เว็บสวยดี และรบกวนแจ้งลิงก์เว็บวัดนักบุญมาร์โก

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ติณ นิติกวินกุล

อาทิตย์ พ.ย. 06, 2005 12:45 am

วัดนักบุญมาร์โก เป็นวัดคาทอลิก สังกัดเขต 2 อัครฯ สังฯกรุงเทพฯ มีคุณพ่อชาญชัย ทิวไผ่งามเป็นเจ้าอาวาส กระผมในฐานะผู้ดูแลเว็บวัดนักฯมาร์โก ใคร่ขอแนะนำแก่ท่านผู้สนใจเยี่ยมชมได้ที่
http://www.thai-writer.com/st_mark.htm

ขอบพระคุณมากครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Prod Pran เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 06, 2005 6:09 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

อาทิตย์ พ.ย. 06, 2005 12:47 am

ขอบคุณคะ :D
จิติมาพร

อาทิตย์ พ.ย. 06, 2005 12:48 am

ไปมาแล้ว ออกแบบได้สวยมาก

อาทิตย์ พ.ย. 06, 2005 12:51 am

เร็วมากเลยครับ ยังไม่ทันออกจากเว็บ ก็มีคนเข้าไปเยี่ยมที่เว้บวัดนักบุญมาร์โก ขอบคุณครับ ถึงอย่างไรถ้าไม่ลำบากช่วยลงนามเยี่ยมไว้เป็นที่ระลึกหน่อยนะครับ
http://www.thai-writer.com/st_mark-Guestbook.htm
ขอบคุณครับ
Prod Pran

อาทิตย์ พ.ย. 06, 2005 6:08 am

เยี่ยมมาแล้วจ้า แล้วจะเข้าไปใหม่ มีหลายๆ อย่างน่าอ่าน

ไม่ได้ ดูว่ามีลิงก์ บทเทศน์ ของพ่อเจ้าวัดหรือเปล่า

ปล. ขออภัย อยากให้รณรงค์ ใช้ ลิงก์ ( Link ) เพราะ ที่ใช้ๆ กัน คือ ลิงค์ = เพศ, อวัยวะเพศชาย

ถามน้องเม่ย ฝ่ายราชสำนักได้ค่ะ
Junior Boy

อาทิตย์ พ.ย. 06, 2005 9:20 am

ออกแบบได้ดีเลยครับ ;)
Batholomew
~@

อาทิตย์ พ.ย. 06, 2005 8:57 pm

สวยดีครับ ;D
Immanuel (MichaelPaul)
~@

จันทร์ พ.ย. 07, 2005 12:27 am

Prod Pran เขียน:
เยี่ยมมาแล้วจ้า แล้วจะเข้าไปใหม่ มีหลายๆ อย่างน่าอ่าน

ไม่ได้ ดูว่ามีลิงก์ บทเทศน์ ของพ่อเจ้าวัดหรือเปล่า

ปล. ขออภัย อยากให้รณรงค์ ใช้ ลิงก์ ( Link ) เพราะ ที่ใช้ๆ กัน คือ ลิงค์ = เพศ, อวัยวะเพศชาย

ถามน้องเม่ย ฝ่ายราชสำนักได้ค่ะ

แป่ววว ผมเองก็ใช้ลิงค์นะงับ แหะๆ เห็นมันสะกดด้วย K เลยนึกว่า ค.ควาย

อวัยวะเพศชายมัน ลึงค์ สระอึ มะใช่หรือครับ หรือมีคำอื่นด้วยหว่า - -"
New lamb
~@

จันทร์ พ.ย. 07, 2005 10:00 am

เวปสวยดีค่ะ ขอบคุณค่ะ :D
St.paul

จันทร์ พ.ย. 07, 2005 7:44 pm

ขอบคุณครับ

คุณทำเวบสวยมากครับ
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

อังคาร พ.ย. 08, 2005 12:17 am

สวยครับ ;D

ศุกร์ พ.ย. 11, 2005 4:08 am

:D

ขอบคุณมากๆ เลยครับ สำหรับคำชม ส่วนเรื่องบทเทศน์มีครับ คุณพ่อชาญชัย ทิวไผ่งามซึ่งเป็นเจ้าอาวาสวัด จะส่งบทเทศน์ซึ่งก็คือสารวัดให้ผมทางอีเมล์ทุกสัปดาห์ ฉะนั้นในวันอาทิตย์หรืออย่างช้าๆ สายๆ ก็จะมีสารวัดประจำสัปดาห์อัพเดทบนเว็บ แต่โดยปกติแล้ว หลังเที่ยงคืนวันเสาร์ ก็จะมีให้อ่านกันแล้ว (นอกจากผมติดธุระจริงๆ) และยังสามารถดาวน์โหลดฉบับย้อนหลังไปอ่านในรูปแบบไฟล์ .pdf ได้อีกด้วย เช่นเดียวกันการอัพเดทบางครั้งอาจจะมีแทรกในวันอื่นๆ กรณีมีบทความใหม่หรือมีการปรับปรุงบางอย่าง

