สายประคำเพื่อคุณ

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
syaoran
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 8:52 pm

รูปภาพ

ผมลองกดเข้าไปที่ http://www.mary-lamb.com สายประคำสวยๆทั้งนั้นเลยแต่มีน้อยจังและไม่ลองทำแบบนี้ดูล่ะครับ ดัดแปลงเปลี่ยนสีลูกเป็นสีขาว
      สีฟ้า, สีชมพู แล้วตรงที่มีรูปพระแม่ก็เป็นรูปพระแม่ ไม่ก็ดอกกุหลาบหาสีที่มันเข้ากัน ตัวนี้ทำขายใน mary-lamb ซะ ว่าแต่ ลอกเลียนแบบสายประคำนี่ผิดลิขสิทธิ์เปล่าเนี่ย
synner

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 12:59 am

สายประคำในเว็บ mary-lamb จริงๆมีเยอะ พอสมควรที่เห็นน้อย เพราะเอาบางส่วนที่ราคาแพงมากออกไปหลายเส้น นำเอาไปฝากขายที่อื่น เงินที่ได้มาเราก็เอามาเป็นทุนในการทำแจก ในกระทู้ สายประคำทำเพื่อคุณ ซึงเราแจกให้ฟรี แล้วตอนนี้เราก็ยังแจกอยู่ ไม่ได้ปิดการแจกแต่อย่างใด
ในส่วนการออกแบบ สายประคำ ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำ คุณAndresซึ่งเป็นผู้ทำสายประคำ ก็ออกแบบไว้หลายแบบ ไม่ว่าจะเป็นการสลับสีของเม็ดสายประคำ เม็ดประคำมีทั้งแบบ กลม รี แบน และอีกหลายแบบ แม้กระทั่งตัวคั่นก็ยังแตกต่าง ตามแต่จินตนาการของคนทำ สวยหรือไม่คงต้องถามผู้ที่รับแจกไปแล้วนะ  ในส่วนตัวเราเอง เราก็ซื้อสายประคำใน mary-lamb เหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิดเราซื้อมาไม่ต่ำกว่าสามเส้นแล้ว เส้นล่าสุดที่ซื้อ เป็นหินไทเกอร์อาย สวยมากๆ(เพื่อนเราที่ไม่ได้เป็นคริสต์เห็นยังชมเลย) ราคา 400 รวมค่าส่งแล้ว เราเห็นแล้วชอบมาก แล้วก็ยังคิดจะซื้ออีกถ้าเห็นถูกใจ  เหมือนเป้นของสะสมไปแล้ว แต่ทุกเส้นเราเอามาสวดหมดนะ เด่วนี้เหลือไม่กี่เส้นเอง เพราะแจกคนเค้าไปเกือบหมด ก็เลยจะสะสมใหม่ แต่ถ้าใครอยากได้จริง และศรัทธาในแม่พระจริง ไม่ใช่ขอแล้วไปเก็บไว้เฉยๆ ไม่เอาไปสวด ถ้าอยากได้เราก็ให้นะ แต่ละเส้นราคาไม่ถูกเลย ถ้าจะขาย

เท่าที่ทราบสายประคำไม่ได้มีการจดลิขสิทธิ์แต่อย่างใดนะ ทุกคนสามารถร้อยขึ้นมาตามแบบ ต้นฉบับ แล้วใช้ได้เลย แล้วที่แจกก็เพราะเป็นการเผยแพร่ให้คนรู้จะแม่พระ และพระเจ้าของเรามากขึ้น ขอพระเจ้าอวยพร
ภาพประจำตัวสมาชิก
Andreas
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 2:00 pm

สำหรับผู้ที่เข้าไปชมสายประคำในเวป www.mary-lamb.com แล้วรู้สึกสงสัยว่าทำไมมีสายประคำไม่มากนักให้เลือกซื้อ เหตุผลก็ตามที่คุณ Synner ชี้แจง ผมก็ต้องขอชี้แจงเสริมว่า นอกจากจะสามารถสายประคำที่เห็นในเวปแล้ว คุณยังสามารถสั่งให้ออกแบบและร้อยสายประคำได้ตามที่คุณต้องการ ในราคาที่ไม่แพง หากคุณเห็นสายประคำในเวปอื่นที่มีแบบสวย ๆ ถูกใจ แต่ราคาสูงไป หลาย ๆ เส้นราคาเป็นพันๆ บาท ทางเราสามารถร้อยให้คุณได้ในแบบที่ใกล้เคียงกันในราคาแบบไทย ๆ หรือแม้แต่สายประคำคริสตัลสวารอฟสกี้ ทางเราก็รับร้อยให้ในราคาไม่เกินพันบาท โดยรับประกันว่าวัสดุที่ใช้เป็นวัสดุที่มีคุณภาพ ก็มีสมาชิกหลายๆ ท่านในเวปนี้ที่สั่งร้อยสายประคำเป็นพิเศษ ดังนั้นใครมีไอเดียอะไรดี ๆ ผมช่วยทำให้ออกมาเป็นสายประคำที่คุณเห็นและสัมผัสได้
munbinkun

