ฝันแปลกๆค่ะตั้งแต่คิดว่าอยากเปลี่ยนเป็นคริสต์อย่างจริงจัง

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
babymizza

พฤหัสฯ. ต.ค. 31, 2013 7:23 pm

siritawatss เขียน:
babymizza เขียน:ถามจริงๆนะค่ะ เคยมีใครเวลาอะไรก็แล้วแต่จะฝันถึงทางคริสต์บ้างมั๊ยค่ะ
คือขวัญตอนนี้สภาพจิตใจย่ำแย่ถึงที่สุด นั่งน้ำตาไหลเองตลอดเวลา แล้วคืนก่อนภาวนาค่ะ แล้วเมื่อคืนก็ฝันเห็นพระสันตะปาปา ท่านกำลังเอาเท้าจุ่มน้ำในอ่างน้ำท่านสบายๆมากค่ะยิ้มแย้มคุยเล่นกับขวัญแล้วเอามือมาลูบหัว แล้วขวัญรู้สึกดีมากๆค่ะ มีใครที่เป็นแบบนี้มั๊ยค่ะ
:s002: ทำไมน้องขวัญ ถึงสภาพจิตใจย่ำแย่ถึงที่สุดล่ะครับ อ่านดูเป็นความรู้สึกที่ดีนี่ครับ หรือรู้สึกมากเกินไปครับ ช่วงนี้ได้ไปเข้าโบสน์บ้างหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ได้ไปก็ต้องหาโอกาสไปให้ได้เลยครับ ไปโบสน์คาทอลิกที่อยู่ใกล้ๆที่พัก เเละ พูดคุยกับบาทหลวง ผมเชื่อว่าจะได้รับคำแนะนำที่ดีๆเเน่นอนครับ หรือ ติดต่อพูดคุยกับบาทหลวงทาง facebook ก็ได้ครับ ถ้าสนใจเดี๋ยวผมจะหามาให้ครับ หรือ เพื่อนๆคนไหนมีเฟสบาทหลวง ก็เเนะนำได้เลยครับ :s007:

ในความรู้สึกนะค่ะ เหมือนในขณะที่ขวัญจิตใจย่ำแย่ถึงขีดสุด การที่ขวัญฝันถึงท่านอาจเป็นความคิดที่ขวัญต้องการที่พักพิงทางจิตใจรึเปล่าค่ะ ขอบคุณพี่ siritawatss มากๆเลยนะค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
siritawatss
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ต.ค. 31, 2013 7:43 pm

babymizza เขียน:
siritawatss เขียน:
babymizza เขียน:ถามจริงๆนะค่ะ เคยมีใครเวลาอะไรก็แล้วแต่จะฝันถึงทางคริสต์บ้างมั๊ยค่ะ
คือขวัญตอนนี้สภาพจิตใจย่ำแย่ถึงที่สุด นั่งน้ำตาไหลเองตลอดเวลา แล้วคืนก่อนภาวนาค่ะ แล้วเมื่อคืนก็ฝันเห็นพระสันตะปาปา ท่านกำลังเอาเท้าจุ่มน้ำในอ่างน้ำท่านสบายๆมากค่ะยิ้มแย้มคุยเล่นกับขวัญแล้วเอามือมาลูบหัว แล้วขวัญรู้สึกดีมากๆค่ะ มีใครที่เป็นแบบนี้มั๊ยค่ะ
:s002: ทำไมน้องขวัญ ถึงสภาพจิตใจย่ำแย่ถึงที่สุดล่ะครับ อ่านดูเป็นความรู้สึกที่ดีนี่ครับ หรือรู้สึกมากเกินไปครับ ช่วงนี้ได้ไปเข้าโบสน์บ้างหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ได้ไปก็ต้องหาโอกาสไปให้ได้เลยครับ ไปโบสน์คาทอลิกที่อยู่ใกล้ๆที่พัก เเละ พูดคุยกับบาทหลวง ผมเชื่อว่าจะได้รับคำแนะนำที่ดีๆเเน่นอนครับ หรือ ติดต่อพูดคุยกับบาทหลวงทาง facebook ก็ได้ครับ ถ้าสนใจเดี๋ยวผมจะหามาให้ครับ หรือ เพื่อนๆคนไหนมีเฟสบาทหลวง ก็เเนะนำได้เลยครับ :s007:

