พี่ปิ่นเก็จมณีล้างบาปยังครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
win_comeback

จันทร์ ก.พ. 06, 2012 1:06 pm

ไม่ได้ข่าวคราวอะไรเลยครับ
†ลูกแกะพระเจ้า...

จันทร์ ก.พ. 06, 2012 7:38 pm

ผมได้ยินแต่ข่าวเรื่องการผ่าตัดครั้งล่าสุด ส่วนเรื่องรับศีลยังไม่ได้ยินข่าวเลย

แต่เป็นที่น่าสังเกตว่า หลายปีมานี้ดารานักแสดง คนมีชื่อเสียงหันมาเชื่อพระเยอะมาก อย่างคนล่าสุดที่รับเชื่อเป็นคริสเตียนนี่ก็คุณพลอย เฌอมาลย์ แม้จะรับเชื่อโปรเตสแตนต์ แต่นี่ก็เป็นเหมือนการยืนยันว่าพระได้ตอบคำภาวนาเพื่อกระแสเรียกของพวกเราแล้ว (พวกเราในที่นี้อาจะหมายถึงผมและพี่น้องที่วัด เพราะผมไม่มั่นใจว่าพี่น้องวัดอื่นสวดกันด้วยหรือเปล่า แต่คิดว่าน่าจะสวดกันทุกวัด ^^ หลังมิสซาเรามีบทภาวนาเพื่อกระแสเรียกการเป็นพระสงฆ์ แม้ชื่อจะบอกว่ากระแสเรียกการเป็นพระสงฆ์ แต่บทภาวนายังมีเนื้อหาเพื่อผู้ที่ไม่เชื่อ ได้มารู้จักกับพระอีกด้วย)

หวังว่าในอนาคตไม่ไกลนี้ เราจะได้ยินข่าวดีของคุณปิ่นนะครับ

ขอบคุณพระเจ้าสำหรับการตอบคำอธิษฐานภาวนาของเรา ^^
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

อังคาร ก.พ. 07, 2012 6:13 pm

เท่าที่ทราบยังนะคะ
เพราะพ่อที่สอนคำสอนให้คุณปิ่น
ย้ายไปอยู่ฟิลิปปินส์ ตอนนี้เลยไม่แน่ใจว่า
คุณปิ่นเรียนคำสอนกับพ่อท่านไหน
ตอบกลับโพส