.เค้าไม่ได้ตั้งใจไปดูนะคะ เค้ามาทักเอง
Deo Gratias

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 4:26 pm

Immanuel (MichaelPaul) เขียน: สะใจจิง ๆ พวกหมอดูมั่ว ๆ เนี่ยโดนคนจริงถีบไป 5555

ศาสตร์พวกนี้พูดไปมันก็มีจริงนะครับ แต่มันไม่ได้สิ่งที่มาจากพระเจ้านี่น่ะสิ
ใช่ค่ะ ของพวกนี้มีจริง แต่ไม่ได้มาจากพระเจ้า  : xemo017 :
† † † Hiruma Ryuichi † † †
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 4:34 pm

(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙) เขียน: เคยเจอหมอดูทักเพื่อนที่เป็นคริสตังว่า

อย่าห่างจากโบถส์ เข้าบ่อยๆ ถ้าบวชเป็นพระได้ก็จงทำเถิด เพราะดวงเค้าเหมาะกับการเป็นคริส  ปล.เค้าไม่ได้ตั้งใจไปดูนะคะ เค้ามาทักเอง

ถ้าทักงี้ได้ทุกคนก้อดีนะ
เจนจิรา

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 4:43 pm

มีคนรู้จัก ที่เป็น คริสต์ตัง  ชอบดูดวงให้คนอื่นด้วยไพ่ยิปซี ผิดใหมแบบนี้
Mobster
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 4:50 pm

jacky เขียน: มีคนรู้จัก ที่เป็น คริสต์ตัง  ชอบดูดวงให้คนอื่นด้วยไพ่ยิปซี ผิดใหมแบบนี้
ผมก็เคยเป็นหมอดูครับ^^!!!!

ขอวินิจฉัยเลยว่ายังไงก็ผิด
เหตุผล>>ซูแปร์ติซัง,เป็นที่สะดุด,ชักจูงคนอื่นให้ทำบาป,แม้ไม่เชื่อตามแต่ก็เป็นเหตุที่ทำให้คนอื่นทำบาป
ที่สำคัญ>>การดูดวงเป็นสิ่งที่เราหยุดได้ด้วยตัวเอง ไม่ว่าจะเป็นเจ้าชะตา(ผู้ที่ถูกการทำนาย)และผู้ทำนาย

ผมว่า มันเป็นเพียงวิชา"ความน่าสะเป็น"และความหมายของไพ่มันกว้างมากๆด้วย ยังไงก็ถูก
แต่ส่วนตัวผมเอง เพราะผมโดนมาแล้วตอนก่อนจะรับศีลล้างบาป "คำทำนายมันเป็นคำสาป"
Holy

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 4:52 pm

jacky เขียน: มีคนรู้จัก ที่เป็น คริสต์ตัง  ชอบดูดวงให้คนอื่นด้วยไพ่ยิปซี ผิดใหมแบบนี้

เฉลยธรรมบัญญัติ 18:10

อย่าให้มีคนหนึ่งคนใดในหมู่พวกท่านซึ่งให้บุตรชาย หรือบุตรหญิงของเขาลุยไฟ  อย่าให้ผู้ใดเป็นคนทำนาย  เป็นหมอดู  เป็นหมอจับยามดูเหตุการณ์  หรือเป็นนักวิทยาคม เป็นหมอผี  เป็นคนทรง  เป็นพ่อมด  แม่มด  หรือเป็นหมอพราย ผู้ใดที่กระทำอย่างนี้ย่อมเป็นที่รังเกียจแด่พระเจ้า  เพราะกระทำสิ่งพึงรังเกียจเหล่านี้  พระเยโฮวาห์พระเจ้าของท่านทั้งหลาย จึงทรงขับไล่เขาเสียจากท่าน ท่านทั้งหลายจงเป็นคนปราศจากตำหนิต่อพระพักตร์ พระเยโฮวาห์พระเจ้าของท่าน  เพราะว่าประชาชาติเหล่านี้  ซึ่งท่านกำลังจะไปขับไล่นั้นเชื่อฟังหมอดูและคนทำนาย  แต่ส่วนตัวท่านนั้นพระเยโฮวาห์พระเจ้าของท่านไม่ทรง ยินยอมให้ท่านกระทำเช่นนั้น
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 4:58 pm

