น่าสงสารพ่อหนุ่มใน mvนี้จัง

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
dark-kanita

อังคาร ก.ย. 07, 2010 5:10 pm

:s008: สวัสดีคะ ทุกๆท่าน
วันนี้ก็ไปฟังเพลงประหลาดจากยูทูบมา ฟังแล้วมันรู้สึกแปลกๆ
คำเตือนไครที่กำลังสิ้นหวังในชีวิตกรุณาอย่าฟัง :s013: (อะไรจะขนาดนั้น)

เนื้อหาของเพลงแปลกประหลาดไม่คิดว่าจะมีเพลงแนวนี้

กล่าวถึงคนๆหนึ่ง ที่ต้องทุกข์ทรมารกับชะตาชีวิต
เพราะความผิดพลาดในอตดีตทำให้เจ็บปวดทรมานไม่อาจจะทนต่อไปได้

จนทำให้เขาตัดสินใจที่จะ รับผลไม้ต้องห้ามสีแดงจากปีศาจ
ซึ่งมันบอกว่า
"ความเจ็บปวดทั้งหมดจะแปลเปลี่ยนเป็นความสุข"

แต่ว่า................
ผลจากการกระทำนั้น ทำให้เขาถึงกับจมดิ่งสู่ความมืด

มันช่วยให้เขาไม่รู้สึกอะไรก็จริงแต่ว่า.......

หูก็ไม่ได้ยินอะไรอีก
ตะโกนออกไปทั้งๆที่ไร้เสียง
แม้แต่ร่างกายก็ไม่อาจขยับได้อีก
ไม่รับรู้ทั้งความจริงและความฝัน

แต่ฉันยังจำได้...
ทั้งเงา
และ ภาพหลอนพวกนั้น

สรุปแล้ว ก้ไม่ต่างจากตุ๊กตามีชีวิต
ซึ่งเป็นที่มาของชื่อเพลงว่า Paranoid Doll
ส่วนคนร้องก็ไม่ใช่คนนะคะ ย้ำว่าเพลงนี้ไม่ใช้คนร้อง
แต่ใช้โปรแกรมเสียงสังเคราะห์ ชื่อว่า Vocaloid คะ ยามาฮ่าเนี่ยเข้าใจทำจริงๆ
เสียงจึงแปลกๆ เพราะเป็นนักร้องดิจิตอลนะคะ

เป็นบทเพลงภาษาญี่ปุ่นแต่โชคดีที่มีซับไทย
ทำไงได้คะ ก็ไอ้โปรแกมนี้ มันออกเสียงได้แต่ภาษานี้ ออกเสียงภาษาอื่นไม่ได้ ขนาดภาษาอังกฤษยังไม่ค่อยชัด
ส่วนภาพนั้นก็เป็นแค่ทำมาประกอบเพลงเฉยๆคะ
ทำได้ดีมากนะคะเราว่า

เป็นอีกเพลงหนึ่งที่เราว่า เป็นบทเรียนที่ดีสำหรับมนุษย์
ที่ไม่ว่ายังไงก็อย่างหลงกลของปีศาจเด็กขาด เพราะมันไม่เคยหวังดีกับเรา
นอกจากทดสอบว่าคุณมีความเหมาะสมที่จะเป็นมนุษย์หรือไม่
ว่าแล้วก็หายไปโดยพลัน
กลัวโดนก้อนหินขว้างตายที่เอาเพลงแบบนี้(ไร้สาระ)มาติดในเวปศาสนา
อิอิ :s013:

แวป
Valkyrie Zero Number

อังคาร ก.ย. 07, 2010 5:13 pm

อ่านแล้วเฉย ๆ เพราะเตรียมใจแล้วว่า อย่างเราคงได้เจอเข้าสักวัน

แต่ยังไม่ได้ฟังหรอกนะ เหตุผลง่าย ๆ "ขี้เกียจ"

*เตรียมพร้อมเอาดาบปัดหินทิ้งไม่ให้ถึงตัวคณิตา ด้วยเหตุผลว่า "อยาำกทำ มีอะไรไหม"*
dark-kanita

อังคาร ก.ย. 07, 2010 5:18 pm

Valkyrie Zero Number เขียน:อ่านแล้วเฉย ๆ เพราะเตรียมใจแล้วว่า อย่างเราคงได้เจอเข้าสักวัน

แต่ยังไม่ได้ฟังหรอกนะ เหตุผลง่าย ๆ "ขี้เกียจ"

*เตรียมพร้อมเอาดาบปัดหินทิ้งไม่ให้ถึงตัวคณิตา ด้วยเหตุผลว่า "อยาำกทำ มีอะไรไหม"*
อิอิ :s012: ขอบคุณที่ยังไว้ชีวิตนะคะ

คิดว่าจะโดนทิ่มตายเสียแล้ว 5555 :s024:
Berserker

อังคาร ก.ย. 07, 2010 9:50 pm

เพลงของ natsu นี่ ชอบตั้งแต่ อิมมิเทชั่น แบล็กละ แต่ส่วนมากชอบเพลงของริน-เล็นมากกว่า :s013:

กั๊กคุงเสียงหล่อเซ็กซี่โมวเอ้ อูวอา (เม้นโอตาคุไปมั้ย...)

ปล. อยากคอสมะเขือม่วงมั่ง แต่ดองชุดเลนไว้เป็นสิบแย้วว :s008:
ตอบกลับโพส