ส่วนเรื่อง Link นั้นจะสะกดว่า ลิงค์ หรือ ลิงก์ นั้น ตัว K จะสะกดด้วย ก หรือ ค ก็ได้และการทับศัพท์ตามราชบัณฑิตฯ นั้น ไม่มีรูปวรรณยุกต์ในภาษาเขียนครับ เช่นเดียวกันกับตัว ฉะนั้นลิงค์ก็จะเขียนเช่นที่ว่า แต่บางทีเราก็มักเขียนตามการออกเสียง ในโลกไซเบอร์มักจะไม่ค่อยซีเรียสนัก แต่รูปแบบสิ่งพิมพ์อื่นก็จะเข้มงวดหน่อย

ขออนุญาตออกความเห็นตรงนี้ ไม่กล้าสอนสั่งนะครับ แค่บอกกล่าว

และคำว่า ลึงค์ หรืออวัยวะเพศชายนั้น ผมเห็นด้วยครับ
Jeab Agape
~@

ศุกร์ พ.ย. 11, 2005 6:32 am

ติณ นิติกวินกุล เขียน: :D

ส่วนเรื่อง Link นั้นจะสะกดว่า ลิงค์ หรือ ลิงก์ นั้น ตัว K จะสะกดด้วย ก หรือ ค ก็ได้และการทับศัพท์ตามราชบัณฑิตฯ นั้น ไม่มีรูปวรรณยุกต์ในภาษาเขียนครับ เช่นเดียวกันกับตัว ฉะนั้นลิงค์ก็จะเขียนเช่นที่ว่า แต่บางทีเราก็มักเขียนตามการออกเสียง ในโลกไซเบอร์มักจะไม่ค่อยซีเรียสนัก แต่รูปแบบสิ่งพิมพ์อื่นก็จะเข้มงวดหน่อย

ขออนุญาตออกความเห็นตรงนี้ ไม่กล้าสอนสั่งนะครับ แค่บอกกล่าว

และคำว่า ลึงค์ หรืออวัยวะเพศชายนั้น ผมเห็นด้วยครับ
ศัพท์ ภาษาศาสตร์ ลิงค์ = gender ( เพศสภาพ )

เดี๋ยวจะไปถามที่ห้องสมุด พันทิป ให้ กั๊บ ;D ว่ามีกฏเกณฑ์อย่างไร

จากน้องเจี๊ยบ หลานครูลิลลี่
Pry-Kaew
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ย. 11, 2005 1:54 pm

เว็บสวยมากครับท่านเว็บมาสเตอร์วัดนักบุญมาระโก ออกแบบดีจัง แค่มีสารวัด(ซึ่งรวมบทเทศนาของคุณพ่อเจ้าวัด)ก็เปรียบเสมือนน้ำธำรงชีวิตที่หญิงชาวสะมาเรีย ร้องขอจากพระเยชูเจ้า สุขใจจริง อนุญาติวิจารณ์นิดหนึ่งนะครับ ตรงแกลอรี่ภาพวัด รู้สึกว่าภาพจะเล็กไปน้อย ตอนนี้ผมนึกว่ามีรูปเล็กเป็นรูปตัวอย่างเพื่อคลิกไปดู แต่คลิกไม่ได้ แต่ไม่เป็นไรครับ มีเว็บก็บุญแล้ว เอาเป็นว่าในอนาคต(แต่อีกไกล)หากได้กลับเมืองไทย อยากทำเว็บไซด์วัดพระชนนีของพระเป็นเจ้า(รังสิต)บ้าง ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ศุกร์ พ.ย. 11, 2005 10:41 pm

ขอบคุณที่ให้ความสนใจครับ

เรื่องภาพวัดนั้น ผมกำลังถ่ายและรวบรวมจัดทำใหม่ ท่านสามารถไปที่
http://www.thai-writer.com/st_mark-Photo-Page.htm
จะมีภาพที่ทำเป็นลิงค์เช่นทีว่าครับ

ส่วนกรณีคำว่า ลิงค์ นั้น ขอขอบคุณที่กล่าวกันมาหลายท่าน
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

เสาร์ พ.ย. 12, 2005 1:37 am

ยังไม่ว่างทำLinkให้เลยคะ

เดี๋ยวจะทำให้ภายในอาทิตย์หน้านะคะ
:+:Regina Pacis:+:
.
.

เสาร์ พ.ย. 12, 2005 3:12 am

เป็นกำลังใจให้ในการดูแลเว็บนะคะ
รูปแบบดีทีเดียวค่ะ
แล้วจะไปเยี่ยมเรื่อยๆค่ะ
^__^
tin

เสาร์ พ.ย. 19, 2005 10:39 pm

แจ้งข่าวการอัพเดืเว้บครับ
ทุกๆ สัปดาห์เราจะอัพเดทเนื้อหา อย่างน้อยก็จะมีสารวัดล่าสุดประจำสัปดาห์นั้นๆ ซึ่งเขียนโดยคุณพ่อเจ้าวัด คือคุณพ่อชาญชัย ทิวไผ่งาม
สัปดาห์นี้ เชิญคลิกครับ http://www.thai-writer.com/st_mark-Newsletter.htm

ขอบพระคุณทุกท่านที่แวะเข้าอ่าน
ขอพระคุ้มครองครับ
ตอบกลับโพส