รูปเซรามิค ฑูตสวรรค์ คิวปิด แม่พระ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
nada

พฤหัสฯ. มี.ค. 22, 2012 9:52 pm

ใครรู้จักแหล่งซื้อขาย รูปแม่พระ คิวปิด ฑูตสวรรค์บ้างคะ ที่ไม่ใช่ตามวัดอะค่ะ หรือที่สวนจตุจักรมีมั้ยคะ อยากได้แหล่งที่ราคาไม่แพงน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ วันเสาร์นี้ว่าจะไปสวนจตุจักร ไม่รู้มีมั้ย
peopletribune

ศุกร์ มี.ค. 23, 2012 1:13 pm

nada เขียน:ใครรู้จักแหล่งซื้อขาย รูปแม่พระ คิวปิด ฑูตสวรรค์บ้างคะ ที่ไม่ใช่ตามวัดอะค่ะ หรือที่สวนจตุจักรมีมั้ยคะ อยากได้แหล่งที่ราคาไม่แพงน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ วันเสาร์นี้ว่าจะไปสวนจตุจักร ไม่รู้มีมั้ย
สวัสดีครับคุณnada

รูปภาพ
ที่จตุจักร โครงการ 25 โซน สินค้าหัตถกรรม เครื่องปั้นดินเผาและเซรามิค ผ้าไหม
มีเพียบครับผมไปเดินซื้อบ่อย แต่ไม่ค่อยมีรูปนักบุญ ถ้าแม่พระ คิวปิด และฑูตสวรรค์
รูปปั้นเหล่านี้มาตรฐานสากลอยู่แล้วครับ

หรือเดินดูตามร้านด้านหน้าก็มีหลายร้าน แถวขายพวกจานชาม ถ้วยกาแฟแหละครับ หรือ
จะเดินไปที่ JJ Mall แอร์เย็น ๆ จะมีคิวปิก เป็นร้านขายแบบโต๊ะเช่าอยู่ด้านล่าง ตัวละร้อย
กว่าบาท(ต่อราคาได้ ตามความสามารถ)

:s023:
โดย : ฟรังซิสโก ณัฐวุฒิ เดินทางทุกที่ ที่มีพระองค์
nada

ศุกร์ มี.ค. 23, 2012 9:38 pm

ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ ^^

เสาร์ มี.ค. 24, 2012 9:29 am

nada เขียน:ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ ^^
ยินดีครับ!
ภาพประจำตัวสมาชิก
sunofgod

อาทิตย์ ก.ค. 01, 2012 7:22 am

peopletribune เขียน:
nada เขียน:ใครรู้จักแหล่งซื้อขาย รูปแม่พระ คิวปิด ฑูตสวรรค์บ้างคะ ที่ไม่ใช่ตามวัดอะค่ะ หรือที่สวนจตุจักรมีมั้ยคะ อยากได้แหล่งที่ราคาไม่แพงน่ะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ วันเสาร์นี้ว่าจะไปสวนจตุจักร ไม่รู้มีมั้ย
สวัสดีครับคุณnada

รูปภาพ
ที่จตุจักร โครงการ 25 โซน สินค้าหัตถกรรม เครื่องปั้นดินเผาและเซรามิค ผ้าไหม
มีเพียบครับผมไปเดินซื้อบ่อย แต่ไม่ค่อยมีรูปนักบุญ ถ้าแม่พระ คิวปิด และฑูตสวรรค์
รูปปั้นเหล่านี้มาตรฐานสากลอยู่แล้วครับ

หรือเดินดูตามร้านด้านหน้าก็มีหลายร้าน แถวขายพวกจานชาม ถ้วยกาแฟแหละครับ หรือ
จะเดินไปที่ JJ Mall แอร์เย็น ๆ จะมีคิวปิก เป็นร้านขายแบบโต๊ะเช่าอยู่ด้านล่าง ตัวละร้อย
กว่าบาท(ต่อราคาได้ ตามความสามารถ)

:s023:
โดย : ฟรังซิสโก ณัฐวุฒิ เดินทางทุกที่ ที่มีพระองค์
ผู้รอบรู้ของชาวนิวมานา อาจารย์ ฟรังซิสโก ณัฐวุฒิ นั่นเอง :s013:
เมจิ

