การสวดภาวนาให้กับสิ่งสร้างของพระ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
เลย์
ติดต่อ:

เสาร์ พ.ค. 12, 2012 6:08 pm

เลย์รบกวนถามพี่ๆครับ คริสตชนสามารถสวดภาวนาให้กับสิ่งสร้างของพระได้ไหมครับ อาทิ สวดภาวนาให้กับสัตว์ต่างๆที่เราเคยไปรังเเกเขาให้ได้รับความเจ็บปวด ความทรมานหรือตาย สวดภาวนาให้กับต้นไม้ ธรรมชาติต่างๆที่เราเคยไปทำลายด้วยความมักง่ายต่างๆ เเม้ว่าพระศาสนจักรจะไม่มีธรรมเนียมการปฏิบัติเเบบนี้ เเต่ถ้าคริสตชนสวดภาวนาขอพระเมตตาจากพระให้สิ่งเหล่านี้ สามารถทำได้ไหมครับ

ปล.ในการสวดภาวนาส่วนตัว หลายๆครั้งเลย์ก็เเอบสวดภาวนาให้กับสิ่งสร้างของพระที่เลย์ได้เคยล่วงเกิน เคยทำลายครับ .. : xemo017 :
rosa-lee

เสาร์ พ.ค. 12, 2012 6:26 pm

ได้ค่ะ เราก็เคยสวดขอ เวลาเกิดภัยธรรมชาติ ขอพระองค์อวยพรให้ต้นน้ำลำธาร ต้นไม้ ป่า ภูเขา
กลับมาอุดมสมบูรณ์โดยเร็วไว เพื่อมนุษย์ สัตว์ป่าจะได้อาศัย ขอพระองค์อวยพรสิ่งสร้างต่างๆ
ที่พระองค์ทรงสร้าง ให้มีความรักเห็นอกเห็นใจ ช่วยเหลือกัน รักกัน ดังที่พระองค์รักพวกลูกๆของพระองค์
อาแมน...
เมจิ

เสาร์ พ.ค. 12, 2012 7:38 pm

หนูก็เคยขอค่ะ :s015: ขอให้ต้นไม้อาไรอย่างงี้ถูกตัดก็น่าสงสาร :s008:
salvation7
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

เสาร์ พ.ค. 12, 2012 10:11 pm

สวดภาวนาได้ค่ะ แต่ที่สำคัญ
ตอนนี้ ต้องสร้างพลังกลุ่มกันก่อน (ถ้าทำได้น๊ะค่ะ) ต้องสร้าง "พลังรัก"
เหตุผล คือ

ปกติร่างกายคนเรา จะมีคลื่นบวก คลื่นลบ ใช่ไหมค่ะ ถ้าเราเจอคนในกลุ่ม หรือในห้องมีอารมณ์ลบ คนที่แผ่รังสีคลื่นลบ ออกมา สภาพแวดล้อมก็จะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แม้ว่าคนรอบข้างเป็นบวก บรรยากาศมีสิ่งรบกวน เพราะมีคลื่นที่ร้อนอยู่ข้าง ๆๆ

สำหรับคนที่มีบวกอยู่แล้ว เมื่อมีพลังบวกมาก ก็จะช่วยคนอื่นได้มาก สภาวะหรือเหตุการณ์ ก็จะมีสิ่งดี ๆๆ

การสวดภาวนาก็เหมือนกัน ... เมื่อเรามีพลัง เพื่อโลก เพื่อสิ่งสร้างของพระองค์ เป็นมิตรกับสรรพสิ่ง พลังในตัวเราก็จะแข็งแกร่ง สามารถช่วยโลกได้ค่ะ....

"พลังรัก" ต้องออกมาจากหัวใจ มิใช่ เสแสร้งแกล้งทำ แสดงละคร ผลก็จะไม่เกิด

เดี๊ยวมาต่อ วันหน้า...
เลย์
ติดต่อ:

อาทิตย์ พ.ค. 13, 2012 9:03 pm

เลย์คิดถึงเมื่อก่อนครับ ที่ตนเองชอบรังเเกสัตว์ ทรมานสัตว์ ด้วยความเมามันตามประสาเด็กๆครับ พอนึกถึงพวกมันที่ไร ก็อดสงสารพวกมันไม่ได้ เป็นตราบาปติดอยู่ในใจตลอด ถ้าย้อนเวลาไปได้ก็จะไม่ทำอีกเลย เวลาเลย์สวดภาวนา ก็สวดเผื่อพวกมันด้วยครับ :s008:

ปล.ขอหนูๆน้องๆ อย่าไปรังเเกพวกมันเลยนะครับ :s015:
ตอบกลับโพส