การประหารชีวิต ในจีน ( โคตรโหด ทำใจก่อนดูเพราะไม่ได้เซนเซอร์)

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
asff

เสาร์ เม.ย. 08, 2006 2:32 pm

การประหารชีวิต ในจีน ( โคตรโหด ทำใจก่อนดูเพราะไม่ได้เซนเซอร์)
http://www.dek-d.com/myBoard/view.php?id=548074
Joseph

เสาร์ เม.ย. 08, 2006 5:39 pm

เห็นแล้วหดหู่ใจ คอมมิวนิสต์ก็อย่างนั้นแหละครับ ปรัชญาของจีนคอมมิวนิสต์ที่อ่านๆ มาก็มีแต่ใช้ความรุ่นแรงในการตัดสินปัญหา ทั้งการปฎิวัติและต่อต้านผู้ต่อต้านการปฎิวัติ การปฎิรูปสังคม อะไรๆ ก็ยิงเป้าไปหมด โหดครับ เป็นประเทศที่ไม่น่าอยู่ แต่ดูการแต่งกายแล้วเป็นชุดธรรมดาไม่ใช้นักโทษจับได้ก็ยิงเลย น่าสงสาร
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ เสาร์ เม.ย. 08, 2006 7:43 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Junior Boy

เสาร์ เม.ย. 08, 2006 8:36 pm

ยิ่งกว่าประหารชีวิตอีก...
poloplow

เสาร์ เม.ย. 08, 2006 11:22 pm

ใช้ความรุณแรงแก้ปัญหา ปัญหาก็คงจะไม่ดีขึ้นหรอกครับ

ที่เกิดขึ้นไม่ใช่ความสงบสุขแน่นอน แต่เป็นความหวาดกลัวที่ประชาชนได้รับต่างหาก

ขอให้พระเจ้า ช่วยเปลี่ยนแปลงให้ประเทศจีนกลายเป็นประเทศประชาธิปไตยด้วยเถิด อาเมน
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nihil
~@
ติดต่อ:

อาทิตย์ เม.ย. 09, 2006 12:31 am

ดูจากบ้านพี่จิงมาแล้ว
บอกได้คำเดียวว่า "โหดร้ายยยยย"
Batholomew
~@

อาทิตย์ เม.ย. 09, 2006 8:05 am

ขอพระองค์ทรงเมตตาพวกเขาด้วยเทอญ
kyrie
ติดต่อ:

อาทิตย์ เม.ย. 09, 2006 6:29 pm

น่าสงสารจัง :'( เป็นผู้หญิงเสียด้วย :'(ไม่รู้ทำอะไรผิดมา ???แต่ดูจากหน้าตาแล้วยังเด็กอยู่เลย ทำไมถึงโหดร้ายจัง *sob
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

อาทิตย์ เม.ย. 09, 2006 10:02 pm

เราคุยกันว่า..มันน่าจะเป็นช่วง
นักศึกษาประท้วงในจีนคะ

ช่วงจัตุรัส เทียนอันเหมิน

เพราะดูจากเสื้อผ้าแล้วน่าจะเป็นสมัยไม่นานมานี้
-*-St.GrEGoRY-*-

จันทร์ เม.ย. 10, 2006 10:48 am

โหดชะมัดเลยอะ >:(
yuki

จันทร์ เม.ย. 10, 2006 3:41 pm

มนุษย์ทำไมจิตใจโหดกันแบบนี้ล่ะคับ โลกเรามันโหดร้ายขนาดนี้เชียวหรอ
Joseph

จันทร์ เม.ย. 10, 2006 11:28 pm

~@Little lamb@~ เขียน: เราคุยกันว่า..มันน่าจะเป็นช่วง
นักศึกษาประท้วงในจีนคะ

ช่วงจัตุรัส เทียนอันเหมิน

เพราะดูจากเสื้อผ้าแล้วน่าจะเป็นสมัยไม่นานมานี้
เหมือนพี่คิดเลย พี่ก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันว่าน่าจะเป็นนักศึกษา พี่คิดว่าหลังจากเหตุการ์ณจัตุรัส เทียนอันเหมินรัฐบาลก็ประกาศยิงทิ้งพวกที่มีความคิดประชาธิปไตยหรือต่อต้านระบบคอมมิวนิสต์ แล้วที่ยิงต่อหน้าประชาชนก็เพื่อเป็นแบบอย่างให้คนดูเพื่อจะไม่มีใครกล้าคิดต่อต้านการปกครองอีก :) สามคนนี้หน้ายังกะพวกครู
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ จันทร์ เม.ย. 10, 2006 11:45 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Andreas
~@
ติดต่อ:

อังคาร เม.ย. 11, 2006 8:54 am

รูปน่ากลัวและสยดสยองมาก โดนยิงหัวกระจุย เลือดสาดสมองไหลขนาดนั้น ผมคิดว่าไม่เหมาะที่จะลิงค์ไปดูนะครับ
เลย์
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 10:13 pm

: emo080 : ขอพระเป็นเจ้าทรงพระเมตตาครับ
เจนจิรา

พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 10:19 pm

บาง ครั้ง ความรุนแรง ก็ทำให้ คนเกรงกลัว ได้ ไม่กล้าทำผิด อีก  นึกถึง คนไทย แล้วน่าจะเอามาใช้ โดยเฉพาะ พวก ฆ่าข่มขืน หรือ พวก โจร ปล้น ฆ่า  เพราะนิสัยคนไทยใช้หลัก ปราณีไม่ได้ผล จริงๆ  แถวๆ ภาค เหนือ จะมีศาล เตี้ย เคยได้ยิน ว่า มีพวก เด็ก แว้นซ์ แข่งรถ หนวกหู ชาวบ้าน ทุกคืน ก็เลย มีคนเอา สาย ลวดมา ขึง ไว้ แล้ว ก็เกิด เหตุการณ์ หัวหลุด ขึ้น
Valkyrie Zero Number

พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 10:20 pm

ตอนเปิดไป เห็นรูปเป็นกากบาทแดงหมดแล้ว

แต่ก็พอจะเดาคร่าว ๆ ได้ เพราะจีนก็เป็นงี้อยู่แล้วแต่ไหนแต่ไร

ยิ่งยืนยันว่ามังกรร้ายตามในวิวรณ์ มันกำลังล่อลวงมนุษย์อยู่ และจีนกับประเทศใกล้ ๆ ล้วนอยู่ใต้อิทธิพลของมัน

พูดแล้วยิ่งเกลียดสายเลือดจีนที่อยู่ในตัวขึ้นไปอีก
Ministry Of Men

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 3:00 am

Valkyrie_chan เขียน: ตอนเปิดไป เห็นรูปเป็นกากบาทแดงหมดแล้ว

แต่ก็พอจะเดาคร่าว ๆ ได้ เพราะจีนก็เป็นงี้อยู่แล้วแต่ไหนแต่ไร

ยิ่งยืนยันว่ามังกรร้ายตามในวิวรณ์ มันกำลังล่อลวงมนุษย์อยู่ และจีนกับประเทศใกล้ ๆ ล้วนอยู่ใต้อิทธิพลของมัน

พูดแล้วยิ่งเกลียดสายเลือดจีนที่อยู่ในตัวขึ้นไปอีก
คนจีน และเชื้อสายจีนดีๆๆ ก็ยังมีมากนะ เอาเป็นว่า เราให้กำลังใจคนดีแล้วกัน ผมรู้มาว่า คนดีๆอะลำบากเยอะนะ จีนๆเนี่ย
คนรวยในจีน มีบ่อน มีอะไร
...เรื่องมันยาว....
jacky เขียน: บาง ครั้ง ความรุนแรง ก็ทำให้ คนเกรงกลัว ได้ ไม่กล้าทำผิด อีก  นึกถึง คนไทย แล้วน่าจะเอามาใช้ โดยเฉพาะ พวก ฆ่าข่มขืน หรือ พวก โจร ปล้น ฆ่า  เพราะนิสัยคนไทยใช้หลัก ปราณีไม่ได้ผล จริงๆ  แถวๆ ภาค เหนือ จะมีศาล เตี้ย เคยได้ยิน ว่า มีพวก เด็ก แว้นซ์ แข่งรถ หนวกหู ชาวบ้าน ทุกคืน ก็เลย มีคนเอา สาย ลวดมา ขึง ไว้ แล้ว ก็เกิด เหตุการณ์ หัวหลุด ขึ้น
โหดอะ
แต่กฏหมายไทยเบาและตะลบแตลงง่ายจริงๆ หรือพวก....มันทำให้มันเพี้ยนก็ไม่รู้ หุหุ
บ้านเราก็เจอมาเยอะ ความติงต๊องของกฏหมายไทย แต่ก็ผ่านไปได้ หรือไม่ก็อยู่เฉยๆๆ
Apostolic`See
ที่อยู่: 361/77 หมู่ 6 ซ.พหลโยธิน 55 ถ.พหลโยธิน อนุสาวรีย์ บางเขน กรุงเทพมหานคร