พุธ ธ.ค. 16, 2009 3:34 pm

ขอสายประคำด้วยคนค่ะ

วรรษา รชตะบริรักษ์
226 หมู่บ้านประปานคร ถ.นาสร้าง ต.นครปฐม อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

ขอสีชมพูกับดำอ่ะค่ะได้มั้ยค่ะ? และก็ขอคู่มือการสวดด้วยค่ะ ขอบคุณนะคะ
†PricELiFE†

พุธ ธ.ค. 16, 2009 7:24 pm

อยากจะสั่งสายประคำอ่ะครับ แบบธรรมดา ที่ยาวๆอ่ะครับ
แบบว่า อยากได้เป็นคริสตันสีเทา ตรงที่สวดสิริพึงมีอยากได้เป็นสีน้ำเงิน อ่ะครับ

อยากได้แบบบที่ไม่เหมือนผู้หญิงมากนัก แหะๆ (เรื่องมากไปป่ะเนี่ย ?)

หรือพี่ ๆ มีไอเดียดี ๆ ๆอยากจะเสริมก็ตามความพอใจเลยนะครับ

ช่วยตีราคามาล่วงหน้าได้มั้ยครับ ?

ขอบคุณครับผม ^^
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ ธ.ค. 16, 2009 7:40 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
synner

พุธ ธ.ค. 16, 2009 8:53 pm

[quote="munbinkun"]
ขอสายประคำด้วยคนค่ะ

226 หมู่บ้านประปานคร ถ.นาสร้าง ต.นครปฐม อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

ขอสีชมพูกับดำอ่ะค่ะได้มั้ยค่ะ? และก็ขอคู่มือการสวดด้วยค่ะ ขอบคุณนะคะ

[/quote  หาได้แล้วสีชมพูหนี่งเส้น เป็นคริสตัลนะคะ ส่วนสีดำมะมีค่ะ แต่มีสีอื่นให้เลือกแทนได้มะคะ มี cat eyeสีม่วง สีขาว สีน้ำเงินเข้ม สวยมากๆๆๆ เป็นคริสตัล มีสีฟ้า น้ำเงิน เหลือง เขียว
ขอสายประคำสองเส้น คู่มือก็สองเล่มใช่ป่าวคะ
Andreas
~@
ติดต่อ:

พุธ ธ.ค. 16, 2009 10:47 pm

†PricELiFE† เขียน: อยากจะสั่งสายประคำอ่ะครับ แบบธรรมดา ที่ยาวๆอ่ะครับ
แบบว่า อยากได้เป็นคริสตันสีเทา ตรงที่สวดสิริพึงมีอยากได้เป็นสีน้ำเงิน อ่ะครับ

อยากได้แบบบที่ไม่เหมือนผู้หญิงมากนัก แหะๆ (เรื่องมากไปป่ะเนี่ย ?)

หรือพี่ ๆ มีไอเดียดี ๆ ๆอยากจะเสริมก็ตามความพอใจเลยนะครับ

ช่วยตีราคามาล่วงหน้าได้มั้ยครับ ?

ถ้าอยากได้สายประคำเส้นยาว ๆ ก็ต้องใช้ลูกปัดเม็ดใหญ่ ซึ่งน่าจะใช้ลูกปัดกลมเจียระไนย ขนาด 8 มม. ลูกปัดคริสตัลสวารอฟสกี้ก็มีราคาสูงมาก เมื่อร้อยเป็นสายประคำก็จะมีราคาประมาณ 1,000 บาทครับ
†PricELiFE†

พุธ ธ.ค. 16, 2009 10:57 pm

Andreas เขียน:
†PricELiFE† เขียน: อยากจะสั่งสายประคำอ่ะครับ แบบธรรมดา ที่ยาวๆอ่ะครับ

