วันสมโภชพระเยซูเจ้าเสด็จสู่สวรรค์ (วันอาทิตย์ 29 พฤษภาคม 2022)

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
Yan Agape

อังคาร พ.ค. 31, 2022 9:58 am

สวัสดีครับ วันนี้ยังเป็นวันจันทร์ของสหรัฐอเมริกา เมื่อวาน (วันอาทิตย์ 29 พฤษภาคม 2022) ผมกับภรรยาไปร่วมมิสซาสมโภชพระเยซูเจ้าเสด็จสู่สวรรค์ที่วัดพระหฤทัยศักดิ์สิทธิ์ เมืองเลซี่ รัฐวอชิงตัน สหรัฐอเมริกา

คุณพ่อพอล (Father Paul) อาจารย์สอนที่มหาวิทยาลัยเซนต์มาร์ตินติดกับวัด ทํามิสซาช่วยคุณพ่อทิม เพราะคุณพ่อเคลเมนท์ไปเยี่ยมบ้านที่ประเทศมาลาวี (Malawi) ร่วมสองอาทิตย์แล้ว

บทเทศน์เด็ดของคุณพ่อพอล: พระเยซูเจ้าเสด็จสู่สวรรค์ เป็นการรวมอยู่ในพระตรีเอกภาพ ( พระบิดา พระบุตร พระจิต) พระเป็นเจ้าแท้องค์เดียว และพวกเรารวมอยู่ในพระตรีเอกภาพเช่นกัน เพราะพวกเราเป็นลูกบุญธรรมของพระบิดาผ่านพระเยซูเจ้าพระบุตร

ไม่มีศาสนาไหนในโลกที่มนุษย์รวมอยู่ในตัวพระเป็นเจ้าของศาสนาของพวกเขา มีแต่ของเราคริสตศาสนาเท่านั้น!
ตอบกลับโพส