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 11:06 am

เข้าไป แล้ว ภาพ มะขึ้น อ่าครับ

หรือ โดนลบไป แล้วนะ

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 11:19 am

Apostolic`See เขียน: เข้าไป แล้ว ภาพ มะขึ้น อ่าครับ

เก่าแล้วหนะ นานมาแล้ว
เลย์
ติดต่อ:

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 11:39 am

BoYz - The Series เขียน:
Apostolic`See เขียน: เข้าไป แล้ว ภาพ มะขึ้น อ่าครับ

เก่าแล้วหนะ นานมาแล้ว
คนละคนแล้วครับ  รู้ได้งัยอ่าครับ

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 12:06 pm

« on: 08 April 2006, 14:32:45 »

::035::
Apostolic`See
ที่อยู่: 361/77 หมู่ 6 ซ.พหลโยธิน 55 ถ.พหลโยธิน อนุสาวรีย์ บางเขน กรุงเทพมหานคร

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 4:11 pm

: emo080 :
I AM NOT PERFECT MAN

อังคาร ธ.ค. 15, 2009 8:18 pm

แง้ดูภาพไม่ได้คร๊าฟ
Mobster
ติดต่อ:

อังคาร ธ.ค. 15, 2009 10:13 pm

มองไปแล้ว กลัวๆว่าจะเห็นญาติตัวเองด้วย
Trinity

พุธ ธ.ค. 16, 2009 1:13 am

ผมว่าไม่โหดเลยนะ (อย่ามาว่าผมจิตใจโหดนะครับ อิๆๆ ) เพราะผมว่า วิธีประหาร ด้วยการยิงเป้าแบบเก่าของไทย โหดกว่า ที่เห็นในภาพนะ ก็แค่การดูโหดไปสำหรับผู้ที่ได้เห็นภาพ แต่ เป็นความทรมาณน้อยที่สุดสำหรับผู้ถูกประหารไงครับ ยิงเข้าที่หัว ไงก็ไม่ทันได้รู้สึกอะไรเลย ไม่เหมือนยิงเข้าที่หัวใจ แบบ เก่าของไทย บางทีพลาดเป้า ไม่ตายในการลั่นกระสุนชุดแรกก็มีนะครับ แต่ในความคิดของผม ผมว่าแบบนี้ก็ดี เพราะ มันจะเป็นการข่มผู้ที่คิดจะกระทำความผิดให้ ได้ เกิดความกลัวได้ไม่กล้า ผมไม่เห็นด้วยเลยกับการประหารโดยฉีดยา แบบปัจจุบัน

พุธ ธ.ค. 16, 2009 1:18 am

Trinity เขียน: ผมว่าไม่โหดเลยนะ (อย่ามาว่าผมจิตใจโหดนะครับ อิๆๆ ) เพราะผมว่า วิธีประหาร ด้วยการยิงเป้าแบบเก่าของไทย โหดกว่า ที่เห็นในภาพนะ ก็แค่การดูโหดไปสำหรับผู้ที่ได้เห็นภาพ แต่ เป็นความทรมาณน้อยที่สุดสำหรับผู้ถูกประหารไงครับ ยิงเข้าที่หัว ไงก็ไม่ทันได้รู้สึกอะไรเลย ไม่เหมือนยิงเข้าที่หัวใจ แบบ เก่าของไทย บางทีพลาดเป้า ไม่ตายในการลั่นกระสุนชุดแรกก็มีนะครับ แต่ในความคิดของผม ผมว่าแบบนี้ก็ดี เพราะ มันจะเป็นการข่มผู้ที่คิดจะกระทำความผิดให้ ได้ เกิดความกลัวได้ไม่กล้า ผมไม่เห็นด้วยเลยกับการประหารโดยฉีดยา แบบปัจจุบัน
เห็นว่ากันว่า
เค้าเริ่มต่อต้านการประหารชีวิตแล้วแหละครับ รวมทั้งในไทย ก็เริ่มมีการเคลื่อนไหวให้เห็นบ้าง

ประมาณว่า "สิทธิ์ของการมีชีวิต" โดยพวกสิทธิมนุษยชน หนะครับ

หมายเหตุ อ้างอิงจากข่าวที่ไหนสักแห่ง  : emo102 :
Istamite

พุธ ธ.ค. 16, 2009 1:23 am

ถ้าเขาเหล่านั้นทำผิด เขาเหล่านั้นก็ต้องชดใช้ 
ชีวิตก็ต้องชดใช้ด้วยชีวิต ถือเป็นธรรมดาของสังคมมนุษย์

