++ ขอความเห็นเกี่ยวกับความฝันของผมครับ ++

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
Junior Boy

จันทร์ มี.ค. 27, 2006 2:02 am

คือผมไม่แน่ใจเท่าไหร่ว่าเป็นจิตวิวรณ์หรือเห็นจริงๆกันแน่เพราะว่าก่อนนอนผมนึกถึงแม่พระในวันหนึ่งครับซึ่งตอนนั้นรู้สึกมือชาๆ แล้วก็ฝันเห็นผู้หญิงคนหนึ่งในความฝันในคืนนั้น ผมคิดว่าเป็นแม่พระนะเพราะลักษณะเหมือน ผู้หญิงคนนั้นเขาบอกว่า "เวลานั้นใกล้ถึงแล้ว" แล้วผมตื่นขึ้นมาแล้ว แล้วก็นอนหลับต่อฝันอีก

ผมฝันเห็นผู้หญิงแก่คนหนึ่ง (ซึ่งคิดว่าเป็นซาตาน) มาพูดเรื่องสิงร่างอะไรไม่รู้แล้วจู่ๆ ในความฝันผมก็รู้สึกอยากวิ่งไปหน้าหมู่บ้านเพราะบ้านผมอยู่ในหมู่บ้านขณะผมวิ่งอยู่ระยะทางก็ใกล้จะถึงแล้วผู้หญิงแก่คนนั้นรู้สึกจะตามมาที่หลังผมวิ่งตอนใกล้จะถึงหน้าหมู่บ้านเหมือนจะมาขัดขวาง พอผมวิ่งต่อไปจนจะถึงหน้าหมู่บ้าน ผมเห็นรูปปั้นแม่พระ ผมเลยวิ่งไปนั่งในบริเวณนั้นผู้หญิงแก่คนนั้นก็วิ่งตามมาจนถึงถึงบริเวณใกล้รูปปั้นแล้วตัวผู้หญิงคนนั้นก็กระเด็นออกไป แล้วก็หายตัวไป หลังจากนั้นก็มีคนมาให้ ที่ห้อยคอรูปแม่พระอ่ะครับ เหมือนรูปแม่พระแห่งกวาดาลูปเลยครับแล้วผมก็ตื่นขึ้นมา

*ผมเอาไปเล่าให้กับคนใน MSN เขาก็ไม่ค่อยเชื่อล่ะมั้งนะเพราะรู้ว่าผมมีบาปเยอะ แม่พระไม่น่าจะมาปรากฎให้ผมเห็นเค้าบอกแบบนี้ แต่ผมคิดว่าผมเห็นจริงๆนะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ จันทร์ มี.ค. 27, 2006 2:11 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

จันทร์ มี.ค. 27, 2006 3:58 am

ฝันเห็นพระไม่เห็นจะแปลกเลยครับ ถ้างั้นคนดีห้ามฝันร้ายสิ
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

จันทร์ มี.ค. 27, 2006 11:48 am

การฝันเห็นพระเจ้าหรือแม่พระ หรือการได้รับพระพร ไม่เกี่ยวว่าเราเป็นคนศักดิสิทธ์หรือไม่แต่เป็นไปตามพระประสงค์ของพระเป็นเจ้าว่าจะให้เกิดกับใคร ถ้าพระเป้นเจ้าเลือกที่จะสำแดงองค์แต่เฉพาะคนที่ดีแล้วเราก็คงไม่มีนักบุญเปาโล

ดังนั้นบอกเพื่อนๆคุณให้เข้าใจเสียใหม่นะครับ ;D
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ มี.ค. 27, 2006 3:39 pm

พี่คิดว่าอาจจะเป็นฝันที่บอกถึงเหตุการณ์ในอนาคตก็ได้ :)

เวลานี้บ้านเมืองก็ไม่สงบเลย....

พี่คิดว่าพระอาจจะให้น้องมีสัญญาใจในการสวดภาวนา
เพื่อความสงบสุขของประเทศไทย และ โลกก็ได้
Nativity

จันทร์ มี.ค. 27, 2006 4:08 pm

ผมก็เคยฝันครับแต่ไม่เล่าครับ >:(
yuki

จันทร์ มี.ค. 27, 2006 8:43 pm

ผมเป็นอีกคนที่ฝันเคยฝันเกี่ยวกับแม่พระ...แต่ไม่เคยเล่าเหมือนกันคับ
ตอบกลับโพส