+++ภาพการทำแท้ง - ตั้งสติก่อนชม+++

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
Buddy

อังคาร เม.ย. 25, 2006 6:36 am

NEVERLAND เขียน: การทำแท้งมีอยู่หลายกรณี รวมถึงการทำแท้งเพื่อการรักษาชีวิตของผู้ตั้งครรภ์เองบางครั้งเราก็ต้องเข้าใจว่าแม้แต่คนตั้งครรภ์ และคนที่รักษาก็ไม่อยากทำ
I think that case is less than 1%....

1,200,000 unborn babies were killed in the US each year....
Buddy

อังคาร เม.ย. 25, 2006 6:44 am

33 เขียน: อย่างนั้นเลยหรือ
น่ากลัวจิงๆ
ทั้งเสียวทั้งกลัว
ว่าท่านจะถามอะไรก่อนมั่งไหม

เอาครับ
ขอทำใจสักระยะ
แล้วจะแก้ครับ

(
เชื่อไหมคับ
ตั้งแต่นั้นมา
ผมไม่ได้แก้บาปอีกเลย
จนตอนนี้ลืมไปแล้วว่าพูดแก้บาปจิงเค้าพูดยังงัย
เพราะปกติตอนเด็กๆ
ก้อแค่
คุนพ่อคับ ผมได้ขาดวัด
และขอสารภาพบาปอื่นๆที่ลืมไป
และที่เคยสารภาพครั้งก่อนๆด้วย
จบ
)

ขอบคุนมากครับ

ปอลอ
ผมอุทิศทุกบทที่จะสวดตลอดชีวิต
ให้กับวิญญาณลูกที่ไม่ได้เกิดมา...
ภาวนาผ่านทางนักบุญเยอราร์ดค่ะ

รับ โปรดสดับฟังคำวิงวอนผ่านนักบุญเยอราร์ดด้วยเทอญ

ก่อ โปรดเปลี่ยนจิตใจผู้ที่กำลังตัดสินใจจะทำแท้ง ไม่ว่าจะด้วยความอับอาย ความกลัว ความยากจน หรือความไม่สะดวกใดๆก็ตาม (รับ)

ก่อ โปรดเยียวยารักษาจิตใจของผู้ที่ได้ตัดสินใจทำแท้ง และกำลังทนทุกข์กับบาดแผลทางจิตใจหลังการกระทำนั้น (รับ)

ก่อ โปรดหนุนใจและให้กำลังกับผู้ที่ต้องเลี้ยงบุตรเพียงลำพัง ผู้ซึ่งต้องทำทุกอย่างให้ดีที่สุดเมื่อเผชิญกับความท้าทายนานาประการจากการเลี้ยงดูบุตร (รับ)

http://www.hopeafterabortion.com/
mooton

พฤหัสฯ. ก.ย. 28, 2006 8:21 pm

ทำไมทำไปได้ค่ะน่าสงสาร
ภาพประจำตัวสมาชิก
ดานุ้งพุงระเบิด

อาทิตย์ ต.ค. 01, 2006 10:10 am

มาดูรูปแล้วหดหู่

นึกถึงเหตุการณ์ครั้งนึงยิ่งหดหู่

ผมไปโรงพยาบาลเอกชนแห่งหนึ่งในจังหวัดผม เป็นโรงพยาบาลเล็กๆ ที่ไปเพราะจะไปซื้อใบรับรองแพทย์ ขี้เกียจไปตรวจ พอไปถึง เจอเด็กนักเรียนเต็มเลย บางคนก็ในชุดนักเรียนเต็มยศ มานั่งรอคิว ตอนแรกก็ไม่รู้นะว่าเขามาทำอะไรกัน หลังจากนั้นสักอาทิตย์ ไปเล่าให้เพื่อนฟัง เพื่อนบอก "แกไม่รู้เหรอ ว่าโรงพยาบาลนั้นเขารับทำแท้ง"

