เราอยู่ม.กรุงเทพ(รังสิต)อยากทราบว่า โบสถ์ไหนใกล้สุดบ้างง่า

ใครมาใหม่เชิญทางนี้ก่อน ทักทาย ทดลองโพส
lifesala
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 26, 2007 4:41 pm

แพรไม่รู้ว่าวัดแถวม.กรุงเทพอยู่แถวไหน ใครทราบช่วยบอกแพรห่อยน๊า เพราะแพรไม่ได้เข้าวัดมานานมากแล้ว ถ้าไม่รบกวน แพรขอวิธีเดินทางด้วยก็ดีนะจ้ะ ขอคุณเพื่อนๆ มากเลยน๊า^^
Alphonse

อาทิตย์ ส.ค. 26, 2007 6:26 pm

วัดพระชนนีของพระเป็นเจ้า รังสิต ฮะ
ก็อยู่แถว ๆ ฟิวเจอร์น่ะครับ
ถ้าง่ายสุดๆ ก็นั่งรถไปลงที่หน้าเมเจอร์รังสิต แล้วบอกมอเตอร์ไซต์รับจ้างว่า ไปวัด(โบสถ์)คริสต์รังสิต น่ะฮะ ค่ารถประมาณ 10-20 บาทใกล้มาก ๆ
พี่ Matthew ก็อยู่วัดนี้ล่ะครับ ^^
chadchaphon
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 26, 2007 8:08 pm

เรียนอยู่ปีไรเหรอคับ เพื่อนผมอยู่ปี 1 บัญชี ผมแมน วัดพระแม่สกลสงเคราะห์นะครับ
(เผื่อจะไปเรียน ม.กรุงเทพ อิอิ)
Pry-Kaew
ติดต่อ:

จันทร์ ส.ค. 27, 2007 6:00 pm

necromancer เขียน: วัดพระชนนีของพระเป็นเจ้า รังสิต ฮะ
ถ้าง่ายสุดๆ ก็นั่งรถไปลงที่หน้าเมเจอร์รังสิต แล้วบอกมอเตอร์ไซต์รับจ้างว่า ไปวัด(โบสถ์)คริสต์รังสิต น่ะฮะ ค่ารถประมาณ 10-20 บาทใกล้มาก ๆ
พี่ Matthew ก็อยู่วัดนี้ล่ะครับ ^^

เห็นด้วยกับคุณ Necromancer ครับ วัดพระชนนีของพระเป็นเจ้า(รังสิต) อยู่ใกล้มหาวิทยาลัยกรุงเทพ วิทยาเขตรังสิต มากที่สุดแล้วครับ คุณพ่อวิทยา ลัดลอย เป็นเจ้าวัดครับ วัดสวย สะอาด ร่มรื่น อบอุ่น คุณพ่อเจ้าวัดใจดี สมาชิกวัดอบอุ่น เป็นกันเอง หากจำไม่ผิด มีมิซซาทุกวัน วันเสาร์มีนพวารและมิซซารอบทดแทนวันอาทิตย์(หากจำไม่ผิดเริ่มห้าโมงเย็น) วันอาทิตย์มีมิซซา ทั้งรอบไทย และรอบภาษาอังกฤษ ผมเองก็เรียนคำสอนและรับศีลล้างบาปที่วัดดังกล่าวเช่นกันครับ

อ้อ หากไปวัดดังกล่าว ฝากบอกคุณพ่อวิทยาว่า พลายแก้วคิดถึงคุณพ่อมากถึงมากที่สุดจนจะอกแตกตายอยู่แล้ว หากคุณได้เรียนคำสอนกับคุณพ่อ คุณจะได้เรียนคำสอนที่สนุกและเต็มอิ่มกับความเชื่อครับ และหากคุณได้ไปร่วมมิซซาค่ำวันเสาร์ คุณจะได้พบกับคริสตังสาวแสนสวยเหมือนนางฟ้า เสียงเพราะเหมือนเทพธิดาจากสวรรค์ ซึ่งเธอเป็นผู้นำร้องเพลงมิซซาและผู้นำในมิซซาสำหรับส่วนของสัตบุรุษ สาวคริสตังแสนสวยเหมือนนางฟ้ามาเกิดนั้น ชื่อพี่อิ่ม(สาวคริสตังที่วัดรังสิตที่ผมแอบรักมาตั้งแต่วันแรกที่เข้าวัดนี้ ยันปัจจุบันก็ยังรักเธออยู่เสมอ) ฝากบอกว่าผมยังรักและคิดถึงเธอตลอดมาและตลอดไป

หากเจอพนักงานวัด ชื่อพี่ตุ๋ม แม้ว่าภายนอกดูเหมือนทอมบอย แต่ภายในเธอมีความเชื่อที่เปี่ยมไปด้วยพลัง ผมเองได้รับการหนุนใจในเรื่องต่างๆจากพี่คนดังกล่าว หากเจอพี่เขา ฝากบอกว่าพี่พลายแก้วคิดถึงนะครับ(เนื่องจากตอนนี้ผมอยู่เมืองนอก I always feel that I spend a lot of time for nothing!!!!)