อาทิตย์ ก.ค. 01, 2012 9:00 am

หนูก็รอบรู้นะ ::038:: ::038::

อาทิตย์ ก.ค. 01, 2012 1:20 pm

sunofgod เขียน: ผู้รอบรู้ของชาวนิวมานา อาจารย์ ฟรังซิสโก ณัฐวุฒิ นั่นเอง :s013:
ขอบคุณ คุณsunofgod มากครับที่กล่าวชม จริง ๆ หรรษทานต่าง ๆ ได้จาก
พระเจ้า และต้องการคืนกลับสู่พระศาสนจักร ด้วยความเต็มใจครับ

จึงเข้ามาช่วยตอบปัญหา ของทุกท่านในนี้ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ :s007:
แก้ไขล่าสุดโดย peopletribune เมื่อ อาทิตย์ ก.ค. 01, 2012 1:25 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

อาทิตย์ ก.ค. 01, 2012 1:22 pm

:s002:
sunofgod

อาทิตย์ ก.ค. 01, 2012 1:40 pm

ขอขอบพระคุณครับ :s002:
เมจิ

อาทิตย์ ก.ค. 01, 2012 1:51 pm

พี่ณัฐวุฒิเขาเก่งจริงฯ :s012: เป็นอาจารย์ใช่ปะค่ะ :s015:

อาทิตย์ ก.ค. 01, 2012 4:14 pm

เมจิ เขียน:พี่ณัฐวุฒิเขาเก่งจริงฯ :s012: เป็นอาจารย์ใช่ปะค่ะ :s015:
ขอบคุณครับ น้อง เมจิ พี่เป็นผู้บริหารบริษัทเอกชน และเป็นวิทยากร บรรยายให้กับทั้ง
ภาครัฐและเอกชน ตอนเด็ก ๆ เคยเป็นเด็กช่วยจารีตครับ พอโตขึ้นเริ่มศึกษาศาสนาอย่างจริง
จัง ทั้งของเรา ต่างนิกาย และต่างศาสนา พอเริ่มอ่านหนังสือแล้ว จึงเริ่มเดินทาง ทั้งทำงาน
และท่องเที่ยว จึงเห็นโลกมากขึ้น กว่าในตัวหนังสือ ครับ..น้อง

ที่เข้ามาช่วยตอบในเว็บนิวมานา เพราะเห็นว่า ที่นี่เปิดกว้าง และอยากให้สมาชิก หรือผู้อ่าน
ได้รับทราบคำตอบเชิงวิชาการ หลักการ หลักเหตุ หลักผล รวมถึงประวัติศาสตร์ มากกว่าจะ
มุ่งเน้น ไปในทางศรัทธา หรือ เทวนิยม หรือ ปาฏิหาริย์ เพียงอย่างเดียวครับ...แหะ ๆ

ขอบคุณน้องเมจิ อีกครั้งนะครับ ที่ชื่นชม ขอให้พระเจ้าอวยพร ให้มีสมองแจ่มใส
เป็นคริสตชนที่มีคุณภาพ ทั้งทางโลก และทางธรรมครับ
sunofgod

อาทิตย์ ก.ค. 01, 2012 7:15 pm

ว้าว.... :s021:
เมจิ

อาทิตย์ ก.ค. 01, 2012 7:54 pm

อาเเมน :s007: (อยากเก่งเเบบพี่จังเลยง่า เเบ่งเค็ลดลับให้หนูบ้างงงงง :s015: )

จันทร์ ก.ค. 02, 2012 4:22 pm

เมจิ เขียน:อาเเมน :s007: (อยากเก่งเเบบพี่จังเลยง่า เเบ่งเค็ลดลับให้หนูบ้างงงงง :s015: )
ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ น้องเมจิ ลองเอาเคล็ดไม่ลับนี้ไปใช้ดูก็ได้นะครับ

1. อย่าเรียนแต่ในห้องเรียน
การเรียนในห้อง เป็นเพียงทฤษฏี คนเราจะเก่งเฉพาะทฤษฎีนั้น
ไม่ได้ จำต้องมีการปฏิบัติด้วย การปฏิบัติเกิดจากการลงมือทำ การเดินทางประสบการณ์และ
การเห็นโลก ยิ่งเห็นโลกมาก ยิ่งเห็นโลกที่ต่างจากที่เราอยู่ เรายิ่งมีมุมมองที่หลากหลาย ไม่
เป็น กบในกะลา น้ำชาล้นถ้วย กล้วยบ่มแก๊ส ยิ่งเพิ่มโลกทัศน์ แก่เราครับ

