พระเจ้าส่งผมไปสอบที่ไหนเนี่ย

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mobster
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.พ. 11, 2007 12:11 am

Anetที่ผมสอบ วันแรกไปสอบเลขกะอังกิดที่ร.ร.ราชวินิตบางเขน วันที่2สอบวิทย์ที่ร.ร.ดอนเมืองทหาร

อยู่ไหนเนี่ย ผมสมัครสนามเกษตรนา แถมสมัครวันแรก สมัครรอบเดียว จ่ายเงินสัปดาห์แรกด้วย แต่ทไมเพื่อมผมสมัคร3ครั้ง จ่ายเงินวันสุดท้าย กลับได้ที่ตัวเองสมัครอ่า น้อยใจเล็กน้อย

ผมก็ไม่รู้จะไปยังไงด้วยสิ ใครรู้ทางบอกผมด้วย ถ้าผมไปแท็กซี่จะบอกเขายังไง และขากลับ กลับยังไง บ้านผมอยู่ลาดพร้าวครับ(ขาไปต้องรีบไป)
Batholomew
~@

อาทิตย์ ก.พ. 11, 2007 12:22 am

เป็นน้ำพระทัยของพระองค์ครับ เราต้องทำตามน้ำพระทัยของพระองค์ ถึงจะได้ชื่อว่าเป็นลูกของพระองค์นะครับ
ถึงทางจะไกลและลำบาก แต่พระองค์ได้ทรงเตรียมไว้แล้วครับ
เชื่อในพระองค์นะครับ อย่าท้อไปเลยครับ : xemo026 :
Alphonse

อาทิตย์ ก.พ. 11, 2007 4:10 am

Mobster เขียน:
ร.ร.ราชวินิตบางเขน ร.ร.ดอนเมืองทหาร
ก็นั่นหล่ะครับสนามสอบเกษตรฯ
คือไม่จำเป็นต้องเป็นที่ มก. เสมอไป แต่เป็นที่ๆ มก. รับผิดชอบ
เช่นเลือกสนามสอบจุฬาฯ ไม่จำเป็นต้องสอบที่จุฬาฯ
อาจจะสอบที่เตรียมฯ สาธิตจุฬาฯ สาธิตปทุมวัน ฯลฯ
การจัดสนามสอบมันไม่ได้ขึ้นกับการสมัครสอบก่อนหลัง แต่ขึ้นกับวิชาที่สมัครด้วย
สกอ.จะเอาคนที่สมัครสอบวิชาคล้ายๆ กันอยู่กลุ่มเดียวไปไว้สนามสอบเดียวกัน
NKL
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.พ. 11, 2007 11:12 am

ร.ร.เทพศิรินทร์ จากบางแคนั่งสายอะไรไปครับ
amour

อาทิตย์ ก.พ. 11, 2007 11:16 am

แล้วทำไมมันโดดอย่างนั้นอ่ะ วิชามันสามัญทั่วไปนิ่.....
ยังไงติดตามเว็บให้ดีนะครับ ปีนี้เริ่มมีปันหาอีกแระ  อย่างเมื่อวิชาเฉพาะ บางคนไปสนามสอบ แต่ไม่เจอที่นั่งสอบของตนเอง ก็ลองไปเช็คในเว็บ cuas.or.th บ่อยๆแล้วกันครับเผื่อมีการเปลี่ยนแปลง  (((เริ่มได้กลิ่นมั่วของระบบอีกแระ)))

ส่วนการไป ผมว่า กด 184 อ่ะครับถามว่ารถสายไหนผ่านบ้าง หรือไม่ก็เปิดในโปรแกรมพ้อย เอเชียก็ได้ครับ มันจะมีเส้นทางรถเมล์ รถตู้อะไรให้หมดเลยครับ จะได้ไปถูก ไม่เปลืองตังด้วย....

ยังไงก็ขอให้ตั้งใจสอบนะครับ ขอพระเจ้าอวยพร และก็อย่าลืมอ่านหนังสือให้เยอะๆนะครับ
ดานุ้งพุงระเบิด

จันทร์ ก.พ. 12, 2007 9:01 pm

พระเจ้าไม่เคยยื่นงูให้ลูกๆ ครับ

ว่าแต่ผมว่าเป็นปัญหาของพวก สกอ อะไรพวกนี้มากกว่านะ
Florian

อังคาร ก.พ. 13, 2007 9:29 am

โรงเรียนราชวินิตบางเขนอยู่ใกล้ๆกับสถานีรถไฟบางเขน ทางไปแคลาย พงษ์เพชร อะไรทำนองนั้น

ส่วนโรงเรียนดอนเมืองทหารอากาศบำรุง ก็อยู่ใกล้ๆกับสนามบินดอนเมืองครับ

ผมรู้จักทาง สอบถามได้ครับ  หรือจะให้ไปเป็นเพื่อนไหมล่ะครับ  ::020::  ตอนที่ผมสอบเข้ามหาวิทยาลัย จำได้ว่าวิชาแรกสอบภาษาฝรั่งเศส สอบที่มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ปทุมวัน มีญาติไปคอยลุ้นอยู่ที่สนามสอบด้วย ( เหมือนเกณฑ์ทหารเลย แถวบ้านผมอยู่ใกล้อำเภอ เวลามีเกณฑ์ทหารนะ ก็จะมีญาติๆมาตั้งวงกินข้าวเหนียวส้มตำ ลุ้นว่ากันลูกหลานจะโดนใบแดงหรือไม่  ::011:: ) ฉะนั้นยินดีอาสาไปเป็นกองเชียร์ให้น้อง เผื่อจะได้คุยเรื่องไปบวชที่น้องสนใจด้วย  ย้อนกลับไปที่เหตุการณ์ที่ผมสอบเข้ามหาวิทยาลัย พอสอบฝรั่งเศสเสร็จ ก็ต้องสอบภาษาไทย กข  ภาษาอังกฤษ กขค  สังคม กข  แล้วก็สามัญ 2 ( ภาษาไทยและวิทย์กายภาพ [ถ้าจำไม่ผิดนะ] ) มาสอบที่โรงเรียนเซนต์จอห์น จำได้ว่าสอบที่ตึกหอนาฬิกา ตื่นเต้นมาก ที่เซนต์จอห์นนี่ ผมไปสอบคนเดียว ไม่มีกองเชียร์ครับ แต่อย่างไรก็ดี ผมก็ขอบคุณพระที่ได้สอบที่โรงเรียนคาทอลิก กะว่าตอนพักกลางวันจะแวะไปสวดที่วัด ปรากฎว่าพอไปจริงๆ วัดดันปิด มียามเฝ้าอยู่คนหนึ่ง อิอิ  :grin:  ::011:: อดสวด แง่บๆๆๆ  ::005::  :embarrassed:  : emo045 :

ฉะนั้น ผมยินดีไปเป็นกองเชียร์ให้น้องริมสนามสอบ ทั้งนี้เพื่อรำลึกอดีตที่เคยมีกองเชียร์ไปเชียร์ผมตอนสอบฝรั่งเศสครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร ก.พ. 13, 2007 2:34 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
:+:Regina Pacis:+:
.
.

เสาร์ ก.พ. 17, 2007 10:38 pm

ขอบคุณพระเป็นเจ้าสำหรับน้ำพระทัยของพระองค์นะคะ

อย่างน้อย

เราก็ได้เรียนรู้ทางหลวงของ กทม.เพิ่มขึ้นนะคะ

::004::
ตอบกลับโพส