แนะนำเวป Godtube เวปคลิปวีดีโอสำหรับคริสต์ศาสนา

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
Akira

อาทิตย์ ส.ค. 05, 2007 7:00 pm

สวัสดีครับ ผมเป็นเด็กใหม่พอดีไปเจอเวปนี้มาก็เลยอยากจะมาแนะนำกัน
เวปนี้ชื่อว่า godtube เป็นเวปคลิปวีดีโอเหมือน youtube หน่ะแหล่ะ แต่ว่าที่นี่จะเน้นคลิปวีดีโอสำหรับศาสนาคริสต์ (ซึ่งคงจะรวมหลายๆ นิกายด้วย ไม่ได้เจาะจงว่าสำหรับนิกายโรมันคาทอลิคอย่างเดียว)

ก็ลองเข้าไปเยี่ยมชมกันได้ ก็ขอเอาเพลง Ave Maria ที่ร้องโดย Celine Dion มาฝากล่ะกัน http://www.godtube.com/view_video.php?v ... dcb2ca6f2e
saranu1

อาทิตย์ ส.ค. 05, 2007 7:31 pm

ขอบคุณที่แบ่งปันจ๊ะ ::017::
ภาพประจำตัวสมาชิก
iBONT
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 05, 2007 7:54 pm

ขอบคุณครับ
Alphonse

อาทิตย์ ส.ค. 05, 2007 8:01 pm

Wow, thks a lot
แบกะดิน

อาทิตย์ ส.ค. 05, 2007 8:36 pm

โอ้วว ขอบคุนมากคะ
yuki

อาทิตย์ ส.ค. 05, 2007 9:36 pm

ขอบคุณค่ะ
Batholomew
~@

อาทิตย์ ส.ค. 05, 2007 10:44 pm

ขอบคุณนะครับ ::001::
Akira

อาทิตย์ ส.ค. 05, 2007 11:00 pm

ขอบคุณครับที่ให้ความสนใจกัน  : emo027 :
Mobster
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 05, 2007 11:26 pm

เวปดีมากๆเยย หามานานแว้วหลังจากยูธูปโดนตาซอรอนจ้อง
Dis volentibus

อาทิตย์ ส.ค. 05, 2007 11:28 pm

ขอบพระคุณหลายๆค่ะ ตั้งเเต่ยูตู๊บโดนบล๊อกรู้สึกกระสับกระส่าย ไม่มีอะไรประมาณนี้ให้ดู :angel:
Akira

อาทิตย์ ส.ค. 05, 2007 11:48 pm

ถ้าอยากดูเวปคลิปวีดีโอนอกจาก youtube แล้วก็ยังมีเวปอื่นอีก อย่างเช่น http://www.veoh.com หรือ http://soapbox.msn.com/ ที่ไม่โดนบล็อค
TheOffspring
ติดต่อ:

จันทร์ ส.ค. 06, 2007 12:02 am

ขอบคุณที่แนะนำครับ
กำลังอยากดูวิดิโอแบบนี้อยู่พอดีเลย  ::001::
~*Little`Child*~
~@

จันทร์ ส.ค. 06, 2007 1:58 pm

ขอบคุณนะคะ...

God blessed you  ::014::
:+:Regina Pacis:+:
.
.

จันทร์ ส.ค. 06, 2007 5:31 pm

ขอบคุณค่ะ  ::001::
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 12, 2007 2:34 pm

ขอบคุณมากๆครับ สำหรับเว็บ Godtube ตอนนี้ผมอยู่ในเมกา ยังดู Youtube ได้สบาย น่าเห็นใจเป็นอย่างยิ่งสำหรับคนไทยทุกคนในเมืองไทย ที่รัฐบาลบล็อกเว็บยูทูป และเว็บอื่นๆที่รัฐถือว่าเป็นศัตรูทางการเมืองแด่ตนเอง(คิดไปเองข้างเดียว) แบบนี้ไม่น่าจะต่างกับจอมพล โปนิโต้ มุสโลลีนี ปกครองในระบบฟาสซิสด์กับคนอิตาลีในสมัยก่อน หรือนายพลฟรังโก ปกครองระบบฟาซิสด์กับคนสเปนในสมัยก่อน อาจเรียกได้ว่า ตอนนี้เมืองไทยเหมือนถูกปกครองโดยนายพลมุลลิมในระบบฟาซิลด์ อ็อฟ ไทยแลนด์จริงๆ เราคงต้องภาวนากันอย่างหนักต่อพระเป็นเจ้าของเรา เผื่อเสียงภาวนาของเราทุกคนจะดังถึงสวรรต์ พระท่านจะได้ส่งผู้ปลดปล่อยเราออกจากฟาซิสด์ อ็อฟ ไทยแลนด์ สักที