พุธ ธ.ค. 16, 2009 1:28 am

Istamite เขียน: ถ้าเขาเหล่านั้นทำผิด เขาเหล่านั้นก็ต้องชดใช้ 
ชีวิตก็ต้องชดใช้ด้วยชีวิต ถือเป็นธรรมดาของสังคมมนุษย์

"ท่านทั้งหลายได้ยินคำซึ่งกล่าวไว้ว่า ตาแทนตา และฟันแทนฟัน
ฝ่ายเราบอกท่านว่า อย่าต่อสู้คนชั่ว ถ้าผู้ใดตบแก้มขวาของท่าน ก็จงหันแก้มซ้ายให้เขาด้วย"

"ฝ่ายเราบอกท่านว่า จงรักศัตรูของท่าน และจงอธิษฐานเพื่อผู้ที่ข่มเหงท่าน"

พอดีนึกถึงตรงนี้เฉยๆนะครับ

ส่วนตัวคิดว่า เรื่องการมีชีวิตอยู่ ไม่ใช่อำนาจของมนุษย์ผู้ใดที่จะตัดสิน หรือเรียกร้องชดใช้
แต่เรื่องการกักบริเวณ ทำโทษนั้น พระคัมภีร์ก็มีกล่าวถึงแหละครับ
Trinity

พุธ ธ.ค. 16, 2009 1:31 am

อ๋อ พวกองค์กรนิรโทษกรรมสากล และพวกองค์กร สิทธิมนุษยชน นะครับ ที่รู้เพราะ ผมเคยเป็นสมาชิกองค์กรนี้ แต่เรื่องยกเลิกโทษประหาร นี้ผมไม่เห็นด้วยนะ มันต้องดูลักษณะแวดล้อมและ สภาพแวดล้อมในแต่ละประเทศไปนะ ส่วนใหญ่เป็นประเทศในยุโรป ครับ ที่หลายประเทศ ยกเลิกโทษประหารไปแล้ว รู้สึกว่ามีประมาณ 134 ประเทศที่ยกเลิก แต่ไม่ทราบนะครับประเทศไหนบ้าง ผมว่านะ โทษประหารของไทยนะ เอาจริงๆแล้ว ตามกฎหมายตราสามดวงละ โหดมากๆ ลองอ่านดูนะครับ

..........จากหนังสือกฎหมายตราสามดวง ซึ่งเป็นหนังสือกฎหมายที่รัชกาลที่ 1 โปรดเกล้าให้รวบรวมกฎหมายโบราณครั้งกรุงเก่าและกรุงธนบุรีมาประมวลไว้ด้วยกัน ได้กล่าวถึงการประหารชีวิต และเครื่องมือต่างๆ เช่น จากพระไอยการลักษรโจร กล่าวถึงการลักพระพุทธรูปเอาไปล้างหรือเผาสำรอกเอาทอง หรือเอาพระบท (พระคัมภีร์) ไปสำรอกแช่น้ำ หรือเอาไปเผา โทษประหารคือ เอาโจรนั้นใส่เตาเพลิงสูบเผาไฟ

..........ถ้าขุดทำลายพระพุทธรูป พระสถูปเจดีย์ จับได้หลายครั้งหลายหน โทษประหารก็คือเอาโจรนั้นไปตระเวนบก 3 วัน ตระเวนเรือ 3 วัน แล้วตัดคอผ่าอกเสีย

..........ถ้าทำให้เกิดเพลิงไหม้ในพระราชวัง โทษคือเอาไฟคลอกให้ตาย

..........ในพระไอยการกระบดศึก ตอนหนึ่งว่านักโทษที่เป็นกบฏ ประทุษร้ายต่อพระเจ้าอยู่หัว ปล้นเมือง ปล้นพระนคร เผาจวน เผาพระราชวัง เผายุ้งฉาง คลังหลวง ปล้นวัด เผาวัด ทำทารุณกรรมหยาบช้าต่อพระและชาวบ้าน เช่นเอาปิ้งย่างเผาไฟ หรือเอาแหลนหลาวเสียบร้อนฆ่าบิดามารดาคณาจารย์ พระอุปัชณาย์ เหยียบย่ำทำลามกต่อพระพุทธรูป และตัดมือตัดเท้าตัดคอเด็ก เพื่อเอาเครื่องประดับ จะต้องถูกประหารโดยสถานใดสถานหนึ่ง ดังนี้