I used to go to that church before I went to USA 4 year agos. I always miss that church everyminute when I stay in US. In my plan, I am going to go back to Thailand maybe December or January. I will see you at that church when I go back.

ผมเองก็เป็นศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยกรุงเทพเหมือนกันครับ พูดไปพูดมา ก็คิดถึงอาจารย์ทุกๆท่านที่เคยประสิทธิประสาทความรู้ให้ คิดถึงข้าวโรงอาหารแสนอร่อย คิดถึงรุ่นน้องสาวๆน่ารักๆที่มองที่ไร ก็ชุ่มชื่นหัวใจทุกครั้ง แต่สิ่งที่ชื่นใจที่สุด คือ Thai Romancatholic People in Thailand ครับ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
Alphonse

จันทร์ ส.ค. 27, 2007 10:52 pm

Pry-Kaew เขียน:
necromancer เขียน: วัดพระชนนีของพระเป็นเจ้า รังสิต ฮะ

เห็นด้วยกับคุณ Necromancer ครับ วัดพระชนนีของพระเป็นเจ้า(รังสิต) อยู่ใกล้มหาวิทยาลัยกรุงเทพ วิทยาเขตรังสิต มากที่สุดแล้วครับ คุณพ่อวิทยา ลัดลอย เป็นเจ้าวัดครับ วัดสวย สะอาด ร่มรื่น อบอุ่น คุณพ่อเจ้าวัดใจดี สมาชิกวัดอบอุ่น เป็นกันเอง หากจำไม่ผิด มีมิซซาทุกวัน วันเสาร์มีนพวารและมิซซารอบทดแทนวันอาทิตย์(หากจำไม่ผิดเริ่มห้าโมงเย็น) วันอาทิตย์มีมิซซา ทั้งรอบไทย และรอบภาษาอังกฤษ ผมเองก็เรียนคำสอนและรับศีลล้างบาปที่วัดดังกล่าวเช่นกันครับ

อ้อ หากไปวัดดังกล่าว ฝากบอกคุณพ่อวิทยาว่า พลายแก้วคิดถึงคุณพ่อมากถึงมากที่สุดจนจะอกแตกตายอยู่แล้ว หากคุณได้เรียนคำสอนกับคุณพ่อ คุณจะได้เรียนคำสอนที่สนุกและเต็มอิ่มกับความเชื่อครับ และหากคุณได้ไปร่วมมิซซาค่ำวันเสาร์ คุณจะได้พบกับคริสตังสาวแสนสวยเหมือนนางฟ้า เสียงเพราะเหมือนเทพธิดาจากสวรรค์ ซึ่งเธอเป็นผู้นำร้องเพลงมิซซาและผู้นำในมิซซาสำหรับส่วนของสัตบุรุษ สาวคริสตังแสนสวยเหมือนนางฟ้ามาเกิดนั้น ชื่อพี่อิ่ม(สาวคริสตังที่วัดรังสิตที่ผมแอบรักมาตั้งแต่วันแรกที่เข้าวัดนี้ ยันปัจจุบันก็ยังรักเธออยู่เสมอ) ฝากบอกว่าผมยังรักและคิดถึงเธอตลอดมาและตลอดไป

หากเจอพนักงานวัด ชื่อพี่ตุ๋ม แม้ว่าภายนอกดูเหมือนทอมบอย แต่ภายในเธอมีความเชื่อที่เปี่ยมไปด้วยพลัง ผมเองได้รับการหนุนใจในเรื่องต่างๆจากพี่คนดังกล่าว หากเจอพี่เขา ฝากบอกว่าพี่พลายแก้วคิดถึงนะครับ(เนื่องจากตอนนี้ผมอยู่เมืองนอก I always feel that I spend a lot of time for nothing!!!!)

I used to go to that church before I went to USA 4 year agos. I always miss that church everyminute when I stay in US. In my plan, I am going to go back to Thailand maybe December or January. I will see you at that church when I go back.

ผมเองก็เป็นศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยกรุงเทพเหมือนกันครับ พูดไปพูดมา ก็คิดถึงอาจารย์ทุกๆท่านที่เคยประสิทธิประสาทความรู้ให้ คิดถึงข้าวโรงอาหารแสนอร่อย คิดถึงรุ่นน้องสาวๆน่ารักๆที่มองที่ไร ก็ชุ่มชื่นหัวใจทุกครั้ง แต่สิ่งที่ชื่นใจที่สุด คือ Thai Romancatholic People in Thailand ครับ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
สิ่งดีๆ มักจะประทับอยู่ในใจของเราเสมอนะครับ
อ่านเรื่องของคุณแล้วยิ้มอ่ะ ^^
แบบ แม้ไม่ได้มีส่วนในความสุขนั้นด้วย แต่อ่านแล้วอบอุ่นจัง ^^
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 28, 2007 6:49 am

lifesala เขียน: แพรไม่รู้ว่าวัดแถวม.กรุงเทพอยู่แถวไหน ใครทราบช่วยบอกแพรห่อยน๊า เพราะแพรไม่ได้เข้าวัดมานานมากแล้ว ถ้าไม่รบกวน แพรขอวิธีเดินทางด้วยก็ดีนะจ้ะ ขอคุณเพื่อนๆ มากเลยน๊า^^