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
Mobster
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 12, 2007 2:45 pm

Pry-Kaew เขียน: ขอบคุณมากๆครับ สำหรับเว็บ Godtube ตอนนี้ผมอยู่ในเมกา ยังดู Youtube ได้สบาย น่าเห็นใจเป็นอย่างยิ่งสำหรับคนไทยทุกคนในเมืองไทย ที่รัฐบาลบล็อกเว็บยูทูป และเว็บอื่นๆที่รัฐถือว่าเป็นศัตรูทางการเมืองแด่ตนเอง(คิดไปเองข้างเดียว) แบบนี้ไม่น่าจะต่างกับจอมพล โปนิโต้ มุสโลลีนี ปกครองในระบบฟาสซิสด์กับคนอิตาลีในสมัยก่อน หรือนายพลฟรังโก ปกครองระบบฟาซิสด์กับคนสเปนในสมัยก่อน อาจเรียกได้ว่า ตอนนี้เมืองไทยเหมือนถูกปกครองโดยนายพลมุลลิมในระบบฟาซิลด์ อ็อฟ ไทยแลนด์จริงๆ เราคงต้องภาวนากันอย่างหนักต่อพระเป็นเจ้าของเรา เผื่อเสียงภาวนาของเราทุกคนจะดังถึงสวรรต์ พระท่านจะได้ส่งผู้ปลดปล่อยเราออกจากฟาซิสด์ อ็อฟ ไทยแลนด์ สักที

เคยดูเรื่องV foe Vendettaไหมครับ นายกของเรื่องได้รับเลือกตั้งมา แล้วต่อมาก็ทำการเผด็จการณ์

เมืองไทยไม่ว่าใครมาบริหารยังไงก็เผด็จการณ์วันยังค่ำ เพียงแต่ทหารไป แล้วเลือกคนใหม่มาเผด็จการณ์ต่อ

แล้วเรายังมีวัฒนธรรม ประเพณีบางอย่างเผด็จการณ์เราด้วย
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ ส.ค. 12, 2007 3:05 pm

Pry-Kaew เขียน: ขอบคุณมากๆครับ สำหรับเว็บ Godtube ตอนนี้ผมอยู่ในเมกา ยังดู Youtube ได้สบาย น่าเห็นใจเป็นอย่างยิ่งสำหรับคนไทยทุกคนในเมืองไทย ที่รัฐบาลบล็อกเว็บยูทูป และเว็บอื่นๆที่รัฐถือว่าเป็นศัตรูทางการเมืองแด่ตนเอง(คิดไปเองข้างเดียว) แบบนี้ไม่น่าจะต่างกับจอมพล โปนิโต้ มุสโลลีนี ปกครองในระบบฟาสซิสด์กับคนอิตาลีในสมัยก่อน หรือนายพลฟรังโก ปกครองระบบฟาซิสด์กับคนสเปนในสมัยก่อน อาจเรียกได้ว่า ตอนนี้เมืองไทยเหมือนถูกปกครองโดยนายพลมุลลิมในระบบฟาซิลด์ อ็อฟ ไทยแลนด์จริงๆ เราคงต้องภาวนากันอย่างหนักต่อพระเป็นเจ้าของเรา เผื่อเสียงภาวนาของเราทุกคนจะดังถึงสวรรต์ พระท่านจะได้ส่งผู้ปลดปล่อยเราออกจากฟาซิสด์ อ็อฟ ไทยแลนด์ สักที
พี่พลายแก้ว กำลัง ทำ ป.เอก รัฐศาสตร์ อยู่เหรอ : emo036 : หนูชอบระบบการปกครอง แบบ พ่อปกครองลูกสมัย สุโขทัยมากกว่า สามารถไปตีกลองฟ้งร้องได้ ซึ่งคงเป็นยุคเดียวกับศาลไคฟง ของท่านเปา แน่ๆ :grin:
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 12, 2007 3:22 pm

