3.เห็นวิญญาณในไฟชำระครั้งแรก

ไม่มีใครรู้เรื่องโลกหลังความตายเท่าผู้ที่ตายไปแล้ว
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พุธ ก.ค. 08, 2009 12:53 am

บทสัมภาษณ์ มารีอา ซิมมา

ครั้งแรก

คุณมารีอาคะ คุณบอกเราได้ไหมว่าได้เห็นวิญญาณในไฟชำระครั้งแรกเมื่อไร?

ในปี1940 คืนหนึ่ง ราว ๆ ตีสาม ตีสี่ ก่อนรุ่งฉันได้ยินเสียงใครคนหนึ่งเดินเข้ามาในห้องของฉัน ฉันลุกขึ้น พยายามมองดูว่ามีใครเดินเข้ามาในห้องนอนยามวิกาลเช่นนี้

คุณกลัวไหมคะ?

เปล่าฉันไม่กลัวเลย ตอนเป็นเด็กเล็ก ๆ คุณแม่บอกฉันว่า ฉันเป็นเด็กพิเศษ เพราะไม่กลัวอะไรเลย

ฉะนั้นโปรดเล่าเรื่องคืนนั้นให้เราฟังเถอะคะ

ฉันเห็นคนแปลกหน้าคนหนึ่งกำลังเดินไปมาช้า ๆ ฉันพูดกับเขาอย่างขึงขังว่า “คุณเข้ามาในนี้ได้อย่างไร? จงออกไปเสีย!” แต่เขาเฉย ๆ ยังคงเดินไปรอบ ๆ ห้องนอนของฉันราวกับไม่ได้ยินว่าฉันพูดอะไร ฉันจึงถามอีกว่า “คุณเข้ามาทำอะไร?” เขาก็ยังไม่ตอบ ฉันจึงกระโดดลงจากเตียงพยายามคว้ามือเขามาจับ แต่ฉันจับได้แต่อากาศอันว่างเปล่าเท่านั้น ไม่มีอะไรเป็นตัว เขาเดินไปมาอีก ฉันแปลกใจ(งง)ว่า ทำไมจึงมองเห็นและจับเขาไม่ได้ ฉันลุกขึ้นอีกพยายามไขว่คว้าจับมือเขา แต่ก็จับได้แต่อากาศธาตุ

ด้วยความงงงวย ฉันก็กลับไปที่เตียง ส่วนเขาก็ไม่กลับมาอีก ส่วนฉันก็นอนหลับต่ออีกไม่ได้

วันต่อมา หลังมิสซา ฉันไปพบคุณพ่อจิตตาธิการ เล่าให้ท่านฟังทุกอย่าง ท่านบอกว่า “ถ้าเกิดเรื่องเช่นนี้ พ่อจะไม่ถามว่า คุณเป็นใคร? แต่จะถามว่า คุณต้องการอะไรจากฉัน?”

คืนต่อมาคนนั้นกลับมา เป็นคนเดียวกัน ฉันก็ถามว่า “คุณต้องการอะไรจากฉัน?” เขาตอบว่า “ขอมิสซาให้ผมสามมิสซา แล้วผมจะพ้นโทษในไฟชำระ!”

รูปภาพ

ดังนั้น ฉันคิดว่าคงเป็นวิญญาณในไฟชำระมาหา และพระสงฆ์ก็บอกเช่นนั้น ท่านเตือนดิฉันว่า อย่าไล่วิญญาณที่น่าสงสารกลับไป แต่จงต้อนรับเขาด้วยใจกว้าง ไม่ว่าเขาจะขออะไร

หลังจากนั้นมีการมาเยือนอีกไหม?

มีค่ะ ตลอดเวลาหลายปี มี 3-4 วิญญาณที่มา เป็นต้นในเดือนพฤศจิกายน หลังจากนั้นมีมากกว่า
+++++++++++++++++++++++++++++
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

จันทร์ ก.ค. 13, 2009 12:53 am

วิญญานในไฟชำระ ต้องการพลังภาวนาจากพวกเราจริงๆด้วยสินะคะ
วอ

พฤหัสฯ. ก.ค. 16, 2009 7:04 pm

ภาพสวยจังเลครับ  : emo045 :
Ministry Of Men

จันทร์ ก.ย. 14, 2009 12:52 pm

ผมกำลังนั่งอ่านไปเรื่อยๆครับ

มีคำถาม คือว่า

ถ้าวิญญาณในไฟชำระ ไม่มีใครสวดให้เขาเลย
เขาจะทำอะไรอยู่ในนั้น แล้วจะหลุดจากตรงนั้นได้ยังไงหรอครับ

เคยดูสารคดี เรื่องบาป 7 ประการ เค้าบอกว่า ต้องสวดให้ได้ 100 จบ หรือยังไงเนี่ยครับ ถึงจะพ้นไฟชำระ

ขอบคุณครับ
taiyo

อังคาร ก.ย. 15, 2009 12:08 am

คนละคนแล้วครับ เขียน: ผมกำลังนั่งอ่านไปเรื่อยๆครับ

มีคำถาม คือว่า

ถ้าวิญญาณในไฟชำระ ไม่มีใครสวดให้เขาเลย
เขาจะทำอะไรอยู่ในนั้น แล้วจะหลุดจากตรงนั้นได้ยังไงหรอครับ

เคยดูสารคดี เรื่องบาป 7 ประการ เค้าบอกว่า ต้องสวดให้ได้ 100 จบ หรือยังไงเนี่ยครับ ถึงจะพ้นไฟชำระ

ขอบคุณครับ
คาดว่าน่าจะอยู่ในไฟชำระต่อไป ชำระตัวเองจนบริสุทธิ์ซึ่งใช้เวลานานมาก แต่การสวดภาวนาของพวกเราช่วยย่นระยะเวลาืัที่ต้องชำระให้สั้นลงได้ครับ

ในบทสายประคำพระเมตตานี่เป็นการขอพระโลหิตและน้ำจากพระเยซูโดยตรงเพื่อมาชำระดวงวิญญาณเลย เวลาสวดสายประคำพระเมตตานี้ผมชอบสวดให้กับวิญญาณในไฟชำระมากกว่าืัที่จะสวดเพื่ออย่างอื่นครับ

ส่วนสวดให้ได้ 100 จบนี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ
s.gabriel

อังคาร ธ.ค. 07, 2010 11:38 pm

ขอบคุณครับ ที่นำเรื่องดีๆมาแบ่งปันครับ
ตอบกลับโพส