อยากถามค่ะ สงสัย เมื่อวานไปเจอคนใส่เสื้อ "พระเจ้าท่านเกลียดเ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
kimberlyvalentino

อังคาร เม.ย. 10, 2012 8:36 pm

อยากถามค่ะ สงสัย เมื่อวานไปเจอคนใส่เสื้อ "พระเจ้าท่านเกลียดเรา"
จะเป็นเสื้อยืดธรรมดาค่ะ แต่ข้างหลังสกรีนใหญ่เชียวว่า "พระเจ้าท่านเกลียดเรา"
มันเป็นองค์กรอะไรเหรอค่ะ anti-christ หรือป่าวค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พุธ เม.ย. 11, 2012 12:35 am

ไม่ทราบค่ะ เขามีโลโก้สัญลักษณ์หรือคะ?

หรือว่าแค่ทำเสื้อยืดออกมาล้อเลียนเฉย ๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

พุธ เม.ย. 11, 2012 11:09 am

เดี๋ยวนี้คนก็แปลกๆ จิตใจแปรปรวน เห็นความไม่ดี ความเลวเป็นเรื่องสนุกสนาน เท่ ฮอตฮิต
เช่น การถ่ายรูปแกล้งตาย แพลงกี้งอะไรทำนอนนั้น ทั้งดารา พระ เณร วัยรุ่น ไม่รู้ทำไมชอบทำตามกัน
อย่างเสื้อยืดก็เคยเห็น เอารูปพระทางศาสนาต่างๆมา แต่งเติมจนผิด ความจริง
พ่อค้า ก็ชอบของใหม่ๆขายง่าย คนแปลกๆ อยากเรียกความสนใจจากคนที่เห็นชอบใส่ให้เว่อร์ๆ
บางทีสกรีนคำหรือประโยคที่เรียกความสนใจ หรือโดนใจ เช่นคำที่น้องเห็นมานั่นแหละ
หรือ เช่น รักคนอ่าน, รักน้องเมีย,กูละเบื่อ, อะไรทำนองนี้แหละ ....
....คงไม่ได้มีกลุ่มหรือองค์กรใดๆ มันเป็นการขายเสื้อที่ทำลวดลายเรียกความสนใจมากกว่า......
.....พระเจ้าไม่เกลียดใครแม้นจะทำบาปมากมาย พระองค์เป็นความรัก.....
peopletribune

พุธ เม.ย. 11, 2012 12:02 pm

kimberlyvalentino เขียน:อยากถามค่ะ สงสัย เมื่อวานไปเจอคนใส่เสื้อ "พระเจ้าท่านเกลียดเรา"
จะเป็นเสื้อยืดธรรมดาค่ะ แต่ข้างหลังสกรีนใหญ่เชียวว่า "พระเจ้าท่านเกลียดเรา"
มันเป็นองค์กรอะไรเหรอค่ะ anti-christ หรือป่าวค่ะ
สวัสดีครับ คุณkimberlyvalentino

รูปภาพ

มาจากเพลง God Hates Us ของวง Avenged Sevenfold หรือเปล่าครับ...
รายละเอียดวง Avenged Sevenfold
http://www.avengedsevenfold.com/