คุณเจี้ยบครับ ผมเองกำลังทำ ป.เอก อยู่เหมือนกันครับ แต่เป็น ป.เอก จีบสาวและสารภาพรักครับ พูดกันตรงไปตรงมานะครับ ตอนนี้แค่เรียนภาษายังไม่ผ่านเลย เอาเป็นว่าหากพี่ได้คุยกับน้องเทวดาน้อย จะรู้ความจริงว่าทำไม เพราะอะไร ผมจึงมาเมืองนอก ผมต้องเรียนไปด้วย ทำงานไปด้วย อยู่ด้วยตัวเอง ไม่มีใครช่วย แม้กระทั่งครอบครัวและญาติพี่น้อง วันหน้าจะเล่าให้ฟังครับ(ทางอีเมล์) แต่ผมเชื่อว่าทุกสิ่งทุกอย่าง คือ God will from Our Lord to plan with my life. ขอบคุณครับคุณเจี้ยบ

ขอพระอวยพรคุณเจี้ยบและทุกท่านครับผม
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 12, 2007 3:33 pm

Gray Cat Mobster เขียน:

เคยดูเรื่องV foe Vendettaไหมครับ นายกของเรื่องได้รับเลือกตั้งมา แล้วต่อมาก็ทำการเผด็จการณ์

เมืองไทยไม่ว่าใครมาบริหารยังไงก็เผด็จการณ์วันยังค่ำ เพียงแต่ทหารไป แล้วเลือกคนใหม่มาเผด็จการณ์ต่อ

แล้วเรายังมีวัฒนธรรม ประเพณีบางอย่างเผด็จการณ์เราด้วย

ผมเห็นด้วยกับความคิดเห็นของคุณครับ ผม Always opens mind เสมอสำหรับทุกๆความคิดเห็น เพื่อ We are going to make the right and better way on our people in society. เห็นด้วยกับที่คุณบอกว่าในสังคมไทย วัฒนธรรมบางอย่างนั้น ไม่ว่าระบบครอบครัว และสังคม มีลักษณะไปในทางเผด็จการ ไม่ว่าจะระบบอุปถัมป์ของสังคมไทย และการเชื่อฟังผู้อาวุโส(แม้ว่าบางสิ่งจะขัดกับมโนธรรมและความเป็นจริง รวมทั้งSome ideas are going to make the wrong things at somethings on the people or the member of the family. การนอบน้อมต่อผู้ใหญ่และผู้ที่เหนือกว่าเป็นสิ่งทีดี แต่Sometime it makes the big problem on somebody life. สรุปเลยเอาเป็นว่าผมเห็นด้วยกับคุณ แต่ขอเป็นเผด็จการที่อยู่บนพื้นฐานความต้องการของหัวใจประชาชนดีกว่า เผด็จการแบบฟาสซิสด์ที่มองฝ่ายตรงข้ามตัวเองเป็น Enemy of the state ไปหมด

ขอพระอวยพรคุณและพี่น้องทุกท่านครับผม
Danelo
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 12, 2007 8:10 pm

ขอบคุณครับ
Akira

อาทิตย์ ส.ค. 12, 2007 8:49 pm

เอ๋ อ้าว เอ๊ะ
ที่รัฐบาลบล็อคเวป youtube ไม่ใช่เพราะว่ามีคนทำคลิปหมิ่นในหลวงแล้ว upload ไปไว้ที่ youtube หรอกเหรอ
ลองหาคำว่า thai king ดู ถ้าไม่เจอคลิปนั้น ก็คงจะเจอร่องรอยของเรื่องนั้นเช่น คลิป THAI KING BHUMIPOL ADULYADEJ PADDIDDA APOLOGY ! หรือ My Apology to the People and King of Thailand ที่ขอโทษที่ทำคลิปหมิ่นในหลวงออกมา