ตอนแรกที่พี่พลายแก้ว(สุดหล่อ) ตอบกระทู้นี้ในตอนแรก น้องยังไม่ได้โชว์รูปตัวเอง พอพี่พลาย(ผู้หัวใจเปล่าเปลี่ยว) เข้ามาดูกระทู้ตอนหลังๆ ถึงกับต้องตกใจด้วยความน่ารักของน้องแพร หลังจากน้องใช้รูปตัวเองเป็นรูปคาเร็กเตอร์ ไม่นึกเลยว่ารุ่นน้องรุ่นหลังๆของมหาวิทยาลัยที่พี่เคยเรียน จะน่ารักกระแทกหัวใจพี่พลายแก้ว ผู้มีหัวใจรักจริงหวังแต่งคนนี้ถึงกับสำลักในความน่ารักของนักศึกษายุคปัจจุบัน ทุกข้อความที่พี่พลายพูดมาจากหัวใจทุกคำนะจ๊ะน้องแพรจ๋า

อ้อ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว น้องอยู่ปีไรครับ คณะไร พี่พลายแก้ว ศิษย์เก่าคณะมนุษยศาสตร์ ภาคภาษาไทย หากอาจารย์ภาคภาษาไทย(รุ่นที่เคยสอนพี่ ที่วิทยาเขตรังสิต)ยังอยู่ครบและเป็นรุ่นเดียวกับที่สอนผม ลองถามดูว่ารู้จักนักศึกษาที่ชื่อ " ปิยบุตร" ไหม คิดว่าอาจารย์ที่เคารพรักของผมทุกท่าน คงจะจำผมได้ รหัส40  แต่พี่คิดว่าน้องคงห่างจากรุ่นของพี่แก้วเยอะ แต่พูดก็พูดเถอะ เห็นความน่ารักของน้องแพรแล้ว ช่างกระแทกเข้าไปในขั้วหัวใจพี่พลายแก้วจริงๆ

เสียดาย ตัวพี่พลายแก้วนั้นอยู่เมืองนอก ไม่งั้นนะ จะไปรับ ไปส่ง(ทั้งที่มหาวิทยาลัย ที่บ้าน ที่วัด และทุกๆที่) เพื่อไปวัดด้วยกัน ไปกินข้าวด้วยกัน ไปเดทด้วยกัน เห็นรูปน้องในชุดนักศึกษาของสถาบันที่ตนเองเคยเรียน แถมผสมด้วยความน่ารักของใบหน้าของน้องแล้ว ทำให้คิดถึงความหลังตอนได้ใกล้ชิดรุ่นน้องๆของตัวเอง ทำให้ตัวเองได้ Remind ถึงความทรงจำดีๆถึงรอยยิ้มหวานๆบนใบหน้าสวยน้อยหน้าแฉล้ม และเสียงหวานๆออดอ้อนของรุ่นน้อง ไม่แน่นะ เจอตัวจริงของน้องแพร พี่พลายแก้ว(ผู้เป็นโสดตลอดกาล ก่อนเจอน้องแพร)อาจจะถึงขึ้นทรุดตัวล้มลงเนื่องจากรอยยิ้มของน้อง ไปทะลุผนังหัวใจของพี่พลายแก้ว จนมิอาจยืนทรงตัวอยู่ได้

พูดก็พูดเถอะ พี่มาเมืองนอกสามปีกว่าแล้ว ไม่ได้ลิ้มรสสุกี้เอ็มเคมานานแสนนาน(สมัยเรียนพาน้องๆที่มหาวิทยาลัยไปกินด้วยกันบ่อย) ยิ่งพี่ได้มายลโฉมน้องแพร ซึ่งในสายตาพี่พลายมองว่าเทพธิดาบนฟากฟ้าคงเรียกน้องแพรว่าพี่ พี่พลายแก้วแทบอยากจะซื้อตั๋วเครื่องบินกลับเสียวันนี้เป็นให้ได้ เพราะแทบจะอกแตกตายเนื่องจากอดไปกินสุกี้กับน้องแพร ทุกคำพูดมาจากหัวใจนะจ๊ะ น้องแพรจ๋า

ขอพระอวยพรทุกๆท่าน โดยเฉพาะน้องแพร ซึ่งเทพธิดายังชิดซ้าย นางฟ้าต้องชิดขวา เพราะน้องน่ารักกระแทกขั๋วหัวใจจริงๆๆๆๆๆๆๆ
Matthew
Arch Guardian

อังคาร ส.ค. 28, 2007 7:44 am

เอาเชียะนะพี่แก้ว เดี๋ยวจาฟ้องพี่อิ๋ม 555 วัดรังสิต นี่ละครับ ยังไงเอา msn ผมไปก็ได้ครับ nbaboyz@hotmail.com โทร. 0-87077-0417 ยังไงถ้าไปไม่ถูกโทรมาได้ครับ ผมยินดีให้ความช่วยเหลือ ในสิ่งที่พอจะทำได้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Zion
~@
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 28, 2007 9:43 am

