5. เป็นพระเจ้าเองที่ส่งวิญญาณไปในไฟชำระ หรือเขาตัดสินใจไปเ

ไม่มีใครรู้เรื่องโลกหลังความตายเท่าผู้ที่ตายไปแล้ว
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

พุธ ก.ค. 08, 2009 11:01 pm

บัดนี้ ดิฉันจะถามนางมารีอาถึงปัญหาสำคัญ ๆ ดังนี้

คุณมารีอาคะ อย่างไรก็ตาม วิญญาณในไฟชำระทั้ง ๆ ที่ทรมาน แต่ยังมีความยินดีและความหวังใช่ไหม?

ใช่แล้ว! ไม่มีวิญญาณใดอยากออกจากไฟชำระเพื่อกลับมาอยู่ในโลกอีก พวกเขาได้มีความรู้เกินกว่าขอบเขตของพวกเราแล้ว พวกเขาไม่ปรารถนาที่จะมาอยู่ในความมืดของโลกอีกเลย

ในที่นี้ เราจะเห็นความต่างกันกับการทรมานบนโลกนี้ ในไฟชำระ แม้วิญญาณจะเจ็บปวดอย่างมากมายก็ตาม เขาก็ยังมีความแน่ใจว่า เขากำลังจะได้อยู่กับพระเจ้านิจนิรันดร์ มันเป็นความแน่นอนที่ไม่เปลี่ยนแปลง พวกเขามีความยินดีมากกว่าความเจ็บปวดที่ได้รับ ไม่มีอะไรบนโลกที่อาจทำให้เขาอยากมาอยู่ที่โลกนี่อีกซึ่งเป็นที่ไม่แน่นอนสำหรับความรอด

รูปภาพ

คุณมารีอาคะ คุณบอกได้ไหมว่า เป็นพระเจ้าเองที่ส่งวิญญาณไปในไฟชำระ หรือเขาตัดสินใจไปเอง?

วิญญาณตัดสินใจไปเอง เพื่อชำระตนให้บริสุทธิ์ก่อนจะเข้าไปอยู่ในสวรรค์

วิญญาณในไฟชำระผูกพันอย่างเหนียวแน่นกับน้ำพระทัยของพระเป็นเจ้า พวกเขาชื่นชมในความดี ปรารถนาในกิจการดีของเรา และพวกเขามีความรักมาก พวกเขารักพระเจ้าและรักพวกเราด้วย พวกเขารวมเป็นหนึ่งเดียวอย่างสมบูรณ์กับพระจิตเจ้า ผู้เป็นแสงสว่างของพระเจ้า

คุณมารีอาคะ ในเวลาตาย คนเราเห็นพระเจ้าด้วยความสว่างเต็มที่ หรือมองเห็นในสภาพสลัว ๆ มัว ๆ ?

ในสภาพสลัว ๆ มัว ๆ อยู่ แต่เวลาเดียวกันก็มีความสว่างไสวเพียงพอที่จะทำให้เขากระหายที่จะไปอยู่กับพระองค์

ที่จริงความสว่างนี้ก็ยังเจิดจ้ายิ่งนักเมื่อเทียบกับความมืดมนของโลก! และยังไม่อาจหาสิ่งใดเทียบได้กับความสว่างเต็มที่ที่วิญญาณจะรับรู้เมื่อเขาขึ้นสวรรค์ ในที่นี้ เราอาจหมายถึง “ประสบการณ์เฉียดตาย” ก็ได้ วิญญาณถูกดึงดูดจากแสงนี้ จนว่าเขาแทบจะขาดใจตายถ้าหากต้องกลับมาในโลก เมื่อได้รู้เห็นเช่นนี้แล้ว
+++++++++++++++++++++++++++++++++
ภาพประจำตัวสมาชิก
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

จันทร์ ก.ค. 13, 2009 12:54 am

วิญญานที่ไปในไฟชำระคือวิญญานที่ต้องการจะกลับใจไปหาพระองค์นี่เอง
s.gabriel

อังคาร ธ.ค. 07, 2010 11:37 pm

ขอบคุณครับ ที่นำเรื่องดีๆมาแบ่งปันครับ
s.gabriel

อังคาร ธ.ค. 07, 2010 11:37 pm

ขอบคุณครับ ที่นำเรื่องดีๆมาแบ่งปันครับ
ตอบกลับโพส