เคยโดนลากไปดู..... แต่รู้สึกว่ามั่วแหะ-*-
A Sheep

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 5:15 pm

Holy เขียน:

แม่เพิร์ลค่อนข้างงมงายกับหมอดูคนนี้มากค่ะ (แบบสุดๆ ญาติเพิร์ลกี่คนๆ แม่เพิร์ลพาไปดูหมด เหอๆ)

แต่หมอดูคนนี้เขาก็ดีอย่างยังเก็บแค่ไม่กี่บาท (ไม่เหมือนคนที่พี่ Holy เอามาละนะ เป็นหมื่นเลย -0-'')

ส่วนเงินที่เสียไปจำนวนมากนั้น เขาให้แม่เอาไปทำบุญกับวัดค่ะ แล้วก็ซื้อเสื้อชี(เสื้อที่ชีใส่อะ)

ไปบริจาคให้แม่ชีตามวัดต่างๆ แล้วก็พวกซื้อโรงศพ เยอะแยะมากมาย เบ็ดเสร็จก็ 30,000 บาท (ยังไม่รวมค่าเดินทาง เหอๆ)

(ไอโฟนได้อีกเครื่งเลยนะเนี่ย  : emo031 :)

จนปัจจุบันแม่ก็ยังคงเชื่อหมอดูคนนี้อยู่ค่ะ จำได้ว่าที่แม่งมงายกับคนนี้ เพราะว่า หมอดูคนนี้

เลยดูเรื่องแหวนแต่งงานที่ถูกอดีตแม่บ้านขโมยไป จนแม่สามารถไปตามคืนมาได้

แม่ก็เลยบอกว่า แม่นมากๆๆ ส่วนวิธีที่หมอดูคนนี้ใช้ดูคือการใช้การนั่งทางนัยดูนะค่ะ

เห็นแม่เล่าว่าหมอดูคนนี้เขาเลี้ยงพวกแบบกุมารทองด้วยอ่ะ  : emo036 :

เห้ออออ
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 6:23 pm

Ps. ดูไป ดูมา เสียดายตังและ- -''
วอ

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 6:43 pm

เลวจริงๆ
Jeanne d'Arc

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 6:59 pm

jacky เขียน: ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ปกติ ไม่ชอบอาชีพแบบนี้ เลย หลอกลวงทั้งนั้น  : emo073 : สิ่งนี้แหละค่ะ ทำให้เราอาจหลุดจากพระคุณ เพราะพวกหมอดูชอบ ให้ ไปแก้บน สะเดาะห์เคาะห์  ทำให้ในที่สุดก็กลายไปเป็น คิดแบบพุทธ ไปเลย
ถ้าคนพุทธคิดว่าการบน การสะเดาะเคราะห์ แก้กรรม เสริมดวง ทำได้จริง

กฏแห่งกรรมของท่านโคตมะที่เป็นศาสดาของพวกเขา

จะกลายเป็นหมันไปเลยครับ : xemo016 :

คนพุทธที่ไปเ้ชื่ออะไรแบบนั้นคงไม่ใช่พุทธแท้หรอกครับ  : xemo016 :
Little Boy

ศุกร์ ม.ค. 15, 2010 10:17 pm

เพื่อนผมคนนี้มีของประทาน
อ่านไพ่ที่เปิดมาแล้วทำนายเป็นตุเป็นตะได้

ผมเคยถามว่าเพื่อน ๆ ในเอกรักกันจริง ๆ หรือว่าเสแสร้ง(ตอนเรียนอยู่ปี 1)
มันทายออกมาว่ามีทั้งจริงใจและเสแสร้ง แต่ถ้านาย A ไม่ชอบนาย B ที่อยู่เอกเดียวกัน
เพื่อน ๆ จะตามกระแสนาย A ไป พากันไม่ชอบนาย B กันไปหมด
อันนี้แม่นจริง ๆ เพราะตอนผมอยู่ปี 2-3 ผมก็คือนาย B ที่มันทายนั่นแหละ  : emo018 :
ตอบกลับโพส