ถ้าอยากได้สายประคำเส้นยาว ๆ ก็ต้องใช้ลูกปัดเม็ดใหญ่ ซึ่งน่าจะใช้ลูกปัดกลมเจียระไนย ขนาด 8 มม. ลูกปัดคริสตัลสวารอฟสกี้ก็มีราคาสูงมาก เมื่อร้อยเป็นสายประคำก็จะมีราคาประมาณ 1,000 บาทครับ
จ๊ากกก เจอราคาแล้วแทบช็อค ผมคงใช้คำผิดไป เอาเป็นว่า ที่มี 59 เม็ดล่ะกันนะครับ  ::024::

ในเว็บ ขาย 450 เองครับ - -"

คริสตันสควอรอสกี้สีเทาอ่า

http://www.mary-lamb.com/shop/maryrosar ... 44&lang=TH

ผมอยากได้ประมาณนั้นอ่ะครับ แหะๆ  ::042::
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ ธ.ค. 16, 2009 11:11 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Andreas
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 3:49 pm

†PricELiFE† เขียน:

จ๊ากกก เจอราคาแล้วแทบช็อค ผมคงใช้คำผิดไป เอาเป็นว่า ที่มี 59 เม็ดล่ะกันนะครับ  ::024::

http://www.mary-lamb.com/shop/maryrosar ... 44&lang=TH

ผมอยากได้ประมาณนั้นอ่ะครับ แหะๆ   ::042::
สายประคำคริสตัลสวารอฟสกี้ในเวปนั้นใช้ลูกปัดเม็ดเล็กแค่ 4 มม. ความยาวก็ไม่ยาวเลย  แม้จะมีจำนวน 59 เม็ดเท่ากัน สวมหัวไม่ได้ เห็นบอกว่าอยากได้ยาว ๆ ก็ต้องใช้ลูกปัดเม็ดใหญ่กว่านั้นครับ
†PricELiFE†

พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 7:16 pm

Andreas เขียน: ถ้าอยากได้สายประคำเส้นยาว ๆ ก็ต้องใช้ลูกปัดเม็ดใหญ่ ซึ่งน่าจะใช้ลูกปัดกลมเจียระไนย ขนาด 8 มม. ลูกปัดคริสตัลสวารอฟสกี้ก็มีราคาสูงมาก เมื่อร้อยเป็นสายประคำก็จะมีราคาประมาณ 1,000 บาทครับ

ผมอยากได้ประมาณนั้นอ่ะครับ แหะๆ   ::042::
สายประคำคริสตัลสวารอฟสกี้ในเวปนั้นใช้ลูกปัดเม็ดเล็กแค่ 4 มม. ความยาวก็ไม่ยาวเลย  แม้จะมีจำนวน 59 เม็ดเท่ากัน สวมหัวไม่ได้ เห็นบอกว่าอยากได้ยาว ๆ ก็ต้องใช้ลูกปัดเม็ดใหญ่กว่านั้นครับ
อ่อ ครับ ๆ

งั้นผมขอแค่ 4 มม. ก็พอครับ

รบกวนพี่ออกแบบให้ทีนะครับ

ขอโทษอีกที ที่ทำให้เข้าใจผิดครับ
munbinkun

พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 9:05 pm

synner เขียน:
munbinkun เขียน: ขอสายประคำด้วยคนค่ะ

[/quote  หาได้แล้วสีชมพูหนี่งเส้น เป็นคริสตัลนะคะ ส่วนสีดำมะมีค่ะ แต่มีสีอื่นให้เลือกแทนได้มะคะ มี cat eyeสีม่วง สีขาว สีน้ำเงินเข้ม สวยมากๆๆๆ เป็นคริสตัล มีสีฟ้า น้ำเงิน เหลือง เขียว
ขอสายประคำสองเส้น คู่มือก็สองเล่มใช่ป่าวคะ
ค่ะ งั้นขอสีน้ำเงินเข้มแทนสีดำก็ได้ค่ะ คู่มือก็สองเล่มค่ะ ขอบคุณนะคะ
synner

พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 9:43 pm

munbinkun เขียน:
munbinkun เขียน: ขอสายประคำด้วยคนค่ะ

ค่ะ งั้นขอสีน้ำเงินเข้มแทนสีดำก็ได้ค่ะ คู่มือก็สองเล่มค่ะ ขอบคุณนะคะ
โอเค งั้นส่งให้พรุ่งนี้นะคะ ถ้าหากได้รับแล้ว ช่วยเข้ามาโพสต์ตอบด้วยนะคะ
ขอพระเจ้าอวยพร
munbinkun