...ลาย ขุนแผนเริ่มออกแล้วนะครับ พี่พลายแก้ว :emotion_057:
Alphonse

อังคาร ส.ค. 28, 2007 2:09 pm

เอ่อ....คำว่าพลายแก้ว นี่มาจากคำว่า พลายงาม(ทรามสวาท) แล้วออกเสียงเพี้ยนรึเปล่าครับ -*-
lifesala
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 28, 2007 3:42 pm

lifesala เขียน: แพรไม่รู้ว่าวัดแถวม.กรุงเทพอยู่แถวไหน ใครทราบช่วยบอกแพรห่อยน๊า เพราะแพรไม่ได้เข้าวัดมานานมากแล้ว ถ้าไม่รบกวน แพรขอวิธีเดินทางด้วยก็ดีนะจ้ะ ขอคุณเพื่อนๆ มากเลยน๊า^^

ตอนแรกที่พี่พลายแก้ว(สุดหล่อ) ตอบกระทู้นี้ในตอนแรก น้องยังไม่ได้โชว์รูปตัวเอง พอพี่พลาย(ผู้หัวใจเปล่าเปลี่ยว) เข้ามาดูกระทู้ตอนหลังๆ ถึงกับต้องตกใจด้วยความน่ารักของน้องแพร หลังจากน้องใช้รูปตัวเองเป็นรูปคาเร็กเตอร์ ไม่นึกเลยว่ารุ่นน้องรุ่นหลังๆของมหาวิทยาลัยที่พี่เคยเรียน จะน่ารักกระแทกหัวใจพี่พลายแก้ว ผู้มีหัวใจรักจริงหวังแต่งคนนี้ถึงกับสำลักในความน่ารักของนักศึกษายุคปัจจุบัน ทุกข้อความที่พี่พลายพูดมาจากหัวใจทุกคำนะจ๊ะน้องแพรจ๋า

อ้อ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว น้องอยู่ปีไรครับ คณะไร พี่พลายแก้ว ศิษย์เก่าคณะมนุษยศาสตร์ ภาคภาษาไทย หากอาจารย์ภาคภาษาไทย(รุ่นที่เคยสอนพี่ ที่วิทยาเขตรังสิต)ยังอยู่ครบและเป็นรุ่นเดียวกับที่สอนผม ลองถามดูว่ารู้จักนักศึกษาที่ชื่อ " ปิยบุตร" ไหม คิดว่าอาจารย์ที่เคารพรักของผมทุกท่าน คงจะจำผมได้ รหัส40   แต่พี่คิดว่าน้องคงห่างจากรุ่นของพี่แก้วเยอะ แต่พูดก็พูดเถอะ เห็นความน่ารักของน้องแพรแล้ว ช่างกระแทกเข้าไปในขั้วหัวใจพี่พลายแก้วจริงๆ

เสียดาย ตัวพี่พลายแก้วนั้นอยู่เมืองนอก ไม่งั้นนะ จะไปรับ ไปส่ง(ทั้งที่มหาวิทยาลัย ที่บ้าน ที่วัด และทุกๆที่) เพื่อไปวัดด้วยกัน ไปกินข้าวด้วยกัน ไปเดทด้วยกัน เห็นรูปน้องในชุดนักศึกษาของสถาบันที่ตนเองเคยเรียน แถมผสมด้วยความน่ารักของใบหน้าของน้องแล้ว ทำให้คิดถึงความหลังตอนได้ใกล้ชิดรุ่นน้องๆของตัวเอง ทำให้ตัวเองได้ Remind ถึงความทรงจำดีๆถึงรอยยิ้มหวานๆบนใบหน้าสวยน้อยหน้าแฉล้ม และเสียงหวานๆออดอ้อนของรุ่นน้อง ไม่แน่นะ เจอตัวจริงของน้องแพร พี่พลายแก้ว(ผู้เป็นโสดตลอดกาล ก่อนเจอน้องแพร)อาจจะถึงขึ้นทรุดตัวล้มลงเนื่องจากรอยยิ้มของน้อง ไปทะลุผนังหัวใจของพี่พลายแก้ว จนมิอาจยืนทรงตัวอยู่ได้

พูดก็พูดเถอะ พี่มาเมืองนอกสามปีกว่าแล้ว ไม่ได้ลิ้มรสสุกี้เอ็มเคมานานแสนนาน(สมัยเรียนพาน้องๆที่มหาวิทยาลัยไปกินด้วยกันบ่อย) ยิ่งพี่ได้มายลโฉมน้องแพร ซึ่งในสายตาพี่พลายมองว่าเทพธิดาบนฟากฟ้าคงเรียกน้องแพรว่าพี่ พี่พลายแก้วแทบอยากจะซื้อตั๋วเครื่องบินกลับเสียวันนี้เป็นให้ได้ เพราะแทบจะอกแตกตายเนื่องจากอดไปกินสุกี้กับน้องแพร ทุกคำพูดมาจากหัวใจนะจ๊ะ น้องแพรจ๋า