แต่ใน youtube นั้น เจ้าคนที่ใช้ชื่อว่า mickeymouse78729  นั้น ชอบโพสข้อความหมิ่นเบื้องสูงเป็นยิ่งนัก ในข้อความที่โพสก็ไม่รู้ว่าอ้างเอาชื่อคนอื่นมารับหน้าแทนหรือเปล่า น่าจับมาตีก้นซะให้เข็ด
แก้ไขล่าสุดโดย Akira เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 12, 2007 8:56 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Pry-Kaew
ติดต่อ:

จันทร์ ส.ค. 13, 2007 4:28 am

Akira เขียน: เอ๋ อ้าว เอ๊ะ
ที่รัฐบาลบล็อคเวป youtube ไม่ใช่เพราะว่ามีคนทำคลิปหมิ่นในหลวงแล้ว upload ไปไว้ที่ youtube หรอกเหรอ
ลองหาคำว่า thai king ดู ถ้าไม่เจอคลิปนั้น ก็คงจะเจอร่องรอยของเรื่องนั้นเช่น คลิป THAI KING BHUMIPOL ADULYADEJ PADDIDDA APOLOGY ! หรือ My Apology to the People and King of Thailand ที่ขอโทษที่ทำคลิปหมิ่นในหลวงออกมา

แต่ใน youtube นั้น เจ้าคนที่ใช้ชื่อว่า mickeymouse78729  นั้น ชอบโพสข้อความหมิ่นเบื้องสูงเป็นยิ่งนัก ในข้อความที่โพสก็ไม่รู้ว่าอ้างเอาชื่อคนอื่นมารับหน้าแทนหรือเปล่า น่าจับมาตีก้นซะให้เข็ด

อันนี้ผมขอตอบมาจากความคิดเห็นโดยส่วนตัวนะครับ ผมเองก็ไม่พอใจนักกับคลิปหมิ่นเบื้องสูงในเว็บยูทูป และตนเองไม่ได้มีอคติกับรัฐบาลปัจจุบัน เพราะตนเองชอบทหารและเคยอยากเป็นทหารใจจะขาด(ทุกวันนี้ก็ยังคิดเช่นนั้นอยู่) และคิดว่าเมืองไทยคงเหมาะที่จะปกครองในระบบทหาร(ที่มาจากหัวใจประชาชน) แต่ผมจะมีอะไรจะเล่าให้ฟัง

สมัยก่อนที่พรรคนาซีเยอรมันครองเสียงข้างมากในรัฐสภาเยอรมัน(สมัยก่อนสงครามโลกครั้งที่สองอุบัติขึ้น) พรรคนาซี ได้ส่งคนของตัวเอง(เกสตาโป) ไปเผาโรงละครใหญ่ของกรุงเบอร์ลิน ทำให้ประชาชนเยอรมันเกิดความหวาดกลัวเป็นอย่างยิ่ง พรรคนาซีใช้โอกาสนี้หาเสียงกับคนเยอรมัน ว่าชาวเยอรมันกำลังอยู่ในภายก่อการร้ายที่มองไม่เห็นตัว กำลังคลืนคลานเข้ามา ดังนั้นจึงเป็นหน้าที่หลักของพรรคนาซี ภายใต้การนำของอดอฟ ฮิตเลอร์ จะนำสันติสุขและสวัสดีภาพคืนสู่ชาวเยอรมัน ชนชาติผู้มีอารยะ(ชาวบ้านเยอรมันผู้ไร้เดียงดา และไร้ซึ่งความรู้ ไม่ทราบเลยสักนิดว่า เหตุวุ่นวายดังกล่าว มาจากการกระทำของเกสตาโป คนของพรรคนาซี) ด้วยเหตุดังกล่าว คะแนนเสียงอันท่วมท้นของประชาชนเยอรมันจึงทุ่มให้แก่พรรคนาซี จนทำให้พรรคดังกล่าวครองเสียงข้างมากในรัฐสภาของเยอรมัน งานแรกของพรรคคือการออกกฎหมายความมั่นคงของรัฐ ให้อำนาจเบ็ดเสร็จแก่รัฐและผู้บังคับกฎหมายในการจับกุม จำขัง สอบสวน แก่ผู้ต้องสงสัยที่จะเป็นบุคคลบ่อนทำลายรัฐ โดยไม่ต้องผ่านระบบศาลและตำรวจท้องถิ่น ในขณะที่กำลังจะดำเนินออกกฎหมายดังกล่าว ทางรัฐบาลภายใต้การนำของพรรคนาซี ใช้สือทุกชนิดของรัฐและเอกชน(โดยการบังคับ) ในการโน้มน้าวและชักจูงถึงผลดีต่อประชาชนในการออกกฎหมายความมั่นคงแห่งรัฐ อัดสมองประชาชนด้วยสื่อ และออกคำสั่งในเกสตาโปไปสร้างเรื่องป่วนต่างๆและโยนขึ้ให้มือที่สามและชาวยิว สุดท้ายกฎหมายดังกล่าวออกมาสำเร็จ และเกสตาโปจากเดิมเป็นแค่อันธพาลของพรรค กลายเป็นตำรวจลับของสาธารรัฐเยอรมันโดยถูกต้องตามกฎหมาย