พฤหัสฯ. ธ.ค. 17, 2009 10:22 pm

munbinkun เขียน:
synner เขียน: ค่ะ งั้นขอสีน้ำเงินเข้มแทนสีดำก็ได้ค่ะ คู่มือก็สองเล่มค่ะ ขอบคุณนะคะ
โอเค งั้นส่งให้พรุ่งนี้นะคะ ถ้าหากได้รับแล้ว ช่วยเข้ามาโพสต์ตอบด้วยนะคะ
ขอพระเจ้าอวยพร
ขอบคุณค่ะ ไว้ได้รับแล้วจะมาแจ้งให้ทราบนะคะ
Andreas
~@
ติดต่อ:

ศุกร์ ธ.ค. 18, 2009 7:19 am

†PricELiFE† เขียน: จ๊ากกก เจอราคาแล้วแทบช็อค ผมคงใช้คำผิดไป เอาเป็นว่า ที่มี 59 เม็ดล่ะกันนะครับ  ::024::

อ่อ ครับ ๆ

ขอโทษอีกที ที่ทำให้เข้าใจผิดครับ
ได้เลยครับ วันนี้ทำให้แล้วจะเอาขึ้นหน้าเวป mary-lamb ให้ครับ ราคาน่าจะ 450 บาท ครับ
†PricELiFE†

ศุกร์ ธ.ค. 18, 2009 3:18 pm

Andreas เขียน: สายประคำคริสตัลสวารอฟสกี้ในเวปนั้นใช้ลูกปัดเม็ดเล็กแค่ 4 มม. ความยาวก็ไม่ยาวเลย  แม้จะมีจำนวน 59 เม็ดเท่ากัน สวมหัวไม่ได้ เห็นบอกว่าอยากได้ยาว ๆ ก็ต้องใช้ลูกปัดเม็ดใหญ่กว่านั้นครับ
อ่อ ครับ ๆ

ได้เลยครับ วันนี้ทำให้แล้วจะเอาขึ้นหน้าเวป mary-lamb ให้ครับ ราคาน่าจะ 450 บาท ครับ
ผมได้สั่งซื้อเรียบร้อยแล้วครับ เดี๋ยววันเสาร์หรือวันจันทร์ จะโอนเงินไปให้นะครับ

ขอบคุณมากเลยครับ
munbinkun

เสาร์ ธ.ค. 19, 2009 8:14 pm

ได้รับสายประคำกับคู่มือเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ
synner

เสาร์ ธ.ค. 19, 2009 9:24 pm

munbinkun เขียน: ได้รับสายประคำกับคู่มือเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ
ยินดีค่ะ
Chana_VB

อังคาร ธ.ค. 22, 2009 1:33 pm

ได้รับสายประคำแล้วนะครับ สวยงามมาก ขอขอบคุณและขอพระเจ้าอวยพรนะครับพี่ครับ
synner

อังคาร ธ.ค. 22, 2009 5:37 pm

ยินดีค่ะ พระเจ้าอวยพรค่ะ
†PricELiFE†

อังคาร ธ.ค. 22, 2009 7:39 pm

เมื่อวานโอนเงินไปแล้วนะครับ 490 พี่ส่งมาเมื่อวาน แล้วจะถึงประมาณวันไหนอ่ะครับ ?

พอดีเอา รหัสไปใส่ดูแล้วมันขึ้นไม่ถูกต้องอ่ะครับ
Andreas
~@
ติดต่อ:

พุธ ธ.ค. 23, 2009 10:09 am

†PricELiFE† เขียน: เมื่อวานโอนเงินไปแล้วนะครับ 490 พี่ส่งมาเมื่อวาน แล้วจะถึงประมาณวันไหนอ่ะครับ ?

