+3วัยรุ่นคลั่งลัทธิบูชาซาตานรุมฆ่าซิสเตอร์เอาใจปีศาจ+

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. ส.ค. 21, 2008 10:30 am

melon เขียน: แล้วซิสเตอร์จะได้รับแต่งตั้งเป็นนักบุญรึเปล่าค่ะ :huh: :huh: :huh: :huh: :huh:
ก็ต้องขึ้นอยู่กับพระเป็นเจ้านะครับ ถ้าพระประสงค์อยากให้เป็นนักบุญ พระศาสนจักรจะประกาศแต่งตั้งต่อไปครับ

เรามนุษย์ ไม่สามารถตอบได้ครับ ::001::
101

จันทร์ ส.ค. 25, 2008 6:18 pm

: emo102 :พี่คะหนูนับถือคริสคะ ที่พี่เล่ามาเรื่องจิงป่าวคะถ้าเรื่องจิงนู๋กำลังโกดมากๆๆๆๆ กล้าฆ่าซิสเตอร์ได้งัยซิสเตอร์นี่นู๋นับถือมากๆเพราะถือว่าดูแบบอย่างพระแม่มารีที่นู๋รักและนับถือ พวกมันสมควรโดนเผ่าแบบยุคที่ตามล่าแม่มดนู๋อยากให้พระเจ้าทำโทษมันคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
BloodyCross

อังคาร ส.ค. 26, 2008 8:16 am

101 เขียน: : emo102 :พี่คะหนูนับถือคริสคะ ที่พี่เล่ามาเรื่องจิงป่าวคะถ้าเรื่องจิงนู๋กำลังโกดมากๆๆๆๆ กล้าฆ่าซิสเตอร์ได้งัยซิสเตอร์นี่นู๋นับถือมากๆเพราะถือว่าดูแบบอย่างพระแม่มารีที่นู๋รักและนับถือ พวกมันสมควรโดนเผ่าแบบยุคที่ตามล่าแม่มดนู๋อยากให้พระเจ้าทำโทษมันคะ
ใจเย็นๆ ครับ : emo045 : : emo045 :
Batholomew
~@

อังคาร ส.ค. 26, 2008 10:39 am

101 เขียน: : emo102 :พี่คะหนูนับถือคริสคะ ที่พี่เล่ามาเรื่องจิงป่าวคะถ้าเรื่องจิงนู๋กำลังโกดมากๆๆๆๆ กล้าฆ่าซิสเตอร์ได้งัยซิสเตอร์นี่นู๋นับถือมากๆเพราะถือว่าดูแบบอย่างพระแม่มารีที่นู๋รักและนับถือ พวกมันสมควรโดนเผ่าแบบยุคที่ตามล่าแม่มดนู๋อยากให้พระเจ้าทำโทษมันคะ
ดูแบบอย่างแม่พระ คิดว่าแม่พระเจอเหตุการณ์แบบนี้ คงไม่ทำแบคุณ 101 ว่านะครับ

สวดภาวนาให้เค้าสิครับ
tan
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 26, 2008 12:10 pm

ในพระคำภีร์มีเขียนไว้ว่า การแก้แค้นไม่ใช้ของเจ้าแต่เป็นของพระเจ้า  นี้คือสิ่งที่ปีศาจต้องการนะ ความโกรธนี้ละบอบังความดีงามของคนได้เร็วและเป็นผลที่สุด
ทุกอย่างมีความหมายแฝงในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก้เป็นอีกเรื่องที่ทำให้เราเห็นแล้วว่าปีศาจยังคงทำงานของมันอยู่ทุกวัน ทั้งในและนอกใจของมนุษย์ ไม่ได้เป็นเพียงสัญลักษ์เท่านั้น
เพราะฉะนั้นเรายิ่งต้องประคองกันไว้ในความรักให้มากขึ้น
      ขอให้มั่นคงในความเชื่อว่ารักคือสิ่งที่พระเจ้าประทานมามั่นคือสิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของความเป็นคนและไม่มีปีศาจตนใดเอาชนะได้จงเชื่และมั่นใจในความรักของพระเจ้าของเรา
          อวยพรมาในนามของมารดาของทุกคน                                           
ภาพประจำตัวสมาชิก
ŤaşArĐűŕ
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ย. 07, 2008 12:25 am

ยิ่งอ่านผมยิ่งเกลียด  พวกอีโม  บ้าซาตาน แวมไพร์อะไรเนี่ย
ทำไมคนเราไม่นึกถึงสิ่งดีงามกันบ้างน้อ
พวกเขานับถือเพื่ออะไร ในเมื่อสิ่งพวกนี้ไม่ใช่สิ่งที่น่าศรัทธา ยกย่อง สรรเสริญ ?
s.gabriel

อาทิตย์ มี.ค. 08, 2009 6:01 pm

ŤaşArĐűŕ เขียน: ยิ่งอ่านผมยิ่งเกลียด  พวกอีโม  บ้าซาตาน แวมไพร์อะไรเนี่ย
ทำไมคนเราไม่นึกถึงสิ่งดีงามกันบ้างน้อ
พวกเขานับถือเพื่ออะไร ในเมื่อสิ่งพวกนี้ไม่ใช่สิ่งที่น่าศรัทธา ยกย่อง สรรเสริญ ?
ถูกเลี้ยงถูกสอนมาไม่เหมือนกันครับ มโนธรรมต่างกัน บางคนทำดีแล้วไม่ได้ดีก็อาจจะคิดกลับกันเป็นตรงกันข้ามไปเลยก็ได้ครับ ถ้าโลกนี้มีแต่คนดี พระบุตรคงไม่ต้องลงมาไถ่กู้พวกเราครับ(ปล.ความคิดผมเองนะครับ)
ตอบกลับโพส