ที่ยกตัวอย่างมายาวขนาดนี้(จริงๆอยากพิมพ์เรื่องเกี่ยวกับ ซีไอเอ อยู่เบื้องหลังการระเบิดตึกเวิลเทรดและสังหารหมู่ที่มหาวิทยาลัยอเมริกันโดยนักเรียนเกาหลีด้วยซ้ำ แต่มันจะเผยมากเกินไป พอก่อน) สรุปง่ายๆเลย ประเทศสารขัณรู้ว่าประชาชนWorship their king as same as the Lord. They should to use this point to seek their power and destroy their enemy. Most of their enemy have used media to strike back to government. Our government can block a lot of media in our country, but they cannot block some media from Internet because they did not have a strongly reason to do that. If they did that,our people are going to hate them. So,they should to make some thing to make a strongly reason they must to block this Web. โดยส่วนตัวผมคิดเอาเองคนเดียวนะ คนทำคลิป อาจเป็นคนในรัฐบาลเองด้วยซ้ำ เพื่อตนเองจะได้รับเสียงสนับสนุนและไร้การต่อต้านจากประชาชนในการดำเนินการปิดเว็บดังกล่าว เพราะปัจจุบันนี้ เหลือเพียงสื่ออินเตอร์เนตสื่อเดียวที่ยังมีPowerในการDiscredit รัฐบาลจากฝ่ายตรงข้ามอยู่

ไม่ใช่ว่ารัฐบาลเผด็จการทหารไม่ดีเสมอไป ยกตัวอย่างเช่น สมัยจอมพลสกฤษ ธนะรัฐ ได้เกิดแผนพัฒนาเศรษฐกิจแห่งชาติฉบับที่หนึ่ง เกิดขึ้น ก่อให้การพัฒนาประเทศ ทั้งทางด้านเศรษฐกิจและอุตสหกรรมครั้งใหญ่ เกิดการจ้างงานขึ้นมากมาย ประเทศจากที่เคยพึ่งพาการนำเข้า เป็นการผลิตเพื่อทดแทนการนำเข้า และบางส่วนผลิตเพื่อส่งออก เป็นการลดการขาดดุลการค้าระหว่างประเทศ และด้วยว่าเป็นรัฐบาลในระบบเผด็จการ ดังนั้นจึงไม่มีเสียงหรืออำนาจบางส่วนมาขัดขวาง ทำให้แผนพัฒนาเศรษฐกิจดำเนินได้อย่างรวดเร็วตามเป้าหมาย

เวลาผมไปเที่ยวที่บางแสนที่ไร  มองที่บ้านสามมุก(อันเป็นบ้านพักต่างอากาศของอดีตท่านผู้นำคนดังกล่าว) ก็ยังรำลึกถึงท่านเสมอ ในเวลานั้นของท่าน ในบ้านหลังดังกล่าว คงเต็มไปด้วยนางสนมและภรรยาแสนสวยอีกเป็นโหล คอยเอาอกเอาใจในท่านผู้นำ หลังจากท่านต้องตรากตรำงานหนักมาทั้งชีวิต