พอดีเอา รหัสไปใส่ดูแล้วมันขึ้นไม่ถูกต้องอ่ะครับ
ผมคงให้รหัสผิดไปจริง ๆ แต่ผมเพิ่งเช็คเมื่อสาย ๆ วันนี้สายประคำไปถึงระยองแล้วครับ สถานะ เตรียมการนำจ่ายไปยังผู้รับ
†PricELiFE†

พฤหัสฯ. ธ.ค. 24, 2009 7:10 pm

ได้รับแล้วนะครับ

สวยงาม และ สมบูรณ์มากครับ

ขอบคุณครับผม
Te Deum

พฤหัสฯ. ธ.ค. 24, 2009 7:30 pm

คริสต์มาสแล้ว

พวกพี่คงทำงานหนักนะคะ

(เห็นคนขอเยอะจังเลย)

พักผ่อนด้วยนะคะ
มีความสุขมากๆ ในช่วงวันหยุดนะคะ
: xemo017 : merry christmas kaa
synner

ศุกร์ ธ.ค. 25, 2009 12:22 pm

LIFE FOR CHRIST!!! เขียน: คริสต์มาสแล้ว

พวกพี่คงทำงานหนักนะคะ

(เห็นคนขอเยอะจังเลย)

พักผ่อนด้วยนะคะ
มีความสุขมากๆ ในช่วงวันหยุดนะคะ
: xemo017 : merry christmas kaa
ไม่เป็นไรค่ะ พวกเรายินดีทำค่ะ ช่วยสวดให้พวกเราได้ทำงานเพิ่อแม่พระต่อไป นานๆด้วยละกัน นะคะ
Merry Chirst Mas เช่นกันค่ะ
Andreas
~@
ติดต่อ:

จันทร์ ธ.ค. 28, 2009 9:27 pm

syaoran เขียน:
     ผมลองกดเข้าไปที่ http://www.mary-lamb.com สายประคำสวยๆทั้งนั้นเลยแต่มีน้อยจังและไม่ลองทำแบบนี้ดูล่ะครับ ดัดแปลงเปลี่ยนสีลูกเป็นสีขาว
      สีฟ้า, สีชมพู แล้วตรงที่มีรูปพระแม่ก็เป็นรูปพระแม่ ไม่ก็ดอกกุหลาบหาสีที่มันเข้ากัน ตัวนี้ทำขายใน mary-lamb ซะ ว่าแต่ ลอกเลียนแบบสายประคำนี่ผิดลิขสิทธิ์เปล่าเนี่ย
ผมได้ร้อยสายประคำโดยใช้คริสตัลสีชมพูสลับกับสีฟ้า แล้วเม็ดข้าแต่พระบิดาเป็นแบบใสไร้สี ก็ออกมาสวยดีครับ ถ้าอยากเห็นก็แวะเข้าไปดูในเวป www.mary-lamb.com นะครับ
Alicekiller

อังคาร ธ.ค. 29, 2009 7:10 pm

สีชมพูเป็นคำตอบสุดท้าย!
ขอรับเส้นนึงนะคะ บทสวดด้วยงิ : emo045 :

ปุณณดา ชาติชายวงศ์
57/54 ม.1 หมู่บ้านAA ซอยอนามัยงามเจริญ15
ถ.พระราม2 แขวงท่าข้าม เขตบางขุนเทียน กรุงเทพฯ 10150

สุดท้ายนี้ สุขสันต์วันปีใหม่ล่วงหน้านะคะ:)
Andreas
~@
ติดต่อ:

อังคาร ธ.ค. 29, 2009 9:38 pm

Alicekiller เขียน: สีชมพูเป็นคำตอบสุดท้าย!
ขอรับเส้นนึงนะคะ บทสวดด้วยงิ : emo045 :

ปุณณดา ชาติชายวงศ์
57/54 ม.1 หมู่บ้านAA ซอยอนามัยงามเจริญ15
ถ.พระราม2 แขวงท่าข้าม เขตบางขุนเทียน กรุงเทพฯ 10150