อึ้งครับ

เด็กบางคนก็อายุไม่ถึง 16 วัยรุ่นไทย ฉไนหนอ

ขอพระเจ้าคุ้มครองวิญญาณเด็กที่ต้องเสียชีวิตจากความสิ้นคิดของคนเหล่านั้นด้วยเถิด
Alphonse

พฤหัสฯ. ต.ค. 12, 2006 1:26 am

ไม่ขอพูดอะไรมาก
บาปจริงๆ ล่ะนะ
แล้วมันจะตามมาหลอกหลอน
ทำให้ทรมานทุกครั้งที่คิดถึง
แม้แก้บาปแล้วก็ยังระลึกถึงมันเสมอ
ออออ

พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 1:25 am

โครตเลวไอ้พวกเวนที่ทัมแท้งเลวจิงๆๆ
Valkyrie Zero Number

พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 3:39 pm

ยอมรับว่าเราเองทั้งเกลียดและประณามการทำแท้งยิ่งกว่าอะไรเลยค่ะ

แต่นึก ๆ ไป ถ้าเกิดเจอเคสที่ว่าแม่ต้องการทำแท้งเพราะไม่ได้ต้องการจะมีลูก แต่ได้มาเพราะถูกผู้ชายเลว ๆ ข่มขืนล่ะ ใจจริงก็อยากบอกให้ยอมรับไป แต่ก็เข้าใจนะว่าการที่จู่ ๆ ได้เลือดเนื้อเชื้อไขที่อีกครึ่งกลับป็นของคนที่ไม่ต้องการจะมีด้วยเลยสักนิด แถมตัวเองยังต้องเสียความบริสุทธิ์ไม่สามารถมีหน้าไปพบคนที่ตัวเองรักอยู่แล้วได้อีก สำหรับผู้หญิงมันเป็นเรื่องเจ็บปวดมากนะคะ ยิ่งเด็กดันเกิดมาหน้าไปเหมือนคนพรรค์นั้นอีก ในด้านความรู้สึกแค่คิดก็สาหัสแล้วค่ะ ยิ่งถ้าปล่อยให้เกิดมาได้เผลอ ๆ เลวตามพ่อมันขึ้นมาอีก จะเป็นยังไง

ถ้าเป็นเคสแบบนี้ตัดสินยากค่ะ ถึงใจจริงไม่อยากให้ทำอะไรเด็กก็เถอะ แต่พูดถึงความเสียหายที่คนเป็นแม่ได้รับมันก็หนักใช่เล่นนะคะ

ที่จริงการทำแท้งทำได้ตั้งแต่ทุบตีทำร้ายครรภ์ในสมัยโบราณแบบหนัก ๆ แล้ว แต่กระนั้นคนที่ทำตัวเป็นผู้ประกอบวิชาชีพหมอแต่ดันมาฆ่าเด็กด้วยวิธีการทำแท้งยุคใหม่ ๆ ที่ไม่รู้เอาจากคลังส่วนไหนของซาตานมาคิดมาทำนี่สิ ควรลงนรกให้หมด

โอ้พระผู้เป็นเจ้า เมื่อไหร่พระองค์จะดำเนินการเพื่อหยุดยั้งมิให้เรื่องเหล่านี้เกิดขึ้นอีกเสียที ในเมื่อท่านก็น่าจะรู้ว่า "มนุษย์กำจัดบาปด้วยตนเองไม่ได้อยู่แล้ว"
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 3:44 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 9:07 pm

ไม่กล้าอ่าน+ดูรูปอ่ะคับ- -;น่ากัวๆ แต่ว่านี้ถึงขนาดต้องตัดตัวเด็กตั้งแต่อยู่ในท้องเลยหรอคับ เพราะถ้าเป็นงั้นแสดงว่าเด็กก็ต้องเจ็บตั้งแต่ตอนนั้นสินะคับ ถ้านึกถึงเวลามีดบาดแผลลึกๆก็ : emo031 :
Cho

พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 10:51 pm

อา... น่ากลัวและก็น่าเศร้าสลดยิ่่ง 

เดชะพระมหาทรมานอันน่าเศร้าสลดยิ่งของพระเยซูเจ้า  ขอทรงโปรดเมตตาพวกลูกทั้งหลายและชาวโลกทั้งมวลเทอญ
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

