อยากถาม

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Cherval

อังคาร ก.ค. 17, 2012 10:34 am

มิคุคือใคร ทำไมไปที่ไหนเพื่อนก็บอกว่า มิคุ มิคุ มิคุ เขาเป็นใคร...???
คือผมไม่ชอบพวกฟีเวอร์ เกาหลีฟีเวอร์ อะไรเทือกนี้นะครับ
เดี๋ยวอะไรมา เห่อกันไปหมด อยู่แบบง่ายๆดีกว่า

แต่มิคุ นี่พุดกันเยอะเหลือเกิน จดอดไม่ได้ที่จะมาถามว่า
ตัวการ์ตูนมิคุคือใคร!
peopletribune

อังคาร ก.ค. 17, 2012 12:30 pm

Cherval เขียน:มิคุคือใคร ทำไมไปที่ไหนเพื่อนก็บอกว่า มิคุ มิคุ มิคุ เขาเป็นใคร...???
คือผมไม่ชอบพวกฟีเวอร์ เกาหลีฟีเวอร์ อะไรเทือกนี้นะครับ
เดี๋ยวอะไรมา เห่อกันไปหมด อยู่แบบง่ายๆดีกว่า

แต่มิคุ นี่พุดกันเยอะเหลือเกิน จดอดไม่ได้ที่จะมาถามว่า
ตัวการ์ตูนมิคุคือใคร!
สวัสดีอีกครั้ง ครับคุณCherval

แหะ ๆ แวะมาตอบเรื่องเบา ๆ บ้างนะครับ แต่ไม่ลึกเท่าไหร่ เพราะไม่ใช่แฟนการ์ตูน

รูปภาพ

เป็นชื่อตัวการ์ตูนญี่ปุ่น ครับ ไม่ใช่ของเกาหลี ชื่อ HATSUNE MIKU (ฮัทสึเนะ มิคุ)
เป็น Mascot (การ์ตูนนำโชค) ของคาร์แรคเตอร์ของโปรแกรม Vocaloid (เป็นโปรแกรม
ซอฟต์แวร์ปรับแต่งเสียงเครื่องดนตรีที่ปรับประสมเสียง พัฒนาโดยบริษัท Yamaha

คำว่า ฮัทสึ Hatsu (แปลว่า แรก ),เนะ Ne (แปลว่า เสียง ) มิคุ Miku (แปลว่า อนาคต )
ฮัทสึเนะ มิคุ แปลว่า "เสียงแรกของ อนาคต" ซึ่งเสียงของเธอเลียนแบบมาจาก
นักแสดงหญิงญี่ปุ่น ชื่อ ซากิ ฟูจิตะ

รูปภาพ
คนเนี้ย ซากิ ฟูจิตะ (Saki Fujita) ต้นแบบเสียงของ ฮัทสึเนะ มิคุ ปัจจุบัน
อายุ 28 ปี แล้วมั้ง

ประมาณนั้นแหละครับ ถ้าจะเอาละเอียดอ่านตาม Link นี้นะครับ
http://guru.google.co.th/guru/thread?ti ... 694f9551ad

http://en.wikipedia.org/wiki/Hatsune_Miku

:s012:

โดย : ฟรังซิสโก ณัฐวุฒิ เดินทางทุกที่ ๆ มีพระองค์
แก้ไขล่าสุดโดย peopletribune เมื่อ อังคาร ก.ค. 17, 2012 3:43 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Valkyrie Zero Number

อังคาร ก.ค. 17, 2012 3:42 pm

ตามข้างบนค่ะ :s002:
Cherval

อังคาร ก.ค. 17, 2012 6:56 pm

Vocaloid อืม น่าสนใจ
ตอบกลับโพส