ข่าวดี

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
อันตน
~@

พุธ ม.ค. 11, 2006 8:23 am

เมื่อวานเป็นวันรายอ แฟนผมเขาก็ไปละมาดที่มัสยิด ก็งอนๆกันนิดหนึ่งแต่ไม่มีอะไรมาก พอตอนเย็นเห็นท่าทางเหนื่อยๆเลยให้ไปหาหมอเพราะไม่สบายมาสองสามวันแล้วมีอาการเป็นหวัด แต่เพื่อความแน่นอน ผมเลยให้เธอตรวจอีกอย่างหนึ่งด้วย เพราะสงสัย ผลคือว่า..........................................................................................
.....................................................................................
....................................................................................
......................................................................................
.......................................................................................
.........................................................................................
...........................................................................................
.............................................................................................
................................................................................................
..................................................................................................
......................................................................................................
.........................................................................................................
............................................................................................................เธอท้องลูกคนที่สอง
ขอบคุณพระครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ พุธ ม.ค. 11, 2006 4:25 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Buddy

พุธ ม.ค. 11, 2006 9:25 am

ยินดีด้วยนะคะ :D เผลอแป็บเดียวเป็นคุณพ่อลูกสองแล้ว ;)

ปล. แล้วทำไมหน้ามันยาวแบบนี้เนี่ย ???
แก้ไขล่าสุดโดย Buddy เมื่อ พุธ ม.ค. 11, 2006 9:26 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Immanuel (MichaelPaul)
~@

พุธ ม.ค. 11, 2006 10:34 am

-*- มันเกิดไรขึ้นกะหน้านี้อ่ะ

ป.ล. แฟนพี่Anton เป็นมุสลิมเหรอครับ - -" แล้วพี่ไม่โดนบังคับให้เป็นเหรอ
Holy
Defender of lawS

พุธ ม.ค. 11, 2006 4:25 pm

ยินดีด้วยครับ

ลูกๆรับศีลล้างบาปหรือเปล่า
chollatiyoui

พุธ ม.ค. 11, 2006 6:01 pm

ยินดีด้วยนะคะ

รูปภาพ
Batholomew
~@

พุธ ม.ค. 11, 2006 6:42 pm

coolmoon

พุธ ม.ค. 11, 2006 7:22 pm

ปล. ที่แฟนคุณงอน เนี่ย ผมขอคิดลึกๆหน่อยนะ 555+
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

พุธ ม.ค. 11, 2006 8:10 pm

ยินดีด้วยคะ

ว่าแต่............พี่ไม่โดนบังคับให้เป็นมุสลิมรึคะ?
Junior Boy

พุธ ม.ค. 11, 2006 10:33 pm

ยินดีด้วยนะครับ..
อันตน
~@

พฤหัสฯ. ม.ค. 12, 2006 9:13 am

ขอบคุณครับ
"ว่าแต่............พี่ไม่โดนบังคับให้เป็นมุสลิมรึคะ? "-
---- ก็โดน แต่ไม่เป็น ถ้าพี่น้องทางบ้านเขามาก็อาจจะให้เกียรติหน่อยไม่โตกตากอะไรมาก แต่ถ้าปกติบางทีเธอก็ไปวัดกับผม เพียงแต่ไม่ได้เข้าร่วมพิธีแค่นั้นเอง ส่วนเธอยังคงเป็นมุสลิมเหมือนเดิม กล่อมกันนานเหมือนกันว่าจะให้เธอยอมแต่งงานในวัดได้

"ปล. ที่แฟนคุณงอน เนี่ย ผมขอคิดลึกๆหน่อยนะ 555+ "
---- ก็งอนก๊าน มะมีอารายให้คิดลึกหรอกค้าบ

"ลูกๆรับศีลล้างบาปหรือเปล่า"
---- สวด พยายามอยู่ครับ คนพี่เพิ่งจะ4เดือนเอง หุหุ ทางบ้านแฟนเขาทำกุรบานให้เมื่อรายอที่ผ่านมา ผมบอกแฟนว่า พระคริสต์เป็นบูชานิรันดร์ให้แล้วไม่ต้องทำก็ได้ เธอก็หัวเราะแหะๆ

แต่งงานระหว่างศาสนานี่มันเหนื่อยนะพี่น้อง แต่บางทีมันอาจจะเป็นน้ำพระทัยของพระ ผมกับเธอรู้จักกันก่อนที่ผมจะมาล้างบาป ฉะนั้นผมจึงไม่ยอมทิ้งเธอ ยังมีคำพูดของคุณพ่อเจ้าวัดที่ติดอยู่ในหูตั้งแต่วันแต่งงานคือ คุณพ่อบอกว่าให้ดูพระเยซูเจ้าบนกางเขน ถ้าเราถามเด็กๆว่ารักใครมากแค่ไหน เด็กๆมักจะบอกว่ารักเท่าโน้นเท่านี้แล้วกางมือประกอบ เสร็จแล้วก็หุบมือลง แต่พระเยซูเจ้าละ พระองค์แสดงให้เราเห็นว่าพระองค์รักเรามากเท่าไหน พระองค์กางแขนแล้วยังให้เอาตะปูตอกมือไว้เพื่อจะได้ไม่ต้องหุบแขนลงแสดงความรักอมตะไม่มีที่สิ้นสุด เราเองก็อย่าได้หุบมือของเราลงเลย มันเป็นอย่างนั้นจริงๆนะ การอยู่ร่วมกันระหว่างศาสนานี่เอามือลงไม่ได้เด็ดขาด เอาลงปุ๊บ พังปั๊บ ผมเจอวิกฤติหลายๆอย่างเหมือนกันตอนที่เราอยู่ด้วยกัน ดีที่เธอเข้าใจ ดีที่พระยังส่องทางผม ใครที่คิดจะแต่งงาน คิดถึงพระเยอะๆนะครับ แล้วจะเห็นน้ำพระทัยพระองค์

โอ้ว ยาวเลย พอแค่นี้แหละ
:+: seraphim :+:
~@

พฤหัสฯ. ม.ค. 12, 2006 11:36 am

:o :o :o ว๊าววววๆๆๆๆๆๆ แซงโค้งเกินหน้าเกินตาไปแล้วครับพี่น้อง แต่

ยังไงก็ยินดีด้วยอีกครั้งจ๊ะ
Nihil
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ ม.ค. 13, 2006 1:58 am

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ :D และขอพระเป็นเจ้าอวยพระพรเด็กคนนี้ให้เจริญในศีลในพรของพระด้วยครับ *ok
ตอบกลับโพส