ในความรู้สึกนะค่ะ เหมือนในขณะที่ขวัญจิตใจย่ำแย่ถึงขีดสุด การที่ขวัญฝันถึงท่านอาจเป็นความคิดที่ขวัญต้องการที่พักพิงทางจิตใจรึเปล่าค่ะ ขอบคุณพี่ siritawatss มากๆเลยนะค่ะ
น้องขวัญสะดวกไปโบสน์หรือเปล่าครับ คือผมว่าเป็นโอกาสดีที่พระมอบให้น้องครับ ให้มีกระเเสเรียกที่ค่อนข้างชัดเจนผ่านทางความฝัน น่าจะหาโอกาสไปโบสน์คาทอลิก ไปร่วมมิสซา หรือ ไปนั่งเฉยๆสัมผัสบรรยากาศ สวดภาวนาในโบสน์บ้างก็ดีครับ พระเจ้าอวยพรครับ :s002:
babymizza

พฤหัสฯ. ต.ค. 31, 2013 7:58 pm

ขวัญก็จะไปที่วัดแม่พระลูกประคำกับอาสนวิหารอัสสัมชัญค่ะ ไปนั่งเฉยๆนั่งๆไปบางทีก็อยากร้องไห้เหมือนมีที่พึ่งพิงค่ะ แต่ถ้ากลับไปเรียนที่นครพนมแล้วคงไปเหมือนเดิมค่ะ ขวัญจะแค่ไปนั่งนอกตัวโบสถ์เพราะข้างในจะล็อคค่ะ^___^ ขวัญก็อยากไปโบสถ์ก่อนกลับเหมือนกันค่ะแต่ไม่มีเพื่อนไป
siritawatss
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ย. 01, 2013 6:37 pm

babymizza เขียน:ขวัญก็จะไปที่วัดแม่พระลูกประคำกับอาสนวิหารอัสสัมชัญค่ะ ไปนั่งเฉยๆนั่งๆไปบางทีก็อยากร้องไห้เหมือนมีที่พึ่งพิงค่ะ แต่ถ้ากลับไปเรียนที่นครพนมแล้วคงไปเหมือนเดิมค่ะ ขวัญจะแค่ไปนั่งนอกตัวโบสถ์เพราะข้างในจะล็อคค่ะ^___^ ขวัญก็อยากไปโบสถ์ก่อนกลับเหมือนกันค่ะแต่ไม่มีเพื่อนไป
:s012: มีเวลาว่างก็ไปนั่งเล่นบ่อยๆนะครับ เดี๋ยวก็คุ้นชินกับสถานที่ เเล้วก็ขยับไปหน้าโบสถ์บ้างไปเดินดูเวลาทำพิธีมิสซาว่ามีกี่โมงบ้าง น่าจะมีเขียนไว้ที่หน้าประตูครับ สะดวกไปตามเวลามิสซาก็เดินเข้าไปเลยครับ ไม่มีใครสนใจจ้องมองเราเเน่นอนครับ คาทอลิกจะไม่ค่อยสนใจกันเท่าไรเวลาไปวัด หาที่ว่างๆนั่งมองดูทำตามเค้าใจจดจ่ออยู่กับพระเจ้าเท่านั้นพอ ไม่มีอะไรต้องห่วงอีกแล้วครับ ผมรับรองว่าน้องขวัญจะได้รับประสบการณ์ที่ดีมากๆครับ :s002: เเต่ถ้าอยากหาเพื่อนไปด้วย คุณ รุ่งอรุณ น่าจะช่วยได้ครับ ลองส่งข้อความส่วนตัวปรึกษาดู ครับ
babymizza

ศุกร์ พ.ย. 01, 2013 10:21 pm

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ แต่พอดีวันอาทิตย์จะบินกลับนครพนมแล้วค่ะ ไปที่นั่นคงหาเพื่อนไปได้ยากมากค่ะ แต่จะพยายามหาทางไปเข้าพิธีมิสซาดูนะคะเพราะอยู่ที่นั่นการเดินทางไม่สะดวกเอาซะเลยค่ะ ขอบคุณที่ให้คำแนะนำต่างๆนะคะ พี่ siritawatss
sansrepos

อาทิตย์ พ.ย. 03, 2013 3:22 pm

วัดนักบุญอันนาหนองแสง ในตัวเมืองนครพนม มีสัตบุรุษมากครับ เกือบทั้งหมดเป็นชาวไทยเชื้อสายเวียดนามเช่นเดียวกับที่อาสนวิหารที่ท่าแร่ ตอนจบมิสซาบางทีคุณพ่อจะมีประกาศเป็นภาษาเวียดนามด้วยครับ
babymizza

