อยากสอบถามเกี่ยวกับการเล่นอิเลคโทนอะค่ะ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
The Ploy

เสาร์ มิ.ย. 25, 2011 6:31 pm

ปกติที่เราไปวัด เป็นโรคประมาณว่าชอบแอบมองคนที่เล่นอิเลคโทนบ่อยๆ เพราะคิดว่าสักวันอยากมีโอกาสไปนั่งตรงนั่นบ้าง.. แต่ติดที่ว่าตอนนี้อายุก็20+แล้ว เล่นเปียโนกับคีย์บอร์ดก็พอจะเป็นเพลงได้ เพลงที่เล่นบ่อยๆก็มาจากหนังสือปรารถนาแหละค่ะ (ไม่เคยไปเรียนตามโรงเรียนดนตรีที่ไหนนะ) แต่แอบดีใจตรงที่เคยมีคนบอกว่า เล่นดียังกะเปิดเทป

เราอยากรู้ว่าเล่นอิเลคโทนนี่ยากหรือเปล่าคะ ใช้เวลาฝึกนานไหมกว่าฝีมือจะเข้าขั้น (คิดว่าคงยากกว่าเปียโนแน่นอน) เพราะลองมั่วๆดูแล้ว มือกับเท้าไม่ค่อยจะสัมพันธ์กันเลย ..แล้วมีที่ไหนสามารถสอนได้บ้างคะ อยากได้เป็นที่ๆผู้สอนสอนด้วยใจและราคาไม่โหดเกินไป ใครแนะนำได้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ตอบกลับโพส