สุดท้ายนี้ สุขสันต์วันปีใหม่ล่วงหน้านะคะ:)
เวลานี้มีลูกปัดสีชมพูเม็ดเล็ก 4 มม. ได้หรือเปล่าครับ  สายประคำคงส่งให้หลังปีใหม่ครับ เพราะไปรษณีย์หยุดส่ง
~~~พระเจ้าทรงคุ้มครอง~~~

พุธ ธ.ค. 30, 2009 12:08 am

แฮ่ๆ...รบกวนพวกพี่ๆอีกทีนะคับ ผมเคยขอมาแล้วรอบนึงเมื่อหลายเดือนก่อน ทีนี้เพื่อนผมมันเห็นก้อเลยโดนใจอยากได้บ้าง ตอนแรกมันถามว่า

"เฮ้ยแก...ซื้อมาจากไหนอ่า เท่าไหร่" ผมเลยตอบไปว่า

"ป่าว...ไม่ได้ไปซื้อมา แล้วก็ไม่เสียกะตังด้วย มีพี่ที่เค้าเป็นคริสต์มาโพสต์ไว้ในเน็ตอ่า เราเลยขอไป"

มันเลยบอกว่าไปขอให้เราหน่อยดิ ผมเลยจะมาขอรบกวนพี่ๆอีกรอบอ่าคับ หวังว่าคงจะไม่ว่ากัน

ขอเป็นคริสตัล สีเขียว 1 เส้น สีฟ้า 1 เส้น นะคับ

เส้นสีฟ้า ขอ 5 เม็ดแรกก่อนถึงประตูสวรรค์เป็นสีชมพูนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ ขอให้พระท่านตอบแทนความหวังดีของพวกพี่ด้วยนะคับ ขอบคุณคร้าบ

ชื่อ-ที่อยู่ผมนะคับ

นายกนต์ธร อรุณไชย  120/22 หมู่บ้านวนิศา ม.7 ต.บ้านกรด อ.บางปะอิน จ.พระนครศรีอยุธยา 13160
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ ธ.ค. 30, 2009 1:35 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Andreas
~@
ติดต่อ:

พุธ ธ.ค. 30, 2009 8:50 am

~~~พระเจ้าทรงคุ้มครอง~~~ เขียน: แฮ่ๆ...รบกวนพวกพี่ๆอีกทีนะคับ ผมเคยขอมาแล้วรอบนึงเมื่อหลายเดือนก่อน ทีนี้เพื่อนผมมันเห็นก้อเลยโดนใจอยากได้บ้าง ตอนแรกมันถามว่า

"เฮ้ยแก...ซื้อมาจากไหนอ่า เท่าไหร่" ผมเลยตอบไปว่า

"ป่าว...ไม่ได้ไปซื้อมา แล้วก็ไม่เสียกะตังด้วย มีพี่ที่เค้าเป็นคริสต์มาโพสต์ไว้ในเน็ตอ่า เราเลยขอไป"

มันเลยบอกว่าไปขอให้เราหน่อยดิ ผมเลยจะมาขอรบกวนพี่ๆอีกรอบอ่าคับ หวังว่าคงจะไม่ว่ากัน

ขอเป็นคริสตัล สีเขียว 1 เส้น สีฟ้า 1 เส้น นะคับ

เส้นสีฟ้า ขอ 5 เม็ดแรกก่อนถึงประตูสวรรค์เป็นสีชมพูนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ ขอให้พระท่านตอบแทนความหวังดีของพวกพี่ด้วยนะคับ ขอบคุณคร้าบ

ชื่อ-ที่อยู่ผมนะคับ

นายกนต์ธร อรุณไชย  120/22 หมู่บ้านวนิศา ม.7 ต.บ้านกรด อ.บางปะอิน จ.พระนครศรีอยุธยา 13160

ขอโทษด้วยนะครับ ถ้าจะขอแบบระบุละเอียดยิบแบบนี้คงทำให้ไม่ได้ครับ และถ้าเพื่อนน้องมีกำลังทรัพย์พอขอให้ซื้อดีกว่าครับ จะสั่งสีอะไร ออกแบบยังไงก็ได้เลย แต่ถ้าขอของฟรี มีแบบไหนอยู่ก็ต้องรับแบบนั้นไปครับ แล้วพี่ไม่อยากให้ขอตาม ๆ กัน แบบนี้ เพราะดูแล้วเหมือนแค่อยากได้ของฟรีเท่านั้น ต้องขอบอกก่อนนะครับว่าพวกพี่ที่ทำสายประคำแจกนี้ เพราะมีน้ำใจ ไม่ได้ร่ำรวย ซ้ำยังตกงานด้วยกันทั้งสองคนเลยนะครับ ถ้าเพื่อนของน้องไม่มีทุนทรัพย์พอจะซื้อสายประคำ และตั้งใจจะนำไปใช้สวดอย่างสม่ำเสมอ ทางพี่ก็ยินดีจะให้นะครับ ขอโทษจริง ๆ นะครับ อย่าโกรธกันนะครับ
Ministry Of Men

พุธ ธ.ค. 30, 2009 10:29 am

เอ่อม ปีใหม่นี้ ขอให้ได้งานนะครับ
บางทีอาจต้องสำรวจสเปคตัวเองสักหน่อย ว่าทำไมถึงยังว่างงานอยู่

ยังไงจะสวดให้อีกทีนะครับ (เห็นเงียบไป คิดว่าได้งานแล้ว)
ล็อคหัวข้อ