พระเจ้าไม่เคยเปลี่ยนแปรแม้กาลเวลาเปลี่ยนไป

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

จันทร์ พ.ค. 12, 2014 6:39 pm

แบ่งปันค่ะ
รูปภาพ

.จงรับวันใหม่เสมือนเป็นของขวัญจากพระเจ้า
.จงใช้ชีวิตให้คุ้มค่า ใช้ทุกเวลาเพื่อพระคริสต์
.จงมอบชีวิตแด่พระคริสต์ แล้วชีวิตคุณจะคงอยู่ตลอดไป
.สิ่งที่เราทำเพื่อพระคริสต์ในโลกนี้ จะได้รับการตอบแทนในโลกหน้า
.การเลือกพระคริสต์วันนี้ เป็นการเลือกเพื่อนิรันดร์กาล
.สิ่งที่เราทำในชีวิตนี้จะสะท้อนไปจนนิรันดร์
.จงดำเนินชีวิตราวกับว่าพระคริสต์จะเสด็จกลับมาวันนี้
.กาลเวลาเป็นของขวัญที่ยิ่งใหญ่ที่สุด ที่เราสามารถให้แก่กัน
.เมล็ดที่เราหว่านวันนี้ กำหนดว่าเราจะได้เก็บเกี่ยวผลอะไรในวันพรุ่งนี้
.อย่าให้ความล้มเหลวของวันวาน ทำลายความพยายามของวันพรุ่งนี้
.เป็นการเสี่ยงเกินไปถ้าเราจะพูดว่า " พรุ่งนี้ " ในเมื่อพระเจ้าตรัสว่า " วันนี้ !"
.จิตสำนึกเปรียบเหมือนนาฬิกาแดด คือจะชี้ไปในทิศทางที่ถูกต้อง
ก็ต่อเมื่อความจริงของพระเจ้าส่องลงมา
.สิ่งสำคัญไม่ได้อยู่ที่ปริมาณเวลา แต่อยู่ที่ว่าเราทำอะไรกับเวลาเหล่านั้น
.เวลาคือเพื่อน เมื่อคุณใช้มันเพื่อเสริมสร้างมิตรภาพของคุณกับพระเยซูเจ้า
.ทำสิ่งที่ถูกต้องวันนี้ เพื่อไม่เสียใจในวันหน้า
.สิ่งที่สำคัญที่สุดคือสิ่งที่คุณเป็น ไม่ใช่สิ่งที่คุณทำ
.เมื่อพระเจ้าประทานปีเพิ่มให้ชีวิตคุณ จงทูลขอให้ทรงเพิ่มเติมชีวิตในปีนั้นด้วย
.ขณะที่โลกมืดลงทุกที พระสัญญาเรื่องการเสด็จกลับมาของพระบุตรกลับชัดขึ้นเรื่อยๆ
.แม้โลกจะเปลี่ยนแปลงไป แต่พระเจ้าและพระวจนะของพระองค์จะมั่นคงแน่นอน
.ไม่ว่าเวลาสุขหรือทุกข์ พระเจ้าไม่เคยเปลี่ยนแปลง
.ยิ่งเวลาผ่านไป ความสัตย์สุจริตของพระเจ้ายิ่งทวีคูณ
.ทุกสิ่งเปลี่ยนไป แต่พระองค์ยังคงสัตย์ซื่อ
:s005: :s005: :s005:

จากนิตรสารแม่พระยุคใหม่ค่ะ
siritawatss
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ค. 12, 2014 8:23 pm

ขอบคุณที่เเบ่งปัน เเละเตือนสติกันครับ :s002:
sunofgod

อังคาร พ.ค. 13, 2014 12:31 am

ขอพระเจ้าอวยพรมาม๊าคับ :s007:
เมจิ

เสาร์ พ.ค. 17, 2014 6:39 pm

:s007: :s007:
ตอบกลับโพส