ขอความกรุณา มีใครพอจะมีข้อมูลของเลาดาวีกุนดา บ้างไหมครับ

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
truelove_name

อาทิตย์ ธ.ค. 27, 2015 2:57 am

http://www.newmana.com/phpbb/viewtopic.php?f=3&t=19536
สืบเนื่องจากกระทู้ด้านบนที่ผมเคยตั้งนะครับ ผมได้สอบถามถึง เรื่องราวเด็กผู้หญิงคนหนึ่งที่วิงวอนขอพระเจ้าให้ดลใจให้แม่ของเธอกลับใจ โดยแลกเปลี่ยนกับชีวิตของเธอ และพี่ rosa-lee ได้ให้ความกรุณาให้ข้อมูลว่า
เลาดาวีกุนดา เป็นเด็กสาววัยรุ่นชีวิตเธอก็ลำบาก คุณแม่เธอได้เป็นภรรยาน้อย
เธอได้อ้อนวอนให้คุณแม่ของเธอเลิก แต่ก็ไม่สำเร็จ เธอได้สวดขอพระพลีกรรมต่างๆ
ในที่สุดเธอได้สวดขอพระถวายชีวิตเธอเป็นพลีเพื่อแลกให้แม่ได้เลิกเป็นภรรยาน้อย
และกลับมา ในที่สุดเธอก็ได้ไม่สบาย และได้เสียชีวิต และแม่เธอก็ได้เลิกและกลับมา
จำได้คร่าวๆเท่านี้ ถ้ามีรายละเอียดจะเพิ่มเติมที่หลัง
เธอได้ถูกเสนอให้เป็นคาวียะ และถ้ามีอัศจรรย์เกิดขึ้นโดยการเสนอวิงวอนจากท่าน
ก็จะได้เป็นบุญราศรี และนักบุญตามลำดับ
ทำให้ผมมีความสนใจในประวัติของท่าน และต้องการวิงวอนจากท่าน อยากรบกวนพี่น้องซักเล็กน้อย
ว่ามีใครมีข้อมูลของ ท่านบ้างรึเปล่าครับ เป็นภาษาอังกฤษก็ได้นะครับ
ขอความกรุณาด้วยนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 08, 2016 1:57 pm

พอดีวันนี้ได้ไปบ้านผู้หว่าน และได้เข้าไปในร้านศาสนภัณฑ์
ได้ไปหาหนังสือ เลารา วีกุญญา พอดี เลยซื้อมาฝาก 1 เล่มค่ะ
ชื่อเรื่อง ว่า " กุหลาบ แห่ง แอนดีส "
....เลารา วีกุญญา เป็น ดอกกุหลาบ แห่ง แอนดีส จริงๆ
ไม่ใช่เรื่องที่แต่งขึ้นจากจินตนาการของกวีท่านใด แต่เป็น
เรื่องราวที่เกิดขึ้น ท่ามกลางทิวทัศน์ที่งดงาม ของเทือกเขา
แอนดีส ซึ่งทอดเป็นพืดยาวเหยียดจากเหนือไปจรดใต้ของทวีป
อเมริกาใต้ และกุหลาบงามดอกนี้ คือ
บุญราศี เลารา วีกุญญา
ผู้ซึ่งยอมบูชาชีวิตของตน เพื่อให้มารดาที่กำลังปล่อยตัวดำเนิน
ชีวิตในทางบาป หลังจากมรณะกรรมของสามี กลับใจไปหาพระเจ้า....
.......อ่านจบนำ้ตาคลอเบ้า ตื้นตันใจจัง...........
:s005: :s005:
บอกชื่อที่อยู่เลยค่ะ
หรือจะให้ส่งพร้อมรางวัล ที่แบ่งปันสิ่งดีในศาสนาคริสต์
ตอบกลับโพส