!!! เบื่อ คนชอบเปลี่ยนชื่อจังเลย!!!

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
Jeab Agape
~@

พุธ ธ.ค. 21, 2005 8:47 pm

รู้สึกฉุน บาง คนที่ ชอบเปลี่ยนชื่อ จัง ??? >:( :-X

เปลี่ยน Avatar เนี่ย พอทน >:( :-[ >:(
Maria Magdalena

พุธ ธ.ค. 21, 2005 9:10 pm

โอะโอ ขออภัยเจ้าคะ เหอะๆ เดี๋ยวจาเปลี่ยนกลับคืนก้อได้จ๊า
อย่าเพิ่งฉุนนะ หุหุ :P
Nativity

พุธ ธ.ค. 21, 2005 9:10 pm

:D :'( ::)
Buddy

พุธ ธ.ค. 21, 2005 9:40 pm

แหม.. เจี้ยบ เค้าอาจต้องการความแปลกใหม่ในชีวิตก็ได้... เบื่อชื่อเดิมไง ตั้งแล้วตอนแรกก็ว่าเท่ดี อยู่ไปอยู่มา ต้าย... มีคนอื่นชื่อเริ่ดกว่า ก็เลยอยากเปลี่ยนบ้างไง

เปลี่ยนชื่อมันน่าเบื่อ น่ารำคาญตรงไหนเหรอ ???

เจี๊ยบเองก็น่าจะเปลี่ยนบ้างนะ ;D จะได้ดูกิ๊บเก๋ขึ้นบ้าง ;D
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

พุธ ธ.ค. 21, 2005 9:59 pm

คือการขยันเปลี่ยนชื่อบ่อยมันทำให้คนอื่น ๆ งงว่าตกลงเราคุยกับใครกันแน่

พี่ถึงได้บอกงัยว่า....อย่าขยันเปลี่ยนชื่อ
Junior Boy

พุธ ธ.ค. 21, 2005 10:04 pm

เปลี่ยนจากขยันเปลี่ยนชื่อเป็นขยันทำงานดีกว่าฮะ
-Rei-
ติดต่อ:

พุธ ธ.ค. 21, 2005 10:11 pm

ที่บอร์ดเรมีปัญหาจนปิดฟังก์ชั่นเปลี่ยนชื่อไปเรียบร้อยค่ะ
ใครอยากเปลี่ยนให้ Mod เปลี่ยนให้

แบบว่าเปลี่ยนกันทุก 3 วันจนจำไม่ได้ว่าคุยกับใครอยู่
ไอ้คนที่มาตอบนี่ คนใหม่หรือคนเก่า
บางทีก็หงุดหงิดเหมือนกัน เข้าใจๆ *ok
Hannah
.
.

พุธ ธ.ค. 21, 2005 10:48 pm

เจี๊ยบจ๋า อย่าโกรธสิ ความโกรธเป็นบาปต้นนะ

ก็เฮียโจเซฟอนาคอนด้าของเจี๊ยบเอง นะที่บอกว่าชื่อนั้น สำคัญ

[quote="Joseph"]
ขอโทษนะครับ ผมขอแนะถึงความเป็นส่วนตัวของคุณหน่อยนะครับ คำว่า "แกะหลง" ผมรู้สึกว่าไม่เป็นมงคลเลยนะครับ เพราะคริสตชนเราถ้าตั้งชื่ออะไรเรามักถือว่ามันเป็นตามปากเพราะวาจาของเรามีพระพรและศักดิ์สิทธิ์นะครับ เพราะถือว่าพระเจ้าประทับอยู่ด้วย คริสตชนเราทุกคนคือผู้ที่พระเจ้าทรงเจิมแล้ว เป็นดังปุโรหิตของพระองค์ดังนั้นคำพูดที่เราพูดออกไปพระองค์ทรงรับรองนะครับ ไม่ว่าจะเป็นคำสาปแช่งหรือคำอวยพรก็ตามเมื่อเราพูดคำนั้นบ่อยๆ ก็มีผลให้เป็นเช่นนั้นได้เหมือนกันครับ ผมขอยกพระคัมภีร์ให้ฟังเล็กน้อยนะครับเพื่อที่น้องท่านอื่นด้วย

ยกตัวอย่าง บาราอัม
Nihil
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 12:19 am