อาทิตย์ พ.ย. 03, 2013 8:43 pm

sansrepos เขียน:วัดนักบุญอันนาหนองแสง ในตัวเมืองนครพนม มีสัตบุรุษมากครับ เกือบทั้งหมดเป็นชาวไทยเชื้อสายเวียดนามเช่นเดียวกับที่อาสนวิหารที่ท่าแร่ ตอนจบมิสซาบางทีคุณพ่อจะมีประกาศเป็นภาษาเวียดนามด้วยครับ
อยากเข้าไปมิสซาเหมือนกันนะค่ะ แต่ว่าไม่มีเพื่อนไปเลยค่ะ ตอนนี้ก็กลับมาถึงนครพนมแล้วค่ะ^__^
rosa-lee

อาทิตย์ พ.ย. 03, 2013 10:15 pm

ใจกล้าๆค่ะ ไปวัดเลยหรือไปหาคุณพ่อเจ้าวัดแจ้งความประสงค์กับคุณพ่อว่า
อยากเป็นคริสต์ เดี๋ยวคุณพ่อจะแนะนำให้ค่ะ ว่าต้องทำอย่างไร คุณพ่อใจดีค่ะ
:s013:
babymizza

จันทร์ พ.ย. 04, 2013 9:43 am

rosa-lee เขียน:ใจกล้าๆค่ะ ไปวัดเลยหรือไปหาคุณพ่อเจ้าวัดแจ้งความประสงค์กับคุณพ่อว่า
อยากเป็นคริสต์ เดี๋ยวคุณพ่อจะแนะนำให้ค่ะ ว่าต้องทำอย่างไร คุณพ่อใจดีค่ะ
:s013:
คือที่พักขวัญค่อนข้างไกลจากวัดมากๆเลยค่ะ แล้วจะไปได้ทีก็ต้องขอให้เพื่อนพาขับรถไปการสัญจรที่นี่ค่อนข้างลำบากอยู่ค่ะ^___^ แต่จะลองหาทางไปให้ได้ค่ะ^____^
siritawatss
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ย. 11, 2013 10:42 pm

น้องขวัญ เป็นไงบ้าง สบายดีมั้ยครับ :s012:
EternalJP

พฤหัสฯ. พ.ย. 14, 2013 1:56 pm

พึ่งเห็นว่าวัดที่ จขกท. ฝันถึงคือวัดที่อยุธยา ผมชอบไปเมื่อตอนที่ยังอยู่บ้านอยู่นะครับ แต่ตอนนี้ย้ายมาเรียนต่างจังหวัด ยังไงก็ขอให้ได้เป็นลูกพระเร็วๆนะครับ ส่วนเรื่องฝัน น้อยคนนะครับที่จะฝันแบบนี้ :s013: อิจฉา :s024:
babymizza

ศุกร์ พ.ย. 15, 2013 3:09 pm

siritawatss เขียน:น้องขวัญ เป็นไงบ้าง สบายดีมั้ยครับ :s012:
สวัสดีค่ะ^_^ ถ้าด้านร่างกายสบายดีค่ะ แต่ถ้าจิตใจไม่ดีขึ้นเลย เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาก็มีโอกาสไปวัดนักบุญอันนาหนองแสงนะค่ะ ก็รู้สึกดีขึ้นนิดหน่อยค่ะ แล้วพี่สบายดีมั๊ยค่ะ^_^ ขวัญเองก็ไม่ได้เข้ามานาน
babymizza

ศุกร์ พ.ย. 15, 2013 3:11 pm

EternalJP เขียน:พึ่งเห็นว่าวัดที่ จขกท. ฝันถึงคือวัดที่อยุธยา ผมชอบไปเมื่อตอนที่ยังอยู่บ้านอยู่นะครับ แต่ตอนนี้ย้ายมาเรียนต่างจังหวัด ยังไงก็ขอให้ได้เป็นลูกพระเร็วๆนะครับ ส่วนเรื่องฝัน น้อยคนนะครับที่จะฝันแบบนี้ :s013: อิจฉา :s024:
ขอบคุณค่ะ^_^ อย่าอิจฉาเลยค่ะขวัญเองยังไม่ค่อยเข้าใจเลยค่ะกับเรื่องฝัน5555 แต่พูดถึงในฝันวัดนี้สวยมากๆเลยนะคะ
ตอบกลับโพส