ขอพระอวยพรทุกๆท่าน โดยเฉพาะน้องแพร ซึ่งเทพธิดายังชิดซ้าย นางฟ้าต้องชิดขวา เพราะน้องน่ารักกระแทกขั๋วหัวใจจริงๆๆๆๆๆๆๆ

หวัดดีค่ะ..เพ่พลายแก้ว(รุ่นเพ่มกท^^) แพรเรียนนิเทศศาสตร์ วารสารศาสตร์ ปี2 ค่ะ ขอบคุณสำหรับcomment นะคะ แต่แพรว่า เพ่ชมแพรมากเกินไปแล้วล่ะค่ะ เด๋วสาวๆ มาเห็นก็น้อยใจหรอกค่ะ
lifesala
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 28, 2007 3:46 pm

Matthew เขียน: เอาเชียะนะพี่แก้ว เดี๋ยวจาฟ้องพี่อิ๋ม 555 วัดรังสิต นี่ละครับ ยังไงเอา msn ผมไปก็ได้ครับ nbaboyz@hotmail.com โทร. 0-87077-0417 ยังไงถ้าไปไม่ถูกโทรมาได้ครับ ผมยินดีให้ความช่วยเหลือ ในสิ่งที่พอจะทำได้ครับ

แพรแอดไปแล้วนะคะ ขอบคุณมักมากค่ะ

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ^^
Jeab Agape
~@

อังคาร ส.ค. 28, 2007 4:49 pm

lifesala เขียน:
พี่แพรจ๋า ระวังเป็นการฝาก แมวไว้กับปลาย่าง เฮ้ย ฝากปลาย่างไว้กับแมว :grin:
Jeab Agape
~@

อังคาร ส.ค. 28, 2007 4:50 pm

necromancer เขียน: เอ่อ....คำว่าพลายแก้ว นี่มาจากคำว่า พลายงาม(ทรามสวาท) แล้วออกเสียงเพี้ยนรึเปล่าครับ -*-
ไม่ใช่ครับ เป็นชื่อของขุนแผน ชื่อพลายแก้วครับ ชื่อนี้ พี่เพชร เป็นคนตั้งให้ครับ : emo036 : พลายงามเป็นลูกใช่ไหม :cool:

ถึงแม้สถานที่ วันเวลา เปลี่ยนไป แต่วิธีจีบสาวของพี่พลายแก้ว กี่ปี ก็ยังไม่เคยเปลี่ยน ครับทั่น :cool:
Alphonse

อังคาร ส.ค. 28, 2007 4:59 pm

Jeab Agape เขียน:
necromancer เขียน: เอ่อ....คำว่าพลายแก้ว นี่มาจากคำว่า พลายงาม(ทรามสวาท) แล้วออกเสียงเพี้ยนรึเปล่าครับ -*-
ไม่ใช่ครับ เป็นชื่อของขุนแผน ชื่อพลายแก้วครับ ชื่อนี้ พี่เพชร เป็นคนตั้งให้ครับ : emo036 : พลายงามเป็นลูกใช่ไหม :cool:

ถึงแม้สถานที่ วันเวลา เปลี่ยนไป แต่วิธีจีบสาวของพี่พลายแก้ว กี่ปี ก็ยังไม่เคยเปลี่ยน ครับทั่น :cool:
อ้อ เป็นพลายแก้วก็แล้วไป
เพราะรู้สึกว่าพลายงามทรามสวาท จะยกกำลังสองของพลายแก้วนะฮะ 555+  ::013::
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 28, 2007 6:46 pm

แหม.......คุณเจี้ยบ แม้ว่าวันเวลาจะผ่านไป สิ่งต่างๆที่เข้ามาจะต่างไป แต่ทว่า........หัวใจที่เปี่ยมไปด้วยความรักและผูกพัน ยังเป็นดวงเดิมครับ ยิ่งได้มาเจอสาวคริสตังไทย เลยปลึ้มเป็นพิเศษ(ผมอยู่ในประเทศที่พบความจริงใจและเฟรนลี่ จากคนที่นั่งบนหลังHarley Dervinson มากกว่าคริสตังเข้าวัดแต่หัวใจด้านชาครับ) จริงๆแล้วก็คิดถึงคุณเจี้ยบเช่นกันครับ คิดถึงเวลาเราสองคนไปกินโออิชิด้วยกันครั้งแรก ยังจำใบหน้าและความอร่อยของปลาดิบได้เสมอ

ขอพระอวยพรคุณเจี้ยบครับผม
Pry-Kaew
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 28, 2007 7:24 pm

หวัดดีค่ะ..เพ่พลายแก้ว(รุ่นเพ่มกท^^) แพรเรียนนิเทศศาสตร์ วารสารศาสตร์ ปี2 ค่ะ ขอบคุณสำหรับcomment นะคะ แต่แพรว่า เพ่ชมแพรมากเกินไปแล้วล่ะค่ะ เด๋วสาวๆ มาเห็นก็น้อยใจหรอกค่ะ

[/quote]