อยู่บอร์ดไหนก้ไม่เคยเปลี่ยนชื่อเลยแฮะเรา
Prod Pran

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 5:15 am

เดี๋ยว อาจจะปรึกษา พวก มีดาบ ให้ ดักขา ดักแข้ง ค่ะ

ใครที่ชอบเปลี่ยนชื่อ ก็ฟัง คำแนะนำของเพื่อนๆด้วย
เพราะว่าบอร์ดนี้เราคุยกันอย่างมิตร อย่างพี่น้อง
ถ้าเปลี่ยนชื่อกันบ่อยเกินทำให้ คนที่คุยด้วยเซ็ง และเบื่อหน่ายเหมือนกัน
ยิ่งบางคน นานๆจะมีโอกาสแวะเข้ามา ยิ่งสับสนใหญ่ ว่าคนที่เขากำลัง
คุยด้วยเป็นใคร กันแน่ ;D
จอมนางกระบี่เดี่ยว

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 8:58 am

ใครเปลี่ยนชื่อในรอบ 1 เดือนที่ผ่านมาบ้างเนี่ย รายงานมาเดี๋ยวนี้นะ
Buddy

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 9:14 am

เพิ่งรู้แฮะว่า เราผิดปกติ ชอบให้คนเปลี่ยนชื่อ สนุกดี คือตัวเองเป็นคนไม่ค่อยครีเอทีฟ คิดชื่อแปลกๆ น่ารักๆ กับเค้าไม่ค่อยเป็น เวลาเห็นใครมีชื่อแปลกๆก็เลยชอบ ;D

แล้วทำไมถึงต้องรู้ด้วยคะว่าคุยกับใครอยู่ ถ้าคุยกับคนนี้จะพูดอย่าง แต่กับคนโน้นจะพูดอย่างเหรอคะ ก็คุยๆไปไม่ได้เหรอคะ คุยแบบไม่มีเงื่อนไขน่ะค่ะ

พระเจ้าสอนให้เราเป็นคนที่ยอมรับผู้อื่นอย่างง่ายๆไม่ใช่เหรอคะ เค้าจะมารูปแบบไหน จะเปลี่ยนแปลงอย่างไร คนเดิมหรือคนใหม่ เราก็ต้องมีหน้าที่ยอมรับเค้าไม่ใช่เหรอคะ

เหตุผลที่เปลี่ยนชื่อ บางทีก็เพราะบางคนยังเด็ก อยากสนุก เราปล่อยให้เด็กสนุกไม่ได้เหรอคะ บางคนอยากใช้จินตนาการ ... เราจำกัดจินตนาการของเค้าได้เหรอคะ .... บางคนอยากเป็นคนใหม่ (เหมือนคนที่เข้าอารามชีลับ.... เปลี่ยนชื่อจริงๆ เพื่อให้โลกลืมเค้า).... เราห้ามเค้าได้เหรอคะ .... รึว่าบางคนต้องการมาแกล้ง .... ถ้าจะแกล้งจริงๆนะ ทำกันได้สารพัดแหละ ถึงใช้ชิ่อเดิม ไม่เคยเปลี่ยน ก็ป่วนกระทู้ได้

อันนี้ก็เป็นแค่ความเห็นส่วนน้อยนะคะ จากคนที่ไม่เคยรำคาญ :)
Buddy

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 9:33 am

อืม .... อันนี้อาจซีเรียสไปนะ

สมมติว่า ผู้ชายคนนึง สมมติชื่อเสือฉ่ำ ทำบาปหนักมา สมมติฆ่าคนตาย เค้าต้องออกไปจากหมู่บ้าน วันนึง เค้ากลับใจ อยากเข้าหมู่บ้าน สิ่งแรกที่เค้าต้องทำคืออะไรคะ เค้าต้องเปลี่ยนชื่อก่อนนะ ไม่งั้นเค้ากลับมาไม่ได้ ไม่มีใครยอมรับเค้า

อยู่มาวันนึง มีนาย ก จับได้ว่า คนนี้คือเสือฉ่ำ นาย ก เป็นคนให้โอกาสคน และปิดเรื่องนี้ไม่ให้ใครรู้ และคุยกับเสือฉ่ำ เหมือนเค้าไม่เคยฆ่าคนตายมาก่อน คุยเหมือนไม่ใช่เสือฉ่ำ ส่วนาย ข ก็รู้เหมือนกันว่า นี่คือเสือฉ่ำ และเที่ยวไปป่าวประกาศว่า นี่คือเสือฉ่ำ.... ถามว่า เสือฉ่ำจะอยู่ในหมู่บ้านนั้นต่อได้มั้ย ถามว่า เค้าจะมีโอกาสพิสูจน์การกลับใจของเค้ามั้ย

