++ นพวารแม่พระแห่งภูเขาคาร์แมล ++

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
:+: seraphim :+:
~@

พฤหัสฯ. ก.ค. 07, 2011 2:39 pm

รูปภาพ

++ นพวารแม่พระแห่งภูเขาคาร์แมล 7-15 กรกฏาคม ++
ข้าแต่พรหมจารีผู้บริสุทธิ์อย่างยิ่งและรา​ชินีแห่งคาร์แมล

พระนางเป็นความหวังของผู้ทนทุกข์และเป็นคว​ามบรรเทาของผู้โศกเศร้า
โปรดอย่ามองดูบาปของข้าพเจ้าเลย แต่ว่าเพียงแต่ระลึกถึงเท่านั้นว่า

ข้าพเจ้าเป็นวิญญาณที่น่าสงสารซึ่งพระบุตร​ของพระนาง
ได้ทรงไถ่ด้วยพระโลหิตอันประเสริฐของพระอง​ค์
และดวงใจข้าพเจ้าได้ถูกประทับตราจากสายจำพ​วกศักดิ์สิทธิ์ของพระนางแล้ว

โปรดฟังคำอ้อนวอนของข้าพเจ้าด้วย
ถ้าเป็นเพื่อสิริมงคลของพระเป็นเจ้า
และเพื่อเทิดเกียรติของพระนาง
และเพื่อความรอดของวิญญาณข้าพเจ้าแล้ว

ขอพระนางประทานให้ตามที่ข้าพเจ้าวอนขอ
ในนพวารนี้ด้วยเทอญ อาแมน

พระนางผู้เป็นดอกไม้แห่งคาร์แมล ...ช่วยวิงวอนเทอญ
พระนางผู้บริสุทธิ์ผุดผ่องและสวยงาม...ช่ว​งวิงวอนเทอญ
ไร่องุ่นซึ่งผลิดอกสพรั่ง...ช่วยวิงวอนเทอ​ญ
แสงรุ่งเรืองแห่งสวรรค์...ช่วยวิงวอนเทอญ
มารดาพระเจ้า...ช่วยวิงวอนเทอญ
ไม่มีผู้ใดเทียมเท่าพระนาง...ช่วยวิงวอนเท​อญ
มารดาแห่งจอมราชัน...ช่วยวิงวอนเทอญ
โปรดประทานพระคุณแก่บุตรธิดาของคาร์แมลเสม​อ...ช่วยวิงวอนเทอญ
ดาราสมุทร...ช่วยวิงวอนเทอญ

:s002: จากอารามคาร์แมล กทม.จ้า...
ภาพประจำตัวสมาชิก
* ST. Dominic *

จันทร์ ก.ค. 11, 2011 1:30 am

..ขอบคุณค่ะ ขอสอบถามเพิ่มเติม ปกติเราสวดนพวารแม่พระแห่งภูเขาคาร์แมลสม่ำเสมอ

คือสวด 9 วัน แล้วหยุดพัก 1 วัน แล้วสวดต่อไปเช่นนี้เรื่อยๆ สวดมาหลายปีแล้วค่ะตั้งแต่ปี

43 ...จะถือว่าได้ทำนพวารหรือป่าวค่ะคุณ seraphim ? เห็นว่าเริ่มสวดนพวาร 7-15 กค.

เข้าใจว่าจะมีการฉลองวัดแม่พระคาร์แมล 16 กค.นี้หรือป่าวค่ะ
:+: seraphim :+:
~@

จันทร์ ก.ค. 11, 2011 4:22 pm

16 ก.ค. ที่จะถึงนี้เป็นวันพระนางพรหมจารีย์มารีย์ แห่งภูเขาคาร์แมล (Our Lady of Mount Camel) นพวารส่วนใหญ่ก็เป็นระยะเวลาตามที่กำหนดมาก่อนถึงวันฉลองอ่ะคะ สวดบ่อยๆ ได้ก็ดีแล้วคะ ไม่มั่นใจว่า เรียกว่า นพวารด้วยหรือเปล่า แต่แม่พระรู้ และได้ยินทุกอย่างที่คุณสวดนะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
salvation7
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พุธ ก.ค. 13, 2011 6:17 pm

ขอเพิ่มอีกหน่อย http://www.newmana.com/lovelyjesus/our- ... asses.html

ครบทั้ง 7 วัน เพิ่งจะมีเวลาพิมพ์
ตอบกลับโพส