ไม่ชมมากไปหรอกครับ พี่เคยเรียน มกท. วิทยาเขตรังสิต ในยุคสมัยที่ทางด่วนยกระดับ ดอนเมือง-โทลเวย์ ยังสร้างไม่เสร็จ สมัยนั้น หากออกจากบ้านช้ากว่าหกโมงเช้า ไปเรียนคาบเช้าที่มหาวิทยาลัยไม่ทัน พี่อยู่ตั้งแต่สมัยที่ยังไม่มีหอประชุมการตารักษ์(ไม่รู้สะกดถูกหรือเปล่า) สมัยเรียน รถตู้มวลชนยังไม่แพร่หลาย จำได้หากขึ้นรถตู้มหาวิทยาลัยไม่ทันรอบสุดท้าย(ในตอนเย็น) ต้องมาจับรถ บขส. ที่วิ่งมาจากประตูน้ำพระอินทร์เพื่อมาลงที่หมอชิตเพื่อต่อรถเมล์กลับบ้าน(สมัยผมเรียนปีแรกๆยังไม่ได้ขับรถไปเรียน) สมัยหลังๆ(ตอนใกล้จบ)ดีขึ้นเยอะ เพราะดอนเมือง-โทลวเวย์สร้างเสร็จหมดทั้งสาย ขับรถจากบ้าน ซิ่งเต็มที่ไปเรียนรอบเช้า ตื่นสายยังไปเรียนรอบเช้าทันเลย อีกอย่างยุคหลังๆที่ฟิวเจอร์ปารก์รังสิต ก็กลายเป็นชุมทางรถตู้มวลชนไปแล้ว หากพลาดรถตู้มหาลัยรอบสุดท้าย ก็แค่นั่งรถสองแถวมาลงฟิวเจอร์ฯ ก็ต่อรถตู้กลับบ้านได้แล้ว(วันไหนที่ผมไม่ได้ขับรถไป)

อ้อ....พูดถึงฟิวเจอร์ปารก์รังสิต ก็คิดถึงความหลังอันหวานชื่นอีกแล้ว สมัยก่อน หลังเลิกเรียน(ในยุคปีแรกๆของการศึกษาที่ มกท.)ชอบไปดูหนังที่นั้นบ่อยมากๆ บางเวลาก็พาน้องๆที่เรียนด้วยกันไปกินฟูจิหรือไม่ก็สุกี้เอ็มเคบ่อยๆ ยุคนั้นฟิวเจอร์ปารก์เพิ่งเปิดห้างฯได้ไม่เกินสามสี่ปีกว่า(สมัยก่อนไม่มีเมเจอร์รังสิต) คนเดินแทบไม่ค่อยจะมี ที่จอดรถหาง่าย ในทางกลับกัน ก่อนผมมาเมืองนอก คนเดินห้างแทบแตก แถมไม่มีที่จอดรถอีกตังหาก

พูดก็พูดเถอะ น้องแพรน่ารักจริงๆครับ ยิ่งรู้ว่าเป็นคริสตังไทย และแถมเป็นนักศึกษาสาวสถาบันที่พี่เคยเรียนด้วยแล้ว หากพี่ได้กลับไปเมืองไทย และได้ใกล้ชิดกับน้องแพร พี่คงเหมือนได้ย้อนกลับมาสมัยตอนที่ตนเองอายุ21-22อีกครั้งหนึ่ง(แล้วเราไปกินก๋วยเตี้ยวเรือรังสิตกันนะจ๊ะ) สมัยพี่เรียน หากขับเลียบไปทางถนนเลียบคลองรังสิต ร้านก๋วยเตี้ยวเรือริมน้ำเพียบ แต่พอผมเรียนจบ ได้ยินข่าวว่าร้านก่วยเตี้ยวเรือริมน้ำเกือบทุกเจ้าถูกบังคับให้ขึ้นบกหมด เพราะว่ากรมชลฯจะทำการขุดลอกคลองรังสิต ไม่รู้กลับไปเมืองไทยจะหาร้านก๋วยเตี๋ยวเรือริมน้ำกินได้หรือเปล่า

เอาเป็นว่า พี่พลายแก้วนัดน้องแพรล่วงหน้าเลยก็แล้วกันครับ(พี่คงอยู่เมกาไม่เกินปลายปีนี้แน่ๆหลังจากเจอรูปน้องแพร) เราไปวัดรังสิตกัน เพื่อร่วมมิซซา แก้บาป รับศีล คุยกับคุณพ่อ ไปดูหนังที่เมเจอร์รังสิตกัน ไปกินฟูจิกัน ไปกินสุกี้เอ็มเคกัน ไปกินก๋วยเตียวเรือกัน หากมีเวลา เราไปเที่ยวดรีมเวิลกัน ทุกอย่างพี่พลายแก้วจะเทคแคร์และออกให้หมดเลย

พิมพ์ข้อความนี้อยู่ พี่พลายแก้วก็น้ำตาไหลไปด้วยความปลื้มใจ เหมือนตนเองได้กลับมาสมัยตนเองอายุ21-22อีกครั้งหนึ่ง