..........สถานหนึ่ง ให้ต่อยกระบาลให้ศีรษะแยกออก แล้วเอาคีมคีบก้อนเหล็กที่เผาไฟจนแดงใส่ลงไปให้มันสมองพลุ่งฟูขึ้น
..........สถานหนึ่ง ให้ตัดเพียงหนังที่หน้าจดปากจดหูจดคอแล้วให้มุ่นกระหมวดผมเอาไม้ท่อนสอด ใช้คนโยกข้างละคน เอาหนังและ
..........................ผมออกแล้วจึงเอากรวดทรายหยาบขัดกระบาลศีรษะ ชำระให้ขาวสะอาดเหมือนพรรณสีสังข์ (คือให้มีสีขาวเหมือนสี
..........................ของหอยสังข์)
..........สถานหนึ่ง เอาขอเกี่ยวปากไว้ แล้วเอาประทีปตามไว้ในปาก หรือไม่ก็เอาสิ่งคมๆแหวะหรือผ่าปากจนถึงใบหูทั้ง2ข้าง แล้วเอา
..........................ขอเกี่ยวให้อ้าไว้
..........สถานหนึ่ง ให้เอาผ้าชุบน้ำมัน พันทั้งกายแล้วเอาเพลิงจุด
..........สถานหนึ่ง ให้เชือดเนื้อเป็นริ้วๆตั้งแต่ใต้คอจนถึงข้อเท้าแล้วผูกเชือกฉุดคร่าตีด่า ให้เดินเลียริ้วเนื้อหนังของตนจนกว่าจะตาย
..........สถานหนึ่ง ให้เอาห่วงเหล็กสวมข้อศอกข้อเข่า แล้วเอาหลักเหล็กสอดตรึงไว้กับพื้นดิน แล้วเอาเพลิงลนให้รอบจนกว่าจะตาย
..........สถานหนึ่ง ให้เอาเบ็ดใหญ่ 2 คม เกี่ยวเพิกเนื้อหนังเอ็นใหญ่เอ็นน้อยให้หลุดขาดออกมาจนกว่าจะสิ้นมังสา
..........สถานหนึ่ง ให้เอามีดที่มีคมเชือดเนื้อให้ตกออกมาจากกายทีละตำลึงจนกว่าจะสิ้นมังสา
..........สถานหนึ่ง ให้แล่และสับฟันทั่วร่างกาย แล้วเอาแปลงหวีชุบน้ำแสบกรีดขุดลอกหนังและเนื้อกับเอ็นเล็กเอ็นน้อยออกให้สิ้น ให้
.......................... เหลือแต่กระดูก
..........สถานหนึ่ง ให้เอาน้ำมันเดือดๆราด รด....ลงมาแต่ศีรษะ จนกว่าจะตาย
..........สถานหนึ่ง ให้เอาฝูงสุนัขซึ่งกักขังไว้ให้อดอยาก กัดทึ้งเนื้อหนังร่างกายกินให้เหลือแต่กระดูก
..........สถานหนึ่ง ให้เอาขวานฝ่าอกทั้งที่เป็นเหมือนแหกโครงเนื้อ
..........สถานหนึ่ง ให้แทงด้วยหอกทีละน้อยๆ จนกว่าจะตาย
..........สถานหนึ่ง ให้ขุดหลุมฝังเพียงเอวแล้วเอาฟางปกลงคลอกด้วยเพลิง พอหนังไหม้ก็ให้เอาเหล็กไถให้เป็นริ้วเล็กริ้วใหญ่ ท่อน
.......................... เล็กท่อนใหญ่

..........สรุปแล้ว การประหารชีวิตในสมัยโบราณมีทั้งการทรมานไปด้วยในตัว ซึ่งกว่านักโทษประหารจะตายก็เจ็บปวดรวดร้าวแสนสาหัส เหมือนตกนรกทั้งเป็น

พุธ ธ.ค. 16, 2009 1:35 am

เคยอ่านในเมล์ครับ

โหดจริงแหละ แต่ก็ยังอุตส่ามีคนทำผิดอยู่ดี
A Sheep

พุธ ธ.ค. 16, 2009 6:58 pm

ถ้าเอ็นท์ไม่ติดว่าจะไปเรียนที่จีนสักหน่อย

ไม่ไปละ เหอๆ กลัว ...
ตอบกลับโพส