เป็นเพลงแนวเฮวี่เมทัล ซึ่งแนวนี้ในเมืองไทยก็มีแฟนเพลงกลุ่มหนึ่งครับ คงไม่ได้มีเจตนา
ที่จะลบหรู่พระเจ้าแต่อย่างใด บุคคลคนนั้นอาจจะพูดถึงตนเอง ว่าตนเองเป็นคนไม่ดี อาจจะ
เสพยา ติดSex หรือใช้ชีวิตแบบสุขนิยม เข้าทำนอง ฮิปปี้ เรื่องนี้ว่ากันยาวครับ คนไทยเรียก
กลุ่มบุพผาชน สิ่งหนึ่งที่คนทั่วไปมองว่าผิด แต่กลุ่มคิดว่าถูก และไม่ได้สร้างความเดือดร้อน
ให้ใคร แนวคิดที่มนุษย์สามารถอยู่ด้วยกันได้ โดยมีแนวคิดต่างกัน มีความเชื่อต่างกัน อยู่กัน
โดยไม่ต้องถกเถียง ไม่มีกฎหมาย และไม่ก้าวก่ายความสุขของแต่ละคน เป็น ภารดรภาพ
เช่น เรื่องของการเสพกัญชา การแต่งตัว พาหนะ เช่น บางคนขับรถ บางคนขี่ลา,ม้าหรือ ขับเรือ
เช่น ที่ เมืองคริสเทียเนีย(Christiania) กรุงโคเปเฮเก้น ประเทศเดนมาร์ก

กลุ่มพวกนี้ในทางสังคมศาสตร์เรียกว่า พวกต่อต้านสังคม (Antisocial Personality) ทำนอง
เข้าเมืองตาหลิ่ว ไม่หลิ่วตาตาม คำว่าต่อต้านสังคม ไม่ได้หมายถึงไปทำร้ายใด ๆ ต่อสังคม
แต่เป็นวิถีทางเลือก แบบหลายคน เช่น การศึกษาทางเลือก พวก Home School แนวคิดด้าน
การศึกษาของ วอลดอร์ฟ ของเยอรมัน หรือ กรณีคุณโจ จันได (บ้านดิน กินฉี่ตัวเอง) หรือ
ประเทศภูฏาน วัดความสุขมวลรวมประชากร แทน GDP อยา่งนี้เป็นต้นครับ

จริง ๆ ในพระคัมภีร์ภาคพันธสัญญาเดิม ก็มีการกล่าวเรื่องการที่พระเจ้าทรงทอดทิ้งชาว
อิสราเอล(เพราะได้ทำบาป เป็นคนบาป) ท่านสามารถหาอ่านได้ในพระคัมภีร์ภาคพันธสัญญาเดิม
เล่ม เพลงคร่ำครวญ

:s004:

พื้นที่ชีวิต - คริสเทเนีย วิถีเสรีชน ภาคเต็มดูได้ตาม Link นะครับ
(ดูให้จบนะครับ แล้วจะเข้าใจ แนวคิดของคนเหล่านี้)
http://www.dailymotion.com/video/xo2ejd ... n12_travel

ท่านที่ไม่รู้จัก ฮิบปี้ อ่านตาม Link ก่อนนะครับ ว่าฮิปปี้มีที่มาที่ไปอย่างไร มีแนวคิดอย่างไร
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%AE% ... 5%E0%B9%89

ซึ่งท้ายสุดแล้ว คนเหล่านี้ อาจจะเดินบนเส้นทางพระเจ้า บนพระหรรษทาน
มากว่าคนบางคนที่ไปโบสถ์ร่วมพิธีกรรมทุกสัปดาห์ ก็เป็นได้นะครับ ::017::

รูปภาพ

Who's Babatunde Olatunji อ่าน Link ด้านล่างนะครับ
http://en.wikipedia.org/wiki/Babatunde_Olatunji

:s021:
โดย : ฟรังซิสโก ณัฐวุฒิ เดินทางทุกที่ ที่มีพระองค์
kimberlyvalentino

อาทิตย์ เม.ย. 29, 2012 1:19 am

ขอบคุณน่ะค่ะคุณ peopletribune สำหรับข้อมูลดีๆ ละเอียดมากค่ะ ^_^
peopletribune

อาทิตย์ เม.ย. 29, 2012 2:07 pm

kimberlyvalentino เขียน:ขอบคุณน่ะค่ะคุณ peopletribune สำหรับข้อมูลดีๆ ละเอียดมากค่ะ ^_^
ด้วยความยินดีครับ :s004:
ตอบกลับโพส