ผมเรียน รด. จนถึงปีห้า และในเวลาห้าปีดังกล่าว ก็influnce ให้ผมมองแง่ดีทหารบกเสมอ แม้ว่าชาตินี้ผมเองจะหมดโอกาสของชีวิตที่จะได้เป็นทหารอีกแล้ว แต่ก็ยังรู้ว่าประเทศไทย อยู่ไม่ได้หากไม่มีทหารเป็นผู้นำ

Holy
Defender of lawS

อังคาร ส.ค. 14, 2007 1:19 am

คุณแก้วมาทั้งทีคุยแต่เรื่องการเมือง ไม่แบ่งปันเรื่องพระเจ้าในกระทู้อื่นบ้าง้เลย ไม่ปลื้มนะเนี่ย
Prod Pran

อังคาร ส.ค. 14, 2007 6:08 am

Holy เขียน: คุณแก้วมาทั้งทีคุยแต่เรื่องการเมือง ไม่แบ่งปันเรื่องพระเจ้าในกระทู้อื่นบ้าง้เลย ไม่ปลื้มนะเนี่ย
เห็นด้วยกับน้องโฮลี่ค่ะ : xemo026 :
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 14, 2007 12:30 pm

Holy เขียน: คุณแก้วมาทั้งทีคุยแต่เรื่องการเมือง ไม่แบ่งปันเรื่องพระเจ้าในกระทู้อื่นบ้าง้เลย ไม่ปลื้มนะเนี่ย

I'm so sorry ครับผม ใจจริงเรื่องการแบ่งปันความเชื่อของชีวิตแห่งการทดลองตั้งแต่มาเมืองนอก ยันวันนี้ที่พิมพ์อยู่ มันเยอะมากครับ ทั้งการลองใจจากพระ การเอารอดได้เพราะWisdomจากพระ และเรื่องต่างๆ หากจะเล่า คงยาวมาก อีกอย่าง มีความเกี่ยวข้องกับบุคคลต่างๆหลายคนด้วย หากจะเล่าและแบ่งปันแบบไม่ปิดปัง(ในบอรด์) คิดว่าจะส่งเมล์ไปหาพี่พีพีก่อน ขอบคุณมากครับผม

Mobster
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 14, 2007 1:37 pm

มีเพลงลาตินไหนเพราะๆบ้างอะ จะไปหาในเวปนั้นแต่ไม่รู้หาคำว่าไรดี
Jeab Agape
~@

อังคาร ส.ค. 14, 2007 1:42 pm

Pry-Kaew เขียน:
I'm so sorry ครับผม ใจจริงเรื่องการแบ่งปันความเชื่อของชีวิตแห่งการทดลองตั้งแต่มาเมืองนอก ยันวันนี้ที่พิมพ์อยู่ มันเยอะมากครับ ทั้งการลองใจจากพระ การเอารอดได้เพราะWisdomจากพระ และเรื่องต่างๆ หากจะเล่า คงยาวมาก อีกอย่าง มีความเกี่ยวข้องกับบุคคลต่างๆหลายคนด้วย หากจะเล่าและแบ่งปันแบบไม่ปิดปัง(ในบอรด์) คิดว่าจะส่งเมล์ไปหาพี่พีพีก่อน ขอบคุณมากครับผม
ถ้าเยอะขนาดนั้น ทำไม พี่ไม่พิมพ์จำหน่ายล่ะ : emo036 :
White Server

ศุกร์ ส.ค. 24, 2007 11:28 am

ขอบคุณมากครับ จาลองดูครับผม : xemo017 :
Akira

ศุกร์ ส.ค. 31, 2007 2:55 pm

เวป youtube เข้าได้แล้วนะ พึ่งแวะเข้าไปตะกี้เอง  :grin:
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

ศุกร์ ส.ค. 31, 2007 4:10 pm

จะรอฟังนะพี่แก้ว  :cheesy:
ตอบกลับโพส