เป็นคาทอลิกอยากเข้าโบสถ์คริสเตียน

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
GMO

อาทิตย์ ต.ค. 27, 2013 9:06 am

aqua-alta เขียน:จะหมิ่นพระวิญาณก็ดี จะบาปหรือไม่บาปก็ดี ถามพระองค์ผู้ทรงพระชนม์อยู่ ผู้เป็นประมุขเถอะครับ เราๆท่านๆไม่มีใครคู่ควรไปตราว่าใครบาปใครไม่บาป กลัวก็แต่ว่า ไม่ได้ไปถาม หรือถามแล้วไม่ได้คำตอบ หรือถามแล้วคำตอบมาจากมนุษย์ สภาพปกติไม่ใช่เช่นนี้ เพราะประมุขตัวจริงไม่อยู่ที่นั่น ไม่มีที่ให้นั่ง ถูกคนแย่ง ต้องดูว่าที่นั่น ประมุขคือใคร คนหรือพระคริสต์ที่นั่งบัลลังก์
พระองค์อยู่ไหนเราตามไปก็โอละครับ ตามคนก็จบเห่เช่นกันละครับ
ปล.อิมมานูเอล
ระหว่างหมายสำคัญกับความรัก ความรักกันในพระเจ้าระหว่างพี่น้องสำคัญที่สุด
มีแต่หมายสำคัญแต่ไม่รักพี่น้องก็ไม่ใช่มาจากพระเจ้า
คนไม่เชื่อพระจ้าก็แสดงหมายสำคัญได้เหมือนกัน
ตอบกลับโพส