รับใช้ผู้เจ็บป่วยคือรับใช้พระคริสต์

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
Arttise

พุธ มี.ค. 06, 2024 11:04 pm

"เมื่อฉันทำความสะอาดบาดแผลของคนยากจน ฉันกำลังทำความสะอาดบาดแผลของพระคริสต์" (นักบุญคุณแม่เทเรซาแห่งกัลกัตตา)

ผมยังจำชายชราคนหนึ่งได้อย่างชัดเจน ซึ่งเสียชีวิตด้วยใบหน้าที่เป็นสุข เพราะมีบรรดาซิสเตอร์ที่อ่อนหวานที่ร้องเพลงให้เขาฟังอย่างอ่อนโยนและสวดภาวนาร่วมกับเขา ดังที่คุณแม่เทเรซากล่าวไว้ "เมื่อฉันทำความสะอาดบาดแผลของคนยากจน ฉันก็กำลังทำความสะอาดบาดแผลของพระคริสต์" ประจักษ์พยานของชายชราเกี่ยวกับความเชื่อที่มีชีวิต ทำให้ความเชื่อของผมเติบโตและมีวัยวุฒิ เขาทำให้ผมรู้ว่า การเป็นคริสตชนไม่ใช่แค่การรักพระเจ้าเท่านั้น แต่เป็นการรู้จักพระองค์ในผู้อื่นด้วย…

รูปภาพ

CR. : จิตอิสระ

ขอพระเจ้าสถิตกับท่านทุกคนนะครับ 💒💒😇😇
#คริสต์ #คาทอลิก #คริสต์ศรัทธา #รับใช้ #คนป่วย #รับใช้พระคริสต์ #พระคริสต์ #พระเยซูคริสต์ #พระเยซู #พระเจ้า #คนยากจน #นักบุญคุณแม่เทเรซาแห่งกัลกัตตา #คุณแม่เทเรซาแห่งกัลกัตตา #คุณแม่เทเรซา #ซิสเตอร์ #คริสตชน #ประจักษ์พยาน #คำพยาน #catholic #SaintMotherTeresaOfCalcutta #MotherTeresaOfCalcutta #MotherTeresa

https://www.facebook.com/photo?fbid=808 ... 5396579617
ตอบกลับโพส