2. ความผิดพลาด คือ บทเรียน ถ้าน้องเมจิ อ่านประวัติคนที่ประสบความสำเร็จทั้งในประเทศ
ไทย และเวทีโลก ไม่มีใครเลยที่จะประสบความสำเร็จได้ โดยไม่ผ่านความเจ็บปวด ไม่ผ่าน
ขวากหนาม ประเทศไทยโชคดีไม่ต้องไปดูไกล ในหลวงของเรา ทรงงานหนักตลอดตั้้งแต่
ทรงครองราชย์ ทรงเสร็จพระราชดำเนินในถิ่นทุรกันดาร ตอนที่พระองค์ทรงครองราชย์บ้านเรา
มีปัญหาต่าง ๆ มากมายทั้งการเมือง ความแตกแยก อำนาจต่างขั้ว และภัยจากลัทธิคอมมิวนิสต์
พระองค์ทรงมีพระปฐมบรมราชโองการ "เราจะครองแผ่นดินโดยธรรม เพื่อประโยชน์สุขแห่ง
มหาชนชาวสยาม"
คำ ๆ เดียว คือ ครองแผ่นดินโดยธรรม ทำให้ในหลวงของเราเป็นที่รัก
และยิ่งใหญ่ในประเทศ และในระดับโลก...

3. อย่ากลัวที่จะเปิดโลกกว้าง อย่าปิดกั้นทฤษฎี หรือความเห็นที่แตกต่าง เนื่องจากเราไม่ได้
อยู่คนเดียว หรือศาสนาเดียวในโลก เราจำต้องศึกษา อ่าน หรือพูดคุยกับแนวคิด หรือความเชื่อ
ต่างศาสนิก เพื่อความเข้าใจซึ่งกันและกัน และสามารถอยู่ร่วมกันได้อย่างสันติ

4. อย่าดำเนินชีวิต โดยใช้อารมณ์ แต่จงใช้เหตุผล คือ อย่าปล่อยให้อารมณ์มาอยู่เหนือสติ
เพราะอารมณ์จะนำมาซึ่งความสูญเสีย แต่สติจะนำมาให้เกิดปัญญา

5. มีความเชื่อ และศรัทธาในพระเจ้า หมั่นแก้บาป รับศีล และดำรงชีวิตอยู่ในศีล ในพระพร
ของพระองค์ เพราะไม่ว่ามนุษย์จะเก่งกล้าสามารถ ปัญญาเลิศล้ำเพียงใด แต่เป็นเพียงผงธุลีดิน
และต่ำต้อยเสมอ เมื่ออยู่ต่อหน้าพระองค์ สิ่งเหล่านี้จะย้ำเตือนไม่ให้เรารู้สึกยิ่งใหญ่ หรืออยู่
สูงกว่าผู้อื่น สอนให้เรามีจิตสาธารณะ เพื่อรับใช้เพื่อนมนุษย์ เหมือนที่พระเยซู ทรงแบก
กางเขนแสนหนัก และพระมหาทรมารเพื่อมวลมนุษยชาติ และทำให้เราสามารถให้อภัยใน
ความผิดพลาดของผู้คนรอบข้างได้ เหมือนที่พระองค์ทรงอภัยบาปให้เรา...

หวังว่าคงเป็นประโยชน์กับน้อง เมจิ และน้อง ๆ หรือ ท่านผู้อ่าน ท่านอื่น ๆ นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย peopletribune เมื่อ จันทร์ ก.ค. 02, 2012 4:35 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เมจิ

จันทร์ ก.ค. 02, 2012 4:30 pm

ว้ากกกก ขอบคุณค่ะพี่ :s015:

จันทร์ ก.ค. 02, 2012 4:39 pm

เมจิ เขียน:ว้ากกกก ขอบคุณค่ะพี่ :s015:
ยินดีครับ :s007:
ตอบกลับโพส