ขอพระอวยพรน้องแพรสุดแสนน่ารักของพี่แก้ว และพี่น้องทุกท่านครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย Pry-Kaew เมื่อ อังคาร ส.ค. 28, 2007 7:52 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Matthew

อังคาร ส.ค. 28, 2007 7:42 pm

Matthew เขียน: เอาเชียะนะพี่แก้ว เดี๋ยวจาฟ้องพี่อิ๋ม 555 วัดรังสิต นี่ละครับ ยังไงเอา msn ผมไปก็ได้ครับ nbaboyz@hotmail.com โทร. 0-87077-0417 ยังไงถ้าไปไม่ถูกโทรมาได้ครับ ผมยินดีให้ความช่วยเหลือ ในสิ่งที่พอจะทำได้ครับ

แพรแอดไปแล้วนะคะ ขอบคุณมักมากค่ะ

ยินดีครับ ยังไงก็มาคุยกันแล้วกันครับ แล้วเจอกันที่วัดนะครับ สนใจมาเป็นเยาวชนด้วยมั้ยเอ่ย
  ::013::  ถ้าเล่น Hi5 ด้วยก็ฝาก อีกอันนึงนะครับ http://nbaboyz.hi5.com
Jeab Agape
~@

อังคาร ส.ค. 28, 2007 8:12 pm

necromancer เขียน:

อ้อ เป็นพลายแก้วก็แล้วไป
เพราะรู้สึกว่าพลายงามทรามสวาท จะยกกำลังสองของพลายแก้วนะฮะ 555+  ::013::
ก็ไม่แน่นะครับ หลังจากไป ทำ ป.เอก ด้านความรักที่ เมกา นี่ อาจจะ 5 เท่าของพลายงาม ก็ได้ พี่ คอยดูละกัน : xemo033 :
Jeab Agape
~@

อังคาร ส.ค. 28, 2007 8:15 pm

แหม.......คุณเจี้ยบ แม้ว่าวันเวลาจะผ่านไป สิ่งต่างๆที่เข้ามาจะต่างไป แต่ทว่า........หัวใจที่เปี่ยมไปด้วยความรักและผูกพัน ยังเป็นดวงเดิมครับ ยิ่งได้มาเจอสาวคริสตังไทย เลยปลึ้มเป็นพิเศษ(ผมอยู่ในประเทศที่พบความจริงใจและเฟรนลี่ จากคนที่นั่งบนหลังHarley Dervinson มากกว่าคริสตังเข้าวัดแต่หัวใจด้านชาครับ) จริงๆแล้วก็คิดถึงคุณเจี้ยบเช่นกันครับ คิดถึงเวลาเราสองคนไปกินโออิชิด้วยกันครั้งแรก ยังจำใบหน้าและความอร่อยของปลาดิบได้เสมอ

ขอพระอวยพรคุณเจี้ยบครับผม
แหม พี่พลายแก้ว น้องเจี๊ยบ คลื่นใส้ สำนวนพี่พลายทุกครั้งที่อ่าน เฮ้อ ทำไงได้ พระเยซูทรงสอนให้เรายอมรับ คนตามที่เขาเป็น แฮะๆ :kiss:
หมีแพนด้า

พุธ ส.ค. 29, 2007 1:20 pm

เราก็อยู่ม.กรุงเทพครับ ศิลปกรรมปี2เอก interiorครับ เมื่อตอนปี1ก็ไปโบสถ์พระชนนีบ่อยครับ แต่ปีนี้ไม่ค่อยได้ไปเพราะกลับบ้านบ่อยแทบทุกอาทิตย์ก็เลยไปร่วมมิสซาที่โบสถ์ที่บ้าน(อัครเทวดามีคาแอล ดอนกระเบื้องครับ อณุรักษ์นิสๆ ตอนเริ่มพิธีคุณพ่อสวมชุดคลุมยาวพรมน้ำเสก พระสงส่งศีลที่โต๊ะรับศีลหน้าพระแท่น หลังพีธีมีนมัสการศีลมหาสนิททุกมิสซารอบแรกวันอาทิตย์ ขอโปรโมตหน่อยครับ อิๆๆ)แอ๊ดเมล์มาคุยได้ครับ samantan_69@hotmail.com แต่อาจไม่ค่อยเจอเพราะงานเยอะมากๆ("แล้วจะแอ๊ดไปดีมั๊ยเนี๊ยะ!!" แพรถาม คิๆๆๆ)แต่ถ้าจะไปเองนั่งเลยเมเจอร์ไป1ป้ายเดินข้ามสะพานลอยมาแล้วนั่งวินมอไซย้อนกลับไปนิสนึง10บาทถึงครับ(ไม่รู้อันไหนง่ายฝ่ากันนะ ระหว่างลงที่เมเจอร์เนี๊ย)
Matthew

พุธ ส.ค. 29, 2007 6:25 pm

เอาเป็นว่าถ้ายังไงคุยกับผมก่อนก็ได้ครับ แล้วเดี๋ยวผมพาไป นะครับ ::013::
Marie Antoinette