พระเจ้าให้โอกาสคน และพระเจ้ายอมรับคน ไม่ว่า เราจะเป็นใคร เปลี่ยนแปลงแค่ไหนก็ยอมรับ

เรื่องเปลี่ยนชื่อในบอร์ดอาจเป็นเรื่องเล็กๆ แต่ความเห็นส่วนตัวแล้ว เห็นว่า ถ้าเพียงแค่นี้เรายังยอมรับผู้อื่นอย่างไม่มีเงื่อนไขไม่ได้ พอเราต้องไปเจอเหตุการณ์ใหญ่ๆ เราจะยอมรับได้ยังไง
:+: seraphim :+:
~@

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 11:14 am

Jeab Agape เขียน:
รู้สึกฉุน บาง คนที่ ชอบเปลี่ยนชื่อ จัง ??? >:( :-X

เปลี่ยน Avatar เนี่ย พอทน >:( :-[ >:(

:P :P :P เห็นด้วยกับน้องเจี๊ยบ การเปลี่ยนบ่อยๆแสดงให้เห็นถึงความไม่

มั่นคงในอารมณ์นะจ๊ะ ชื่อยังเปลี่ยนบ่อย ท่าทางจะเปลี่ยนใจบ่อยๆด้วยนิ อิๆๆๆๆๆๆๆ ;D ;D ;D
Jeab

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 12:50 pm

ขออภัยที่ สมาชิกบางท่านไม่ค่อยพอใจ การคุยกันที่บอร์ดนี้ ถึงแม้หลายๆคนเราไม่รู้จักตัวตน กันจริงๆ แต่เรารู้ว่าเขามีตัวตน เมื่อคุยกันบ่อยๆ เราพอจะรู้ว่า คนที่ใช้ขื่อนี้ ชื่อนั้น
คือใคร ตัวตนเขาเป็นอย่างไร เมื่อ เขาตั้งกระทู้ การตอบของเรา ก็รู้ว่าตอบแก่มิตรที่รู้จักแล้ว
ถ้าจะหนุนใจกัน ก็จะหนุนใจกันได้ถูกต้อง

เอาเถอะ ถ้าเบื่อมากๆ เจี๊ยบ ก็จะไม่มาเล่น ก็ได้ :'(
Nativity

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 1:05 pm

ใจเย็นคับเจี๊ยบ ;D *no
:+: seraphim :+:
~@

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 3:27 pm

Jeab เขียน:
ขออภัยที่ สมาชิกบางท่านไม่ค่อยพอใจ การคุยกันที่บอร์ดนี้ ถึงแม้หลายๆคนเราไม่รู้จักตัวตน กันจริงๆ แต่เรารู้ว่าเขามีตัวตน เมื่อคุยกันบ่อยๆ เราพอจะรู้ว่า คนที่ใช้ขื่อนี้ ชื่อนั้น
คือใคร ตัวตนเขาเป็นอย่างไร เมื่อ เขาตั้งกระทู้ การตอบของเรา ก็รู้ว่าตอบแก่มิตรที่รู้จักแล้ว
ถ้าจะหนุนใจกัน ก็จะหนุนใจกันได้ถูกต้อง

เอาเถอะ ถ้าเบื่อมากๆ เจี๊ยบ ก็จะไม่มาเล่น ก็ได้ :'(

*sad *sad อ๊าย... น้องเจี๊ยบน้อยใจเหรอ ไม่มีใครว่าอะไรซะหน่อย แต่ช้าแต่ อย่าพึ่งน้อยใจจิ *sad *sad
แก้ไขล่าสุดโดย :+: seraphim :+: เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 3:27 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Jeab

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 4:18 pm

seraphim เขียน:

*sad *sad อ๊าย... น้องเจี๊ยบน้อยใจเหรอ ไม่มีใครว่าอะไรซะหน่อย แต่ช้าแต่ อย่าพึ่งน้อยใจจิ *sad *sad
*wae *bye *sob
-Rei-
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 7:42 pm

โอ๋ๆน้องเจี๊ยบนะ
มามะ มาคุยกัน 2 คนก็ได้ค่ะ
พี่เรเด็กดีไม่เปลี่ยนชื่อหนีน้องเจี๊ยบหรอก
Hannah
.
.