พฤหัสฯ. มิ.ย. 25, 2009 9:27 am

น่าสงสาร
~_~Katty~_~
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 25, 2009 11:07 am

ขอให้พระองค์ทรงรับลูกแกะที่ยังไม่ได้ใช้ชีวิตบนโลกไว้บน  พระอาณาจักรของพระองค์ด้วยเถอะ

ขอให้คนที่ทำแล้วและคิดจะทำให้คิดและใตร่ตรองซักนิด

ถ้าจำเป็นก็ขอให้สวดภาวนาทุกวันเพื่อวิณญาณของบุตรบุญธรรมของพระเจ้าด้วย

ขอให้พระอวยพรจ้า
Deo Gratias

ศุกร์ มิ.ย. 26, 2009 1:06 am

ดูแล้วสยองง

สำหรับภาพนี้ ถ้ามองในแง่ดี อาจจะไม่ใช่การทำแท้ง
เพราะลักษณะเหมือนว่าเด็กตายในครรภ์อยู่ก่อนแล้ว(อาจจะด้วยสาเหตุใดไม่รู้)
เลยจำเป็นต้องให้แพทย์เอาออกเพื่อช่วยชีวิตมารดา
สังเกตจากเด็กใหญ่ขนาดนี้น่าจะ 7-8 เดือนใกล้คลอดแล้ว
ถ้าเจตนาจะทำแท้งจริงคงเอาออกตั้งแต่เป็นวุ้นแล้วมั้ง

แต่ถ้าไม่เป็นอย่างนั้น ก็คือการฆ่าเด็กในขณะที่ยังมีชีวิต
เป็นการกระทำที่อมหิตมากกก ..รับไม่ได้.. ขอพระเจ้าเมตตา
Valkyrie Zero Number

เสาร์ มิ.ย. 27, 2009 11:24 pm

ขอโทษนะคะ แต่ไม่มีใครตอบเราเลยอ่า T_T กรณีข้างบนโพสที่แล้วของเรา ว่าหากเป็นเช่นนั้นควรจะว่าไงดี (กรณีหญิงตั้งท้องเพราะไม่ต้องการให้เป็น แต่โดนขืนใจน่ะ)
Batholomew
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 28, 2009 9:59 pm

Pegasus Valkyrie เขียน: ขอโทษนะคะ แต่ไม่มีใครตอบเราเลยอ่า T_T กรณีข้างบนโพสที่แล้วของเรา ว่าหากเป็นเช่นนั้นควรจะว่าไงดี (กรณีหญิงตั้งท้องเพราะไม่ต้องการให้เป็น แต่โดนขืนใจน่ะ)
ก็ต้องยอมรับเด็กที่จะเกิดมาครับ เพราะการทำแท้งคือการฆ่าคน เป็นบาปหนัก
อีกอย่างนะครับ เด็ไม่มีทางเลวตามพ่อหรอกครับ ทุกอย่างขึ้นกับการเลี้ยงดูทั้งนั้น
อันตน
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 28, 2009 10:34 pm

Pegasus Valkyrie เขียน: ขอโทษนะคะ แต่ไม่มีใครตอบเราเลยอ่า T_T กรณีข้างบนโพสที่แล้วของเรา ว่าหากเป็นเช่นนั้นควรจะว่าไงดี (กรณีหญิงตั้งท้องเพราะไม่ต้องการให้เป็น แต่โดนขืนใจน่ะ)
เคยมีหนังสือหรือบทความที่เกียวซิสเตอร์คนหนึ่งโดนทหารจากประเทศคู่สงครามข่มขืนจนตั้งท้อง ซิสเตอร์ก็ยอมเลี้ยงลูกคนนั้นครับ เป็นเรื่องจริงเกิดขึ้นในเซอร์เบียหรืออะไรทางโน้นโน่นแหละ ถ้าผมเจอจะเอามาแปะให้หรือถ้าใครรู้จะกรุณาสักหน่อยก็ดีครับ
ตอบกลับโพส