พุธ ส.ค. 29, 2007 6:42 pm

นู๋แพรนี่ดีเนอะ เพิ่งเข้ามาใหม่ๆ ใครๆก็อาสาพาไปโบสถ์ ดีเจงๆ  ::018::
ใช่ซิ แก่ๆอย่างเรา ก็ยักแย่ยักยันไปเอง ช่างสงสารเสียจริง : xemo023 :
Matthew

พุธ ส.ค. 29, 2007 7:09 pm

melis เขียน: นู๋แพรนี่ดีเนอะ เพิ่งเข้ามาใหม่ๆ ใครๆก็อาสาพาไปโบสถ์ ดีเจงๆ  ::018::
ใช่ซิ แก่ๆอย่างเรา ก็ยักแย่ยักยันไปเอง ช่างสงสารเสียจริง : xemo023 :
ไม่หรอกครับ ใครก็ตามถ้าต้องการมาวัด รังสิต ก็ติดต่อมากับผมได้เลยครับ ผมยินดีพาไป ครับ
Jeab Agape
~@

พุธ ส.ค. 29, 2007 8:53 pm

melis เขียน: นู๋แพรนี่ดีเนอะ เพิ่งเข้ามาใหม่ๆ ใครๆก็อาสาพาไปโบสถ์ ดีเจงๆ  ::018::
ฟังดูเหมือนน้อยใจน่ะ : emo036 : พี่ก็ลองโพสต์ รูปสวยๆ เหมือน เจ๊แพร หน้า ตา แบบ แอ๊บแบ๊ว ดูที่ปาก ดิ แอ๊บแบ๊วเจง :shocked:
lifesala
ติดต่อ:

พุธ ส.ค. 29, 2007 10:52 pm

ขอแก้ตัวบ้างนะคะ ไม่ได้แอ๊บแบ๊วน๊า

ข้อความทุกข้อความ แพรอ่านหมดแล้วนะคะ

ยังงัยก็ขอบคุณมักมากเลยน๊า

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลยนะคะ

**TC**
Earth-shakE

พฤหัสฯ. ส.ค. 30, 2007 1:32 am

เราปี 3 วิศวะ ม.กรุงเทพ ยังไม่มีโอกาสไปโบสถ์พระชนนีเหมือนกันง่ะ  ::011::
Alphonse

พฤหัสฯ. ส.ค. 30, 2007 1:37 am

เอ่อ...หนุ่ม ๆ ในบอร์ดครับ
ตอนนี้เราแสดงอาการไม่เป็นสุภาพบุรุษแล้วป่ะฮะ....((เริ่มคิดมาก...))

เหมือนแพรจะเริ่มลำบากใจแล้ว.....รูปเค้าก็เอาออกแล้ว

สำรวมกิริยาของสุภาพบุรุษกันด้วยนะครับ
แพรเองก็เข้ามาใหม่
อย่าพึ่งให้ รู้สึกไม่ดีตั้งแต่เริ่มแรกเลยนะครับ
.......มันไม่ดีนะครับ

ไม่รู้เอชคิดมากไปหรือเปล่า...แต่....นะครับ
lifesala
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ส.ค. 30, 2007 3:54 am

necromancer เขียน: เอ่อ...หนุ่ม ๆ ในบอร์ดครับ
ตอนนี้เราแสดงอาการไม่เป็นสุภาพบุรุษแล้วป่ะฮะ....((เริ่มคิดมาก...))

เหมือนแพรจะเริ่มลำบากใจแล้ว.....รูปเค้าก็เอาออกแล้ว

สำรวมกิริยาของสุภาพบุรุษกันด้วยนะครับ
อย่าพึ่งให้ รู้สึกไม่ดีตั้งแต่เริ่มแรกเลยนะครับ

ไม่รู้เอชคิดมากไปหรือเปล่า...แต่....นะครับ
อ่ออ...ขอโทดที่ทำให้คิดมากกันนะคะ แต่แพรไม่ได้ตั้งใจเอารูปออกหรอกนะจ้ะ

พอดีว่า แพรลงรูปใหม่ แล้วมันไม่ขึ้นง่า

แล้วก็มาเม้นให้แพรได้เหมือนเดิมน๊า แพรอยากแลกเปลี่ยนความคิดกะเพื่อนๆ ทุกคนนะคะ

Nice 2 Meet Everybody^^
Alphonse

พฤหัสฯ. ส.ค. 30, 2007 7:59 am

necromancer เขียน: เอ่อ...หนุ่ม ๆ ในบอร์ดครับ

อ่ออ...ขอโทดที่ทำให้คิดมากกันนะคะ แต่แพรไม่ได้ตั้งใจเอารูปออกหรอกนะจ้ะ

พอดีว่า แพรลงรูปใหม่ แล้วมันไม่ขึ้นง่า

แล้วก็มาเม้นให้แพรได้เหมือนเดิมน๊า แพรอยากแลกเปลี่ยนความคิดกะเพื่อนๆ ทุกคนนะคะ

อ่อ...ฮับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Florian

พฤหัสฯ. ส.ค. 30, 2007 8:08 am

necromancer เขียน:

อ่อ...ฮับ
สรุป น้องเอชคิดมากจริงๆด้วย อิ อิ  ::018::
ตอบกลับโพส