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 9:53 pm

น้องเจี๊ยบที่น่ารักอย่างอนเลยนะ :-* เรากลับมารักกัน รักกัน แบบพี่น้อง เหมือนเดิมเถอะนะ พี่ฮันน่า ยังเป็นเจ้บุหลัน ของเจี๊ยบเสมอนะ เราดีกันนะ ;)

ปล.พี่พีพีขา รบกวนช่วยบอก เจี๊ยบด้วยว่า ชื่อล็อกอินเป็นเพียงชื่อแทนตัวหากชอบแล้วก็ไม่เปลี่ยนอีกหรอก
แก้ไขล่าสุดโดย Hannah เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 9:54 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Buddy

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 10:13 pm

ไม่ใช่พี่ไม่พอใจเจี๊ยบนะจ้ะ ถ้าไม่พอใจป่านนี้ไม่คุยด้วยหรอก :)

คือที่พูดออกมาเนี่ย เพราะเห็นเจี๊ยบเก็บมาเป็นอารมณ์หลายครั้งแล้ว ครั้งแรกก็โอเค คนเราก็รำคาญกันได้ ก็ปล่อยไป

แต่ที่พี่พูดกับเจี๊ยบเพราะเห็นว่า เจี๊ยบเป็นศิษยาภิบาล (รึเปล่า?) อาจดูไม่ยุติธรรมนิดนึงนะคะที่ คนอื่นรำคาญได้ แต่ศิษยาภิบาลรำคาญไม่ได้ แต่นั่นเป็นเพราะคนอื่นเค้าไม่ได้มีหน้าที่รับใช้ผู้อื่นโดยตรง เค้าจะรำคาญก็ไม่เป็นไร เป็นเรืองธรรมดา ถูกมั้ย เค้ามีสิทธิรำคาญ แต่เราไม่มีสิทธิ.... ที่พี่พูดเพราะเห็นว่า เป็นน้องนะจ้ะ จะโกรธก็ไม่เป็นไร .... ก็อย่างที่บอก พี่เหมือนเดิมกับทุกคน ไม่ว่า เจี๊ยบจะโกรธพี่ จะน้อยใจพี่ พี่ก็เป็นเหมือนเดิม

เรามีหน้าที่นะเจี๊ยบ พี่รู้เจี๊ยบยังเด็ก แต่เราจะเด็กไปตลอดไม่ได้ เราต้องโต พอเราโต การให้อภัยเราต้องเยอะ ความอดทนเราต้องมาก และยิ่งเจี๊ยบมีหน้าที่อย่างนี้นะ เจี๊ยบยิ่งต้องทนนะ ต้องยอมรับผู้อื่นอย่างง่ายๆ ให้อภัยผู้อื่นอย่างง่ายๆ และสิ่งสำคัญคือต้องมีใจที่เป็นกลางกับทุกคน

และสิ่งนี้ก็จะเป็นประโยชน์กับเจี้ยบเอง อย่างน้อยก็ไม่ทำให้เราหงุดหงิดง่ายกับเรื่องเล็กๆน้อยๆ จริงมั้ย ;)
แก้ไขล่าสุดโดย Buddy เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 10:36 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 10:41 pm

คือถ้าใครชอบเปลี่ยนชื่อ เรามีทางเลือกใหม่ให้นะคะ

คือ เมื่อเข้าไปในProfileแล้ว
ตรง Custom Title: ตัวนั้นเป็นเหมือนการเขียนไตเติ้ล/สโลแกนของตัวเอง

ซึ่งสามารถเปลี่ยนเท่าไรก็ได้ ไม่มีผลใด ๆ ทั้งสิ้น

โดยCustom Title: นี้
จะขึ้นที่บันทัดใต้ชื่อของเรา

เช่น อย่างของLL
เขียนว่า ~@ลูกแก๊ะ ลูกแกะ@~

ลองใช้เปลี่ยนตรงนี้ดูแทนดีมั๊ยจ๊ะ :D
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 10:41 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Hannah
.
.

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 10:58 pm

เจ้จิงที่รัก คนอื่นเค้าไปอยู่กับช่องนั้นได้อย่างไรจ๊ะ

แบบว่ามันทึบอ่ะ ไอ ค้าน . :-[
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 11:04 pm

อ้าวเหรอ....................55555555555555555555

งั้นก็แปลว่ามีแต่พี่ทีมงานที่ทำได้สิ

ไม่เคยเป็นสมาชิกธรรมดา เลยไม่รู้ อิอิ
Nihil
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ ธ.ค. 23, 2005 12:27 am

custom title ขึ้นแต่ mod กับ admin อะครับ
อย่างที่ของผมเขียนว่า Agnus Dei ใต้ชื่อนี่
P
.
.

ศุกร์ ธ.ค. 23, 2005 9:41 am

~@Little lamb@~ เขียน: คือถ้าใครชอบเปลี่ยนชื่อ เรามีทางเลือกใหม่ให้นะคะ
etc etc

โห ตัวใหญ่จังเลยผู้การ

คนที่เค้าเปลี่ยนชื่อเนี่ย เค้าแค่อยากเปลี่ยนบรรยากาศมั้งครับ ไม่ใช่สายตาสั้น

*gg
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ ธ.ค. 23, 2005 9:42 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

ศุกร์ ธ.ค. 23, 2005 10:32 am

P เขียน:
~@Little lamb@~ เขียน: คือถ้าใครชอบเปลี่ยนชื่อ เรามีทางเลือกใหม่ให้นะคะ
etc etc

โห ตัวใหญ่จังเลยผู้การ

คนที่เค้าเปลี่ยนชื่อเนี่ย เค้าแค่อยากเปลี่ยนบรรยากาศมั้งครับ ไม่ใช่สายตาสั้น

*gg
ใจจริง เค้าอยากจะเปลี่ยนลูกแกะแก่ ๆ บางตัวตะหาก
-*-St.GrEGoRY-*-

ศุกร์ ธ.ค. 23, 2005 10:54 am

ใจเย็นๆครับ บางเค้าต้องการเป็นคนใหม่ครับ (ถ้าหากใครเปลี่ยนชื่อบอกหน่อยก้ดีครับ)
Jeremy

ศุกร์ ธ.ค. 23, 2005 11:53 am

ตอนที่ผม จะเปลี่ยนชื่อ ผมถามคุณ~@Little lamb@~ ก่อน ว่าทำไง แล้วก็ทำตามนั้น ก็ได้ชื่อมาใหม่ โดยไปแก้ที่ profile

ผมเล่นที่นี่ เล่นด้วยความบริสุทธิ์ใจ สงสัยอะไร ข้องใจตรงไหน เข้ามาถามเข้ามาเขียน กับคนที่ผมเคารพ และสนิทกัน ผมจะบอกว่า ผมเปลี่ยนชื่อแล้วนะ ชื่อนี้ ซึ่งอาจบอกไม่หมดทุกคน ที่เปลี่ยนชื่อเพราะต้องการเปลี่ยน เป็นเหตุผลส่วนตัว

คนที่ดูแลเว๊ปที่นี่ เขารู้หมดแหละ เดิมใครชิ่ออะไร เปลี่ยนเป็นชื่ออะไร รู้กระทั่งเลข IP คนที่เข้ามาถามเอง ตอบเอง เขาเช็คIP รู้อีก

ผมมีเครื่องคอมฯ ใช้ สามสี่เครื่อง ใช้เครื่องนั่น บ้าง เครื่องนี้ บ้างสารพัด เลขIP แต่ชื่อเดียว

บางที่ใช้บัตรผ่าน เขามีเลขกำกับไว้ , มีสมาชิกขาประจำ ล๊อกอิน โพสรูปได้ แต่นั่นแหละ ถ้าจะป่วนซะอย่าง
-Rei-
ติดต่อ:

เสาร์ ธ.ค. 24, 2005 12:03 am

คือเราว่าที่เจี๊ยบเค้าเบื่อ คงไม่ใช่คนที่นานๆเปลี่ยนที แล้วเปลี่ยนถาวร
แต่หมายถึงว่า วันนี้ชื่อเอก วันรุ่งขึ้นคนเดิมมาตอบ แต่เปลี่ยนชื่อเป็นสมชาย อีกวันมาชื่อ ดุ๊กดิ๊ก
อะไรแบบนี้ป่ะคะ คนคุยด้วยก็ชักจะงงๆว่าตกลงท่านจะชื่ออะไรแน่
ตอบกลับโพส